ผู้เขียน หัวข้อ: Happy วันสงกรานต์ครับ  (อ่าน 9471 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Happy วันสงกรานต์ครับ
« เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 06:15:12 PM »
สุขสันต์ วันสงกรานต์ ปีใหม่ไทย ครับ
ไม่รู้จะได้เล่นหรือเปล่า
เล่น ห้ามเอาึถังน้ำใส่กระบะท้าย ไปสาดน้ำอีก กับ ข้อห้าม อีกสารพัด

ขอให้ ปลอดภัยทุกท่านคร้าบ ผมคงเฝ้าบ้านไม่ไปไหน

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
Re: Happy วันสงกรานต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 12:24:52 AM »
ขอ๖คำ
สวัสดีปีใหม่ไทย  :)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 08:44:48 PM »
สวัสดีปีใหม่ไทยครับ ท่านssuebsak
ยังไม่พล่ามมาก ขอนำภาพมาประชันท่านครับ  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล 1 อัปรีย์ ซะไม่มี อะ
    2  สาดน้ำ ที่นรธิวาสครับ ท่าน อดุลย์  อิอิ
    3  เฮ้อ  ขอเล่นนำ้วันสงกานต์ มั่งดิ   อิอิ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 10:25:01 PM »
อิจฉา จัง...เล่นมั่ง ดีมั๊ยเนี๊ยะ...อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 12:40:33 AM »
ตอนนี้เราเป็นแบบนี้อยู่ ถ้าอนาคตอัฟเกรดเมื่อไรจะเป็นเหมือนที่ท่านอินเอามาให้ชมมั๊ยหว่า :o
My PC Flight Simulator setup Demo Flight 1 Part 1 - Boeing 737 [HD 720p]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 12:46:31 AM »
ความฝันในวัยเยาว์ ที่ยังไม่มีโอกาศได้ทำจริงๆซักที ก็ได้แต่ฝึกฝีมืออยู่ในโลกของsimu 8)

My PC Flight Simulator setup Demo Flight 1 Part 2 - Boeing 737 [HD 720p]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 12:55:23 AM »
ไม่รู้ว่าชาตินี้จะมีโอกาศทำสำเร็จได้ตามฝันมั๊ยหนอ ถ้าทำได้คงตายตาหลับแน่นอน ;D

My PC Flight Simulator setup Demo Flight 1 Part 3 - Boeing 737 [HD 720p]

ปล ไอเด็กฝรั่งเนี้ยมันบินได้เทพจริงๆ ส่วนผมก็ได้แค่นักบินsimuปลายแถว ทำเครื่องตกประจำ :(

ออฟไลน์ yommatood

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 11:54:54 AM »
สวัสดีปีใหม่ไทย สุขสันต์กันทั่วหล้าใต้ฟ้าเมืองไทยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 10:22:02 AM »
สวัสดีปีใหม่ครับ ท่านyommatoodท่าน Gaojingท่านssuebsak
หายกันไปนาน หลายคน คิดถึง...ปีนี้คงชุ่มชฉ่ำกันถ้วนหน้าครับ...ฝนตกในหลาย พื้นที่ ..ที่จากเราไปนเทศกาลนี้ ก็เยอะ..ปีนี้ ตายไปราว สามร้อยกว่า...แสดงว่า สงกานต์แต่ละปี มีการส่งแขก กันอยู่เรื่อยๆนะครับ..
.เอ๊า..รอ จานบินของอินทะเนียร์น้อยละกัน ท่านGaojingขับง่าย กว่ากันเยอะ   แค่ จิ้มปุมสตาร์ท ตรงกลาง จอ เท่านั้น(จอ ไหน ..จอ นูน อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2013, 11:43:07 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 02:01:34 PM »
ห่างหายจาก หน้าบอร์ด เนื่องจากภาระกิจ อบรมครู และ งานตัดไม้ทำลายป่า เพื่อการผลิต (Consult งานทำน้ำมันหอมจากไม้กฤษณา)

สงกรานต์มาถึงแล้ว ขอนำ กระทู้เก่า มาขึ้นใหม่ ได้ทราบว่ายังมิได้หายไปไหน

ขออวยพรทุกท่านครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 07:06:25 AM »
ขออวยพรปีใหม่ไทย 2557  แด  ...ท่าน อาจารย์ssuebsak . ท่าน อดุลย์  และ..ท่าน สมาชิกทุกท่าน ....ตามแปะ จร้าาา   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล อาจารย์ครับ  ปีนี้คงยังไม่ใช่ ภาพที่2 นะครับ...  อิอิ
ขอต่ออีก บรรทัด   อิอิ
..ขอให้ ปอง ปู เจอกันไวๆๆๆๆๆ   อิอิ(สาดน้ำลาย ชื่นฉ่ำ)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 06:01:23 AM »
สวัสดีปีใหม่ไทย  ทุกท่าน
วันสงกานต์ ถือว่าเป็นวันปีใหม่ไทยครับ  ส่วนที่ผ่านมา สองปีใหม่คือ ปีใหม่สากล  และ ปีใหม่จีน  นั้นเราก็ได้ เป็นปลื้มกันมาแล้ว...มาวันนี้ เป็นของ ชาวไทย และ ผู้คนระแวกนี้ ไทย เขมร ลาว  พม่า ญวน  ด้วยหรือเป่าไม่แน่ใจ...อ๋อ  ญวน  มีตรุษญานของเขาเองครับ  คงมีเเต่เผ่าไทยในญวน แน่นอน   คือ ไทยดำ...ว่ากันไปมันเปลี่ยนกันไปหมดเเล้วครับ   ...สงกานต์ ปีใหม่ไทย ก็เป็นวันที่คนแถวนี้เขาไป อวยพรผู้หลักผู้ใหม่ ขอพร เป็นสิริมงคลในชีวิต ...เเละก็รดน้ำดำหัว กันตามประเพณีปฏิบัติ กันมายาวนาน  เเต่ด้วยสมัยใหม่ของสังคมและเทคโนโลยี ทำให้ สงกานต์ เริ่มเปลี่ยนไป  บ้างก็เพื่อการค้าขาย ของบางกลุ่มที่ไม่สนใจ วัฒนธรรมเดิมๆของคนแถวนี้  ...รวยอย่างเดียวจร้าาาา...อย่างอื่นไม่สนใจ  อยู่แล้วรวย...ส่วนบางกลุ่มก็บรรเจิดเเห่งความคิดสร้างสรร ที่ลบความสวยงาม อันเก่าของ เขาไปหมดเลย  ...อันนี้ น่าเศร้านะครับ   และสังคมก็ให้การสนับสนุนด้วย...เฮ้อ
..มีคลิปจาก นสพ เดลินิวส์ เขานำมาลงให้ชม  ..ลองชมกันดูนะครับ  ว่า  ..ผู้แสดงทั้งหมดนั้น  ได้รักษาขนพธรรมเนียมของไทยไว้หรือเป่า  น่าชื่นชมเลียนแบบ ยกย่องหรือเป่าครับ....(นี่ถ้าไป เเสดง ตอนปีใหม่จีน  คงโดน แป๊ะยิ้ม..ฟาดด้วยพดเเน่  เพราะ แป๊ะยิ้ม  มึน  อะ  .ของแป๊ะ  ดีๆมันมาเปลี่ยนได้ไง   อิอิ)...ดูแล้วหาความเป็นไทยหรือเป่าไม่แน่ใจ ..ดิ้นเหมือนอะไรก็ไม่ทราบ..จะว่าเป็นฝรั่ง..ก็ไม่แน่ใจเช่นกัน ...ชมกันเลยครับ ท่าน  ...จะชมหรือจะโห่..ว่ากันไปเลย หน่วยงานไหน ดูเอาเอง..ขนาดจั่วหัวก็.กร้าวร้าวแล้ว...แล้วมันจะไม่ให้ ..เด็กๆ  ..ยิงกันตายเป็นเรื่องธรรมดาไง..จร้าาาาา    กลุ้ม(มีข่าว เด็ก ม3 โดนยิงตายแถวบางเขน  เฮ้อ)
..ยังมีคนดีในสังคมเสมอ...ไปได้คำอวยพรวันสงกานต์ ของ อาจารย์ กุ๊ก  มา...น่าชื่นใจจริง  ๆ  ..ขอปรบมือให้เจ้าของกลอน บทนี้นะครับ   สุดยอดดด...ขอให้รวยๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ขอขอบคุณ  อาจารย์ssuebsak  ในภาพที่2  ดูแล้ว ..อบอุ่นแบบไทยๆๆๆๆ  ครับ  สุดยอด

ขอมอบเนื่งในวันสงกานต์ปีนี้ ทุกท่านนะครับ...ขอให้ ชุ่มฉ่ำ ด้วยความรักและอบอุ่นกัน ถ้วนหน้านะจ๊ะ   .....
สงกรานต์มาถึงอีกหนึ่งรอบ

ใครชอบใครรักประจักษ์หนอ

รดน้ำดำหัวให้ฉ่ำพอ

กราบขออวยพรก่อนสิ้นวัน

กราบเท้าพ่อแม่ที่แก่เฒ่า

กราบเท้าครูบามาสร้างสรรค์

กราบพระละองค์ลงกราบกราน

ขอสงกรานต์ปีนี้ไม่มีมาร

ฝากเพลงอวยพรก่อนสิ้นแสง

ด้วยแรงแห่งรักจักกล่าวขาน

ขอผองเพื่อนสุขกันทุกวันวาร

จากเรือนชานคนใส่แว่นแทนใจจริง

<a href="http://www.youtube.com/v/gGdxVBQ9JI0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/gGdxVBQ9JI0</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2014, 06:05:54 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »