ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตลูกจ้าง  (อ่าน 18467 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
Re: ชีวิตลูกจ้าง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 02:56:19 PM »
ไม้อ่อนดัดง่าย ไม้แก่ดัดยากค่ะ
หยั่งงี้ต้องใช้ไม้ตาย
อืมมม...แต่ว่าคนเค้าเสน่ห์แรงงงงอ่ะ ยังไม่นับคารมเหลือร้ายอีก
ก็งี้แหละครับ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:59:54 AM »
หลายท่าน อิจฉา ท่านconstantine นะครับ...อะไรจะปานนั้น  อิอิ(ไข่เขียว  )    จบข่าว

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:24:28 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน...
ก่อนอื่นผมต้องขอแก้ต่างก่อนครับท่านjubuท่านแนะนำอะไรมาผมก็นำไปใช้ได้ประโยนช์ครับพี่ๆทุกท่านเลยบางอย่างผมไม่เคยรู้ผมก็ได้รู้จากที่แหละ...ท่านoraoraก็เป็นที่ปรึกษาทางใจตั้งหลายครั้ง  อาจจะซนไปบ้างบางโอกาสเขาก็ฟาดผมที่หลังไมค์อย่างแรง...จะโทษผมคนเดียวก็ไม่ได้น่ะครับเพราะท่านadulmr เป็นคนสอนผมมาวิทยายุทธเหยียบเมฆไร้เงา สาวรักสาวหลง..อิอิอิ...ท่านอินทะเนียร์น้อยอีกคนคอยดันอย่างเดียว กลัวหลุด...

ปล.กล้วยน้ำว้าหมักน้ำผึ้งเนี้ยของเขาดีจริงๆเน้อะ หุหุหุ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:34:51 AM »
ว้าว...ต้องขออภัย ท่านconstantine...อาจมีการเผลอตัว ไป มั่ง  อิอิ  ...(มันจะหลุด ง่ะ่ อะไรหลุด ละจ๊ะ  ..เนท อะ๋..(รอดไป  )   อิอิิ)  ...ท่านjubu ขอเรานี่  เชื่อขนมกินได้เลยครับขอบอก (หวยยังถูกเลย อะ)  ....รู้นะคิดอะไรอยู่ ..ระวังเหอะ...(จะได้ไป..เขียวไข่xx(กา)กันมั่งแหละ )...จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:14:21 AM »
...จะโทษผมคนเดียวก็ไม่ได้น่ะครับเพราะท่านadulmr เป็นคนสอนผมมาวิทยายุทธเหยียบเมฆไร้เงา สาวรักสาวหลง..อิอิอิ...ท่านอินทะเนียร์น้อยอีกคนคอยดันอย่างเดียว กลัวหลุด...

ผมไม่เกี่ยวอะไรด้วยนา ท่านสารวัตร jubu
ต้องสอบสวนให้รอบคอบนะครับ

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:41:50 AM »
อ้าว เริ่มตั้งแต่jubuสมัครสมาชิกแล้วเข้ามาเว็บบอร์ดตั้งกะสมัยที่ท่านคอนฯยังอยู่ALG jubuก็เข้าใจมาโดยตลอดว่าท่านคอนฯกับท่านoraoraเป็นคู่รักกัน จนถึงขั้นขุดทองจะหอบกลับมาหมายหมั้นสาวคนรัก ท่านจอมยุทธทั้งสำนักก็ยังเข้าใจว่าเป็นท่านoraora และยังพากันแซวว่าจะเอาทองไปเก็บไว้ที่ใด แต่ครั้นพอกลับมาเมืองไทยจริงๆท่านคอนฯกลับไปตกร่องปล่องชิ้นกับสาวอื่น แล้วยังหลังไมค์กับท่านoraoraอยู่ ???? อ้าวงง อย่างนี้ท่านoraoraต้องออกมาแก้ข่าวซะแล้ว ท่านคอนฯทำอย่างนี้ต้องเฆี่ยนให้หลังลายจิงเป่า  ::) ::) :D
  ปล.ขำขำนะท่านoraora

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:00:42 AM »
จริงครับ...ท่านjubu  สมาชิกผู้ทรงเกียรติ ของสำนักฯ เชียร์กันเต็มที่ครับ.. สับขาหลอก แบบนี้..เฮ้อ   เศร้า ..แต่ แดจังกึม ของสำนักฯเรามีกำลังใจดีมากครับ   สมกับเป็นจอมยุทธ์หญิงแห่งสำนักไทยเอ็นโซฯ ...ขอเป็นกำใจให้นะครับ.....จบข่าว ;D ;D ;D ;D

<a href="http://www.youtube.com/v/1Wn-WE6pSrk?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/1Wn-WE6pSrk?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 07:34:28 AM »
สวัสดีค่ะท่านjubu ท่านอินทะเนียร์น้อย ท่านอดุลย์

จากที่อ่านข้อความข้างล่างมา..คงต้องแก้ไขความเข้าใจอย่างที่ท่านjubuว่ามาค่ะ

ต้องขออนุญาตท่านconstantine ที่ต้องกล่าวถึงท่านในบางส่วน

สรุปคือ ท่านconstantine ท่านปรึกษาเรื่องความรักของท่านค่ะ (เลือกไม่ถูกระหว่างสาว 2 ท่าน) และเรื่องงาน มาก็เท่านั้นค่ะ....  :) :)
และการที่ท่านconstantine เขียนมาไม่มีการขยายความหรือสั้นๆๆ เป็นเหตุให้ท่านๆๆ เข้าใจผิด
อันนี้ท่านconstantine จะเขียนอะไรต้องอย่าสั้นเกินหรือเขียนให้มองเป็น 2 มุมไม่ชัด...ไปทำให้ท่านๆๆเข้าใจผิดๆๆ เกิดความเสียหายนะค่ะ  >:( >:(

ก่อนหน้านั้นจะมีกองเชียร์มากมาย..ก็ต้องขอบคุณค่ะ (ท่านอินทะเนียร์)
แต่มิตรภาพที่ได้เพื่อนเพิ่มขึ้นมาอีกเป็นสิ่งที่ดีมากกว่าค่ะ และที่สำคัญมิตรภาพที่ได้จากเพื่อนๆชาวเวปไทยเอ็นฯทุกท่าน

oraora

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2012, 07:43:43 AM โดย oraora »

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 08:02:36 PM »
สวัสดีครับ ท่านorawan
ได้อ่าน แถลงการแล้ว...ขอคารวะ ในน้ำของท่านครับ จิตสาธารณะ แท้  ...สุดยอด   
...ท่านjubu  ครับ  ติวเข้ม สมการรัก ให้ใครบางคนด้วยครับ   ..เริ่มสับสนใน ค่าx  แล้วครับ  อิอิ   
...ขอให้กำลังใจทุกท่านนะครับ  สู้ๆ   ...แต่ก้ออิจฉา ใครบางท่านได้อยู่ห่างๆ น้องเหี่ยว ..เป็นเืดือน  เฮ้อ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D
ปล ท่าน อดุลย์ ครับ ปิ๊บอีกแล้ว  อิอิ  .

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 11:48:24 AM »
ว2 ว8 ครับ

x= k (mc2 - 0.846y4 + 0.0041z3 - 2.338g)
เผอิญว่าสมการมันค่อนข้างจะยุ่งเหยิงไปหน่อย ส่วนค่าคงที่ก็ไม่ค่อยชัดเจน
ทำเอาพี่ป้าน้าอาและคนข้างบ้าน ต่างคำนวณค่า x กันไปคนละทิศคนละทาง

แต่ท้ายที่สุดแล้ว เรื่องราวก็จบลงไปตามสคริปของนิยายที่ดี
"......เจ้าชายรูปงามก็ได้จุมพิตเจ้าหญิงอย่างดูดดื่ม
และทั้งสองก็ได้ครองคู่กันอย่างหวานชื่นและมีความสุขตราบนานเท่านาน"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 11:51:14 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 09:20:23 AM »
โอ้โห..ท่าน อดุลย์ .มันไม่ใช่แค่ ตัว X  อย่างเดียวหรอกเหรอ.. มีทั้ง mc ยกกำลังสองอีกด้วย..ว้าว( เร็วๆ  แรงๆ)...นึกเเล้วเชียว...คงไปนึกถึง เรต x กัน กระมัง  อิอิ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 09:33:15 AM »

:D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 08:24:40 PM »
ดอกเห็ด...สวยเพชรฆาต  ..จบข่าว ;D ;D ;D ;D
ปล หัวเห็ด ชอบอะ..แกงเห็ด หรอย  อิอิ   

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 05:48:40 PM »
สู้ต่อไปทาเคชิ