ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าไปเรียนมันดีกว่า  (อ่าน 17286 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
อย่าไปเรียนมันดีกว่า
« เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 02:57:06 PM »
ดูเอาเถอะครับ
ขอเป็นสามคนแรกนะครับ

แต่ไม่เรียนแล้วอย่าเป็นแบบคนท้ายสุดนี่ก็แล้วกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2014, 02:59:06 PM โดย adulmr »

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
Re: อย่าไปเรียนมันดีกว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 06:51:19 AM »
ขอขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ที่อุตส่าห์ ไปค้นหาภาพที่มี คติ สอนใจคนในสังคมนี้ มาเสนอ กันอยู่บ่อยๆ...จริงแล้ว ท่าน อดุลย์ ไปหาเรื่องที่เราคิดว่าไม่สำคัญ   แต่กลับเป็นเรื่องที่สำคัญที่ผู้คนให้ความสนใจมากๆๆๆๆ   มาแล้วดังกระทู้ สูตรเด็ด กล้วยน้ำว้าหมักน้ำผึ้ง...ซึ่งยอดผู้เข้ามาอ่าน จ่อ สองหมื่นเพจวิว  แล้วครับ  ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนมาสนใจมากขนาดนี้นะครับ  ขอปรบมือให้  จร้าาาาาา  และ เพจวิว ของสำนักฯเราก็แรงขึ้นมาอีกแล้วเดือนที่แล้ว ทะลุ ห้าหมื่นเพจวิว ..นี่ก็เป็นกำลังใจให้ เหล่าสมาชิกของสำนักฯนะครับ  ที่อย่างน้อยๆๆ เราก็มีอะไรดีๆมามอบให้สังคมที่เราอยู่กันนะครับ  .แหม่พร่ำไปน้ำตาตามันจไหลครับ  พี่น้อง  ..ฮือๆๆๆๆ(ซึ้งมากขนาดนั้นเลย หรอ  อินทะเนียร์น้อย   อิอิ)
...มาเมาต์แตกกับเรื่อง ที่รวยแล้วไม่ต้องเรียน..ตามที่ภาพของท่าน อดุลย์ นำมาให้ชมครับ...จะเห็นว่า สามท่านแรก  เราทราบกันดีครับ ..รวยแบบลงทุนการศึกษาในระบบน้อยมากครับ...แต่กลับร่ำรวยจนมีเงินไหลมาเทมาแบบถูกต้องตามกฏหมาย...น่าชื่นชม ยินดีกับ ท่านเหล่านั้นจริงครับ...และ ท่านเเรก ก็ได้ลาโลกที่แสนสวยไปแล้ว ผลงานของท่านฝากไว้ให้พวก เราๆท่านๆได้ชื่นชอบ การลาก ไอเเพด กันจน พวกไร้สมองคิดเลียนแบบตามกันจนรวยๆๆๆๆๆ...แถวเอาพวกสมองฝ่อมาเป็นปรีเซนเตอร์ โฆษนา สินค้าให้..ไปไกลๆเลยงงขอบอก
   เใมื่อวันก่น มีข่าวเกี่ยวกับ พวกที่ ได้เรียน หรือ กำลังอยู่ในโรงเรียน ขณะ  เกิดปัญหา และเป็นขี้ปากของชาวบ้านกันจนแทบจะเอาปิ๊ปสวมหัวเดินละกัน  นั่นคือ ...การไปเเข่งขันวงโยฯ ของ โรงเรียนหนึ่ง..แล้วขาดเงินสนับสนุน  จน ต้องบากหน้าไปขอ พ่อค้า คนหนึ่ง  ..ได้มาเป็นเงินจำนวนมาก พอที่จะพากันไปแข่งได้..ผลกลับ แข่งแล้วได้ชนะ เหรียญทองกลับมาให้ประเทศไทย....โอ้แม่จ้าว....ความสามารถอะไรจะขนาดนั้น ฝรั่งที่มันทำเครื่องดนตรี ชนินี้มากับมือ ยังสู้ไม่ได้(จะสู้ได้ไง ก็มันมีวงเดียวเข้าไปให้กรรมการ ตัดสิน  อ๋อเหรอ  อิอิ)...ดูเหตุการณแค่นี้ เราก็รู้คำตอบเลยครับ ไม่ต้องฟังคลิปเสียงก็รู้...และผลจากการที่ไม่มี ตย  ที่ดีให้กับเยวชน  มันก็ตีกลับมายังผู้ที่ ขาดความรู้ แล้วมีชื่อเสียงในวงการ แล้ว รวยๆๆๆๆ....นั่นคือ เด็กๆมีความคิดว่า เมื่อไม่มีเงินไป ต้องไปขอ คนที่ที่มีเงินแล้วชอบแจก  ชิงโชค ..ก็เลยโดนพ่อค้าขายน้ำไปเต็มๆ...ไม่ต้องโกธรหรอกครับ  ก็สินค้าที่ขายนะ ทั้งเเจกห่าเหวอะไ พากันไปเที่ยว แบบไม่อั่นนะ...เด็กเขาคิดถูกแล้ว....ผู้ใหญ่ที่ขาดสำนึกมองการไกลไม่ออก..ผลมันก็กลับมาแบบนี้ สังคมเราไม่ต้องการ คนทำธุรกิจแบบนี้เหมือนกัน  ..นี่ยังมีอีกรายรายการทางที่วี  ที่มอมเมาประชนแล้วตัวพวกมันรวยๆๆๆๆๆ    ดูเอาเองครับ พี่น้อง  เฮ้อ  ...เสียดายผลงานของ วิศวกร ที่ไปช่วยให้ พวก เหล้่านี้มันรวยจริง...จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2014, 06:53:28 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 07:22:06 AM »
<a href="http://www.youtube.com/v/1bk741Tpw_4" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/1bk741Tpw_4</a>

คำว่า...กำแพงมีหู ประตูมีตา....มันเป็นคำที่คนโบราณเค้าเคยบอกไว้...หลายท่านไมาเชื่อ...ยุคนี้ชัดเจนจริงๆ....นั่นคือ มีทั้ง เสียง  เเละ ภาพ  ได้จริงครับ   เพราะฝีมือวิศวกร ผู้สร้างสรร  ...สุดยอด
  วันนี้ ฟังคลิป จาก นสพ โพสทูเดย์ ที่แหนบมานี้ ..ความยาว ราว 21 นาที ...ฟังไป น้ำตามันจะไหล..ปลื้มกับ คนในชาติ ที่มีความ ..อยากรู้ อยากทำ ..ช่วยกันคิด  ช่วยกันทำ..ช่วยกันขอ(คงดูหนังกำลังภายมากไป คุกเข่า ขอ   อิอิ)...ได้ ความคิดบรรเจิด..เพราะ พ่อค้าในประเทศนี้ ชี้ ทาง  ..ขายอะไร  มันก็เเจก..แหลก...มันเป็นการวางพื้นฐานให้กับ คนในสังคมนี้ดีมมากๆๆๆๆ...คือ  ให้รู้จักการ  ขอ อย่างเดียว  แล้วพวกมันก็รวยๆๆๆๆๆๆๆ.....จากนั้นมันก็ว่าพวกนี้ โXX ....พอเอาจริงภัยจะถึงตัว..ออกมาโวย..เงินเมียโว้ย...ใครถาม..?...เรียก  เวรกรรมนะมันมีจริงๆๆๆครับ....เดี๋ยวคง เก็บไปทีละราย  อะครับ....พุทธองค์ ท่าน สอนสั่ง ให้เดินสายกลาง  นะจ๊ะ...รวยมากๆๆๆๆๆ...ก็ต้องว่ากันไป  อิอิ   (มันมากไป จร้าาาาาา)
..วันนี้ เป็นปลื้มกับ ความสามาารถกับคนในชาติ..ที่เก่งและใจบุญ....ไม่ขอตอบกระทู้อื่นอีกนะจ๊ะ...เป็นว่า ขอ จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล คนที่ได้เรียน  และมีที่เรียน มันก็ เทห์ แบบนี้แหละครับ   ท่าน อดุลย์   อิอิ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 08:37:06 AM »
ใช่จริงๆครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
โบราณว่าไว้ไม่ผิด กำแพงมีหู ประตูมีตา..... รอบบ้านมีบาทา ไว้รุมกระทืบ
ก็เลยโดนจัดหนักครับ

สุภาพบุรุษทั้งหลายที่นิยมมีกิ๊ก โปรดระวังไว้ด้วย
กำแพงมีหู.......
หากรู้ไปถึงที่บ้าน เดี๋ยวท่านป้าจะจัดชุดใหญ่มาให้นะครับ
อ้าว ไหงมาลงเรื่องนี้ได้แฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2014, 09:17:38 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 06:10:34 AM »

ขอปรบมือให้ทั้งคนโบราณ  และคุณสมัยใหม่อย่าง ท่าน อดุลย์ เจ้าของกระทู้นะครับ....สุดยอด
..คนโบราณ.....กำแพงมีหู ประตูมีตา...(อย่าจำผิดนะครับ  พี่น้อง..กำแพงมีรู...นั่นมันพวกจัญไรในห้องน้ำบ้าเช่า   อิอิ)
คนสมันใหม่.... รอบบ้านมีบาทา ไว้รุมกระทืบ.....ยุคนี้มันต้องเพิ่มออฟชั่นแบบนี้ครับ...อิอิ  นี่ก็อย่าจำผิดอีกเช่นกันครับ...เป็น.. รอบบ้านมียาบ้า ไว้รุมกระเเทก ..งานเข้า ..เยี่ยม สน ใก้ลบ้าน   ละกัน  อิอิ
...แหม่ ฟังเสียง สนทนากันแบบออกรสออกชาดจริงๆครับ...เเค่ฟังเสียงก็เดาออกในพื้นฐานของแตละคน...จะเป็นอย่างนี้ทุกวงสัมนาครับ...จะมีผู้ที่ อัจฉริยะเป็นลำดับไปครับ...จะไม่มีผู้ร้ายเลยนะครับ  ส่วนมากจะเป็นการรวมเหล่าจอมยุทธ์มือวางอันดับกันแทบทั้งนั้น ...ยิ่งมีคนค้อยตามยิ่งเอาใหญ่   อิอิ   ....แต่พอหนังจบ...ก็อย่างที่เห็นกันละครับ...หาพระเอกยากนะ...ขนาดดาราประกอบยัง โวย   อะ..กลุ้ม  (ตอนให้ทำไมไม่คิด   ..คิดทำไมใจบุญ อะ..แล้วตอนนี่ละ..อีนั่นมันดุ  วะ่...เจริญพร  ....ยี้ห้อนี้ไม่ดื่มตลอดไป  ..แอบแฝง ใครก็รู้   )
....มาที่เรื่องโรงเรียน สำหรับคนที่เรียนและมีที่เรียนเหมือนเดิมครับ...พอเพื่อที่รักส่งเรื่อง ขำๆมาให้อ่านขอแบ่งปันนะครับ....ขำฉลองรางวัลวงโย ละกัน   อิอิ  จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล ขออภัยท่านที่เคยอ่านมาแล้ว....ไปฟังคลิป  ละกัน  อาจ ขำกว่าๆ....อิอิๆๆๆๆ

ใครแก่กว่าใครล่ะเนี่ย ....

เวลามองคนที่อายุรุ่นราวคราวเดียวกับคุณ.. คุณเคยรู้สึกไหมว่า
"ตาคนนี่ดูแก่จัง.. ตัวฉันเองยังดูหนุ่มกว่ามันตั้งเยอะเลยว่ะ"
ถ้าคุณเคยนึกอย่างนั้น.. ลองอ่านเรื่องนี้ดู (อาจจะโดนกับตัวคุณเองเข้าสักวันนะ)

ชายคนหนึ่งมีนัดครั้งแรกกับหมออายุรกรรรมคนใหม่.. ระหว่างที่นั่งรอ เขามองข้างฝา มีใบประกาศนียบัตรติดอยู่ พอเห็นชื่อก็จำได้.. ยังจำได้ถึงภาพหนุ่มหล่อ สูงสง่า เป็นเพื่อนที่เคยเรียนมัธยมห้องเดียวกัน  แต่ไม่ได้เจอกันเลยตั้งแต่จบชั้นมัธยม เมื่อเกือบ 50 ปีมาแล้ว

พอถึงคิวเข้าห้องตรวจ.. เห็นหน้าหมอเข้าจริงๆก็ต้องเปลี่ยนใจ.. นึกในใจว่า "คงชื่อซ้ำกันมั้ง เพื่อนกูไม่น่าจะแก่กว่ากูขนาดนี้นี่หว่า" เพราะหมอที่เห็นนั้นเป็นชายแก่ หัวที่ค่อนข้างล้านนั้นมีผมหงอกหรอมแหรม หน้าก็เหี่ยว

พอตรวจเสร็จ ชายคนนั้นถามหมอว่าเรียน มศ.5 ที่โรงเรียนXXXXXXX(ที่จริง เขา บอกชื่อ รร มาครับ  ) หรือเปล่า
"ใช่ครับ" หมอตอบ
"จบ มศ.5 ปีไหนน่ะ" เขาถามต่อ
"ปี พ.ศ.2509" หมอตอบ และถามว่า "ถามทำไมหรือครับ"
"อ้าว.. ถ้าอย่างนั้นก็เรียนห้องฉันน่ะซิ" ชายคนนั้นตอบ

หมอจ้องหน้าเขา เพ่งพินิจพิจารณา แบบพยายามทบทวนความทรงจำ แล้วในที่สุดก็ถามออกมาว่า
"ขอประทานโทษเถอะครับ.. ผมนึกไม่ออกจริงๆ.. อาจารย์สอนวิชาอะไรครับ ?"

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 11:39:00 AM »
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นั่นเป็นเรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของท่านอินทะเนียร์น้อยหรือเปล่าคะ

jubu ขอสวนกระแสนิดหน่อยค่ะ  " ไปเรียนกันเหอะ " จะเลือก แผน ก หรือ แผน ข  ดีนะ

จะเอา สม.มากอดสักใบ (รองรับการตั้งสภาวิชาชีพสาธารณสุข) จะว่าไงอ่ะ  ตอนนี้มี วศบ. 2 ใบ แล้ว

อิอิอิ ..... สุดท้ายตั้งใจไว้ว่าจะสืบทอดกิจการแม่ค้า จากท่านพ่อท่านแม่ .....

ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ ว่าจะเลือก แผน ก หรือ แผน ข ดี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 04:52:38 AM »
สวัสดีครับท่านjubu
...ก่อนอื่นก็ของ ปรบมือให้กับจอมยุทธ์ หญิงคนเก่งของ  ครับ   พี่ีน้อง.......พลับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(เสียงตบมือนะจ๊ะ..ไม่ใช่เสียงอื่น  อิอิๆๆๆ)
...วศบ ...2ใบ  ไม่ธรรมดาเลยครับ ...นี่จะจะฟาดอีกใบ...ขอคารวะ ในความใฝ่รู้ใฝ่เรียน ของท่านjubuจริงๆครับ...ว้าว..ท้ายสุดจะเป็น เถ้าแก่เนี๊ยะ   อีก...สุดยอดๆๆๆๆๆ.....อินทะเนียร์น้อย ขออวยพรให้ท่านjubu...ด้วยความตั้งใจดีของ ท่านjubu...ขออนิสงส์แห่งความดีของท่านในอดีต  จงหนุนนำในสิ่งที่ท่าน คิดท่านจะทำในอนาคต ..จงอย่ามีเหตุขัดข้องใดๆมาขัดขวาง ศัตรูจงแพ้พ่าย ศิโราบ กิจการของวิศวกรหญิงคนเก่งรุดหน้าได้สมตั้งใจ.. หวานใจได้ช่วยเต็มกำลังรักแท้...ขอให้รวย   ขอให้รวย  ขอให้รวยๆๆๆๆๆๆๆๆ
...รวยแล้วไป เที่ยว ตปท..อย่าลืม ..อะไรบางอย่างนะจ๊ะ   อิอิ....ไม่เกียวกับ วงโย ไปนอกแล้ว  ...อ่านเรื่อง...คนเก่าส่งมาแบ่งปันความขำ ..ฉลองงานไล่  ..เย๊ย...ใครบางคนวันนี้ (มึน  อยู่ได้ เป็น ปีๆๆๆๆ...เฮ้อ)  ..อิอิ   
.ขอตอบ ท่านjubu...เป็นเรื่อง ที่เพื่อนรักส่งมาแบ่งปัน..ไม่ใช่เรื่องจริงของ อินทะเนียร์น้อย..จร้าาาาา    ..(เฉียด เขามาใกล้เหมือนกันแหละ   อิอิ)...ขอบคุณที่ทักทายนะ๗๊ะ   อิอิ
เข้าหนังเรื่อง.....เหตุเกิดที่ GATE 63...หนามบินสุวรรณภูมิ ..อิอิ...จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ความดีขอเรื่องนี้ ขอมอบให้เพื่อนที่ส่งมาแบ่งปันให้หายเครียดกันนะครับ  ขอให้รวย เช่นกันกับ จอมยุทธ์หญิงของเรา  จร้าาาาา

คุณอนันต์เดินดูของที่ duty fee เพลินไปหน่อย จึงเดินมาถึง gate รอขึ้นเครื่อง late พอสมควร แต่ก็เห็นคนอื่นๆนั่งรอขึ้นเครื่องกันมากมาย จึงไม่ร้อนรนใจอะไร
จนกระทั่งเห็นว่ามันเลยเวลามาแล้ว แต่ทำไมไม่มีเจ้าหน้าที่เรียกขึ้นเครื่องสักที คุณอนันต์จึงเดินไปสอบถามเจ้าหน้าที่ว่าทำไมเครื่องบินถึงดีเลย์
หลังจากเจ้าหน้าที่ตรวจสอบสักพัก ก็แจ้งกลับว่าเครื่องบินดังกล่าวได้ออกไปนานแล้ว
คุณอนันต์โมโหสุดๆ จึงโวยวายว่าทำไมไม่มีประกาศเรียกขึ้นเครื่อง
เจ้าหน้าที่แจ้งกลับด้วยท่าทีสุภาพ "คุณคะ เราได้ประกาศ เรียกคุณถึง 6ครั้งแล้วนะคะ"
คุณอนันต์เถียงสวนทันควัน "ผมสาบานได้ ผมไม่ได้ยิน!! คุณประกาศยังไง ไหนลองทวนให้ผมฟังซิ!!"
เจ้าหน้าที่ : "ประกาศ เที่ยวบินที่... กำลังจะออก มิสเตอร์แอ่นแอ๊นท์คะ มิสเตอร์แอ่นแอ๊นท์ กรุณามาขึ้นเครื่องด่วนค่ะ"
...
แอ่นแอ้นท์พ่อ มึงงงงงงงงงงงงงง .. กูชื่ออนันต์เว้ยยย
A n a n t อ่านว่า อนันต์
อนันต์ อนันต์ อนันต์!!!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2014, 05:01:52 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 10:52:49 AM »
มาอ่าน เวอร์ชั่น สำนักฯเรามั่ง...อิอิ   ขำๆๆๆๆ..ถ้า คุณพี่ อนันต์ ไปนั่ง บางสายการบิน..อาจจะมีการสนทนา ที่เท่าเทียมกัน   อิอิ

พี่อนันต์...........แอ่นแอ้นท์พ่อ มึงงงงงงงงงงงงงง .. กูชื่ออนันต์เว้ยยย  A n a n t อ่านว่า อนันต์
                    อนันต์ อนันต์ อนันต์!!!!!
แอร์สาวสวบ......อ่านว่า..อนันต์...แม่มึงนะสิ...ไอ้..หน้า หXXX(เหลี่ยม)...จมูก ตxxxx(โต)...
                   .(รู้นะ บางคน  คิดอะไรอยู่..อิอิ)
พี่อนันต์...........แล้วเงินค่า ตัํ๋ว..ของเมียกูนะเว้ยยยยยยยยยๆๆๆๆๆๆ
แอร์สาวสวบ......ก็ชั่ง เมีย มึงสิ.....เสxxx.  ซื้อเอง...เว้ยยยยยย....
พี่อนันต์.............จร้าาาาาาา....กูโง่เอง......
แอร์สาวสวบ........(ในใจ)เบื่อๆๆๆๆ.....โง่เเล้วรวย......

จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล ..จะเจ๊ง เป่า  สายการบินนี้   อิอิ
.....เจ๊ง..ให้มันรู้ไป....คนรอคิวขึ้นเเยะขนาดนี้...ไม่ต้องรอ..เงินเมีย ไอ้ นันต์ หรอก...DD  นะตัวดี ..ยกป้ายสรรเสริญเลยดีมั๊ย..มาอยู่แล้วรวยคนเดียว...เฮ้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2014, 01:14:00 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 09:29:09 AM »
อิ อิ
อ่านเรื่อง "แก่" ที่ท่านอินทะเนียร์น้อยเล่ามา
ผมหัวเราะก๊ากเลยครับ

ผมเคยได้ยินเพื่อนรุ่นพี่ที่สนิทกันคนหนึ่ง
แกพูดลับหลังถึงเพื่อนแกอีกคน ที่ไม่ได้เจอกันมานาน แบบในเรื่องเลย
โดยบอกว่าเพื่อนคนนั้นแก่หยั่งโง้นหยั่งงี้
ผมฟังไปได้สักพัก สุดท้ายก็สะกิดแขนแก
แล้วแถลงข้อเท็จจริงให้ฟังว่า
พี่เองนะแหละ แก่มากกว่าเพื่อนพี่อีกนะจะบอกให้
เพียงแต่พี่ไม่รู้ตัว
ด้วยความที่สนิทกัน ผมเลยกล้าบอกแกตรง ๆ งี้

พอมาเจอเรื่องที่ท่านอินทะเนียร์น้อยเล่ามา
จึงขำกลิ้งเลย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 09:32:52 AM »
น้อง jubu ครับ
อย่าหาว่าโง้นงี้เลย
ผมโหวตยกมือทั้งสองมือ ให้รับช่วงสืบทอดกิจการของวงศ์ตระกูลดีกว่าครับ

เอ ว่าแต่ว่า "บอดี้การ์ด" เค้าว่าไงมั่งล่ะ
 :)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 06:07:55 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์
จริงครับ  ส่วนมากแล้ว...เราจะเข้าข้างตัวเองครับ....แก่เหนียงยาน  เป็นไก่งวง    แล้วยังเอาผ้าพันคอมาบังไว้อีก  .อิอิ  ..ส่วนท่านชาย  ...ขอบตาย้อยเป็นวงพระจันทร์..เเว่นกันแดด เป็นที่พึ่ง  จร้าาาาาา (หญิงด้วย  จร้าาาาา   อิอิ)....เฮ้อ...ยุบหนอ  พองหนอ...เมื่อไหรจะไปหนอ   อิอิ
...กลายเป็น เสี่ยบอร์ดีการ์ด  ครับ  ท่าน อดุลย์...ขอสนับสนุนอย่างเป็นทางการ ด้วยคนครับ  ..พี่น้อง....ขอให้รวยๆๆๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 12:24:46 PM »
น้อง jubu ครับ
อย่าหาว่าโง้นงี้เลย
ผมโหวตยกมือทั้งสองมือ ให้รับช่วงสืบทอดกิจการของวงศ์ตระกูลดีกว่าครับ

เอ ว่าแต่ว่า "บอดี้การ์ด" เค้าว่าไงมั่งล่ะ
 :)

การ์ดเขาบอกว่า คิดเอาเองเหอะ  ;D กิจการค้าคงหนีไม่พ้น เลี่ยงไม่ได้ แต่ก็อยากจะมี ดร.นำหน้าแทน น.ส. มั่งง่ะ แหม มันเท่ห์จะตายเนาะ  ;D
  ส่วนเรื่องเหี่ยวๆ แก่ๆ มันคือศิลปะ  8)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 06:53:01 AM »
ขอยกมือสนับสนุน...ดร.  นำหน้า น.ส ...อีกคนครับ ท่าน อดุลย์....เทห์ จริงๆครับ....ต่อไปนี้ เราจะ เรียก ท่านว่า..ท่านดอกเตอร์ jubu ....แหม่มันทำให้คนเรียก  เทห์ไป ด้วย    ...สุดยอดๆๆๆๆๆ
...เอาละ ...ไหนๆ  เราก็จะได้มี ดร ประดับสำนักฯ  แล้ว...วันก่อนมีท่านผู้มีเกียรคิ์ส่ง คำถาม มาถาม อินทะเนียร์น้อย....บอกว่า ให้ ทาย ชื่อ เหล่านี้ ที่เป็นภาษา ประกิต  เป็น  ชื่อ จังหวัด ในไทย(ไม่ใช่ในเขมร นะครับ   อิอิ)  ส่งมา 10 ชื่อ...เลยขอนำมาแบ่งปัน ท่าน จอมยุทธ์ ของสำนักฯ สัก 3  ชื่อก่อน...ถ้าเครื่องร้อนแล้วจะมาอีก หากต้องการ   อิอิ...เอาว่ามาเลย...เป็นคำถาม ..ระดับ ปัญญาxx(เติมคำให้ด้วย  ..กลุ้ม   อิอิ)
1.money = ?
2.monk leg = ?
3.fish china town=?
จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล ที่ถามมา อินทะเนียร์น้อย..ยัง บรืออออออ   อยู่   อิอิ.
..ใช่ครับ ท่าน jubu มันเป็นศิลปะ..ที่ธรรมชาติ ให้มา..ปลื้ม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 03:38:19 PM »
1.money = ตรัง
2.monk leg = สงขลา
3.fish china town= ปราจีณบุรี

:-X :-X :-X :-X :-X

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 06:15:57 AM »
ขอเเสดงความยินดีกับ....ว่าที่ ดร ของเราครับ....ผ่านรอบ คลอลิฟาย...ไปเป็นที่เรียบร้อย ..ขอปรบมือให้ครับบบบ.....เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....เป็นคำตอบที่ถูกต้อง..ตามมติสภาส้มตำปู....   จร้าาาาาาา.....อิอิ
เฉลยอย่างเป็นทางการ....อิอิ
1.money = ตรัง......ตังค์(เงิน)
2.monk leg = สงขลา...สงฆ์  ขา  (ไม่ใช่ ขาพระ  นะจ๊ะ  อิอิ)
3.fish china town= ปราจีณบุรี....ปลา..จีน...เมือง....(ไม่ใช่ ปลาเก๋าเมืองจีน  นะขอบอก..อิอิ)
ใน สิบข้อที่ส่งมา เทส ..อินทะเนียร์น้อย  ตอบได้ขอ้อเดียว....คือ ....BOOK  WAR=หนังสือ สงคราม  ...อิอิ(คนเดียวเหอะ  อยู่ใน ประเทศเขมร  มั่ง  อิอิ)
......นกเเอร์ ปล่อยคนขึ้นเครื่องโดยไม่มีตั๋ว...เจอเเล้วไง พี่อนันต์..คนเก่งของเรา   ...ตัวซวยของสายการบินละไม่ว่า   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล "ชัชชาติ"จี้กรมการบินพลเรือนข้อเท็จจริงคนแอบขึ้นเครื่องนกแอร์คาดได้ผลสอบเสนอกระทรวงสิ้นเดือนเม.ย.นี้  จาก นสพ โพสทูเดย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2014, 06:22:56 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »