ผู้เขียน หัวข้อ: หอยแดง  (อ่าน 17671 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
Re: หอยแดง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 08:27:12 AM »
เอ้อ พูดถึงเรื่องหอยกันแล้ว
นับว่าโชคดีนะครับ ที่ท่าน constantine หนุ่มเสน่ห์แรงของพวกเรา ได้ย้ายออกจากระยองมาแล้ว
ไม่งั้นผมคงอดเป็นห่วงไม่ได้ว่า ท่านอาจจะไปบริโภคหอยปนเปื้อนน้ำมันรั่วแถวเกาะเสม็ด
อาจจะทำให้ท้องเสียหรือสมรรถภาพบางอย่างถดถอยลงไปได้

ส่วนยอดฝีมือท่านใดที่ยังคงท่องยุทธภพอยู่แถบระยอง ก็ระมัดระวังเรื่องนี้ให้ดีนะครับ
หากไปเจอหอยตัวใดที่มีสีหมองคล้ำขุ่นมัว หรือเลอะเป็นคราบ ขยุกขยุยผิดธรรมชาติ พึงหลีกหนีไปให้ไกล
ด้วยความปรารถนาดีจากประธานชมรมหอยฯ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 08:52:08 AM »
ระยอง.....เป็นจังหวัด ...ที่หลายท่านใน สายวิชาชีพ ..ด้าน อุตฯใฝ่ฝันที่อยากจะไป ทำงานที่นั่น...เพราะเป็นที่มี นิคมอุตฯที่ใหญ่ที่สุดของประเทศ...หลากหลายสาขาวิชา และรายได้ เป็นกอบเป็นกำ....การทำงานมีมาตรฐานของ ลูกจ้างอาชีพ...จริงๆครับ  เช่นทำงาน 5วัน ...ทำงานตามมาตรฐานของกรมแรงงานอย่างเคร่งคัด ...ประเภทที่ทำงานกัน หามรุ่งหามค่ำไม่เคยเห็น เพราะ เขาถือว่า คุณภาพชีวิตของพนักงานเป็นที่หนึ่ง ครับ...ดังนั้นใครจะไปรับเหมางานที่นั่น โปรดระวังการทำงาน เกินเวลา...เกิน กม กำหนดโปรดระวัง..มีผู้รับเหมา ประเภท เถ้าแก่ แรงงานพม่า เจ๊งไปไปหลายราย..อิอิ  เอาง่ายๆละกัน ก่อน จะเข้าทำงานได้ ต้อง  อบเซฟตี้   จนเหงา  อะ   อิอิ(สอบไม่ผ่านไล่ออกไม่ให้ทำงาน  ว้าว)
  ดังนั้น สิ่งที่ท่าน อดุลย์ เป็นห่วงนั้น  ...หายห่วงครับ   ยกเว้น  ...หอยเล่นของ   อิอิ....ขาว อวบ กลายเป็น ดำสนิท  ว้าว...หอย เน่าจร้าาาาา     อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 01:06:01 PM »
สวัสดีครับทุกท่านห่างหายไปพอสมควร..พูดถึงอาการเลียเพื่อนเคยถามผมว่ามึงเคยเลียเจ้านายมั้ยว่ะ...ผมตอบ หุ อย่าว่าแต่เลียเลยดูดกูก็ทำมาแล้วเพื่อนผมอึ้งไปเลย..วิธีการดูดยังไงนั้นผมจะอธิบายในภายหลังครับ   คุยกันเรื่องหอยดีกว่า

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 09:26:01 AM »
ว2 ว8ครับ ...ท่าน constantine.....เสียวแทน เจ้านายจัง...ดูดและเลีย   ว้าว   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล อย่าลืม ถ่ายทอกวรยุทธแห่งการ ดูด มั่งนะครับ  อาจเป็นกระทู้ยอดฮิต แซงกล้วยน้ำว้าหมักของ ท่าน อดุลย์ จร้าาาาา     อิอิๆๆๆ

*Us*

chimpanzees Kissing & Biting lips

Creedence Clearwater Revival: Have You Ever Seen The Rain?

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 02:35:38 PM »
ต้องขอย้อนอดีตดึงกระทู้อันนี้ขึ้นมาอีกครั้งครับ ท่านผู้ชม
คือ ได้มีท่านผู้มีเกียรติ ได้ส่ง sms ถามผมว่า
หอยชนิดนี้ นอกจากเอาไปแกงแล้ว ยังทำกับข้าวแบบใดได้อีก

อืม สงสัยท่านผู้ถาม คงไม่ถนัดในการดูดหอย
เพราะถ้าเป็นแกงคั่วหอยหลักไก่ล่ะก้อ เราต้องกินโดยใช้วิธีดูดเท่านั้น
ถ้างั้น ผมขอแนะนำอีกหนึ่งเมนู
ซึ่งไม่ต้องใช้วิธีดูดครับ ท่านผู้ชม
แต่รสชาติสะเด่าทรวงพอกัน

นั่นก็คือ "ผัดขี้เมาพริกไทยอ่อน"
เมนูนี้กินแล้วเรียกเหงื่อได้ดีนักแล
แต่เราจะไม่เอาหอยไปผัดทั้งเปลือกนะครับ
คือว่า เมื่อได้หอยหลักไก่ตัวเป็น ๆ มาแล้ว
เราต้องใช้อาวุธหนัก เช่น ค้อน หรือสันขวาน หรือสากก็พอไหว
นำอาวุธที่ว่านั่น ไปทุบเปลือกหอยให้แตกออก
แล้วล้างน้ำเอาเฉพาะส่วนเนื้อหอยนำมาผัดขี้เมาพริกไทยอ่อน

จะกินเป็นกับข้าว หรือว่าจะแกล้มเหล้าเบียร์สาโท ก็แล้วแต่ศรัทธาครับ

คำเตือน การดื่มสุราเป็นสาเหตุให้เกิดการทะเลาะวิวาท
ห้ามดื่มเกินวันละ 2 ขวด
เด็กและสตรีมีครรภ์ควรปรึกษาแพทย์ก่อน

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:24:10 AM »
ต้องขอขอบคุณ ทั้งคน ถามและคนตอบนะครับ  พี่น้อง  เราได้เมนูเด็ดของหอยมาอีกแล้ว...หนึ่งเมนูครับ  ...เป็นความหวังในปีม้านี้จริงๆที่ ท่านที่เคยบรรเลงหอย ที่มีไว้ในครอบครอง ได้มาตั้งเเต่ เป็นหอยเเดงจนขณะนี้ เป็นหอยดำไปแล้ว(เหียวด้วยเป่า น้า  ไม่ใช่ปัญหา  ปัญหาคือมันไม่รสชาด  จร้าาาาา...อิอิ)  .ได้สูตรเด็ดจากท่านอดุลย์ .. สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 06:34:55 AM »
สุราษฎร์ธานี..เมืองร้อยเกาะ เงาะอร่อย หอยใหญ่ ไข่แดง แหล่งธรรมะ....สุดยอด    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/US1zkTjUShc" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/US1zkTjUShc</a>

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 08:40:44 AM »
บางท่านอาจจะจำสับสนครับ ท่านประธาน
กลายไปเป็น
..... หอยแดง ไข่ใหญ่ .....

แบบนั้นผมว่ามันจะยุ่งกันใหญ่นา

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 06:37:24 AM »
ราคาตกครับ ท่านอดุลย์...อิอิ  อันที่จริงเค้าต้องการ อันที่อยู่ข้างๆนะใหญ่ครับ  อิอิ(อะไรข้างๆๆ..น่าเกลียดออก.อินทะเนียร์น้อย ..แหม่คิดไปไกลเชียวน้องเสื้อลาย...ก้อรังไข่ไงละจ๊ะ   อิอิๆๆๆ..อ๋อเหรอ ..คิดว่านั่น...  ฮิฮิๆๆๆๆๆๆๆ   ..เย๊ย )  จบข่าว : :D :D :D :D