ผู้เขียน หัวข้อ: ขำๆอย่าซีเรียสนะ  (อ่าน 12931 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gosinnimon

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
ขำๆอย่าซีเรียสนะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 07:02:11 PM »
พระเจ้าสร้าง “ฤดูหนาว” ไว้
เพื่อให้มนุษย์ รู้ว่า คนเราไม่ควร
อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ขำๆอย่าซีเรียสนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 06:37:40 AM »
ขอบคุณท่านGosinnimonที่ได้นำคำตอบ ที่หลายท่านไม่เข้าใจว่า  ทำไมโลกถ฿งมีหน้าหนาว...และเป็นทางให้เลือว่าจะไป อยู่ เมืองหนาวหรือเมืองร้อนดี..เป็นข้อมูลที่ดีครับ  สุดยอด  จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล หน้าฝนมีไว้ทำไรครับ...พระเจ้า 

<a href="http://www.youtube.com/v/zzI7enrnzpE" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/zzI7enrnzpE</a>

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 08:38:33 AM »
อ้างถึง
หน้าฝนมีไว้ทำไรครับ...พระเจ้า

มีไว้เจริญพันธุ์จ้ะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 07:04:27 AM »
เย๊ย....หลายท่านอ่านคำตอบของท่านjubu แล้วก็คงตีความกันไม่ออกเพราะผ่านมาหนึ่งวันแล้วยังนิ่งเียบกันอยู่ (พระเจ้าด้วย  อิอิ)  ว่ามันคืออะไร เอ..หรือว่า รอคำตอบ จากหมอรุจ อยู่  อิอิ....สงสัยเหมือนนะว่า..เจริญพันธุ์ กับ สืบพันธุ์(เผ่าพันธุ์)..มัน synonym...กันอะเป่า  อิอิ...อะๆๆๆ..ไม่เกี่ยวกับ  ผสมพันธุ์ นา...คิดกันไปเองนะ  ขอบอก    จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล หลายท่าน ชอบ งู ตัวน้อยหน้าฝนนะครับ...แต่ตัวใหญ่ๆ  แบบนี้ จะชอบ เป่าๆๆๆๆๆ   อิอิ

<a href="http://www.youtube.com/v/VJ8c-AJoPKc" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/VJ8c-AJoPKc</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2014, 07:19:11 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 12:02:02 PM »
เรียนท่านอินทะเนียร์น้อย เนื่องจาก jubuชอบดูสารคดี จึงช่างสังเกตุว่า ฤดูต่างๆที่ธรรมชาติสร้างมานั้น เพื่อการสืบพันธุ์ และการเจริญพันธุ์ค่ะ สิ่งมีชีวิตบนโลกล้วนต้องดำรงไว้ซึ่งเผ่าพันธุ์ให้คงอยู่ ฤดูต่างๆจึงเป็นองค์ประกอบทางกายภาพของสิ่งมีชีวิต เป็นตัวแปรต้นและตัวแปรตามให้แก่กัน ก่อนเจริญพันธุ์ต้องสืบพันธุ์มาก่อนค่ะ อ่ะๆๆ อย่าคิดไปไกล jubu หมายถึงต้นไม้ค่ะ สีบพันธุ์ เจริญพันธุ์ และแพร่พันธุ์ นะคราฟฟฟฟ โลกก็จะเป็นสีเขียว อากาศก็แสนดี ลดโลกร้อนด้วยค่ะ  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 05:28:13 AM »
ขอขอบคุณ ท่านjubu..ที่มาเเถลงให้เป็นชัดเจนกันทุกมิติ(รู้นะบางท่านไปไกลถึง ป้ามืดตามข่าวที่แนบ  อิอิ)..แหม่ อ่านตอบของว่าที่ ดร.  อย่างช้าๆและระทึก..ว้าว มาถึง ตรงนี้  ."ต้นไม้ค่ะ "..เฮ้อ...โล่ง..บรรลุ...หลายท่าน ผิดหวัง  อิอิ   ...เป็นความรู้ใหม่ที่เพิ่มขึ้นจริงๆๆ  ครับ  พี่น้อง...สุดยอดๆๆๆๆ
..ธรรมชาติสร้างให้อย่างที่ ท่าน jubu สร้างมาจริงๆ..ป้ามืด แก ยิงผัว แกทิ้ง โทษฐาน 2 มารตฐาน...อิอิ ว่าไปแล้วป้ามือ คามรูปร่างน่าจะมีพื้นฐานอยู่เมืองร้อน  แต่ตอนมาอยู่เมืองหนาว  เลยคงตามที่ พระเจ้า  กำหนด  อิอิ   แต่ หลง ความหนาวมากไปหน่อย   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล โห่..ป้า นี่ถ้าไม่ใช่ ลุงกรเป๋าคนนี้ ..ป๋ากบ ..หาคนเขียนสเปกนี้ยากนะจ๊ะ  ป้า   อิอิ

