ผู้เขียน หัวข้อ: ตลกฝรั่ง  (อ่าน 79369 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ตลกฝรั่ง
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 04:54:07 AM »
เห็นภาพนี้ เห็นแล้วน้ำตาไหล ซึ้งใจในความรัก ของน้องหมา  ครับ....ขอปรบมือให้น้องหมาครับ  สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 02:48:54 PM »
ท่านอิน...มันเหมือนน้องโมจิหมาเราเลย....
หนวดมันเป็นสีขาวเหมือนกัน มันเริ่มแก่...
เห็นแล้วคิดถึงน้องโมจิ ลาบาดอร์ติ่งต๋องของแม่เรา 5555

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 04:24:03 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan
จิตใจที่เอื้ออาทรต่อเพือนร่วมโลกของท่านยังงดงามเหมือนเดิมนะครับ ..น่ารัก  นะครับ พี่น้อง   จริงๆแล้วน้องดำ ไม่ได้รัก รักพี่ดำ เพราะเห็นว่า สีผิวเหมือนกันหรอกนะครับ ท่าน orawan....เค้าเป็นน้องหมา ฮีโร่  แบบคนบ้านเราขณะนี้ บางคนแหละ   อิอิ   ขอนำวีรกรรม ของเขามาเล่าให้ฟังอีกนิดครับ  ใช่ครับ ยังนึกถึง หนูโมจิ ของคุณแม่ ท่าน orawan เหมือนกันว่า มันเคยเห็นที่ไหน  หนอ...นับว่าเป็นบุญของหนูโมจิ  ที่ได้มาใช้เวรกรรมในชาตินี้ของเขา กับครอบครัวที่ใจบุญนะครับ  ฝากความรักและห่วงใยไปยัง  หนูโมจิ  ด้วยนะครับ ท่านorawan
  สุนัขนับว่าเป็นสัตว์ เลี้ยงที่เขาใจเรมมากที่สุดนะครับ   หลายท่าน ชอบเลี้ยง ดีใจด้วย ได้ทั้งบุญได้ทั้งเพื่อนแท้   แบบเรื่องนี้ครับ   แต่ก็มี บางคนที่ไม่ใช่ชาวนา  ดันไปเลี้ยง ควาย เเทน...เฮ้อ  เลี้ยงผิดตัว เป่า...ควายเขาช่วยชาวนา ไว้ไถนา   ..นี่ดันเลี้ยงควาย ไว้ไถเงินส่วนรวม  ควาย พันธุ์ ไหนกันอยาก มีมั่ง  อิอิ  จบข่าว :D :D :D :D

Cecil Williams pets his guide dog Orlando in his hospital bed following a fall onto subway tracks from the platform in New York, USA. The blind 61-year-old Williams says he fainted while holding onto his black labrador who tried to save him from falling. Both escaped without serious injury.Picture: AP Photo/John Minchillo

Blind man who fell on subway tracks thanks guide dog, gets to keep him as pet

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 09:54:23 AM »
เราได้ดูเพื่อนแท้ไปแล้ว คราวนี้ มีของแท้ฝรั่งมาให้ชม แก้หนาวกันอีก  แต่ว่าสงสารบางคน ไม่ได้ใส่ชุดแบบนี้  ยังหนาว อิอิ    สู้ๆ (ทัวร์ ที่ราบสูง มัน หนาว  อะ  ..ราดเนิน อบอุ่น แท้ ..รักนะ จุ๊บๆๆ พ่อกำนั้น  อิอิ)  ..จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 10:44:56 PM »
กลุ่มนี้ ขอโอกาสบ้าง

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 05:01:56 AM »
ขอบคุณ ท่านssuebsakครัีบ  เห็นน้อง อึ๋ม  แล้ว ปีหน้าคงไม่ อดอยากปากแห้ง อีกต่อไแล้วนะครับ ไม่ชูชัน แต่ก็  เทห์ไปอีกแบบ  อิอิ   เชื่อว่า หลายท่าน ตรงสเป็ค   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ปล มากซะล้นเลย นะจ๊ะ   อิอิ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 07:06:03 AM »
ขอปลื้ม ส่งท้าย ปีเก่า รบ เก่า หน่อยนะครับ  พี่น้อง   บ้านเราใครบอกไม่เก่ง  เรานะเก่งทุกเรื่อง...ไม่ว่าวิชาการ วิชาเกิน ..หาได้ที่นี่ ...เอาง่ายๆ...ประธิปไตย ของเราก็ไม่เคยมีในโลกแบบเราครับ   ...ไล่กระจาย หนีกระเจิง...สุดยอดๆๆๆ    นักวิชาการ งง..อิอิ   ไม่ต้อง  งง  หรอกครับ  กฏทุกกฏ ย่อมมีข้อยกเว้น ...เเต่กฏทางวิทยาศาสตร์  ไม่มียกเว้นนะครับ  ..วิศวกรเลยกลายเป็นไม้บรรทัด งัย  ละจ๊ะ    อิอิ (ไม่รวย แต่ภูมิใจ อะ ไม้บรรทัดทอง  ..อิอิ)...น้องแหม่ มาเจ้า เต้าไทย หน่อยเป็นไง....มีหมดเเหละ  ที่นี่   อิอิ  จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ภาพ จาก นสพ แนวหน้า..ไม่บอกคงทราบนะครับ ว่า น้อง หน้าหวาน  ท่านนี้ คือ ใคร   อิอิ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 07:43:01 AM »
ชมอึ๋มและชูชันกันไปแล้ว คราวนี้ มาขำๆ ส่งท้าย กับ ภาษา สากลกันหน่อยครับ  พี่น้อง....เฮ้อ   มันไม่ใช่ภาษา บิดามารดา  นี่มันผิดกันได้ ทุกที่เลยนะครับ  จะเห็นว่า ป้ายเหล่านี้ ก็เขียนจากคนของประเทศ ที่น่าเชื่อถือได้ อยู่นะครับ มำมันผิดกันเเบบ  ขำแตก  ..ขนาดนี้ครับ...ใครบอกว่า พูดประกิต บ่อยๆนะ ลองมาดูป้ายเหล่าละกัน  อิอิ   (เอ..หรือ ว่าให้ไปเกิดใหม่ ที่ บ้าน พี่เเฮ่ม เลย ถึงจะดี....มีคนที่ไปเกิดที่นั้น มาเเล้ว  ...เเล้วเป็นไง...ดี และก็ ทำหน้า หล่อๆ  แบบ พี่ เเฮ่ม ด้วย อะ...อ๋อเหรอ...let it  be ...แปลว่าไร อินทะเนียร์น้อย...แปลว่า...ปล่อยมันไป ถูกเป่า น้อง ปู(สายหยุด)  ...เฮ้อ  โล่ง  (คิดว่า ช่าง xxx มัน     อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 07:44:17 AM »
ว่าไป หนูโมจิ  ...อิอิ 

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 07:45:24 AM »
นี่ไง น้องปู..ที่ โมจิ  บอก    อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2013, 07:52:46 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 08:50:03 AM »
ขำแตก ...ส่งท้ายปีจร้าาาาา....มีพรรคพวกส่งข้อความนี้ มาให้ หลาย คนมากๆ   ...คงด้วยความห่วงใย ที่จะ ไป xxxข้ามปี   ลองอ่านกันดู นะครับ พี่น้อง  เชื่อว่า หลายท่าน ได้รับแน่นอนครับ   เป็นความคิดของใครบางคนเท่านั้น ที่ขาด กม ร้องรับ  เย๊ย...หลักฐานรองรับ   เอ้า  อ่านกันเลย

คำเตือน!!
อย่าเข้าห้องน้ำคนเดียวในเวลา 23.59 ของวันที่ 31 ธ.ค.
เพราะว่า...กว่าจะออกมาจากห้องน้ำได้ อาจต้องรอถึงปีหน้า
(ถ้าไม่ส่งต่อ 9 คน ท่านอาจขำคนเดียว

เข้าไปอุจจาระนี่นะ ต้องเข้าไป สองคน  น่าจะขำคนที่คิดข้อความนี้ มามากกว่านะครับ  เฮ้อ   
เข้าไปสองคน นี่คนนึ่ง ขxx  อีกคนคอย ดมไม่ให้กลิ่นมันออก หรือไง  ....กลุ้ม

อย่างนี้ ขำกว่านะ เพ่ ...
คำเตือน!!
อย่าเข้าห้องนอนคนเดียวในเวลา 23.59 ของวันที่ 31 ธ.ค.
เพราะว่า..กว่าจะหดลงได้ อาจต้องรอถึงปีหน้า(เออ ถ้ามันไมหดลงได้ ให้ มันโด่ยั่งงั้นแหละ  คนผีทะเล   ให้มันเป็นปีแหละ ปีทั้งปี ไม่เห็น โด่ เร๊ยยยย  เบื่อ พวก ไม่รู้จัก กล้วยน้ำว้าหมัก ของ ท่าน อดุลย์  อิอิ แน่จริง อยู่อย่างงั้รแหละ   สม)
(ถ้าไม่ส่งต่อ 9 คน ท่านอาจเจอสากกะเบืออีเหี่ยวคนเดียว...ขำแตก  )
  จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ขอขอบคุณ ท่านjubu ที่พาพวกเราไปรู้จัก ผานี้ครับ   ใครที่ค้นพบผาใหม่มาบอกเพิ่มก็ได้นะครับ  ผาที่กำลังรอชม คือ ผา หxxบาน  ครับ(ขอเป็นเวอร์ชั่นใหม่นะจ๊ะ   อิอิ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2013, 08:51:35 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 11:07:39 AM »
หลาย ท่านคง ขำ อินทะเนียร์น้อย ส่งท้ายปีเป็นแน่....ขำแตก   ได้ไง ก็น้องปู ที่ว่านี่ น่าภูมิใจจะตาย ..คงเป็น อาหารไทย แน่นอน ไม่ต้มยำกุ้ง ก็ สัมตำปลาร้า  ชัวร์....จริงครับ  เราภูมิใจใน อาหารไทย   สุดยอด   แต่น้องปู(ขอ อภัยไม่ พาดพิง ใครบางคนนะครับ  อิอิ)....ภาษาประกิต อ่อนแอจร้าาาาา..(เอ้า มันเหมือนใครบางคนอีกหรือเป่า เนี๊ยะ   อิอิ    เป่านั่นเก่งกว่านี้   อิอิ)  เพราะคำว่า..POO= อุจจาระ(ขี้ มนุษย์)..เวร ไปทั้งเล้าเลยคราวนี้ พ่อกำนัน สู้ไหว เป่า   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล โมจิ กระซิบ ว่างั้นนะ     อิอิ

<a href="http://www.youtube.com/v/aikg6OP3jwU" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/aikg6OP3jwU</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2013, 11:18:33 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 08:26:48 AM »
แปลกๆๆ ต้อนรับ ปี ม้านะครับ...    ET  ของเรามาแย้วววววว  เสียดายน่าจะมาเมืองไทย เพราะว่าจะได้รับการปะแป้งแต่งการด้วย ผ้าหลากสี   มาผิดที่นะจ๊ะ  พี่ อีที   อิอิ     มองเเล้ว หรี่ตานะครับ  จะเห็นภาพปรากฏชัด  คล้ายๆหน้า ของ ET  ที่มุมบน อะครับ   แปลกแฮะ   อะไรมันก็เกิดได้   อย่าประมาท  ปีนี้ คนดีอยู่ได้ คนจัญไรไป  ไกลๆๆๆ...ว้าว   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 07:14:01 AM »
นี่เเหละที่เรียกว่า..เชิดสิงโต  ตัวจริง  ขอบอก  ว้าว  สุดยอด.....จบข่าว :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2014, 07:15:58 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:53:05 AM »
มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง  ได้มาจากเพื่อนส่งมาให้ ขำๆๆๆ..ปีใหม่นะครับ   เชื่อว่าหลายท่านอาจเคยอ่านแล้ว...สำหรับที่ท่านเพิ่งค้นพบ บทความดีๆแบบนี้ ก็เชิญ อ่านเลย จร้าาาาา   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล น่าจะเรียกว่า ตลกจีน  นะครับ   เอ ที่ไปนะคนไทยนี่หว่า...เอ้า ขำแตก พี่ไทย ละกัน   อิอิๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชายหนุ่มคนนึงเพิ่งไปเที่ยวประเทศจีนเป็นครั้งแรก(ประเทศที่ห้องน้ำแย่มาก )
วันนึงขณะเดินเล่นอยู่ในย่านชุมชน เกิดปวดท้องขึ้นมาอย่างกะทันหัน ไม่รู้จะทำอย่างไร พอดีไกด์พาลูกทัวร์เข้าไปทานอาหารกลางวันที่ร้านสุกี้ใกล้ๆ เข้าไปในร้านปรากฏว่าลูกค้าตรึม ไกด์มัวแต่ยุ่งกับการสั่งอาหาร เขาจึงลุกไปมองหาห้องนํ้าเอง หายังไงก็ไม่เจอ จึงวิ่งขึ้นไปชั้นสองปรากฏว่าชั้นสองกำลังปิดปรับปรุง เศษไม้กองระเกะระกะ ทันใดนั้นสายตาเหลือบไปเห็นห้องนํ้าพอดี ถึงแม้จะมีป้าย"ห้องนํ้าชำรุด"แปะไว้ที่ประตู ชายหนุ่มก็ไม่สน
พุ่งเข้าไปนั่งแล้วปล่อยเต็มสูบ หลังจากเสร็จธุระ ก็เดินลงมา แต่เอ๊ะ! ผู้คนหายไปไหนกันหมดวะเนี่ยะ ก็เมื่อกี้ยังนั่งกินกันเต็มร้านอยู่นี่หว่า ว่าแล้วก็ตะโกนเบาๆ
"เฮ้...มีใครอยู่รึเปล่าครับ!!!หายไปไหนกันหมด?"สักพักไกด์นำเที่ยวก็คลานออกมาจากใต้เคาน์เตอร์พร้อมกับพูดว่า
"แม่..ง เอ๊ย! เมื่อกี้มีขี้หล่นลงมาจากเพดานโดนพัดลมพอดีกระจายเต็มห้องเลย
คุณไม่โดนเหรอ..ไปอยู่ไหนมาน่ะ..โชคดีจริงๆ