ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ผ้าเพื่อทีมฝรั่งเศส  (อ่าน 14183 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
แก้ผ้าเพื่อทีมฝรั่งเศส
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 02:51:37 PM »
เมื่อ 21 พ.ย.56 Doria Tillier ผู้ประกาศข่าวสาวชาวฝรั่งเศส
ที่เคยประกาศว่า จะแก้ผ้าถ้าหากทีมชาติของเธอสามารถเอาชนะทีมยูเครน
และผ่านเข้ารอบฟุตบอลโลก 2014 รอบสุดท้ายที่บราซิลได้

ผลปรากฏว่า ฝรั่งเศสเอาชนะยูเครนไปได้ 3 - 0 ผ่านเข้ารอบได้สำเร็จ
ล่าสุด ผู้ประกาศข่าวสาวสุดเซ็กซี่รายนี้ ก็ได้ออกมาทำตามสัญญา
ตามคลิป
Doria Tillier เคยเป็นนักแสดงและนางแบบ
และมาเป็นผู้ประกาศข่าวพยากรณ์อากาศ เมื่อปี 2012

Doria Tillier (French Weathergirl) Does Weather Forecast NAKED! (Runs around Field) [ORIGINAL]

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
Re: แก้ผ้าเพื่อทีมฝรั่งเศส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 05:20:58 AM »
จริงๆเรื่องแก้ผ้า  ...บน  นี่บ้านเราก็เคยมีนะครับ  เคยได้ยินเท่านั้นไม่เคยเห็น ไม่กล้าไปดูเค้าแก้ผ้าบน เดี๋ยว ฟ้าผ่า   อิอิ  ( ส่วนมากเขาจะทำ กลางดึก ที่ไม่มีคน และ เปิด แว๊บ เดียว เท่านั้น ต่อหน้า เทวรูป ...ตามที่บนไว้  ..ในสเป็คไม่ได้บอกเวลา เปิดว่านานเท่าใด  ขอให้แก้ผ้าเท่านั้น  เทวรูป ท่าน มีความไวของ เมมโมรี่ สูง หลาย กิ๊ก   อิอิ)..แต่นี่น้อง แหม่ม ร่ายซะยาว แถมยังมีเสียง หวีดร้องอีก  เฮ้อ  กลุ้มแทนคนแถวนั้นจริงๆ   จริง ๆน้อง เขาคงอยากจะ แก้มามานแล้ว แหละ  เข้าทางเลย  แก้ผ้าเพื่อชาติ  สุดยอด  (บ้านเรา มีผูกคอตายเพื่อชาติ เทห์ไปอีกแบบ  ) เอาอีกรอบน้อง  ตอน ตกรอบ ..ว่ากันว่า บางเผ่าเขา บน ในทางตรงข้ามนะครับน้องแหม่ม เอางี้เพื่อ เเก้เคล็ด ขออีกรอบ  ..บน ว่า ถ้าตกรอบ  จะแก้ผ้า วิ่งอีกให้ไกลกว่าเก่าเสียงหวีดร้องเป็น โอ เยส ๆๆๆ   รับรองเข้ารอบแน่น้อง   อิอิ.(เทวดา ไม่อยากดูอีกแล้ว  อิอิ)..ทีมชาติ พลัง หXX..เฮ้อ  จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 03:26:42 PM »
ต้องขออภัยลูกผู้ชายชาวสยามนามกระเดื่องทุกท่านครับ
คือว่า ภาพในคลิปนั่นมันเล็กกระจิ๋วหลิวเหลือเกิน
ผมเข้าใจว่า คนถ่ายคลิปแกคงนั่งอยู่บนยานอวกาศ
แล้วใช้กล้องคุณภาพสูง ถ่ายมายังพื้นโลก
ผลที่ได้มันก็เป็นอย่างที่เห็นครับ

แต่จะว่าไปแล้ว
ของแบบนี้เค้าจะให้ดูจะจะกันได้ไง
ก็หยั่งที่ท่านอินทะเนียร์น้อยอภิปรายไว้แหละครับว่า
แม้แต่เทวรูปบ้านเรา ยังดูของดี (จากการแก้ผ้าแก้บน)ได้แว้บเดียวจริงๆ
แบบที่ว่าหากเข้าจังหวะกะพริบตาพอดี เป็นไม่ต้องเห็นกัน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 07:58:39 AM »
จริงครับ ท่าน อดุลย์....บอกเเล้วว่า พวกนี้ ชอบ บน แบบไม่มีสเป็ค ครับ....เฮ้อ  เลยเห็น อีน้องแหม่ม วิ่งไปวิ่งมา ดูๆแล้ว คล้าย    แตนต่อย xตx  กลุ้ม  จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 07:06:45 AM »
มาแถว ท้องทุ่งหนามหลวง  หน่อยนะน้องแหม่ม ...จะขอจิก ให้ หายแค้น ปูดำ  เลยจร้าาาา    อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:53:28 AM »
ท่านอดุลย์ นำเรื่อง...เพี้ยนๆของพวกบ้า บอล  ถึงขนาดแก้ผ้า วิ่ง...ถ้าบ้านเราเรียกว่า บนด้วยการแก้ผ้า...เเต่จะไม่ระบุในสเปคว่า แก้แบบไหน ..นานเท่าไร..เวลาไหน.ฯลฯ..เรียกว่ามีความฉลาดในการเขียนสเปคเพื่อบน...แต่น้องนางนี้ ..คงระบุไว้ในสเปคว่า..วิ่งและร้อง ถ่ายทำเป็นคลิปลงยูทูป..แหม่ฝรั่งนี่เขามีมาตรฐานในการใช้สเปคจริงครับ...แต่ว่าน้องหมวย ทัวร์จากประเทศจีน  คนนี้ ไม่ได้แก้ผ้าบนอะไรนะครับ..คงมาเที่ยวเมืองไทยตาม พี่เป้าใหญ่  แนะนำแล้ว  คงฟาดลาบ น้ำตก ส้มตำ มากไปหน่อย  ท้องเสีย จร้าาาาา....เคยทราบว่า เพื่อนที่มีภรรยาจีน แท้ ..ชอบส้มตำมากๆๆๆ..กินสามเวลาเลยครับ  เค้าบอกว่า ที่บ้านเขา อาหารมันมีรดชาดเเบบน่าเบื่อหน่ายไม่ปลุกเร้าอารมณ์ แต่พอได้ฟาด ..ส้มตำ...โดยเฉพาะ..ชนิดปลาร้ารสเข้มสูตรต้นตำหรับ อุดรซิตี้..สุดยอด...ไม่ได้ว่าน้องหมวยนะครับ...เมื่อมาต่างถิ่นต่างที่..อาการท้องเสียเกิดได้ครับ..แล้วจะไปหาห้องน้ำได้ที่ไหน  พูดกันก็ไม่รู้รู้  ขอเข้าห้องน้ำตามร้านอาหาร  อย่างหวัง..เจ้าของร้านมันบอกว่า ถ้ามาแบบนี้ นำความซวยเข้าร้านครับ  (เคยลองมาแล้ว มันด่าจน หายปวดท้อง อะ   อิอิ)...น้องหมวยทำถูก ไม่ผิด ถ้าขี้แตกใส่กระโปรงในรถทัวร์ ..หนักกว่านี้น้อง..แก้สถานการณ์ ได้ดีมาก  ..พี่อินทะเนียร์น้อย  ขอชมและปรบมือให้...สุดยอด
..อีกภาพเป็นนวัตกรรมใหม่ของ ท่านผู้นำนะครับ...เชื่อว่าทหลายท่านจะไม่เคยเห็นการนั่งกรบศพแบบนี้มาก่อนเเน่นอน  นับว่าท่านผู้นำเป็นผู้บุกเบิกนวัตกรรมนี้ในสังคมนี้เป็นครั้งแรก  ทุกคนต้องการการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นทุกคนครับ...อะไรที่ทำแล้ว คนส่วนใหญ่ได้ประโยชน์ ทำเถอะครับ บุญกุศลไหลมาเมาทั้งตัวท่านและวงศ์ตระกูล...แต่อะไรทำแล้วมันทำให้สังคมเดือดร้อนเสียหาย โปรดระวังครับ มันจะเป็นแรงต้านกลับที่เท่ากันหรือมากกว่า...ดีนะครับไม่ยกมือไหว้แล้วเขย่าแบบเสี่ยงเซียมซี..คนแถวนั้น นำมาถอดรหัสบวกกับทะเบียนรถอีก อิอิ  ...น่ารักไปอีกแบบของประเทศนี้...สุดยอดเช่นกัน   
  ..น้องหมวยหากมีโอกาสมาเที่ยวใหม่นะจ๊ะ...อิอิ ...ขอบคุณที่มาเที่ยวไทย....จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ฝนจะตก เเดดจะออก  พระจะสึก  อุจจาระจะแตก...ห้ามไม่ได้ครับ  ขอรับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 06:30:32 AM »
นึกถึงน้องหมวย ทัวร์จีน  แล้วสงสาร จังน้ำคลองเน่าด้วยหรือเป่าก็ไม่รู้ มันไม่ใสสะอาดเหมือนเมืองจีน   นะน้อง เฮ้อ.....ดีอย่าง ปลิง ได้กลิ่นใหม่ที่สดใสกว่า เก่า  อิอิ    งานนี้ ขอตำหนิคนถ่ายรูปมาประจานครับ...ถ้าเขาไม่ทุกข์เพราะการนี้ คงไม่มานั่งเอา จxx จุ่มน้ำหรอกนะครับ...ยังเอามาประจานเขาอีก ทั้งที่เขาเป็นสุภาพสตรี  แทนที่จะป้องป้องคนที่มีทุกข์...ดูเเล้วแล้งน้ำใจจริงๆ.อาจไม่ใช่คนเชียงใหม่ แท้ๆแน่เลย  เป็นพวก ต่างดาวแน่นอน  ..ฟังท่านขงเบ้งประเทืองปัญญากันหน่อยนะครับ  พี่น้อง   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล ส่วนอีกภาพ  ..หายห่วง หนีบแบบไทยๆ   อิอิ(อย่าถ่างแบบ อาม่า  ละกัน  อิอิ)

<a href="http://www.youtube.com/v/NUzJ0KUvHDc" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/NUzJ0KUvHDc</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2014, 06:32:03 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 12:13:58 PM »
ดูรูปหมวยจีนนั่งอึในคูน้ำนั่นน่ะ
ผมคิดว่างี้นะ
คือ เท่าที่ทราบมาจากเพื่อนพ้องน้องพี่ที่เคยไปเที่ยวประเทศจีน
เค้าเล่าให้ฟังว่า ดูเหมือนว่าผู้คนของเค้าบางกลุ่ม
ยังไม่ค่อยมีมารยาทในเรื่องพวกนี้
นึกจะขี้จะเยี่ยวตรงไหน ก็ล่อเอาตามใจฉัน
เคยได้ข่าวว่าแม้แต่ในลิฟต์ มันยังอึทิ้งไว้ (แน่นอนว่า จับมือใครดมไม่ได้ ผู้ก่อเหตุหนีไปได้อย่างลอยนวล)

ปีที่แล้วมีรุ่นน้องผู้หญิงคนหนึ่งไปเที่ยวเมืองจีนมา
กลับมาเล่าให้ผมฟังด้วยหน้าตาสยดสยองว่า
วันหนึ่ง ขณะที่นั่งรถไฟฟ้าอยู่ดีๆ
คุณแม่ชาวจีนคนหนึ่ง รูดซิปกางเกง แล้วใช้มือควักกระจู๋ของลูกชายวัย 3-4 ขวบ ให้ฉี่หน้าตาเฉย
คิดดูว่าฉี่รดลงพื้นบนรถไฟฟ้านะครับ
ในขณะที่ผู้โดยสารคนอื่น ไม่รู้สึกรู้สากับพฤติกรรมนี้
มีแต่รุ่นน้องคนที่ว่านั่นคนเดียว
ที่อุทานเสียงลั่น พร้อมกับลุกจากที่นั่งโกยอ้าวไปยังตู้อื่น
เฮ้อ ทำไมมันเสื่อมกันแบบนั้นก็ไม่รู้

ดังนั้น ผมจึงไม่แปลกใจที่เห็นนังหมวยมันอึลงในคูน้ำนั่นครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 07:18:07 AM »
แหม่...ได้ฟังความเห็นจาก ท่าน อดุลย์...คดีพลิกเลย...น้องหมวยอึ๋ม อุตส่าห์โชว์ก้นให้คน โรคจิต ถ่ายภาพ(จxx แสบ คัน เพราะน้ำเน่า ด้วย อะเป่า..เป่า..มันส์ได้รสชาดน้ำคลองบ้านผู้นำเผ่า ดีจัง  อิอิ)...อย่างที่ท่าน อดุลย์ เล่ามาให้ฟังครับ...แต่ละสังคม ก็จะมีอะไรที่คน ต่างสังคมไม่คุ้นเคย..ได้สัมผัส...เป็นจริงครับ ..มารยาทของสังคมที่ไม่เหมือนกัน...หลายคู่แต่งงาน กันแล้วเลิกเพราะ ..ไม่เข้าใจกันครับ(ไม่เกี่ยวกับ คบซ้อน  นะจ๊ะ   อิอิ)...แต่กรณีนี้ ..น้องหมวยทัวร์จีน น่าจะ..เกิดเบรคแตกจริงๆครับ...เอ  หรือ ว่าที่บ้านน้องหมวย..ต้องเอา จxx..จุ่มน้ำก่อนถึงมี อารมณ์ปล่อย   อิอิ..เอ๊า..เเล้วท่านชายละ..ด้วยเหมือนกันเป่า...น่าคิด(ลองไม่จับ สิ ..ปล่อยแบบ เเฮนฟรี  ฉี่ ออกเป่า  โธ่  ทุกรายแหละ  ..จับ  ...อิอิ)...ดีหน่อยไม่ต้องจุ่มหัวล้างโถส้วมเท่านั้นเอง    อิอิ....
...สรุป ยังยกมือสนับสนุนและสงสารในความเป็นคน  เท้าติดดิน จิ๋Xติดน้ำ (ต่างจาก ตาดูดาว เท้าติดดิน  นะจ๊ะ  ) ...ของน้องหมวยก้นขาวคนนี้อยู่ครับ  ท่าน อดุลย์...(แสบ  น้อง  ระวัง น้ำเน่าเชื้อโรคแถวนั้นแรงนะน้อง...)  จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล อย่าร้อง ตี๋น้อย..ตัดผมให้เทห์ ..ม่าจะพาไปฉี่ใส่รถไฟฟ้า อีก   อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2014, 07:56:12 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:47:14 AM »
ครับ ก็อย่างที่ท่านอินทะเนียร์น้อยว่ามานั่นแหละครับ
แต่ละสังคม ก็จะมีอะไรที่คน ต่างสังคมไม่คุ้นเคย
พฤติกรรมหลายอย่างที่สังคมอื่นไม่คุ้นเคยมากๆ เราก็เรียกว่า culture shock
แบบที่คนไทยมาเห็นการอึลงในคูน้ำนี่ สยองสุดๆ
แต่ถ้าฉี่รดต้นไม้หรือกำแพง เราก็คงพอจะรับไหว ด้วยคนไทยก็ทำกันอยู่บ่อยๆ อิ อิ
แต่อึในคูน้ำแบบนี้ ไม่ไหว ถ้าเมียผมทำแบบนี้นะ ผมฟ้องหย่าแน่

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:56:58 AM »
ผมลองไปค้นๆดูเพิ่มเติม
ในเรื่องของคนจีน
ได้มานิดหน่อย

เรื่องนี้ไม่ใช่ว่าจะมาประจานอะไรหรอกครับ
ภาพที่ปรากฏ ผมก็ได้มาจากเว็บไซต์ของประเทศจีนเอง
ซึ่งคนของเค้านำไปแปะไว้ เพื่อตักเตือนผู้คนของเค้า
เพราะคนจีนด้วยกันเองก็มีหลายกลุ่มที่ทนไม่ได้กับพฤติกรรมแบบนี้

ถ้าเป็นลูกคนไทยเรานะครับ
ปวดท้องอึบนรถสาธารณะแบบในภาพ แน่นอนว่าเราต้องคิดเหมือนกันคือ ให้ลูกอึในกางเกง
คนไทยเราคงไม่ทำแบบในรูปโดยถอดกางเกงออกให้อึมันเรี่ยราดลงพื้นรถ รับรองได้
เด็กพวกนี้พอโตขึ้นมา ก็กลายเป็นอาหมวยอึในคูน้ำนั่นแล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2014, 09:00:20 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 06:56:06 AM »
โอ้..แม่จ้าว.......อันซิลไชน่า  จริงๆครับ   พี่น้อง....ขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ที่อุตส่าห์ หาภาพมาประกอบคำบรรยาย ...สุดยอด   งานนี้ น้องหมวยก้นขาวของ อินทะเนียร์น้อย...จะดิ้นหลุด  ืเป่า.....อิอิ   มาฟัง ฝั่งผู้หนับหนุน มั่ง   ....รถไฟขบวนนี้ น่าจะไม่มี ห้องสุขา ..อิอิ   แต่ถ้า เรี่ยราดขนาดนี้...อึ้ง..กับการทำตัวไม่กระดาก ไปลำบากคนอื่นนี่มันก็น่าคิดเหมือนกัน  ...อะไรมันจะปานนั้น....เมื่อก่อน สื่อโซเชียลไม่มีก็พอหลบๆกันได้บ้าง   แต่ด้วยเทคโนโลยีสมัยใหม่...ยาก และเผยถึงกำพืด...ของเผ่าได้ชัดเจนจริงๆ...ขอชมว่า...คนข้างๆชั่งมีมารยาททนดมกันจริงๆ..(มันคุ้นเคย อะ...ก็เคยเป็นแบบนี้มาตั้งนานแหละ   อิอิ)....เฮ้อ..น่าเห็นใจ..จีนเป็นประเทศ ที่เจริญมานานมาก..มีคนเป็นจำนวนมาก  การเห็นใจซึ่งกันและกันในสังคมที่เเก่งแย่งกันนั้น ยาก และติดเป็นนิสัยมาชั่วลูกหลาน ไปอยู่ที่ไหน เขาเหล่านั้น ไม่ลืมความดีของบรรพบุรุษที่มอบให้  ในการอยู่ให้ได้ทุกสถานการและทุกสังคม....น่าชื่นใจจริงๆ...ดูน้องหมวยก้นขาวอวบ  ของอินทะเนียร์น้อย ละกัน...เคยทำอะไรก็ทำอย่างนั้น...แต่ก็ยังเข้าใจว่า น้องหมวย ท้องเสียอยู่นะครับ ท่าน อดุลย์..อิอิ   ...เอ..แล้วนั่งยองๆ  ..หนีบนี่  ยั่งนะ  งง  อยู่นา.ไม่ต้อง  งง  หรอก  รีบๆๆๆๆๆๆๆๆ  อะ  . จบข่าว :D :D :D
ปล  วันนี้ ..หมด มุกเลย  ..เห็น อาซ้อพาตี๋น้อย..ปล่อยมุก บนรถไฟ..เฮ้อ...รถไฟความเร็วสูงในไทย กท -ชม  จะเป็นอย่างนี่ เป่า..กลุ้ม
..ขนาด ..ขอหย่าเลย เชียวหรือ ครับ..ท่าน จี๋มจุ่มน้ำ..นี่  ว้าว...สุดยอด(ขอแอบดูด้วยตัว ละกัน

อยู่บนไม้ข้างๆ อะ  อิอิ)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 04:55:10 AM »
พักเรื่องน้องหมวยก้นขาวอวบ จิ๋มจุ่มน้ำคลอง ไว้ก่อน...อิอิ   อันที่จริงแล้วจะขอชี้เเจงแก้ต่างให้ พี่น้อง เชื้อสาย นักรบ นักปราขญ์ .นักเเสวงโชค..ฯลฯ  จาก เเดนไกลนำเข้าจากโพ้นทะเล...เรียกกันว่า เป็นรุ่นประกอบนอกแท้นะครับ..รุ่นประกอบในก็ทราบๆกันอยู่ว่ากันไป..น่ารักทุกคน...ตั้งแต่ผู้นำยันไปถึงผู้ตาม  ลูกหาบ...น่ารักหมดแหละ..อิอิ....ที่ว่านี้จะเล่าให้หลายท่านที่หลงเขามาอ่านกระทู้ แก้ผ้าฯนี้   อิอิว่า..ครั้งหนึ่งเมื่อหลายปี  ไปนั่งรอซ่อมรถแล้วเจอ น้องหมวยที่ไม่อึ๋มสักเท่าไหรนัก...นั่งคุยจะเอาที่ดินมาขายให้อีกคน  เลยสนทนากัน...หลายเรื่องแต่เรื่องหนึ่งที่สะดุดคือ เรื่องที่มาของ ..อาก๋งในไทย(ไม่ใช่อ่านจาก อยู่กับก๋ง  มาเล่านะจ๊ะ  อิอิ)..เขาบอกว่า ต้นตระกูลของเขานะ เป็น รุ่นที่มาเรือสำเภา  และเป็นคนมีเงินจาก จีน  มีข้าทาสบริวารในเรือสำเภาคอยรับใช้  เมื่อขึ้นฝั่ง เขาก็จะยังรวยเหมือนเดิม   แต่พวก ข้าทาส ลิ้วล้อ..ที่มาด้วย  พวกนี้ อาจเกเร..ฮาร์ดคอร์ มั่งเป็น ธรรมดา ที่ทุกสังคม มีทั้งคนดีและไม่ดี   แต่ถ้าไม่ดีมากกว่า ลำบากครับ ปล่อยให้ถล่มกันให้หมดแล้วค่อย   มาอยู่ละกันคนดีทั้งหลายครับ   อิอิ(คนดัต้องมากับพระ เป่า.....อิอิ..มากับ ชีก็ได้  แต่ต้องแก้กรรมก่อน  จร้าาาาาา)...เมื่อทราบยั่งงี้เลย  ปล่อยวาง...เดี๋ยวมันก็ฟาดกันเอง...เเต่ที่เรื่องที่ควรจะเเก้ไข  คือ ภาพ ที่เเปะ  มาให้ชมนี้ครับ...เด็ก  ม ต้น...สวมครุย..รับใบประกาศ...ดูแล้ว....มัน ตื้นตันใจจนนำ้จะไหล..ในความคิดที่สร้างสรรด้านลบ   ของโรงเรียนนี้และเจ้าของ ครูใหญ่...(รมต  ด้วย อะเป่า..ไม่บอก   อิอิ).คิดขืีนมาได้อย่างไร....วันนี้ตื้นตันใจจนพูดไม่ออก..ขอฟังท่านอ่านก่อนแล้วค่อยมาเเจมวันพรุ่งนี้ครับ...เฮ้อ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 06:56:06 AM »
เรื่อง เด็ก ม ต้น...สวมครุย รับใบประกาศ....เงียบกันเลย  เป็นเพราะ คนไทยส่วนใหญ่ ใจดี เห็นเด็กแล้วใจอ่อน...ดังใครก็ได้หากต้องการให้คนไทยเห็นใจแล้วโปรดทำตัวเป็นเด็ก  นะจ๊ะ  อิอิ...เช่น เราพูดไปบีบนำ้ตาไป ให้ไหลเป็นทาง หรือ คลอเป้า ก็ได้ ..แล้วชักสีหน้าเศร้าๆ...ได้สเปค  แห่งอารมณ์ ครับ...รับรอง ไม่มีใครกล้าแตะคนไทยเรา น่ารักครับ....เเต่เรื่องรับใบเซอร์ แล้วแต่งครุย  พูดกันตามตรงนะครับว่า..มันไร้สาระไปจริงๆ...ที่ว่านี้คือ มันจะเพิ่มค่าใช้จ่ายโดยไร้เหตุผลกับผู้ปกครองครับ....ยิ่งใน กทม รร อนุบาล บางแห่ง ..ทำและก็ตามกันเป็นขบวน..พ่อแม่ ก็เห่อ ถ่ายรูป ..แม่หน้ามันยังกะแป้งชุบกุ้ง...ยังมายืนถ่ายอยู่นั่นแหละ...ครู อาจารย์ ก็จะได้ อวดชุดครุยกันละ...ยิ่งพวก จบจาก ตปท..ยิ่งเอาใหญ่..ยังไม่รู้อีกว่าตัวเองเป็นพวก ดร.กาแฟ(coffee)....(คือ ไปจบ มาเพราะไปชง กาแฟ  ให้ Prof.  ทุกเช้า   อิอิ)..มันเป็นการยังไม่สมควรที่จะทำครับ..หรือ ว่า มันรวยมากไปเลยแบ่งปันคนขายดอกไม้ เช่าชุดครุย  ช่างภาพ  ..ว้าว ใจดี มีวิสัยทัศน์ จริงๆคนในประเทศนี้..มาอยู่กันเยอะๆน่า มาจาเผ่าไหนกันละจ๊ะ....แต่ในณูปนี้ มันไปสอดคล้องกับชุดครุยของ สถาบันทางเทคโนโลยีดังในประเทศนี้ครับ...บางคนเรียก สถาบันนี้แบบฝรั่ง ย่อว่า..3K  ไม่ใช่ยี้ห้อแบตฯนะครับ...ดังนั้นจึงไม่สมควรเป็นเทียบเคียงเขาเลยครับ...ผู้บริหาร โรงเรียน อาจารญ์ใหญ่ ที่จะสอนลูกศิษย์ ที่จะจบไปในอนาคต ยังไม่ทราบ ว่าอะไรควรหรือไม่ควร...ไม่น่ามาทำธุรกิจด้านการศึกษาของ ไทยเลยครับ  ..ควรไปทำธุรกิจ ทัวร์จีน  จะดีกว่า อาจเข้าใจกันมากกว่า เพราะอาจจะมาจาก ที่เดียวกัน...ขอร้องอย่าทำให้สังคมไทยเขาสับสนวุ่นวาย..เดี๋ยวระวัง...เข้าตัวเอง..ที่ที่ของเเรงขอบอก
...จากเรื่อง การศึกษา  มาที่เรื่องทัวร์จีนมั่ง...ท่านอดุลย์ .เล่าให้ฟังมีเหตุผลจริงๆ...แต่พอดี ไปได้ ข้อมูลของ  น้องหมวยก้นขาวอวบ อึ๋ม  มาให้ฟังครับ...งานนี้ พวกถ่ายภาพ กลายเป็นพวกนักสะสมของแปลก ไปทันที  ที่จริงถ้าได้ไปจีนมั่งก็จะไม่แปลก อย่างที่ภาพ ของท่านอดุลย์ นำมาให้ชม...เฮ้อ น่าเห็นใจจริงๆ...เคยได้ยินเหมือนกันว่า..คนจีนมีความเชื่อว่า เขาไปที่ไหนในโลกนี้ ไม่อดตาย  เพราะคนจีนมีทุกที่ในโลกนี้ ยิ่งในไทยยิ่งยิ่งเยอะและใจดีด้วย  เพราะอยู่กับคนใจดี  อิอิ...ดังนั้นเขาจึงใช้สิทธินี้ครับ  ท่านที่เป็นจีนเวอร์ชั่นไทย  ต้องทำใจและให้อภัยน้องหมวย ด้วยครับ....จะให้อภัยได้เป่าอ่าน บทความข้างล่างนี้นะครับ...จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล ..นั่งยองๆหนีบ...ไม่เกี่ยวกันนะจ๊ะ....
....น้องหมวยก้นขาวอวบ  ท้องเสีย จริงๆครับ  พี่น้อง..น่าเห็นใจครับ..
..ก็พี่เป้าใหญ่นี้แหละตัวดี..พาพวกมาถล่ม...ดูในหนังก้อทำแบบไม่เกรงใจเจ้าของ พท  อยู่เหมือนกัน...เลยเลียนแบบ  อะ

สวดยับทัวร์จีนอุตริ ป่วนมช.-แก้ผ้าอาบน้ำ โชว์ก้นปลดทุกข์   
    ผู้เขียน: ชายใหญ่ ขนาดเล็ก   
นักท่องเที่ยวชาวจีนแห่สัมผัสบรรยากาศเมืองเชียงใหม่ แต่กลับสร้างวีรกรรมอื้อฉาว ทนไม่ไหวสร้างเฟซบุ๊กต่อต้าน     แก๊งม่วนป่วนไทยแลนด์ หรือลอสท์ อิน ไทยแลนด์ฟีเวอร์พ่นพิษ นักท่องเที่ยวชาวจีนแห่สัมผัสบรรยากาศเมืองเชียงใหม่ แต่กลับสร้างวีรกรรมอื้อฉาว ถอดผ้าโชว์ก้นนั่งปลดทุกข์ในคูเมือง สถานที่สำคัญคู่บ้านคู่เมืองเชียงใหม่ ขับรถไม่สนกฎจราจร แก้ผ้าอาบน้ำในบ่อน้ำพุ ที่สำคัญเช่าชุดนักศึกษาเข้าไปถ่ายรูปในมหาวิทยาลัย ส่งเสียงดังรำคาญ ส่งผลให้นักศึกษาไม่มีสมาธิเล่าเรียน จนทนไม่ไหวสร้างเฟซบุ๊กต่อต้านถึงพฤติกรรมไม่เหมาะสม

จากกระแสความดัง ของภาพยนตร์เรื่องลอสท์ อิน ไทยแลนด์ (lost in thailand) หรือชื่อภาษาไทยว่า แก๊งม่วนป่วนไทยแลนด์ ที่เข้ามาถ่ายทำในพื้นที่ จ.เชียงใหม่ และสถานที่ต่าง ๆ อีกหลายแห่งของประเทศไทย แล้วนำกลับไปฉายโด่งดังในประเทศจีน สร้างรายได้กว่า 6 พันล้านบาท และมีโปรแกรมกำหนดฉายในประเทศไทย ในวันที่ 7 มี.ค. ส่งผลให้มีนักท่องเที่ยวชาวจีนหลั่งไหลเข้ามาเที่ยวเมืองเชียงใหม่เพิ่มขึ้น เพื่อชมความสวยงามของเมืองเชียงใหม่ตามสถานที่ถ่ายทำในภาพยนตร์ โดยเฉพาะในมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ มีนักท่องเที่ยวชาวจีนแวะซื้อชุดนักศึกษาชายหญิงนำมาแต่งตัวถ่ายรูปตามสถาน ที่ต่าง ๆ ในภาพยนตร์นั้น

เกี่ยวกับเรื่องนี้เมื่อเวลา 10.00 น. วันที่ 7 มี.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ขณะนี้สังคมออนไลน์ใน จ.เชียงใหม่ ได้มีการโพสต์ข้อความวิพากษ์วิจารณ์เกี่ยวกับกรณีที่นักท่องเที่ยวจีนพากัน ไปเที่ยวและกางเต็นท์นอนภายในมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ หรือขับรถอยากจะจอดที่ไหนก็จอด ไม่เว้นแม้แต่กลางถนน รวมถึงมีพฤติกรรมการเข้าไปใช้บริการในร้านอาหารต่าง ๆ ส่งเสียงดังรบกวนสร้างความรำคาญ รวมทั้งแก้ผ้าอาบน้ำในบ่อน้ำพุ ที่บริเวณหน้าห้างสรรพสินค้าชื่อดังกลางเมืองเชียงใหม่ หรือแม้กระทั่งการเข้าห้องน้ำแล้วไม่ราดน้ำทำความสะอาด จนกระแสวิพากษ์วิจารณ์กลายเป็นที่รังเกียจของชาวบ้านไปทั่วเมืองเชียงใหม่

ใน เรื่องนี้ รศ.โรม จิรานุกรม รองอธิการบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ (มช.) กล่าวว่า เมื่อช่วงปลายเดือน ก.พ. ที่ผ่านมา ทางมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ได้เข้าแจ้งความดำเนินคดีเอาผิดกับนักท่องเที่ยวจีน 2 คน ในกรณีแต่งกายชุดนักศึกษา และเข้ามาถ่ายภาพในมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เนื่องจากถือเป็นการกระทำผิดกฎระเบียบของมหาวิทยาลัย และมีความผิดตามพระราชบัญญัติ มช. มีโทษจำคุก 1 ปี หรือปรับไม่เกิน 1 แสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ แม้คดีนี้จะสามารถยอมความได้ แต่ต้องการให้บทเรียนกับนักท่องเที่ยวชาวจีน

“การที่นักท่องเที่ยวจีน นิยมและสนใจเข้ามาท่องเที่ยวที่มหาวิทยาลัยเชียงใหม่เป็นจำนวนมาก ต้องยอมรับว่าเป็นทั้งโอกาส และภัยคุกคามต่อประชาคมของมหาวิทยาลัย เพราะส่งผลกระทบมากทั้งการจราจร ความเป็นระเบียบเรียบร้อย และความเดือดร้อนรำคาญ ไม่ว่าจะการตั้งใจมากางเต็นท์นอนริมอ่างแก้ว การเข้าไปวุ่นวายช่วงมีการเรียนการสอน หรือการแย่งขึ้นรถรางของนักศึกษา แต่ปัญหาที่เกิดอยากให้เป็นวาระจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อให้ทุกฝ่ายหาทางแก้ไขปัญหาอย่างจริงจังซึ่ง

ตอนนี้เราได้มีการ หารือกับการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ให้เข้าประสานกับสถานกงสุลใหญ่แห่งสาธารณรัฐประชาชนจีนประจำจังหวัด เชียงใหม่เพื่อหารือและหามาตรการแก้ไขปัญหาเหล่านี้ไม่ให้เกิดขึ้นมาอีก” รศ.โรม กล่าว

ทั้งนี้ จากการตรวจสอบของผู้สื่อข่าวพบว่า ในช่วงเย็นวานนี้ มีนักท่องเที่ยวหญิงชาวจีนเกิดท้องเสียอย่างหนัก ถอดผ้าจนเห็นก้นลงไปปลดทุกข์ในคูเมือง ใกล้แจ่งขะต๊ำ โบราณสถานสำคัญคู่บ้านคู่เมืองของชาวเชียงใหม่ มีประวัติศาสตร์ยาวนานกว่า 700 ปี มีเพื่อนนักท่องเที่ยวชาวจีนยืนมุงดูอยู่รอบ ๆ โดยมีชาวเชียงใหม่ถ่ายภาพการกระทำที่อุจาดตาไว้ได้ และนำมาตั้งเฟซบุ๊กเป็นกลุ่มร่วมต่อต้านนักท่องเที่ยวชาวจีน และกลุ่ม “ฮา จัง เจ๊ก” โดยนำภาพพฤติกรรมต่าง ๆ ของนักท่องเที่ยวชาวจีนที่ไม่เหมาะสมใน จ.เชียงใหม่ มาโพสต์ประจานกันอย่างแพร่หลาย ทั้งภาพถ่ายทุกข์ในคูเมือง ขับรถไม่เป็นระเบียบรวมถึงการกระทำไม่เหมาะสมต่าง ๆ ในรั้วมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และมีการแสดงความคิดเห็นกันอย่างแพร่หลาย จนสร้างกระแสความฮือฮาในโลกสังคมออนไลน์ขณะนี้

ด้าน นายบพิตร วิทยาวิโรจน์ วัฒนธรรม จังหวัดเชียงใหม่ เปิดเผยว่า ได้เห็นภาพปรากฏจากโซเชียลมีเดียระบาดในเมืองเชียงใหม่แล้ว เห็นว่าไม่เหมาะสม เพราะอยู่ในคูเมืองที่คนเชียงใหม่ใช้เล่นน้ำ พักผ่อน หรือใช้ประกอบพิธีสำคัญต่าง ๆ อาทิ ประเพณีสงกรานต์ และลอยกระทง อย่างไรก็ตาม จะได้เชิญหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้ามาปรึกษาหาแนวทางป้องกัน และแก้ไขปัญหาต่อไป โดยเฉพาะสำนักงานท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ต้องคอยชี้แจงให้ความรู้ความเข้าใจกับนักท่องเที่ยวว่าแบบไหนควรทำ แบบไหนไม่ควรทำ เพื่อไม่ให้เกิดเรื่องราวอ้ือฉาวแบบนี้ขึ้นมาอีก

ขณะ ที่ นายวิสูตร บัวชุม ผอ.การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) สำนักงานภาคเหนือ จ.เชียงใหม่ กล่าวว่า เหตุการณ์นักท่องเที่ยวประพฤติตัวไม่เหมาะสม ททท.ไม่ได้นิ่งนอนใจ โดยได้ประสานงานกับสำนัก งาน ททท.ในประเทศจีน เพื่อประชาสัมพันธ์สร้างความเข้าใจให้นักท่องเที่ยวชาวจีนที่เดินทางมาท่อง เที่ยวใน จ.เชียงใหม่ ให้รู้จักประเพณีวัฒนธรรมที่สืบทอดมายาวนาน และการเคารพสถานที่โบราณสถานต่าง ๆ พร้อมจัดล่ามแปลภาษาจีน ไว้คอยบริการแนะนำให้กับนักท่องเที่ยวตามสถานที่ท่องเที่ยวอีกด้วย รวมถึงการประชาสัมพันธ์ตามสนามบิน และตามเส้นทางเข้าประเทศอื่น ๆ เพื่อสร้างความเข้าใจและป้องกันไม่ให้เกิดเรื่องในลักษณะนี้ขึ้นมาอีก

ทาง ด้าน นายเกษียร วัฒนเชาวน์พิสุทธิ์ นายกสมาคมท่องเที่ยวสัมพันธ์ไทย-จีน เปิดเผยถึงกรณีนักท่องเที่ยวชาวจีนถ่ายทุกข์ที่คูเมืองเชียงใหม่ ว่า ภาพถ่ายทุกข์เป็นการกระทำของนักท่องเที่ยวจีนจริง ๆ แต่เป็นเพียงคนกลุ่มน้อยเดินทางขับรถมาท่องเที่ยวกันเอง ประมาณวันละ 100 คน เนื่องจากมีที่พักอาศัยใกล้เขตชายแดนของประเทศไทย และมีพฤติกรรมคุ้นชินกับการกระทำลักษณะนี้ โดยไม่ทราบมาก่อนว่าประเทศไทยไม่ทำกัน แต่หากมีการนำเสนอข่าวในด้านลบ อาจทำให้กระทบ กับความสัมพันธ์อันดีระหว่างไทยกับจีน

ขณะเดียวกัน นายสมศักย์ ภูรีศรีศักดิ์ รักษาการ รมว.การท่องเที่ยวและกีฬา กล่าวว่า ประเทศไทยควรมีมาตรการกฎหมายในเรื่องนี้อย่างจริงจัง โดยในเบื้องต้นอาจออกคำเตือนก่อน จากนั้นจะต้องมีมาตรการหนักขึ้น เช่น การเปรียบเทียบปรับ อย่างไรก็ตามจะนำเรื่องนี้เข้าหารือกับนายกรัฐมนตรี ในวันที่ 10 มี.ค.อีกครั้ง เพื่อหามาตรการป้องกันและแก้ไขต่อไป.

<a href="http://www.youtube.com/v/lC9lL7v690Y" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/lC9lL7v690Y</a>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2014, 07:02:42 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 07:11:50 AM »

ข้อความนี้ จาก พนทิพ..นะครับ  ลองดูว่า เราจะช่วยกันอย่างไร...น่าเห็นใจทั้งสองฝ่าย...เหล่านี้เกิดกันทุกคนครับ  ..ลองสำรวจตัวเองบ้างครับว่า...เผลอไปเพราะความเคยชินแบบสังคมที่เคยอยู่มั๊ย....ชัวร์ มีแน่นอนไม่ว่ากัน...เอาพอให้มันว่าสังคมที่เราไปอยู่เขารับได้นะครับ..ไปอยู่แล้วไปโกงเขาแอบไม่อายฟ้าดิน  ก็อย่าทำครับ  ทำแล้วมันไม่มีที่อยู่  และผู้คนเขาสาปแช่ง   อันนี้มันหนักนะครับ  สาปแช่งนี่มันไปหมดเลยครับ  แก้อยากด้วย...ยิ่งแก่ยิ่งหมดโอกาสแก้...ในที่สุดเข้าตัวเองครับ...ลองนั่งในห้องส้วมคนเียวดูนะครับ..มันวังเวงขนาดไหน...และนั่นแหละคือที่ท่านจะได้รับ...เพราะผลงแห่งเก่งกว่าคนอื่นมากเกินไป   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล คนถ่ายภาพนี้ ..ยังไม่น่ารักเหมือนเดิม...คนแปะน่ารักกว่านะครับ   อิอิ
พฤติกรรมนักท่องเที่ยวจีน
....ตะกี้ไปนั่งกินก๋วยเตี๋ยวหน้าตลาดสมเพชร ได้คุยกับคนขาย ว่าจะแสดงความยินดีกับเค้าที่ช่วงนี้มีนักท่องเที่ยวชาวจีนมากันเยอะมากเลย ไม่ว่าจะมาเอง หรือเอารถมาเอง
... พ่อค้า แม่ค้าต่างเล่าให้ฟังว่า "นักท่องเที่ยวชาวจีน" ขี้เหนียว เรื่องมาก จุ๊จิ๊ก เช่นกินอาหารชามเดียว แบ่งกันกินกับเพื่อนตะเกียบคนละอัน
... พ่อค้าน้ำเต้าหู้บอกสั่งน้ำแก้วเดียว มากันหลายคนใช้หลอดดูดคนละอันๆ ในแก้วเดียว
....แม่ค้าขายผลไม้ หน้าเซเว่นสมเพชร บอกเรื่องมากจะมาขอชิมผลไม้เราก่อน แม่ค้าบอกไม่ให้ชิม เกิดไม่ชอบแล้วไม่ซื้อทำไง
...... ** คนขายบอกว่า นทท.ฝรั่งกับญี่ปุ่นไม่ใช่อย่างนี้

อีกเรื่องเมื่อวาน ไปกินหมูจุ่มบุฟเฟ่ นทท.ชาวจีน คาบบุหรี่ตลอดเวลา แล้วไปตักอาหารยังคาบที่ปากอยู่ เสียดายถ่ายรูปไม่ทัน ถ้ามันตกใส่อาหารจะท้องร่วงกันทั้งร้านมั๊ย / ผู้ชายสูบบุหรีจัด กินข้าวยังสูบ
ใต้โต๊ะเรื่อราดไปหมด <<<

.......นทท.ชาวจีน เข้าห้องน้ำนะครับ "ขี้" แล้วไม่ราดเอาสิ ผมต่อพวกมันพอดี แบบว่ามันปิดประตูผมเปิดต่อแล้วผง่ะ หมดอารมณ์ขี้เลย "แล้ว" มี 3 ห้องพวกมันวางระเบิดไว้หมดเลย (พนักงานทำความสะอาดของปั้มบ่นให้ได้ยินด้วย)

ลุงลัง ขนาดดดดดดดดดด "ขี้" ก็เลอะเทอะ ไม่อยู่กับร่องกับรอยแล้วยังไม่ราดน้ำอีก ไค่ฮากง่าวววว

* หน่วยงานที่เกี่ยวข้องควรทำอย่างยิ่ง
กรณี "นักท่องเที่ยวชาวจีน"
- ขี้แล้วไม่ราดน้ำ
- ขับรถไม่เข้าใจกฎหมายจราจรของเมืองไทย
- ต่อราคาโหดไปไหน (เบียร์ช้างเป็นขวดยังต่อราคาอีก)
- ไม่ต่อคิว แซงคิวไปเรื่อย
- สูบบุหรี่ ในที่ห้ามสูบ
- ถุยน้ำลาย ไปเรื่อย ไม่เลือกที่
- เสียงดังรบกวนผู้อื่น แขกฝรั่งในโรงแรมต้องเช็คเอ้าท์หนี
- ขโมยของ ในร้านค้าคนไทย
- เลือกของกระจุยกระจาย แล้วไม่ซื้อ โยนสินค้า เหมือนของไม่มีค่า
ฯลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2014, 07:14:18 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »