ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอยากได้รถแบบนี้  (อ่าน 240258 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: หนูอยากได้รถแบบนี้
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 06:58:37 AM »
มาที่ รถยี้ห้อนี้ กันมั่ง ..เเหม่ โชว์ ออฟ  อยู่คนเดียว เชียว  พี่ เอาดี  ...มั่ง เห็นขบวนการผลิตแล้วละก้อ ขี้กรากหนาว   อะ   อิอิ   ชมกันเลยก่อนตัดสินใจ เป็นหนี้ ฝรั่ง  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/pAuzMD7UUYY" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/pAuzMD7UUYY</a>

« ตอบกลับ #181 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 05:09:02 AM »
ปีนี้ รถแนวนี้มาแรง ครับ ท่านjubu....สามล้อคลาสสิค....ไม่นานคงเห็นแล่นใน ไทยครับ....ประหยัดน้ำมันดีแท้   ...สุดยอด    นำคลิป มาให้ชม...หรือ จะคิดสร้าง เลียนแบบ  ไว้ใช้เอง ก็ไม่เลว....แต่ไปจดทะเบียนยาก หน่อย นะจ๊ะ   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/Ty91risJDxg" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Ty91risJDxg</a>

« ตอบกลับ #182 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 07:40:21 AM »
เมื่อไหร จะทำมาขายกันละจ๊ะ....เดี๋ยวจานบิน อินทะเนียร์น้อย   มาละเหงา  อย่ามาโวยวาย นะจ๊ะ   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/mU-NGPOOMVM" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/mU-NGPOOMVM</a>

« ตอบกลับ #183 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 07:02:40 AM »
เฮ้อ ..สงสารทั้งรถ ทั้งคนครับ....ทำไมมันเป็นแบบนี้ครับ  พ่อกำนัน   กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล A man checks the engine of a bush taxi carrying Christian people on a road 35 miles north of Bangui en route to the capital where they expect to sell some products on the market. Fresh fighting broke out in the strife-torn Central African Republic on the eve of an announcement on Sunday of the candidates seeking to become the new interim president. Sectarian violence has gripped the landlocked country after a March 2013 coup launched by the mostly Muslim Seleka rebels, and the UN has warned that the bloodshed could turn into genocide.
Picture: Eric Feferberg/AFP/Getty Image

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:49:13 AM »

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 06:45:16 AM »
เตียงนอน ยังเป็นรถยี้ห้อนี้อยู่หรือเป่าครับ   ท่าน อดุลย์...อิอิ.....มีหลายท่านนะใช้รถเป็น  รร...ไม่ทราบว่านอนหรือทำอะไรไม่ทราบ  อิอิ   เฮ้อ  ว่าไป  หลายคนเคยเห็น ติดเครืืองนอนเพลิน เเข็งทั้งคู่  ...อะไรจะปานนั้น    ฝากความเป็นห่วง ด้วยนะครับ   รอรถไฟฟ้ามาก่อนแล้วค่อยว่ากัน(เหียวไปแล้ว จร้าาา)   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล มาเเนวนี้ น่าจะโอ นะครับ โอเพ่นแอร์  แต่เอาผ้าบังหน่อยละกัน   อิอิ

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 05:07:52 AM »
ไม่ต้องใช้รถกันแล้วครับ ท่านjubu...แนวโน้ม...ทางอากาศ  มาแรงครับ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล
Designed by e-Goe-Go aeroplanes has created this striking new single seat aircraft, which costs dramatically less to fly than traditional aircraft. It uses novel technologies to boost performance, and achieves a low cost of development and operation by exploiting the newly deregulated environment in the UK. Very lightweight but strong construction is achieved using ultra-thin carbon fibre and foam – the empty aircraft weights just 115kg.
Picture: dbphotographic, Cambridg

« ตอบกลับ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 07:35:50 AM »
มาเป็นปลื้มกับ เด็ก อาชีวะฯของเรามั่ง....ยังไม่ต้องบินหรอกครับ เอาให้มันประหยัดไดยั่งงี้ ก็ ถือว่าเป็นอีกก้าวในนวัตกรรมยานยนต์ ครับ....
.......  ขอปรบมือให้ คณาจารย์ และนักเรียน ที่ได้ชัยชนะครั้งนี้ ทุกท่านครับ   สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ข่าวจาก นสพ คมชัดลึก 
เด็กช่างคว้าที่2แข่งยานยนต์ประหยัดพลังงาน
ตัวแทนจาก ร.ร.กองทัพบกอุปถัมภ์ ช่างกล ขนส่งทหารบก คว้ารางวัลอันดับ2 ในการแข่งขันยานยนต์ประหยัดพลังงาน ที่ฟิลิปปินส์ ถึงไทยแล้ว

วันที่ 11 ก.พ.57 ที่อาคารผู้โดยสารขาเข้าระหว่างประเทศ ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ เมื่อเวลา 23.00น.วันที่ 10 ก.พ.57  คณะตัวแทนเยาวชนไทย จากโรงเรียนกองทัพบกอุปถัมภ์ ช่างกล ขนส่งทหารบก (ร.ร.ทบอ.ช่างกล ขส.ทบ.) ที่เดินทางเข้าร่วมการแข่งขัน ยานยนต์ประหยัดพลังงานShell Eco Marathon Asia 2014 ที่ สนามลูเนต้า พาร์ค เมือง มะนิลา ประเทศ ฟิลิปปินส์ ระหว่างวันที่ 5-9 ก.พ.2557 ที่ผ่านมา ได้เดินทางกลับมาถึงเรียบร้อยแล้วโดยสายการบิน ฟิลิปปินส์แอร์ไลน์ เที่ยวบิน PR 752 โดยมีพล.ต.จุฬาพงศ์ สกุลศักดิ์ ผู้บัญชาการศูนย์การเคลื่อนย้ายกองทัพบก พ.อ.สมศักดิ์ ทรัพย์อนันต์ รองผู้บัญชาโรงเรียนทหารขนส่ง กรมการขนส่งทหารบก คณะครูอาจารย์และเพื่อนนักเรียน ร.ร.ทบอ.ช่างกล ขส.ทบ. มารอรับและแสดงความยินดี

พ.อ.ธีรพล หมั่นยิ่ง ผู้อำนวยการร.ร.ทบอ.ช่างกล ขส.ทบ. ในฐานะผู้ควบคุมทีม กล่าวว่า การแข่งขันครั้งนี้ ทางทีม ขส.ทบ.ได้เป็น 1 ใน 16 ทีมที่เป็นตัวแทนประเทศไทยเข้าร่วมการแข่งขัน ยานยนต์ประหยัดพลังงาน Shell Eco Marathon Asia 2014ครั้งที่ 4 โดยทีมนักเรียนสามารถคว้ารางวัล รองชนะเลิศอันดับ1 ประเภทรถต้นแบบแห่งอนาคต เครื่องยนต์ใช้แก๊สโซลีน โดยทำสถิติไว้ที่ 1,087.1 กิโลเมตร/น้ำมัน 1 ลิตร ซึ่งการแข่งขันในประเภทเดียวกันวิทยาลัยเทคนิคสกลนคร สามารถคว้ารางวัลชนะเลิศมาได้ โดยมีประเทศที่เข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 126 ทีมจาก 16 ประเทศ ประกอบด้วย บรูไน จีน อียิปต์ อินเดีย อินโดนีเซีย ญี่ปุ่น เลบานอนมาเลเซีย ปากีสถาน ฟิลิปปินส์ กาตาร์ สิงคโปร์ เกาหลีใต้ สาธารณรัฐอาหรับเอมิเรต เวียดนาม และไทย

ด้านนายศักรนันท์ หน่อแก้ว นร.ชั้นปวส.2 ช่างยนต์ ในฐานะผู้จัดการทีม เปิดเผยว่า เข้าร่วมการแข่งขันปีนี้เป็นปีที่ 2 มีความหนักใจในเรื่องของสภาพสนามที่แตกต่างจากประเทศไทย โดยการแข่งขันครั้งนี้ต้องการทำการแข่งขันบนถนนจริง ซึ่งสภาพถนนขรุขระ แต่ก็พยายามทำอย่างเต็มที่ รวมทั้งนำคำสอนของรุ่นพี่มาฝึกฝนเพื่อให้เกิดความชำนาญในการแข่งขันมากขึ้น จนสามารถคว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 มาได้ 

« ตอบกลับ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 07:02:35 AM »
เห็นเยวชนของชาติคนเก่งแล้วก็ปลื้มแทนผู้เกี่ยวข้องครับ....แต่ว่าเห็นกันแบบนี้ อยู่บ่อยๆ  ไม่ทราบผลงานที่น้องพี่ๆ(อาจารย์)ได้รับรางวัลนั้นมันไม่เห็นออกมารับใช้ สังคมหรือประเทศต้นสังกัดเลย  มีเห็นแต่ผลงานของนักการเมือง มากกว่าวิชาชีพใดๆเลย   แล้วทำไมไม่บรรจุหลักสูตรการเมืองการปกครองลองไว้ในทุกสาขาวิชาชีพครับ ปล่อยให้ พวกที่เป็นนักการเมืองขาดหลักวิชาการมาเป็นจนสังคมส่วนใหญต้องพึ่ง การเมืองการปกครองต้อง เสียเวลาและเสียโอกาส....เฮ้อ  ก็อยากจะบอกว่าเรียนพวกนี้คือ คนเรียนไม่เก่งไง...เห็นมะ จบมาแล้วใครเก่งกว่าใคร   อิอิ   เออ..งั้นพวกออกข่าวยกย่องเด็กอันดับหนึ่ง ของสังคมนั่นแหละตัว พารามิเตอร์ ที่สำคัญ ขกะเเดะ ประกิต หน่อยนะจ๊ะ  อิอิป   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล หลายคนถูกยกย่องว่าเก่ง  พอไปเจอคนเก่งจริงๆ  ...ผูกคอตาย เพราะกองเชียร์ ครับ  ...ขอให้อยู่กับความเป็นจริงหน่อยนะ น้องปู   ...ปูไหน ..ปูซอยคาวบอย  เย๊ย

« ตอบกลับ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 06:12:42 AM »
หนุ่มจีน ทนไม่ไหว...นำหน้าไปเเล้ว  ท่านjubu....รถรุ่นนี้ มีคันเดียวในโลกนะครับ....มาขับบ้านเรามันจะโดนตรวจใบขับขี่..ฉี่สีม่วง เป่า    อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D
Luo Jinsha drives his self-made aircraft following a failed test flight on the outskirts of Shanghai. Luo, 28, spent around eight months and 40,000 yuan (£3,912) to build the plane to fulfil his dream of flying. Despite failing during the first test flight, Luo said he will not give up hope. The aircraft was able to move quickly on the ground but could not take to the skies.Picture: ALY SONG/REUTERS

« ตอบกลับ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 05:01:33 AM »
นำมาใช้บนถนนแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ..เพราะน่าจะมีความเร็วต่ำไปกับ ถนนที่ใช้ ทำให้รถถนนลำบากใจ  แต่คงเป็นเชิงสัญลักษ์ นะครับ..ว่ายั่งงี้ก้ทำได้โว้ย....ขอชมในความคิดสร้างสรรนะครับ  แต่ไม่หนับหนุบให้มาใช้ถนนแบบนี้ครับ..อันตรายสุดๆ..ไฟเลี้ยว ไฟเบรคก็ไม่มี ..เฮ้อ   ขอนำภาพเครื่องบิน  มาให้ชม เพื่อสร้างให้มัยลอยฟ้าได้  ดูดีๆนะน้องตี๋...ไม่น่ายาก สร้างเสร็จก็ไม่ต้องพึ่งถนนแบบนี ภาษีรถก็ไม่ได้เสีย..ยังมาใช้ถนนเขาอีก...กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D
ปล แต่ความเร็วที่มันจะเหินได้ มากอยู่นา...น่าจะเกิน 300km/hนะน้องตี์...สามล้อน้องไหวเป่า   อิอิ

« ตอบกลับ #191 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 07:05:25 AM »

ปีนี้งาน แสดงยานยนต์ ...ที่ไทยมีรถที่เรียกว่า ..ทำให้กลุ่มขายบ้านพีักอาศัยต้อง สะดุ้ง..เพราะ รถเป็นบ้านได้  ไปดูเอาเองละกัน ว่าจะซื้อบ้านหรือ จะซื้อรถ   อิอิ   จบข่าว

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 06:40:25 AM »
ผลงานของวิศวกร  นี่มันสร้างอะไหลายๆอย่างให้สังคมจริงๆนะครับ  พี่น้อง....งานมอเตอร์โชว์ ในไทยเริ่มแล้ว..หลายท่านไปชมงาน ถือกล้องไป  ถ่ายภาพ  ทั้ง รถรุ่นใหม่ คัพใหญ่..กันให้เกลื่อนงาน   อิอิ....แต่พอได้รถมาแล้ว..นำมาใช้ในถนน...ท่านต้องมีใบขับขี่  ..ชนิดที่สอบเอานะครับ   อิอิ..ชนิดซื้อ  เดี๋ยวจะเกิดปัญหากับ ตร จร  ครับ  เผอิญ ไปดูข่าวใน นสพ แนวหน้า  เขานำคลิป จาก ยูทูป  ที่เจ้าของรถ  นำไปลงแล้วเขียน ข้อความถึง เจ้าหน้าที่ ตร..ฟ้องใน พฤติกรรม ที่ไม่เหมาะสม ของเจ้าหน้าที่ บ้านเมืองที่กินเงิน ภาษีประชาชน...ดูไปดูมา  กลับเห็นความฉลาด และ การรักษาผลประโยชน์ ของเจ้าของรถ เจ้าของคลิป  นี้ จริงๆ..ขอให้อยู่ในประเทศนี้  แล้วรวย  นะครับ...เพราะ จะได้เป็นเจ้าของ ธุรกิจ คอกควาย อีกหนึ่งธุรกิจ ...อิอิ...ดังนั้น เพื่อไม่ให้เสียเวลา  ขอมอบ ..คxxx(กระบือ)ให้ไปอีกหนึ่งตัว....สุดยอด  จบข่าว  :D :D :D :D :D :D
ปล มาชมคลิปนี้กันเลย   จร้าาาาาา ...

<a href="http://www.youtube.com/v/IROHbvXuR1Q" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/IROHbvXuR1Q</a>

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 04:28:09 AM »
เมื่อวาน เราได้ชมการทำงานของ ตร ไปแล้ว....เห็นแล้วก็อุ่นใจกับ ตร ทีดีๆ..เพราะขณะนี้ กทม...บางจุดเป็น พท อันตราย...ไปแล้ว   และกำลังจะเข้าโค้งสุดท้าย  ของ สองกลุ่มที่ ต่างฝ่ายก็คิดว่าตัวเองถูก....ดังนั้นเราจะชมปรากฏการณ์ ...การสมดุลย์ทางธรรมชาติ...ในเร็วๆนี้....หมอดู อีที พม่า..เคยบอกไว้ว่า...มันจะหายไปเลย...ลองรอชมตอนต่อไป....เฮ้อ.....ถ้าไม่ปล่อยวาง ดังคำของพุทธองค์แล้ว...มันก็คงเป็นไปครับพี่น้อง...ท่านเห็นมาก่อนแล้วจึงได้สอนสั่งให้หลุดพ้น....ถ้ายังก็คงเป็น อาหารของ เต่านินจา   จร้าาาาา
..มาวันนี้...เห็นภาพ จาก นสพ เดลินิวส์...ขอปรบมือให้    การทำหน้าที่ของ ตร ของ สน บางซื่อ  ครับ  สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล...ดารา  หรือ คิดว่าตัวเองเป็นดาราของเรา หาที่ทำตัวดีเป็น ตัวอย่างให้เยวชนเดี๋ยวยากครับ...ดูจากรายการนี้ก็พอ  เฮ้อ
...ที่กร่างในคลิป  เมื่อวานได้ข่าวว่า ไปขอขมา ตร คนนั้นแล้วครับ...ไม่แน่ใจว่าตอนไปนะ ใช้บริการ ปิ๊ป   อะเป่า   อิอิ....คงจำไปชั่วลูกชั่วหลาน  ได้ข่าว รถที่ว่านั้น เบนซ์ ป้ายเเดง...ด้วย   เสียรถหมดเลย  กลุ้ม
"เอ๋ เชิญยิ้ม" ตลกไม่ออก ถูกตำรวจตั้งด่านตรวจค้น จับกุมข้อหาพกพาอาวุธปืน ผิด พ.ร.บ. ความมั่นคง เจ้าตัวครวญปืนของเพื่อนฝากไว้

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 08:41:32 AM »
ยังเป็นการ ชม ตร อยู่ครับ..ข่าว จาก นสพ เดลินิวส์....ตร ยิง คนร้ายตาล ในศาล...นี่ก็ พก ปืนไปในที่เขาห้าม...แต่ว่ายังไม่ ปืนเป็นของเพื่อน...อิอิ   น้อง ตร หญิง  คงเชื่อหรอก  อิอิ    ดูมาดถือปืนละกัน....สุดยอด
...จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ตำรวจแคนาดายิงชายพกอาวุธเสียชีวิต 1 ศพในห้องพิจารณาคดีของศาลชานเมืองโทรอนโตเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา หลังชายผู้นี้บุกเข้าในศาลและยิงตำรวจบาดเจ็บไป 1 คน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2014, 08:43:25 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »