ผู้เขียน หัวข้อ: มาเลเซีย เพื่อนบ้าน สายสัมพันธ์ไทย-มาเล  (อ่าน 13437 ครั้ง)

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
Re: มาเลเซีย เพื่อนบ้าน สายสัมพันธ์ไทย-มาเล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 07:44:38 AM »
*** ที่มาเลเซีย เน้นพัฒนาคน ค่ะ ไปเยี่ยมชม university ของเขา อืมมพัฒนาจะให้เป็น U. top ten ของเอเซีย U. of malaya

*** เขามี agenda ว่าในปี 2020 เข้าจะเป็นประเทศที่พัฒนาแล้ว........แล้วไทยเราละ อิอิ
*** เป็นยุทธศาสตร์ของประเทศและบรรจุไว้ที่ยอดปิรามิด เมือถึงเวลาเขาจะเอาออกมาอ่านค่ะ

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
Re: มาเลเซีย เพื่อนบ้าน สายสัมพันธ์ไทย-มาเล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 03:39:51 PM »
การแสดงภาพเสียงสีประเทศมาเลเซีย

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 04:02:14 PM »
ประเทศไทยที่รักของเรา
หากยังแก้ปัญหาคอร์รัปชั่นไม่ได้
แย่แน่ๆครับ
อย่าไปโทษเฉพาะนักการเมืองอย่างเดียว
ข้าราชการ ตัวที่เรียกว่าใหญ่ที่สุดในจังหวัดนี่แหละตัวดี
กินกันพุงจะแตก ทั้งใต้ดินบนดิน
เศร้าครับ
เค้าแต่งตั้งให้มาบริหารสร้างความเจริญให้จังหวัด
ไม่ใช่ให้ไปเป็นหัวหน้าโจร

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 07:15:55 AM »
ขอขอบคุณ ท่านorawan ที่นำเรื่องราวดีๆใน ตปท ที่ท่านได้ไปเยือนมาฝากพวกเราครับ...อันจะเป็นประโยชน์ ในอนาคต สำหรับท่านที่จะได้มีโอกาสไป อย่างท่านครับ   นี่ก็เป็นเกล็ดความรู้ที่เชื่อเหลือเกินว่า...จะไม่ซ้ำกับใครแน่นอน เพราะไปกันคนละเวลา  แต่ความรู้ที่ได้รับนั้นเพิ่มเข้าไปในเมนโมรีครับ   สุดยอด  เหลืออยู่อย่างหนึ่งที่ยังไม่ได้ชมนะครับ ท่านorawan  ภาพของคณะและคนถ่ายภาพที่ไปจร้าาาาาาาา  จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล  เรียกว่า  ตัวกินไก่วัดครับ ท่าน อดุลย์   อิอิ

<a href="http://www.youtube.com/v/6T7P_bNSS9A" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/6T7P_bNSS9A</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2014, 07:22:27 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »