ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้คนไทยได้อ่านนิทานเรื่องจริง ตำนานการลวง หลอกล่อ ลงหม้อตุ๋น  (อ่าน 2670 ครั้ง)

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
อยากให้คนไทยได้อ่าน.......นิทานเรื่องจริง ตำนานการลวง หลอกล่อ ลงหม้อตุ๋น

ใช้เฟซบุ๊กเข้าเพจนี้เลยครับ.......นิทานเรื่องจริง ตำนานการลวง หลอกล่อ ลงหม้อตุ๋น

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
สวัสดีครับ ท่าน yoommatood
หายไปนานมากนะครับ คิดว่า ลืมพวกเราไปแล้ว...อิอิ    สบายดีนะครับ ..รักษาสูขภาพด้วยครับ  อากาศจะเย็นลงออกในไม่กี่วันนี้ ...มวลสารบางชนิดต้องดูเเลให้อยู่ในสภาวะปกติ ..เช่น รถบางคนสตาร์ทไม่ติด เพื่อ หนาวมากๆๆ..และอีกหลายอย่าง อาจลดขนาดตัวเองลง เหมือน งู  ขดตัวให้อุ่น  ว้าว..แต่ว่าเรื่องพรรนี้ จะถูกต้มตุ๋น กันเยอะนะครับ ท่าน yoommatood เพราะคำพูดมันทำง่ายกว่า ผลงานด้านวิศวกรรม ครับ  ...ที่บางอย่าง กว่าจะออกมาได้ เป็น สิบๆปีกครับ  ...อย่างเครื่องบิน กว่าจะให้คนนั่งโดยสารได้ ต้อง หดสอบกันจะแน่ใจ  แต่พอมาใช้จริง...ลืมไปว่า ..มีคนขับที่ ยังทดสอบอยาก เพราะมีบางคนทะเลาะกับเมียแล้วขับเครื่องบินโหม่งโลก   อิอิ   นี่ก็บ้านเรา ...เริ่มเลียนแบบเเล้ว...ดังนั้น  วิศวกร  ...ต้องเอาจริงแล้ว....จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D