ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสียง สนับสนุน ตั้งพรรคการเมือง ของกลุ่ม ช่างและวิศวกรครับ พี่น้อง  (อ่าน 53337 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
อะไรก็เหxx......จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
ให้ความเป็นธรรมแก่พวกเราด้วย.... :P

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
เอ้า เชิญครับ เชิญ
ท่านใดที่โดนพาดพิง เชิญมาแสดงตัวเลยครับ
ตอนนี้มาแล้วสาม
คือ ท่านควาย_ ท่านตะกวดหรือเหxx และท่านเป็ด_
ไม่ทราบยังมีตกหล่นผู้ใดอีกครับ

ว่าไปมาเป็นชุด..ผู้ที่ถูกพาดพิงครับ ท่าน อดุลย์  อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D

น้องเป็ด พี่ก่ายักษ์ไม่เกียวนะขอบอก ...ความหล่อมันต่างกันนะจ๊ะ  น้องเป็ด  และไม่ต้องมาเรียกว่า เป็ดก่า(กิ้งก่า..เรียกแบบช๊อตฟอร์ม  อิอิ) นะน้อง..ความหล่อและลีลามันเทียบกันไม่ได้เลย  ...ไวน์ ของพี่ไม่ใช่ของเน่าเหมือนพวกเหXX ..เอาแล้วมั๊ยละว่าจะไม่เอ่ยให้เป็นราคีปาก แต่มันอดไม้ได้..เฮ้อ ....ไวน์หมดฟาดตัวทำไวนื ละกัน   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ได้ข่าว่า ช่วงนี้ เข้าโค้งสุดท้ายแล้ว  คงอีกไม่นาน ...ยกรัง....อิอิ

แม่......โตขึ้นอย่ากะเเดะไปกินข้าวนะลูก
ลูก.......ไมเหรอ แม่
แม่.......ทำให้ชาวนาเขาลำบาก
ลูก.......ลำบากไง
แม่........ยิ่งทำยิ่งจน
ลูก........จนเพราะไม่มีคนกินข้าวหรอ
แม่........เปล่า....มีคนกินหิวคิว
ลูก........หัวคิวมันมาช่วยชาวนาหรอ
แม่....เปล่า  หัวคิวมันมากินชาวนา
ลูก.......เย๊ย....
แม่.......กิน มดเหมือนเดิมนะลูก....อิอิ
ลูก.......แล้ว มด มีหัวคิวมากินอีกมั๊ย  แม่
แม่.......มันไม่กิน มด กัน...มันกิน แต่ หูฉลาม น้ำแดง จ๊ะ  ลูก
ลูก........มันเหมือน ตัวกินไก่เป่า แม่...อิอิ
แม่.......เปล่า  ..มันเป็นตัวกินบ้านกินเมือง
ลูก...เย๊ย....เหมือนตัว เหxxx   เป่า   อิอิ

จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
เสียงจากคางคก ...อย่าเอาพวกเราไปเปรียบเทียบ เราเป็นคางคกรักความสงบ เราชอบกินแมลง เราไม่ใช้เงิน .....
เสียงจากนกแสก ...เราทำให้ระบบนิเวศมีความสมดุล เราชอบกินหนู เงินก็ไม่ใช่อาหารของเรา เราก็ไม่เกี่ยว ....

ให้ความเป็นธรรมแก่พวกเราด้วย ให้ความเป็นธรรมด้วย... ขอความเป็นธรรมให้เราด้วยเถิดดด เจ้าข้าา

หนูโดนด้วยเป่า พี่jubu...อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล นกฮุก...ยังไม่เกี่ยวจร้าาา.....คางคก.นกแสก.ด้วย..แต่เเร้งเเก่  ..เต็มๆๆๆ อิอิ

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
ถ้าถามว่าผมชอบตัวไหนมากที่สุดในบรรดาท่านผู้มีเกียรติทุกท่าน
คำตอบคือ นกแสก
ในที่นี้หมายถึงสิ่งมีชีวิตที่เป็นนกแสกจริงแท้นะครับ
ส่วนนังนกแสกนั้น คงรับไม่ไหวครับ

และต้องขอยกนิ้วในความพิเรนท์หรืออะไรก็แล้วแต่ ของคนที่เปรียบเทียบ
ด้วยตัวผมเอง ขนาดอยู่บ้านนอกงี้
ตั้งแต่เกิดมาเพิ่งเคยเห็นนกแสกจริงๆตัวเป็นๆครั้งเดียวเท่านั้น
ส่วนคนที่อยู่ในเมือง ผมคิดว่าแทบจะหาโอกาสยากที่จะเห็นนกแสก
เฮ้อ ช่างเปรียบดีแท้
แล้วถ้าพิศดูดีๆ คนนั้นน่ะ ก็ดูคล้ายหน้านกแสกด้วยล่ะ
เชื่อเค้าเลย

จริงครับ ท่าน อดุลย์ นกแสก คนโบราณ เค้ากลัวกันนักกันหนา เพราะมัน มาพร้อม ความตาย....ว่ากันว่าถ้ามันมาแหกปากร้องในหมู่บ้านใด..ต้องมีคนตาย แน่นอน....ดังนั้น เค้าจึงเปรียบมันเหมือนตัว จัญไร อัปมงคล แห่งนก....นี่ก็ได้ข่าวว่ามี บางคนทำตัวเป็น นกแสก....เขาเรียกมันว่า..อีนังนกแสก....มันมาเมื่อคนตายเป็นเบือ....ดูให้ดีว่าเราจะเห็น อีนังนกแสก...ตัวเป็นๆได้ที่ไหน...เร็วๆๆๆนี้  คอยชม..นอกโลงเท่านั้น   
...นกฮุก  น่ารักจัง....กินอย่างประหยัด ..กินเมนูนี้มาเป็นร้อยๆๆปี  ตั้งแต่รุ่น พ่อรุ่นแม่ และ...ไม่มี เกลือ พริกไทย เลย  เพียวๆ เนื้อเขียดล้วนๆ...อร่อยไม่อร่อยก็ต้องกินเพื่ออยู่รอด...ไม่เหมือนอีนังนกเเสก แดx  มื้อละเเสน ..เฮ้อ...ชีวิตนกฮุก ทำไมมันบัดซบ  แบบนี้ ..ชาติหน้าขอเกิด เป็น  นกตระกรุม...ดีมั๊ยครับ  ท่านอดุลย์....อิอิ    (นกตระกรุม...เวอร์ชั่นไหนกันละจ๊ะ   อิอิ)  จบข่าว :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 08:57:42 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

แรกๆ...ก็สงสาร อีนังนกแสก(หมวยอึ๋มเป่า..ว่างั้นแหละ  อิอิ)...แต่ตอนนี้...มันเป็นนกแห่งความตาย  จริงๆครับ  ท่าน อดุลย์....แต่ต่อไปนี้ มันเป็นเพลงแห่งความตายของนกแสกแล้ว...เมื่อมี..พญาเหยี่ยว..มาหนีบจxx  ..เย๊ย...มัน  อิอิ    ...สม.....สมดุลย์ทางธรรมชาติจริงครับ ...ธรรมชาติย่อมให้ความเป็นธรรม  เมื่อยุค    จบข่าว :D :D :D :D

ไหนละประเทศใหม่ .......เอ้าก็อยูในนี่แหละ...อยู่ในรูนี้นั่นนะ...อินทะเนียร์น้อย..เออ....เฮ้อ...คนเดียวเหอะ....อิอิ  จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

ก็ขำๆ กันไปในหลายเรื่อง หลังวันหวยออกครับ...ที่จริงได้ไปเห็นคลิป ของนักสร้างหนังมาจาก นสพ ฉบับหนึ่ง...เปิดดูแล้ว....ก็สมกับ เป็นนักสร้างหนังจริงๆครับ....เลยไม่นำมาให้ชม เดี๋ยวจะเป็นการซ้ำเติมประเทศในขณะนี้  ที่ทุกฝ่ายกำลังหันหน้าเข้ากัน..เพื่อประเทศเราครับ   ...เเต่ยังเชื่ออยู่อย่างหนึ่งคือ  การสมดุลย์ทางธรรมชาติ...เป็นจริงเสมอ...เกิดขึ้น..ดับไป  ..เป็นสัจธรรม  อย่างพุทธองค์ ท่านสอนสั่งครับ  พี่น้อง   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ชม องค์คุลีมาน จะดีกว่าครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/G_mmgqIwbes" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/G_mmgqIwbes</a>

วันก่อนเห็นข่าว..นักการเมืองใหญ่บางท่านบอกว่า...ยุบพรรค  ก็ ตั้งใหม่ได้....ไม่เห็นจะแปลก....แต่ที่แปลก...คือ พวกที่ไม่มีเงินมากๆ  ตั้งพรรคมาแล้วยุบพรรคไปแบบ ออโต้   อิอิ....คนในสังคมก็ฝากความหวังไว้กับ ท่านผู้เป็นนักการเมืองเเหละ  ท่านคือผู้บังคับทิศทางของคนส่วนใหญ่ในสังคมนี้ให้ได้ไปในทิศทางที่ก่อให้เกิดความสงบสูขในสังคมครับ  เรามอบให้ท่านหมด ไม่ว่า คน  เงิน อาวุธ  ที่ใช้ป้องกัน คนในชาติ..ท่านเป็นคนใช้ให้เกิดผล....อย่าให้มันเกิดเหตุการณ์ที่ เรียกว่าสงครามกับสังคมเราเลยนะครับ....อย่าคิดว่ามันง่ายๆ...หากมันเกิดขึ้นแล้ว...ยากที่จะบังคบมันได่...ขอนำภาพ ในอดีตที่หลายท่าน อาจไม่เคยเห็น และไม่เข้าใจว่า มันเป็นไปได้...มันเป็นมาแล้วครับ  ..ขอเเสดงความเสียใจกับ กับทุกท่านในภาพนี้...ไม่ได้นำท่านมาประจานแต่ท่านคือผู้ที่ใหสติต่อผู้ที่ได้ชมภาพในยุคปัจจุบัน...ขอให้ทุกท่านหากยังมีชีวิตอยู่ขอให้ท่านพบกับความสูขในช่วงท้ายชีวิตของท่าน และหากท่านไปก่อน   ขอจงสู่สุคติ  จบข่าว >:( >:( >:( >:( >:( >:(
ปล เด็กในอ้อมอกแม่...ไม่ทราบเลยว่า..อะไรกำลังจมาถึง...แม่และควเขาเอง...สุดเศร้า  นะครับ  พ่อกำนัน..
     พระเป็นที่พึ่งทุก สถานการณ์ นะครับ  สาธุ