ผู้เขียน หัวข้อ: แหวนแต่งงานสำหรับวิศวกร  (อ่าน 20887 ครั้ง)

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
Re: แหวนแต่งงานสำหรับวิศวกร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 07:32:50 AM »
อะแฮ่ม...อย่าพาดพิงจอมยุทธฆญิงคนเก่งของเรานะจ๊ะ..ท่านผู้ทรงเกียรติ์...ขณะนี้ได้ข่าวว่าจอมยุทธหญิงของเรากำลังสบายใจกับออกรอบใน ตปท  อยู่  อิอิ..จะรอชมภาพเด็ดๆเมนูหร่อยๆๆๆ  อยู่ จร้าาาาา...

ท่านอิน ไปปลายเดือนคะ แต่ช่วงนี้ไปตจว.คะ
เมนูอาหารจะเอามาให้ชมเรื่อยๆนะคะ ให้ได้ทราบกันว่าบ้านเรา เมืองไทยอาหารอร่อยสุดๆๆ  รำแต้ๆๆ แซบอีหลี และร่อยยังอู้.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2013, 07:53:11 AM โดย oraora »

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 05:38:21 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่าน orawan
แรกๆก็มาในคาบเก้าอี้นวดก่อน....แต่ไม่ทราบว่าใครจะได้นั่งก่อนกันครับ  อิอิอิ (สม กางคืน มัวแต่ นั่งส่องพระ   อิอิ)
..ท่าน orawan อย่าลืม ภาพเทห์ ๆของ ทีมงานด้วยนะครับ..ให้ใครบางคนแถวนี้ รัญจวนใจเล่นๆ   อิอิ....น่าอิจฉา จัง .โกอินเตอร์....ช่วงนี้ เด็กดื้อเกาหลีเหนือ เงียบแล้วครับ...คง สบายใจหายห่วงครับ...จะรอชมถาพนะครับ...ขอให้เดินทางปลอดภัย และไปทีไหนก็ขอให้ สนุกทุกที่   ...(ยกเว้นแถวสะพาน โปรดระวัง ของหล่น    อิอิ )   จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 06:39:58 PM »
ขอให้เดินทางปลอดภัย และไปทีไหนก็ขอให้ สนุกทุกที่   ...(ยกเว้นแถวสะพาน โปรดระวัง ของหล่น    อิอิ )   จบข่าว...     
พึ่งเข้ามาอ่านครับต้องขอใช้สิทธิถูกพาดพิงคนทำสะพานอย่างผมขอรับรองว่าปลอดภัยด้วยว่าการทำงานของเรามีมาตรฐานสะพานแห่งนี้จะอยู่ไปจนชั่วลุกหลานของเราแน่นอน งานนี้ไม่มีการลักไก่เพราะผมจะไม่ยอมให้เกิดขึ้นเด็ดขาด...ไม่ใช่ว่าสร้างเสร็จคนทำไม่กล้าเอารถมาวิ่งเพราะลักไกเอาใว้จะพังลงมาเมื่อไหร่ก็ไม่รู้...ผมบอกซุปฯและโพร์แมนทุกคนว่าเราต้องทำงานให้ได้มาตรฐานห้ามลักไก่เด็ดขาดติดขัดตรงใหนให้มาบอก...ญี่ปุ่นสั่งอย่าพึ่งเชื่อมันสร้างเสร็จก็หิ้วกระเป๋ากลับบ้าน ถ้าทำไม่ดีหายนะก็อยู่กับเราไปจนรุ่นลูกหลานรอวันถล่ม...ถ้าทำดีเราก็คุยได้ยันลูกบวชอิอิอิ.....สรุปว่าสะพานแห่งนี้ท่านoraoraและทุกท่านผ่านได้ครับ ยังสร้างไม่เสร็จก็ผ่านได้ :P :P :P

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 08:59:43 PM »
สงสัยต้องแวะไปดูสะพานท่านคอนแล้วละมั่งท่านอิน :) :)

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 02:42:42 AM »
ไปด้วย ไปด้วย ๆ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 09:24:42 AM »
เจ้าภาพ ..งานเข้าแล้ว....หน่วยเคลื่อนที่เร็ว...เจาะลึก   .ขอภาพออนไลน์ จร้าาาาา....เอาแบบเทห์ๆนะจ๊ะ  อิอิ      ..คราวนี้ แหละ ท่าน อดุลย์ ได้เห็น ขุนแผนชนิด ..HD กลางแม่น้ำเจ้าพระยา..ว้าว    จบข่าว :D :D :D :D
ปล จะรอ ชม และ ฟังข่าว  จร้าาาาา

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:51:03 AM »
พึ่งเข้ามาอ่านครับต้องขอใช้สิทธิถูกพาดพิงคนทำสะพานอย่างผมขอรับรองว่าปลอดภัยด้วยว่าการทำงานของเรามีมาตรฐานสะพานแห่งนี้จะอยู่ไปจนชั่วลุกหลานของเราแน่นอน งานนี้ไม่มีการลักไก่เพราะผมจะไม่ยอมให้เกิดขึ้นเด็ดขาด...ไม่ใช่ว่าสร้างเสร็จคนทำไม่กล้าเอารถมาวิ่งเพราะลักไกเอาใว้จะพังลงมาเมื่อไหร่ก็ไม่รู้...ผมบอกซุปฯและโพร์แมนทุกคนว่าเราต้องทำงานให้ได้มาตรฐานห้ามลักไก่เด็ดขาดติดขัดตรงใหนให้มาบอก...ญี่ปุ่นสั่งอย่าพึ่งเชื่อมันสร้างเสร็จก็หิ้วกระเป๋ากลับบ้าน ถ้าทำไม่ดีหายนะก็อยู่กับเราไปจนรุ่นลูกหลานรอวันถล่ม...ถ้าทำดีเราก็คุยได้ยันลูกบวชอิอิอิ.....สรุปว่าสะพานแห่งนี้ท่านoraoraและทุกท่านผ่านได้ครับ ยังสร้างไม่เสร็จก็ผ่านได้ :P :P :P
ว2ว8
เชื่อมือครับ
แข็งแกร่ง ทนทาน นานจนคุณลืม(ว่าสร้างตั้งแต่เมื่อไหร่)
เรื่องสะพานนี่แนวถนัดของท่าน constantine เค้าล่ะ
ลุยมาหมดทั้งสะพานลอยรถข้าม สะพานข้ามแม่น้ำ สะพานข้ามคลอง สะพานข้ามทะเลทราย
ไม่เว้นแม้กระทั่งสะพานรัก...อะจึ๋ยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2013, 07:54:37 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 08:59:34 AM »
ยั่งงัย..ให้ ห่าง หน้าผา  หน่อยนะครับ ..อิอิ....(น่า อัด ตัวปัญหา จริง ..หนีแบบไร้ความรับผิดชอบ  จริงๆๆ  เฮ้อ)..สงสารน้อง เอวลอย  จัง  ..มาแถวสะพานมั่งก็ได้นะจ๊ะ....อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D

CCTV: Woman Throws Love Rival Off A CLIFF [ORIGINAL]

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 09:41:37 AM »
น่าภูมิใจโยธาทั้งนั้นน้องเขามาเยี่ยมชมไซร์งานก่อสร้างสะพานนนทบุรี1

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:16:59 AM »
สวัสดีครับ ท่านconstantine
 ก่อนอื่น ต้องขอปรบมือให้ ท่าน...ที่เป็นพี่ๆที่ใจดีส่งเสริมรุ่นน้องๆในวิชาชีพที่สร้างสรรค์สังคม...น้องๆคนเก่งเหล่านี้ จาก U ไหนครับ ท่าน  บอกมาได้เลยครับ จะได้เป็นปลื้มถึง สังกัด ..เก่งและน่ารัก เเบบนี้ พี่ อินทะเนียร์น้อย ขอปรบมือให้เช่นกัน   สุดยอด
..ขอบอกตามตรงๆว่า...เป็นภาพที่เห็นแล้ว มีความ สดชื่น อย่างบอกไม่ถูก ..โม้ไปเป่า..เป่าจร้าาาา....เอาจะบอกให้ก็ได้...เราจะเห็นว่า น้องๆ ว่าที่วิศวกร หญิง ทุกท่าน..ยิ้มและ โพสท่า  สุดเทห์ ทุกท่านเลย ดูให้ดีๆนะครับ ..ทุกท่านจริงงง...เย๊ย   ยกเว้น ท่าน สุภาพบุรุษ..เเว่นดำยืนข้าง หลัง  ..ไม่ว่ากัน ดูท่านแล้ว ท่านคงเป็น อาจารย์ ครับ...จริงครับ อาจารย์ต้องวางมาดเข็ม..เเต่ใจดีนะครับ อาจารย์  (เขตปลอด F  อะ  ...สุดยอด  )...ส่วนท่าน constantine  ...คงเป็นคนถ่ายนะ..ว่าว่างๆเอามาลงให้ จอมยุทธ์ ได้เฮ มั่งนะจ๊ะ   อิอิ
...พี่อินทะเนียร์น้อย..ขอให้กำลังใจน้อง คนเก่ง ทุกท่าน .ขอให้ เรียบจบ และ เป็นที่พึ่งของ ครอบครัว ทุกท่าน . ขอให้นวยๆๆๆๆ...รวยความรักด้วยนะจ๊ะ    จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล พี่อินทะเนียร์น้อย....มี คลิปเพลง(เคยเอามาลงในกระทู้หลายครั้งแล้ว) หากินมาให้ชมและฟัง เพื่อ บรรยากาศ แห่งการ เยี่ยมชม ดูงาน บนสะพาน ที่กล่าวได้ว่า...เคยไป เยี่ยว  เย๊ย  เหยีบ มาก่อนใครแล้ว (เพราะตอนเสร็จแล้ว คงไม่มีโอกาสแบบนี้ จร้าาาา)

Trust me, i'm an engineer !

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 04:53:15 PM »
ชะเอิงเงิงเงย
ถามย้ำเพื่อความแน่ใจ
ท่าน constantine ครับ ที่เห็นในรูปน่ะ
ช่วยบอกผมหน่อยซิว่า แน่ใจนะว่าวิดวะโยธาทั้งเซ็ต
อ้าว แล้วผู้ชายดันหายไปไหนกันหมด
หรือว่าชายหนุ่มต่างพากันไปเรียนอักษรศาสตร์ หรือว่านิเทศศาสตร์กันหมด
ปล่อยให้สาวๆมาเป็นวิศวกรโยธา
โอ้ว หยั่งงี้มันยอดมากเลยจอร์จ
ท่านอินทะเนียร์น้อย รีบส่งใบสมัครสมาชิกพรรครักสยาม / วิศวกรไทย โดยด่วน
จะรับตำแหน่งเลขาธิการพรรค เลขานุการพรรค หรือตำแหน่งอื่นๆ อะไรก็ลองพิจารณาครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:42:38 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์
แหม่ เห็น..น้อง วิศวกรในอนาคตแล้ว ปลื้มครับ....ตอบแทน ท่านอาวุโส แห่งสะพานรักนนทบุรี(ที่บอกว่า สะพานรัก นั้นหมายถึง ทีมงานมีความรักและสามัคคี กัน ดูได้จากรอยยิ้ม น้องๆ..สวย และ น่ารัก กัน ถ้วนหน้า อิอิ) ...ใช่ครับ ท่าน อดุลย์..น้องๆ ที่น่ารักในเสื้อช๊อบ (พยามโฟกัส อยู่ว่า...หน้าอกเสื้อนั้น  U  ใด  อิอิ)..นี้ทั้งหมดคือ .ว่าที่วิศวกรโยธา ของประเทศนี้ตัวจริง     จร้าาาา....ขอชื่นชม   ..สุดยอด
..ว่าแต่ พี่ที่ใจดี ยังไม่มา แจมเยยยย..วันนี้   ฮือ   ๆๆๆๆ....อยากรู้ว่า...น้องๆคนเก่ง เรียนอยู่ที่ใด    อะ ...
..เป็นจริงครับ ท่าน อดุลย์...หาก พรรควิศวกรไทย หรือ พรรครักสยาม...กำเนิดขึ้นจริงๆแล้ว...ต้องไม่ลืม น้องๆพี่ๆ  เหล่านี้ต้องช่วยกัน ..พาวิศวกรคนเก่งของแผ่นดิน..เข้า สภา เพื่อ..ปวงชน ชาวไทย....เพราะ นับแต่นี้ต่อไป ...วิศวกร จะต้องมีบทบาทให้กับประเทศนี้...เพราะ..โครงการต่างๆที่มีเงินจำนวนมหาศาล..ที่เรากู้มา..เป็นงานเกี่ยวกับ ด้านวิศวกรรมเป็นส่วนใหญ่...แล้วจะลืม ..บิดาแท้ๆของ งานนี้ไปได้ยั่งงัยครับ พี่น้อง    เย้    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

23-3-56 ข่าวเที่ยงDNN เพื่อไทย ยันกู้ 2 ล้านล้าน ยกระดับประเทศ

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 07:50:54 PM »
5555...ซูมอย่างไรก็ดูไม่ออกใช่ไหมครับท่านอินนี่นศ.มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์สาขาโยธาหลักสูตรอินเตอร์หญิง70ชาย10คนเข้ามาเยี่ยมชมไซร์งานที่นนทบุรี1ครับ ไซร์งานผมเนี้ยหัวกะไดไม่แห้งเลยครับวันก่อนก็รับเจ้าหน้าที่ฑูตญี่ปุ่นและไจก้า30คน. ปล.เมื่อก่อนยังขึ้นจากใต้น้ำคนไม่สนใจตอนนี้โผล่กลางน้ำมีแต่หน่วยงานสนใจมาเยี่ยมชม :P ;D 8)

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:15:24 AM »
ขอขอบคุณ ท่านconstantineในคำเฉลย....ขอปรบมือให้ ว่าที่วิศวกร..จากลูกโดม คนเก่งครับ...สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล อีก2ปีครับ อาจารย์...8 ปี น่าจะเป็น รถไฟฟ้าความเร็วสูงครับ หรือ รบ อยู่ 2 สมัย ครับ  อิอิ

วิศวะ มธ. เตรียมภาษารับอาเซียน

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:58:28 AM »
อีกนิดครับ
น้องๆที่มาเยี่ยมท่าน constantine ที่เห็นในรูปน่ะ
หมวกนิรภัยที่ทุกคนสวม
ไม่ทราบว่าสายรัดคางไปซ่อนเสียที่ไหน ไยถึงไม่สวมใส่ให้มันเรียบร้อยรัดกุม
ปล่อยไว้งี้ เดี๋ยว safety woman ประจำบอร์ด คือ น้อง jubu มาเห็นรูปนี้เข้าล่ะก้อ
จะโดนเอ็ดเอานะนา ท่าน constantine