ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอยากได้รถแบบนี้  (อ่าน 240497 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: หนูอยากได้รถแบบนี้
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:40:19 AM »
จริงๆแล้ว ...มอไซต์พวงข้างนี้ไม่ใช่เรื่องใหม่ของชาวโลก   ...ใชกันมาตั้งแต่ สมัยสงคามโลก...แต่ที่แปลกก็คง มอไซต์ พวงข้าง ขายส้มตำไก่ย่าง...พวงข้างโดยสารในซอย....และล่าสุด  พวงข้างหุ้มเกาะที่แพงที่สุดนี่แหละ   สุดยอด   มีทีแถบนี้ที่เดียว(แถบอื่นไม่กล้า เพราะไม่ผ่านมาตรฐานความปลอดภัย  อิอิ)
..ขอนำคลิป ..ที่ชาวโลกเขาใช้กันเป็น อาชีพและการรบ แบบ ประเทศที่มีประสบการณ์ในการสงคาม...ว่าจะใช้อุปกรณ์ใดบ้างในการรบ  และหนึ่งในนั้นคือ มอไซต์ พวงข้าง  ..ว้าว   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ชมคลิปกันไปครับ มี ตย  เยอะ ๆ..แล้วอาจคิดอะไรออกได้ดีกว่า ฝรั่ง  อิอิ(ขอชมอย่างหนึ่งที่ว่าคือ กันสะเก็ดระเบิด ออก  เฮ้อ)
..งที่แปลกอีกอย่าง ใแถบอื่น ก็ เป็นภาพที่แปะมาให้ชมแหละ  กาก้า  จร้าาาาาา(แถบนี้ ไม่กล้าเพราะ ไม่ผ่านมาตรฐาน  อิอิ ..ยานไป   อิอิ)

WW1 1917 Matchless and Vickers Machine Gun Sidecar

Sidecar motocross the best

TT 2011 Sidecar CDL- Laurent Seyeux
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2013, 09:44:03 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #121 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 06:24:24 AM »
กาก้า..มาเจอเเบบนี้.....หมดสภาพ   อิอิ    ....เอานี่ที่ บ้านคุณน้าแบร์เค้าหาของดีๆมาอวดกัน...แต่มาแถวนี้ลำบากหน่อยครับ    ขนาด 4 ขวบมันยัง  ข่มขื่นเลย  เฮ้อ   กลุ้ม
..แต่รถพวงข้างแบบในคลิป น่า ทำขายในบ้านเราครับ  ท่าน ssuebsak    จบข่าว :D :D :D :D :D :D

Sidecar Racing
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2013, 06:29:43 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 09:03:26 AM »
เเบบนี้ พอทนมั๊ยครับ ท่านjubu   จบข่าว :D :D :D :D :D :D 

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 09:06:33 AM »
เอาแบบนี้ 1 คัน ใส่ถุงกลับบ้านค่ะ  ::)

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 08:19:37 AM »
แบบของพี่หลี คงพอใส่ในถุงก็อบแก็บ หิ้งได้หรอกครับ ท่านjubu..อิอิ   แต่ถ้าเป็นของป้าแหม่มคนนี้ละก็...ต้องขับไปเอง จร้าาาาา......แหม่มีทั้ธงทั้งหัวกระโหลก น่าจะขับมาเข้าสภานะครับ  เทห์ซะไม่มี(ระวังเคยมี ท่าน สส ขับรถสปอร์ตเข้า สภามครั้งหนึ่งแล้ว และไปแล้ว  อิอิ...ระวังเหยียบตัวตุ๊ดตู่ ด้วยละกัน สงารมันตัวมันน่ารักออกจะคาย  อิอิ)...รถยี้ห้อนี้ กำลังมาเเรงในบ้านเราครับ พี่น้อง   ดีวันดีคืน   เทห์จริงๆตราโลโก้นี้ เห็นในหนัง บู้ล้างผลาญของพี่กันหลายเรือง   สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 08:57:22 AM »
นำมาฝาก ท่านjubu...ครับ   จักรยานย้อนยุค น่านำมาปัดฝุ่นทำขายนะครับ ท่านssuebsak...น้ำมันมันแพงแถมรถติด มากๆๆๆๆ   รถคันแรกเอฟเฟค   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:33:06 AM »
เทห์ ไปอีกแบบ ...แถวๆบ้านเรา  จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 12:50:24 PM »
แบบนี้ เทห์ไป อีกแบบครับ ท่านjubu   จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 07:11:21 AM »
แบบนี้ ก็ไม่เลวครับ ท่านjubu...อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล เอา สามล้อพี่ปินส์ มาฝาก ท่าน อดุลย์ ด้วย (กระทู้ สามล้อของ ท่าน เกิน เวลาเเล้ว เลย ขอ ฝากมากับ ท่านjubu  วิศวกรปลอดภัย ของเรา (หมู่นี้ หายไปจากจอเรดาร์ นานแล้ว บางคนคิดถึง ฮือๆๆๆๆๆ))(มีใครมารังแกเป่า  อิอิ)

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 11:28:42 PM »
คันนี้ เปิดประทุนครับ เลยใช้งานได้สะดวกหน่อย

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:32:36 AM »
ขอขอบคุณ ท่านssuebsakที่หาภาพ สิ่งประดิษฐ์แบบบ้านๆมาให้ชม  จริงครับหลายอย่างก็เกิดจากความคิดพื้นๆนี่แหละ   แต่ถ้ามองในแง่ของ ความปลอดภัยเเล้ว ก็น่าเป็นห่วงเหมือนกัน  อย่างการนั่งขอบรถกระบะ ซึ่งส่วนมาก เราจะมองว่ารถมันนิ่ง  แต่แท้ที่จริงแล้ว มันเป็นอันตรายมากๆครับ คนขับโดนเต็มๆถ้ามีใครตกรถตายครับ   คนขับก็ไม่กล้าไปบอกคนนั่งอีก เกรงใจ   ขอฝากไปถึงท่านที่มาอ่านทุกท่าน  ขอให้ห้ามนั่งเด็ดขาด   เพราะมีคนตกรถตายเพราะนั่งขอบกระบะ นี่แหละ  ขนาด ตร สายตรวจ ยัง นั่งให้เห็นเลย ...ถ้าเจอ วิศวกรปลอดภัย ของเราละก้ ..ไข่เขียว   อิอิ     จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล มาดูคลิป ดีของฝรั่งเค้ามั่ง ไม่ต้องนั่งขอบกระบะหรอก  นั่งข้างน้องโตนม  เลย จร้าาาาาาา  อิอิ

รถลอยน้ำได้ (WaterCar ).flv

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 06:24:08 AM »
มาที่ ท่านนี้ มั่ง...ไม่ใช่รถนะครับ พี่้น้อง....มันเป็นเรือดำน้ำ น่าจะเรียกว่า เรือดำน้ำขนาดส่วนบุคคล ก็ได้  อิอิ   แหม่มันเข้ากับ สถานการจริ๊ง ๆๆๆๆ....ว่ากันว่า  ไฟต์ นี้ เราอาจจะได้ยิน วลีเด็ด   เอาอยู่   กันสนั่นเมือง อีกครั้ง   ...ว้าว   นี่ ขนาด 3.5 แสนยังไม่ขยับนะ ขอบอก   อิอิ 
 ที่นำมาให้ชม เพราะชื่นชมผลงานทางด้านวิศวกรรม ของคนแถวนั้น  และที่ยืนเทห์ อยู่นั่นคือ เจ้าของ ที่ คนรุ่น คนดังที่ขณะนี้กำลัง ทัวร์ ตปท อยู่ เลยอยากจากขอฝากเพลงนี้ ไปยังท่านด้วย  ...ที่ไหนๆก็สู่แผ่นดินแม่ไม่ได้ครับ(ยิ่งแก่ ก็ยิ่งคิดถึง บ้านนะครับ (ไม่ใช่คิดถึง คุณแก่  นะครับ ขอร้อง  อิอิ))(นั่น ยิ่งห่างยิ่ง ดี อิอิอิ)   ...ว่ากันไปนะครับ เวรกรรมมันมีจริง    ทำดีไว้เถอะครับ แต่ทำดีแล้วอย่า เสียบบัตร แทนกันละกัน   อิอิ( โค ตะ ระ .xxx  จริงๆๆๆๆๆ เดือนละเเสน     เฮ้อ)  จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ปล
Ringo Starr, the Beatles drummer, stands with the Yellow Submarine, a bathyscaphe, in front of the oceanographic museum in Monaco, before receiving the medal of Commander of Arts and Letters from the French ambassador in MonacoPicture: Lionel Cironneau/AP

the beatles Get back Rooftop subtitulado español

ออฟไลน์ jubu

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 07:17:40 PM »
HONDA N-One หนูอยากได้ๆ จะมีโอกาศเข้ามาขายในเมืองไทยหรือเปล่า ไม่มีอะไรแปลกแหวกแนวเลยค่ะรถในตลาดเมืองไทย ...เฮ้อ กลับไปขี่จักรยานรอรถไฟฟ้าต่อดีกว่า ::)

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 07:45:04 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
แหม่ คิดว่า ปลีกวิเวก ลืม พวกเราชาว TES  ซะแล้วครับ ดีใจจัง ที่ท่านกับมา อิอิ   ..ขอต้อนรับ วิศวกรปลอดภัยคนกล้าอีกครั้ง  ..ยามนี้ ก็เรียกว่า ปลายฝนต้นหนาว....แสนจะโรแม้น สำหรับบางท่านที่มี ความประทับใจในยามนี้  เฮ้อ อิจฉา จัง....อิอิ
..วันนี้ จอมยุทธหญิงของเรา ยังรักเดียวใจเดียวกับ....HONDA  ONE  วันนี้เลยขอหาข้อมูล เพิ่มเสริมให้ ท่านjubu และ ท่านสมาชิก ได้พิจารณา เป็น สาวกของค่ายนี้ ...วันก่อนมี สาวกวกของ พี่ต้า มาเปิดอัลลบั้มแล้ว...วันนี้ ของ ASIMO มั่ง(อินทะเนียร์น้อย  ..ก็เป็นสาวก ค่ายนี้แหละ   อิอิ   สุดยอด)  จบข่าว ;D ;D ;D ;D

ปล..." รอรถไฟฟ้าต่อดีกว่า"....เต็มๆๆๆ..งานนี้    ว2  อิอิ
ขอขอบคุณ พ่อหนุ่มที่ถ่ายคลิปมาให้ชมด้วยนะจ๊ะ  ิ  ..น่ารัก  ง่ะ   20 กม/ลิตร  ...ว้าว
.คงไม่คนนี้นะครับ ท่านjubu   อิอิ  .เป็นรถที่เล็กที่สุดในโลก ที่ถ฿กบันทึกในกินเนส นะครับ(หาข้อมูล เต็มๆไม่เจอ อภัย)

Honda N-ONE, launch in Japan

2012 New HONDA N-ONE - Exterior & Interior

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:43:31 AM »
...เฮ้อ กลับไปขี่จักรยานรอรถไฟฟ้าต่อดีกว่า ::)

เชียร์จักรยานครับ ผมขี่ทุกวัน
back to basic
ดีต่อสุขภาพ ประหยัดน้ำมัน ลดโลกร้อน
แต่ถ้าจะขี่ในกรุงเทพฯ คงต้องหาที่เหมาะๆ
ไม่งั้นผมขอแนะนำให้ทำประกันชีวิตไว้หลายๆบริษัทหน่อย
แต่ต่างจังหวัดโอเค

คติประจำใจ
ขี่จักรยาน รักกล้วยน้ำว้า พาให้โลกสดใส
ไช้โย่......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2013, 11:45:31 AM โดย adulmr »