ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการ Doctor ....  (อ่าน 5898 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
ต้องการ Doctor ....
« เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 10:25:13 AM »
วุฒิปริญญาเอก หรือ เทียบเท่า หรือ มีตำแหน่งทางวิชาการไม่ต่ำกว่า รองศาสตราจารย์ ในสาขาวิศวกรรมศาสตร์
คุณสมบัติ
1. เก่ง
2. ใจดี
3. มีเวลาและเมตตา
4. มีความรู้มากมายเหลือเกินถามอะไรตอบได้หมด

หน้าที่

1. วางแผนการเรียน
2. กำหนดวิชาเรียน
3. แนะนำ
4. ควบคุมการศึกษา
5. ปรึกษาวิทยานิพนธ์

สนใจทิ้งรายละเอียดไว้ที่ท่านอินทะเนียร์น้อย  ;D

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: ต้องการ Doctor ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 08:08:01 AM »
สวัสดีครับ ท่าน jubu
จอมยุทธ์หญิงประจำสำนักของเรา ท่านหายไปนานเลยทีเดียวคิดว่าลืมพวกเราไปเเล้ว หรืองอนใครบางคนเป่า   อิอิ..ที่แท้ท่านไปซุ่มซ้อมฝึกวิทยายุทธนี่เอง...ขอคารวะ หมดจอกครับ ท่านจอมยุทธ์  สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆ
มาประเด็นร้อนไม่แพ้สภาขับเคลื่อนกันเลยครับ  พี่น้อง  ...ตามที่ ท่านถามมา ต้องการ ดร. หรือเทียบเท่าน...น่าจะเป็นเหล่าตั๊กม้อ นะครับ...เพราะ สเปค มาแบบนี้ ใช่เลย  ..เเหม่ข้อที่4  มันคุ้นๆอยู่ท่าน  เอ  เคยได้ยินอยู่เหมือนกันครับ เเต่ไม่ใช้คนธรรมด่แน่นอน  จรร้าาาาา  อิอิ....ดังนั้น ก็ขอเชิญชวนเหล่า ท่าน ผู้อาวุโสทุกท่าน ที่มีสเปคแนวนี้กันเลยนะครับ  ..จะได้ช่วย วงการด้านวิศวกรรมไทยเราให้ทัดเทียมนานาประเทศ นี่ก็กำลังจะเข้าเขตAECอีกไม่กี่เดึอนแล้วครับ..มาช่วยประเทศชาติกันผ่าน ท่านจอมยุทธ์หญิง ผู้กล้า และน่ารัก ของเราครับ  ..ขอคารวะท่าน ผู้อาวุโส ล่วงหน้า  จร้าาาาา..
..มีคำถามเล็กน้อยนะครับ ท่าน jubu...ท่านกำลังทำ ป.โท หรือ เอก  ในด้าน การศึกษาวิศวกรรมอยู่เป่าครับ   เพราะอาจจะมีบางท่าน ที่มีสเปคไม่ตรงนัก เช่น ไม่จบ ดร.  แต่ ได้ ตำแหน่ง รศ.  ที่เคยสอนหรือจัดหลักสูตร ใน ด้านการศึกษาในสถานศึกษา ด้านวิศวกรรมมาแล้ว ...อย่างนี้ครับ..จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล ท่านที่มี คุณสมบัติตามที่ ว่ามา อย่าลังเลใจเลยนะ ส่งมาที่นี่หรือหลังไมค์ ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2016, 10:57:55 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 02:13:23 PM »
สวัสดีค่ะ ท่านอินทะเนียร์น้อย jubu ห่างหายไปหลายเพลา เพราะทำงานมาก และผลพวงจากการทำงานมาก พักผ่อนน้อยมาเป็นเวลานานหลายปี ทำให้ป่วยหนักเลยค่ะ ไปนอนเล่น รพ.เป็นเดือนเลยค่ะ ออกมาต้องเรียนอีก อย่างหนัก เรียนโทด้านวิศวกรรมค่ะ สาขาขออุบอิบไว้ก่อน ถ้าใครจำกระดานนี้ได้ อาจจะร้อง อ๋อ .... ฝุ่นชอร์คกระจาย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 09:26:59 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
ฟังเรื่องราวการผจญภัยในยุทธจักรของ ท่าน แล้ว ..ทึ่ง..อึ้ง..ในความสามารถและความมุ่งมั่นของท่านจริงๆ...ขอคาระวะ หมดจอก(ใหญ่) ครับ...และในโอกาสนี้ อินทะเนียร์น้อยและท่านสมาชิกอีกหลายท่าน  ..ขอส่งกำลังใจไปยังท่าน ให้ผ่าฟันอุปสรรคทั้งมวล ไปถึงจุดหมายที่ท่านคั้งไว้ ..และ ขออำนาจสิ่งศักดิ์ ทั้งหลายในสากลโลก จงปกปักรักษา ท่าน อย่่าได้มีโรคาพญาธิ มาเบียดเบียนอีกเลย ..ขอจงมีแต่ผู้ที่รักและห่วงใยตลอดไป เทอญ..สาธุ
กลับมา ที่ .ประเด็นกระทู้ ท่านที่มีคุณสมบัติ อย่าลังเลครับ มาช่วยกันสร้างสรรสังคมกันเลยครับ  หากยังไม่อยากเปิดเผยตัวตนก็ส่งฝากข้อความมาได้เลยครับ .จะหารือ ท่าน jubu หลังไมค์ในรายละเอียด อีกครั้ง ในหัวข้อกระทู้นี้ครับ เพราะ รู้จัก รศ. ทางไฟฟ้าอยู่ท่านหนึ่งครับ และ ดร.ทางไฟฟ้าด้วย แต่ไม่มี ตำแหน่งทางวิชาการครับ เพื่อที่จะได้นำเรียนปรึกษาท่าน ในเรื่องนี้ครับเพราว่าเหล่าบรรดาตั๊กม้อ ระดับนี้ อาจจะมี ลีลาขบวนท่าในการเจรจา ลำบากนิด(บางทีก็คุยกันไม่รู้เรื่อง  อิอิ) ...จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ท่าน jubu มีปัญหาอะไรก็มาเล่าให้ฟังได้เลยครับ  สำนักเรา มีคนเข้ามาเยี่ยมเดือนละไม่ต่ำกว่า สามสี่หมื่นเพจวิวครับ เดือนที่เเล้วก็ ฟาดไป หกหมื่นกว่าครับ   อิอิ
เครดิต ยูทูป โดย เธอผู้ไม่แพ้ตลอดกาล
<a href="https://www.youtube.com/v/VLhi9yUbsp4" target="_blank" class="new_win">https://www.youtube.com/v/VLhi9yUbsp4</a>

