ผู้เขียน หัวข้อ: บอกว่าให้เรียกพ่อ ? ใครผิด?  (อ่าน 5033 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
บอกว่าให้เรียกพ่อ ? ใครผิด?
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 11:02:36 AM »
วันนึง ขณะที่แม่ และลูกสาววัยรุ่นกำลังดูโทรทัศน์กันอยู่ในบ้านอย่างอบอุ่น จนกระทั้ง มีผู้ชายร่างสูงใหญ่ แต่งกายภูมิฐานเดินเข้ามาในบ้าน พร้อมกล่าวทักทาย

· ผู้ชาย : "สวัสดีครับ"

· แม่ : "สวัสดีค่ะ" พร้อมหันกลับมาบอกลูกสาวว่า " หญิง เรียก พ่อ ซิลูก "

· ลูกสาว : ทำหน้างวยงง พลางคิดในใจ "ฉันมีพ่อเพียงคนเดียว คนนี้ไม่ใช่พ่อฉัน หรือว่า แม่ฉันมี สามีใหม่ เป็นไปไม่ได้"

· ลูกสาว เงยหน้ามอง แล้วก็ก้มหน้าลง แต่ในใจลึกๆ คิดเสียใจเป็นอย่างมาก พลางบอกตัวเองว่า ไม่จริง

· แม่ : "แม่บอกให้เรียกพ่อไงจ๊ะ เรียกพ่อซิ"  แม่เริ่มโมโหที่ลูกสาวไม่ยอมเรียกพ่อ

· ลูกสาว : คิดในใจ " ไม่ฉันไม่ยอมรับนายคนนี้เป็นพ่อเด็ดขาด เขาไม่ใช่พ่อฉัน ฉันมีพ่อเพียงคนเดียวเท่านั้น"

· แม่ : โมโห ตบศรีษะ ลูกฉาดใหญ่ ดัง "เพี้ยะ!!!"

· ผู้ชาย : ตกใจ บอกผู้เป็นแม่ว่า "อย่าทำครับ อย่าทำ เขาไม่เรียกไม่เป็นไร ผมทนรอได้ครับ"

· ในขณะนั้น ลูกสาว เจ็บทั้งตัว และเจ็บทั้งใจ ที่ทำไมแม่ถึงทำแบบนี้ พลางร้องไห้ไป สะอึกสะอื้นไป

· แม่ : ตบลูกสาวอีกฉาดใหญ่ แล้วบอกว่า "แกนี่เรียกพ่อสิ ทำไมไม่เรียกพ่อ"

· ลูกสาว : สะอึกสะอื้น กลั้นใจพูด ออกมาเบาๆ ว่า "พ่อ"

· แม่ : "แกเรียกเบาอย่างนั้น พ่อแกอยู่หลังบ้านจะได้ยินเหรอ รีบไปบอกพ่อแกเลยนะว่า ผู้จัดการธนาคารเขามา เร็วๆ เลยนะ เดี่ยวนี้เลย"

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: บอกว่าให้เรียกพ่อ ? ใครผิด?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:21:59 PM »
สวัสดีครับ ท่าน ssuebsak
อ่านแรกๆก็นึกแล้ว....คุณแม่ มีผัวใหม่ แน่เลย...แต่ตอนจบจึงรู้ว่า...เป็นการ สื่อสารที่ผิดพลาด...โดยให้ เด็กๆ คิดเอง..เลยเกิดการผิดพลาด  ...อันนี้เช่นเดียวกับการ แสดง ต่างๆใน ทีวี ที่ผู้ผลิต ขาดการเข้าใจในผู้ชมในแต่ละวัย.(บางคนไม่มีความเข้าใจในการทำสื่อ เลย  พวกนายทุนก้อใจดีซะเหลือเกิน(รวยง่ายๆ)ให้เงินพวกนี้มา สร้างหนังบ้างละครบ้างให้ เด็กๆได้เห็น ผลนั้นจะกลับมาทำลายสังคมในอนาคต  หากสื่อนั้นไม่มีมาตรฐานในทุกด้านที่ต้องมี  เฮ้อ)...ขอบคุณท่านssuebsakที่นำข้อคิดดีๆครับ
..มาที่แม่ใจยักษ์ใน อเมริกา มั่ง....ทำไปได้ เด็กแค่นี้  แถมเป็นลูกแท้ๆด้วย  อะไรมันจะ อำมหิตขนากนั้น   สม  จบข่าว >:( >:( >:( >:( >:( >:( 
ข่าวจากเดลินิวส์  .....ศาลสหรัฐตัดสินจำคุก 99 ปี นางเอลิซาเบธ เอสคาโลนา แม่ใจยักษ์ที่ทุบตีบุตรสาววัย 2 ขวบอย่างทารุณ และทากาวติดมือของบุตรสาวเข้ากับกำแพง

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
Re: บอกว่าให้เรียกพ่อ ? ใครผิด?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 04:29:11 PM »
หญิงท้องแรก "เอ้อ คุณหมอค่ะ จะเป็นไรมั้ย ถ้าหากสามีของหนูเค้าจะเข้ามาอยู่ในห้องคลอดด้วย ขณะที่หมอกำลังทำคลอดให้"
หมอ "อ้อ ได้เลยครับ ไม่มีปัญหา หมอเชื่อในทฤษฎีที่ว่าหากพ่อของเด็กได้มาเห็นลูกของตัวเองขณะกำลังคลอดแล้ว จะทำให้พ่อกับลูกมีความสัมพันธ์กันแนบแน่นยิ่งขึ้น"
หญิงท้องแรก "เอ่อ งั้นคงไม่น่าจะดีมั้ง คือว่าพ่อของเด็กกับสามีดิฉันเค้าไม่ค่อยจะกินเส้นกันค่ะหมอ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2012, 04:34:45 PM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:45:01 PM »
เย๊ย......น่ารักไปอีกแบบนะครับ     จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ maxx

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 01:40:52 PM »
ผมขอยกให้มุขนี้ เป็นมุขตลกแห่งปีเลยครับ

คุณพระรักษา

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 08:56:37 PM »
สวัสดีครับ ท่านmaxx
ขอต้อนรับท่านกลับสำนักฯอีกครั้ง อย่างอบอุ่นครับ....ขอชมว่าท่านยังคิดถึงพวกเราอยู่จริงๆครับ...ในครั้งที่เว็บล่มสลายนั้น...ทางสำนักฯเราได้สื่อสารกันหลังไมค์ครับ  แต่ว่าเมลท่านไม่มีเลยไม่ได้ส่งข่าวไปยังท่าน   แต่แล้วท่านก็ตามพบได้จริงๆ   สุดยอด   ....ขอปรบมือให้ครับ...เชิญท่าน บรรเลง ตามที่หัวใจปราถนาครับ   เย้   จบข่าว :D :D :D :D :D