ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ง่วง....เวลาทำงาน ได้ผล 100%(ขำขำ)  (อ่าน 9720 ครั้ง)

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
วิธีแก้ง่วง....เวลาทำงาน ได้ผล 100%(ขำขำ)
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 06:24:57 PM »

วิธีแก้ง่วง....เวลาทำงาน ได้ผล 100%

เคยทำงาน หรือ อ่านหนังสือดึกดึกไหม ? ง่วงมั่งรึเปล่า ? ทั้งๆ ที่ไม่อยากนอน ? วันนี้เรามีวิธีการมานำเสนอ สำหรับผู้ที่ไม่ต้องการง่วงอย่างได้ผลชะงัก..งัก..งัก

1. วิธี standard method กินกาแฟ แต่ท่านที่ต้องการเห็นผลทันที ควรเอากาแฟหยอดตาหายง่วงปลิดทิ้ง

2. apply มาหน่อย กินยาบ้า สนใจผลิตภัณฑ์นี้ติดต่อบังรอน มี Promotion ใหม่ ซื้อยาบ้า 1 เม็ดแถมมีดปลายแหลม 1 ด้าม เพื่อสะดวกแก่การฟุ้งซ่าน ถ้าโชคดีมีสิทธิ์ขึ้นข่าวหน้า 1 เป็นคนดังชั่วข้ามคืน

3. อมเปลือกทุเรียนไว้ทั้งเปลือก ห้ามคายไม่งั้นเดี๋ยวง่วง ผู้ที่ไม่ชอบทุเรียน อนุญาตให้อมครกแทนได้ แต่ไร้รสชาด

4. ง่วงแล้วหยิกตัวเองให้ตื่น ถ้าไม่หาย เปลี่ยนไปหยิกคนข้างๆ แล้วคนข้างๆ จะประเคนลำแข้งให้หายง่วงได้

5. หาเรื่องเครียดเครียดใส่ตัว เช่น ใช้เงินทั้งเดือนให้หมดภายใน 1 วัน ไปมีเรื่องกับจิ๊กโก๋ปากซอยเอาให้มันอาฆาตเล่น หรือไปหาเรื่องให้ตัวเอง ติดเอดส์ เป็นต้น จะทำให้ตาค้างตลอดคืน

6. อย่าอยู่เงียบๆ หรือฟังเพลงเบาๆ ต้องหาสถานที่หนวกหูตอนดีกดีก เช่น ถนนหรือทางด่วนที่มันชอบซิ่งรถ บ้านที่ผัวเมียชอบทะเลาะกันดึกดึก RCA ร้านไหนก็ได้ หอบงานไปทำบริเวณนั้นทำให้ไม่หลับ วิธีนี้เหมาะกับ คนจิตแข็งมีสมาธิดีเท่านั้น

7. อย่าทำงาน หรืออ่านหนังสือบนเตียงนอน หลับแหงแหง ให้ทำใต้เตียงแทน อึดอัดหน่อย ต้องทน

8. นอนกลางวัน สะสมก่อน ถ้าเจ้านายถามก็บอกว่าเก็บแรงไว้ทำงาน ให้เจ้านายตอนกลางคืน เจ้านายจะซาบซึ้งมาก

9. ต้องทำตาให้ค้าง สมัยก่อนใช้ไม้หนีบแต่สามารถใช้กาวตราช้างหรือไปกราบไหว้ผีบ้านผีเรือนให้มาปรากฎตัวแทนได้ จะทำให้ตาค้างได้ดีมากเหมือนกัน

10.อย่าขยันทำการบ้านนะ จะเพลียแย่ ทำให้ง่วงได้ (วิธีนี้เฉพาะคนมีครอบครัว)

**สำหรับท่านที่ทำครบทุกข้อแล้วยังไม่สามารถหาทางแก้ง่วงได้ เราขอแนะนำท่านว่าให้ทำทั้งหมดใหม่อีกรอบ **

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
Re: วิธีแก้ง่วง....เวลาทำงาน ได้ผล 100%(ขำข
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:48:05 AM »
อิ...อิ ไม่เกินสามข้อก็น่าจะได้ผลแล้วครับ

สำหรับข้อ 1
แต่ท่านที่ต้องการเห็นผลทันที ควรเอากาแฟหยอดตาหายง่วงปลิดทิ้ง
คำเตือนจากแพทย์ ห้ามหยอดเกินวันละ 2 แก้ว
เด็กและสตรีมีครรภ์ ควรปรึกษาแพทย์ก่อน

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: วิธีแก้ง่วง....เวลาทำงาน ได้ผล 100%(ขำข
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 05:32:54 PM »
ขอแก้ง่วงข้อเดียว เดินไปดีดหู MD... ชัวร์

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 09:23:22 PM »
.มีข้อแนะนำ สุดยอด...นี่ถ้าอยู่ใกล้ๆ ท่านyommatood..จะขอบีบไข่ ซะหน่ิอย.ว่า.จะตาค้าง หรือ เคลิ้ม  ว้าว   จบข่าว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 06:39:11 AM »
??? ท่านอินทะเนียร์น้อย จะดีเหรอ ท่านyom เป็นผู้ชายและท่านอินฯ ก็เป็นผู้ชาย ท่านอินฯกับท่านyom !!! โอ้ไม่อยากนึกภาพ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 07:55:45 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
...จริงครับ ถ้าเป็นอย่างที่ท่านตั้งข้อสังเกตุมา..ไม่อยากนึกภาพ คงใช่แน่...  ..เหมือนที่ มีข่าวมาในระยะนี้ ไม่รู้ทำอะไรกัน ..(สงสารนก จัง  อิอิ)...แต่ขอยืนยันกับท่าน jubuว่า ไม่ใช่ครับ..ที่จริงต้องบอกว่า ต้องเป็นคนข้างๆนะครับ บีบ อิอิ(อย่าได้เอามือคนอื่นไปบีบนะครับ มันไม่เคลิ้ม   อิอิ)..เป็นงี้ครับ..ขณะเขียนไปนึกถึง หมอนวดโบราณครับ ที่มี การจับกษัย อะครับ...ที่ว่าเคลิ้มนะ..เพราะผู้ชายจับผู้ชายด้วยกันแล้ว..เคลิ้ม นี่ผิดปกติแน่ครับ  อิอิ(มันน่าเคลิ้มมั๊ยละ  ).ขออภัยท่าน yommatood  ด้วยครับ หากพาดพิง..คงไม่ใช่วิธีแก้ง่วง ที่ดีกว่า ดีดหู ของ ท่าน jubu  นะครับ  อิอิ..ขอบคุณ ท่านjubuที่เตือน คราวหน้าต้องระวัง อาจเข้าใจกันผิดกันได้ 
..จะเล่าขอเล่าประสบการณ์ให้ท่านjubuฟังนิดครับ เกือบไปแล้วเหมือนกัน เมื่อนานหลายสิบปี ที่ยังละอ่อน อยู่ (แลดูจะเคยเล่าที่สำนักฯเก่ามาแล้ว)ที่บอกว่าไปนั่งรอเพื่อนที่ทำงานอยู่ อาคารเคียนหงวน เพื่อปรึกษาเรื่องงานเรื่องแอร์  แต่ดันไปถึงก่อนเวลานัดหมาย(นัด บ่ายโมง)เลยเดินเข้าไปนั่งรอสวนลุมใต้ตนไม้....นั่งอยู่พักใหญ่ ก็มีหนุุ่่ม นศ แก่กว่าครับ มาทำตีสนิทนั่งคุย แต่คุยไปคุยมาบอกว่า..รังเกียจมั๊ยพวก สีม่วง(ตอนนั้นยังไม่ใช้คำว่าสีม่วงนะครับ ตรงๆเลย)...บอกว่าเฉยๆ...เลยเอาใหญ่คราวนี้ บอกว่า อยากลองมั๊ย โรงแรมแถวนี้แหละ เค้าจะออกให้ก่อน คราวหน้าผลัดกัน...เท่านั้นแหละชักเริ่มเข้าใจแล้วว่า มาแนวที่เป็นข่าวแน่ เลยบอกว่า..ที่บอกว่าเฉยๆนั้นไม่ได้หมายถึงว่า จะไปทำแบบที่บอกนะครับ   พอเค้ารู้ว่า ไม่ได้การ ก็เลยยื่นมือมาจับเเขนและบีบ(ไม่ใช่ไข่นะครับ  อิอิ)แล้วบอกว่าไปก่อนนะ กระซิบบอกว่า ที่ตรงนี้คือ ที่พวกนี้เค้านัดพบกัน  ..เย๊ย... อ๋อเหรอ      จบข่าว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:42:14 AM »
555555 สม อุ้ยไม่ใช่ ตลกค่ะท่านอินทะเนียร์น้อย ถูกที่ถูกเวลา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:37:46 PM »

อิ...อิ
ท่านอินทะเนียร์น้อยไปนั่งแบบไม่ดูตาม้าตาเรือแบบนั้น เกือบเสียท่าไปแล้วมั้ยล่ะ
ผมขออนุญาตมองย้อนอดีตไปที่สวนลุมฯ ในฉากเดิมนั้นว่า

นังหนุ่มนั่นกำลังสอดส่ายสายตามองหาเหยื่อ
พลันที่ได้เห็นท่านอินฯสุดหล่อเข้าแล้ว แกคงจะน้ำลายหกหยดแหมะไม่ต่ำกว่าสี่หยด
แล้วรีบกึ่งวิ่งกึ่งเดินจ้ำอ้าวเข้ามาหา ด้วยกลัวโดนแซงคิวตัดหน้าไปเสียก่อน
จนท้ายที่สุด
เมื่อทั้งสองฝ่ายได้เจรจาว่าความกันมาถึงช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อหรือจวนจะเข้าด้ายเข้าเข็ม
ตอนจบ นังหนุ่มนั่นเลยได้แต่บีบแขนพระเอกเท่านั้น เศร้า!
หรืออาจจะมีลูบคอไซร้คางแถมไปด้วย แหล่งข่าวก็ไม่ยอมยืนยัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 12:54:37 PM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:52:13 PM »
อ้อ จำได้ว่าเมื่อหลายปีมาแล้ว
ผมได้รับ FWD mail จากเพื่อน
มันบอกว่า มีร้านกาแฟ (แบบหรูนะครับ ไม่ใช่ร้านกาแฟโบราณแบบอาเจ็กใส่เสื้อกล้ามปรุงขายที่หน้าปากซอย)
คือว่า มันมีร้านกาแฟ แถวๆสีลม อยู่ร้านนึง
มันเป็นร้านที่เป็นแหล่งนัดพบของชาวสีม่วงเค้า

หากหนุ่มทั้งแท่งไปนั่งเข้าล่ะก้อ อาจจะได้เจอการรุกฆาตจากนังหนุ่มสารพัดสีเข้าก็ได้
ผมไม่แน่ใจว่าร้านกาแฟที่เพื่อนผมบอกมานั้น เวลานี้มันจะเจ๊งไปแล้ว หรือกิจการรุ่งเรืองกันดีอยู่
เลยขอสะกิดเตือนท่านอินทะเนียร์น้อยด้วยครับ
เกรงว่าอุตส่าห์หนีเสือโหยจากสวนลุมฯมานั่งในร้านติดแอร์ ดั๊นมาปะจระเข้ในร้านกาแฟหรูนี่อีก
เวรกรรมอะไรวะเนี่ย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 07:56:48 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่านjubu
 ....จริงครับ ไปนั่งสุ่มสี่สุ่มห้า..ละก้ออาจเจอเเบบนี้ที่ีว่าแหละ    จากนั้นมาไม่เคยเข้าไปอีกเลย....สุภาพบุรุษป่ายูคา..กลุ้ม(แหม่ ผลัดกันนะ จะอ้วกแตก  ).
.ร้านกาแฟที่ท่าน อดุลย์ ว่ามานั้นก็ระวังให้ดีครับ พี่น้อง   จบข่าว
ปล เกือบเคลิ้มไปเหมือนกันครับ ท่าน jubu  อิอิ

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:05:50 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อิน ท่าน Jubu, ท่านอดุลย์

มาจะกล่าวไปถึง สวนลุมฯ สถานที่ซึ่ง ในอดีต เป็นที่รู้จักกันโดยประมาณว่า เป็นแหล่งนัดพบ พักผ่อน สำหรับ หนุ่มสาว ไปถึง วัยชรา
สมัยนั้น เขามีแบ่ง โซน กันจริงๆครับ ยืนยัน  แถวเกาะลอย (เขาว่ากันหยั่งงั้น) ยามพลบค่ำ หรือ มืดลง ก็ถูกใช้เป็นที่ เชื่อมความสัมพันธ์ โดยแต่ละคู่ จะเว้นระยะพอประมาณ เพื่อไม่ให้น่าเกลียด อะนะ

ตัวเอง ก็เกือบโดน เพียงแต่ ยังเป็น ละ่อ่อน ประถมปลาย เลยยังไม่ประสีประสา เท่าไหร่ เดินผ่านไป เห็นเงา กระดุ๊บ กระดุ๋บ ก็นึกว่า เขากำลัง ส่องกบ กันอยู่ แต่ก็ไม่กล้า กลัวโดนไล่ออกมา 

ส่วน ร้านกาแฟ  ที่ท่าน อดุลย์ บอก นะเปลี่ยนกิจการไปแล้วครับ เพราะชาวสีม่วง ถูกย้าย จากฝั่งสีลม (ซ.4) ข้ามไปยังฝั่ง ถ.สุรวงศ์ นานมากแล้ว ร้านก็เลยเปลียน ไปขายก๋วยเตี๋ยว แทน
(แต่ยังเห็น ซาก ความเป็น ร้านกาแฟ เก่าแก่อยู่นะ ลองไป สังเกตุ ดูได้ )

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:55:50 PM »
ต้อง เจอท่านssuebsak รุ่นเก๋า ยุคซิกตี้ตัวจริงครับ พี่น้อง...เวลาเปลี่ยนทุกอย่างเปลี่ยน ครับ(ยกเว้น อีเหี่ยว (เวลาเปลี่ยน ความดุคงที่ เฮ้อ ))   จบข่าว
ปล ท่าน อดุลย์ ครับ กลายเป็นก๋วยเตี๋ยว แย้วววววว   อิอิ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:45:49 AM »
อะอ้าว กลายเป็นร้านก๋วยเตี๋ยวไปแล้วเหรอเนี่ย
แหม ท่าน ssuebsak ของเรานี่ ช่างรู้จริงรู้ลึกไปเสียทุกเรื่อง
สุดยอดครับ

เอ้า จอมยุทธ์ทุกท่าน ว2 ว8 ด้วยนะครับ โดยเฉพาะท่านอินทะเนียร์น้อย
ว่าแต่ว่าร้านก๋วยเตี๋ยวนี่ปลอดภัยแน่นะครับ
คงไม่มีรายการที่ว่ากำลังซดก๋วยเตี๋ยวเหงื่อแตกพลั่ก (เผ็ด)
พลันมีมือมาสะกิด "รังเกียจสีม่วงมั้ยฮ้าาาาพี่สุดหล่อ"
คงได้สำลักก๋วยเตี๋ยวกันคราวนี้แหละ
อิ...อิ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 01:21:58 PM »
ขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ที่เตือนครับ.......คงเป็นเขตปลอดแน่ครับ ถ้าไม่มีคนมาสั่ง...หมี่ แห้ง ชิ้นสอง ไม่ไม่งอก เปื่อย   อิอิ   จบข่าว