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 08:46:03 AM »
วุฒิปริญญาเอก หรือ เทียบเท่า หรือ มีตำแหน่งทางวิชาการไม่ต่ำกว่า รองศาสตราจารย์ ในสาขาวิศวกรรมศาสตร์
คุณสมบัติ
1. เก่ง
2. ใจดี
3. มีเวลาและเมตตา
4. มีความรู้มากมายเหลือเกินถามอะไรตอบได้หมด
สนใจทิ้งรายละเอียดไว้ที่ท่านอินทะเนียร์น้อย  ;D
แหม เสียดายจัง
ผมเองคุณสมบัติไม่ครบครับ
ตกตั้งแต่เป็นดอกเตอร์ กับ รองศาสตราจารย์
แต่คุณสมบัติข้อ 1 น่าจะโอ
ซ่อมปลั๊กไฟได้ เปลี่ยนหลอดไฟ หรือซ่อมเตารีด พอไหว
ซักผ้า ชำนาญ เมียผมเป็นพยานให้ได้
ปีนต้นมะพร้าว ยังพอไหว
ข้อ 2 ใจดีเต็มพิกัด โดยเฉพาะถ้าเป็นสาวๆ ผมจะใจดีจนออกนอกหน้า
ข้อ 3 เวลาไม่ค่อยมี แต่จิตใจเมตตา รักเด็ก เลี้ยงแมว
ข้อ 4 ชักจะไม่แน่ใจครับ ถ้าถามเรื่อง AF หรือเดอะสตาร์ อะไรนั่น ใบ้กินครับ

สรุปแล้ว ไม่ผ่าน
โดนเขี่ยทิ้งตั้งแต่รอบแรกครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 01:23:53 PM »
สวัสดีครับ ท่านadulmr
อาจจะเป็นข้อที่มีคะเเนนมากที่สุดก็ได้นะครับ ท่าน อดุลย์   อิอิ....ต้องรอ ท่าน น้อง jubu มาตัดสินครับ  .ก็ส่งกำลังใจ วิศวกรหญิงผู้ สร้างสรรค์ ของเราครับ...ท่านที่ยังลังเลอยู่ รีบมานะครับ เดี๋ยว เต็ม จะหาว่าไม่บอกจร้าาาาาา.....มาทางหลังไมค์ ก็ได้ นะจ๊ะ .ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ...จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ขอขอบคุณ ท่าน อดุลย์ แทน ท่านjubu ถึงแมันไม่ผ่านหลายข้อ แต่ ใจดีแต้ๆๆๆๆๆๆ เจ้า..สุดยอดๆๆๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 10:34:55 AM »
สวัสดีค่ะ ...ว่าจะตอบท่าน Adulmr หลายวันแล้วค่ะ กลัวถ้าไม่มีรูปประกอบอาจจะนึกภาพไม่ออก วันนี้เข้าห้องเก็บของจึงได้โอกาศซะที

สั้น สั้น คือ ถ้าซ่อมแล้วเป็นแบบในรูป ไม่เอานะคะ .... อิ อิ อิ

จากภาพ คือ พัดลมที่บ้าน jubu ค่ะ วันนึงมันเสีย จึงยกไปร้านซ่อม ขี้เกียจทำเอง

ร้าน.....  ไม่มีบอร์ดรุ่นนี้ มีแต่แบบปุ่มกด
jubu...  ใส่กันได้เหรอ
ร้าน...    ได้สิ เดี๋ยวบัดกรีเพิ่มนิดหน่อย
jubu...  (คิดในใจ " ได้จริงหรอฟะ เก่งจัง " ) เท่าไหร่คะ
ร้าน...    300 บาท
jubu...  ตกลงค่ะ อีกสองสามวันมารับ

และก็เป็นอย่างที่เห็นน่ะค่ะ ... กลุ้ม ... (ภาพตัวเต็มคือ พัดลมสภาพก่อนยกไปร้านค่ะ )

ปล. คิดค่าปุ่มเพิ่มอีก 30 บาท แล้วปุ่ม+บอร์ดเก่าหาไม่เจอ ไม่มีอะไหล่เก่าคืนให้

จากวันนั้น ถึงวันนี้ 6 เดือน ค่ะ ที่ jubu เอามัน เอิ่ม..  พัดลม โยนเข้าห้องเก็บของ คือ หงุดหงิด

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 04:51:05 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
ฟังเรื่องที่เล่าให้ฟังแล้ว..น้ำตาไหล ครับ พี่น้อง.....ปลื้มกับ ..ช่างไทยใน AEC  อีกไม่นานนี้ ...สู้เขาได้จริง  สุดยอดๆๆๆๆๆ...จริงครับ เหตุการณ์ แบบนี้ หลายคนไม่เคยเจอที่อุปกรณ์ เราซื้อมาไม่นาน(ขนาดกล่องยังอยู่)แล้วเกิดชำรุด ที่จริงมันก็อยู่ในประกันละครับ  แต่ กว่าส่งไปเคลม สุดจะน่าเบื่อหนาย มันสะท้อน ถึงคุณภาพ สินค้าที่ เมดอินแถวนี้ จริงๆครับ....พัดลมนี้ เจอมามาก เหมือนกันครับ ..ร้อนกว่าปกติ..ฟืดต้องหยอดน้ำมัน....เสียงดัง....ต้องใช้มือหมุนก่อน....หมุนแบบไม่มีเเรง เบอร์ แรงสุด เท่ากับเบอร์ ต่ำสุด  ..ฯลฯ   เฮ้อ.. ฮาตาริ ..โรงงาน อยู่ แถว ถ พระราม2ครับ..เคยไปเยี่ยมแล้วเพราะ ซื้ออะหลั่ย มันพังครับ  ...กลุ้ม
  ขอให้กำลังใจท่าน jubuนะครับ....แหม่ถ้าอยู่ใกล้ ท่าน อดุลย์ ...รับรองไม่เกิดเหตุการณ์์ แบบนี้ แน่นอนครับ  พี่น้อง..เพราะ นอกจาก ช่างท่าน นี้ จะซ่อม พัดลมได้ ปลั๊กก็ซ่อมได้  ครับ  ..แถมใจดี อีกด้วย  ..ว้าว   สุดยอดๆๆๆๆๆๆ     รอเจ้าตัวมายืนยันครับ   อิอิ    จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
เครดิต ยูทูป โดย tuy deen
<a href="https://www.youtube.com/v/nX7JCBjSZvA" target="_blank" class="new_win">https://www.youtube.com/v/nX7JCBjSZvA</a>

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 05:19:12 PM »
โอ้วววววซ์
น้อง jubu และท่านประธานอินทะเนียร์น้อย ที่เคารพ ครับ
ได้ฟังเรื่องราวที่เล่ามา
พร้อมดูภาพประกอบ
ทำเอาผมถึงกับม้ามเสื่อมไปชั่วคราว

ผมว่านะ
ตอนที่ไปรับของ
ถ้าน้อง jubu จะเงื้อพัดลมอันนั้นขึ้นจุดสูงสุด
แล้วเหวี่ยงลงมาฟาดศีรษะช่าง (เถอะ) จนสุดแรงเกิด
คงไม่มีผู้พิพากษาท่านใด
จะใจไม้ไส้ระกำ บอกว่าทำเกินกว่าเหตุ
คดีนี้ยกฟ้องเห็นๆ

ฝีมือผมดีกว่านั้นแยะครับ
วางใจได้
แต่เป็นที่น่าเสียดายว่า
ไม่ได้จบดอกเตอร์  :-[
ส่วนเรื่อง ใจดี ก็ตามที่ท่านประธานว่าไว้ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 06:29:49 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์
แหม่ ไม่ผิดหวังจริงครับ...พี่น้อง   ..ท่าน เว๊บมาสเตอร์บรรทัดเหล็กของเรา..ยืนยันมาเต็มตัว ฟังแล้ว น้ำตาไหล  อีก เช่นกันครับ   สุดยอดๆๆๆๆๆๆ
....ช่างเถอะ  จริงๆๆ  ..ครับ สำหรับ ช่างซ่อมพัดลม ของ ท่าน jubu ....ดังนั้นมันเป็นการสะท้อน ให้ทราบว่า คุณภาพการบริการของ ช่างไทยเราที่นับวันจะไม่มีคนทำงาน กันอย่างจริงจัง ..มีแต่พวกขายตรงมากขึ้นทุกวัน  ..คือ ..ทำแล้วรวย...แต่อย่าไป ออกนอกเเนว  ..เป็นหมอดู  ..นา  .ว่ากันว่า  ..คนเราถ้าไปขึ้น หลังเมีย เย๊ย  .เสือ(สิงโต)แล้วละก้อ  .ลงไม่ได้จริงๆครับ...ดังนั้น ช่างฮ่วยแตกที่ซ่อมพัดลมก็เช่นกัน ...เฮ้อ   ....ทำให้พัดลมเมดอินแถวพระราม2  ต้องกลายเป็นเครื่องไล่แมงวัน ...กลุ้ม  เพราะว่าแมงวันมันเกาะแกนพัดลมไม่ได้ ถ้า กดปุ่มเบอร์ 1 แล้วเสียบปลั๊ก  ว้าว   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ปล ขอให้ กำลังใจ ท่าน อดุลย์ และ ท่าน jubu ..สู้ๆๆๆๆๆ...
เครดิต ยูทูป โดยyasintho chanboon
<a href="https://www.youtube.com/v/tA8PzsxQXyk" target="_blank" class="new_win">https://www.youtube.com/v/tA8PzsxQXyk</a>