<a href="http://www.youtube.com/v/o4fcPhJukPc" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/o4fcPhJukPc</a>
นสพ เดลินิวส์
เมื่อวันที่ 22 ก.ค. เว็บไซต์ข่าวท้องถิ่นสหรัฐ “ซีบีเอส ดีทรอยต์” รายงานจากเมืองเซาท์ฟิลด์ ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่ 21 ก.ค.ว่า นางแซดี เบลล์ วัย 58 ปี ถูกตำรวจเข้าจับกุมในเดือน ม.ค.ปีที่แล้ว หลังเธอก่อเหตุใช้อาวุธปืนยิงนายเอ็ดเวิร์ด ลี สามีของตัวเองเข้าที่ท้องน้อย เนื่องจากเธอไม่พอใจความสัมพันธ์ทางเพศระหว่างเธอ และเขา แต่ขณะนี้เธอได้รับการประกันตัวเพื่อรอขึ้นศาลอีกครั้งหลังจากต้องอยู่ในเรือนจำมาเป็นเวลาเกือบ 1 ปี

นายพอล วอลตัน หัวหน้าผู้ช่วยอัยการเผยว่า นางเบลล์สารภาพว่า เธอมีเพศสัมพันธ์กับสามีในอพาร์ทเม้นต์ของพวกเขา และยิงนายลีเข้าที่ท้องน้อยจริง ทั้งคู่คบหาและอาศัยอยู่ร่วมกันมาเป็นเวลา 15 ปีแล้ว อย่างไรก็ตามเธอรู้สึกไม่พอใจสามีขณะมีเพศสัมพันธ์ กล่าวหาว่าเขาทำได้ไม่ดีพอ และสงสัยว่าเขาไปมีผู้หญิงอื่น จากนั้นจึงหยิบปืนที่เก็บไว้มายิงเขาทันที

นายวอลตันกล่าวว่า นางเบลล์อธิบายรายละเอียดต่าง ๆ ในเหตุการณ์ให้กับตำรวจฟังอย่างละเอียด นางเบลล์กล่าวกับตำรวจว่า เธอคาดหวังอย่างไรในความสัมพันธ์ที่เกิดขึ้น เธอชอบที่จะมีเพศสัมพันธ์กับเขา และคาดหวังว่าเขาจะทำตามที่เขาเคยสัญญาไว้ แต่เขากลับทำไม่ได้ ปริมาณน้ำอสุจิของเขาน้อยจนเกินไป เธอจึงไม่พอใจ และรู้ได้ทันทีว่าเขาไปมีสัมพันธ์กับคนอื่น

หลังจากที่เธอยิงนายลี ศาลได้ตัดสินให้เธอต้องโทษจำคุกขั้นต่ำ 20 เดือนและมีโทษสูงสุดถึง 10 ปี และอีก 2 ปี ในข้อหามีอาวุธปืนในครอบครอง แต่ทนายความของเธอก็พยายามหาทางให้เธอได้รับการประกันตัวจนสำเร็จ ทั้งนี้ นายวอลตัน รู้สึกไม่เห็นด้วยกับการปล่อยตัวเบลล์ เนื่องจากเธอเป็นบุคคลอันตราย เธอสังหารผู้อื่นด้วยเหตุผลเพียงเล็กน้อย ไม่สมเหตุสมผลและในปี 2534 เธอเคยยิงอดีตสามีของเธอเช่นกัน แต่เขารอดชีวิตจึงไม่มีการฟ้องร้องอย่างจริงจัง

อย่างไรก็ตาม เธอได้รับการประกันตัวไปด้วยเงินสดมูลค่า 10,000 ดอลลาร์สหรัฐ (322,000 บาท) แต่อัยการยังมีแผนที่จะยื่นอุทธรณ์ให้เธอกลับมารับโทษในเรือนจำเหมือนเดิม ทั้งนายลี ที่ถูกยิงถูกกระสุนเจาะเข้าที่ลำไส้ใหญ่และตับอ่อนอาหารสาหัส แต่เขาได้รับการรักษาตัวจนอาการดีขึ้นแล้ว.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 09:38:14 AM »
อีกราวๆ 2 เดือน  ก็จะถึงหน้าหนาว...แล้ว  เย้ๆๆๆ....จบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 07:57:21 AM »
ข่าวนี้ก็ขำ ไม่เเพ้หัวข้อกระทู้นะครับ....ถ้าเกิดหน้าหนาวก็คงไม่น่าจะเป็นข่าวนะครับ  อิอิ....แต่ว่าดูดาราหน้าใหม่แล้ว ไปเลือกใช้สถานที่ถ่ายทำไม่ได้ขออนุญาตเจ้าของนะครับ...นี่ก็ขาดมารยาทในสังคมไปหนึ่งเทคแล้ว  แล้ว เนื้อหาเรื่อง ก็ดันไปเปลี่ยนสถารที่เขาอีก...โรงพยาบาลนะน้อง  ไม่ใช่โรงแรม...อีกเทค...อย่างที่บอก โซเชียลฯมีไว้ช่วยเหลือสังคมไม่ใช่ให้สังคมมาทรมานกับ คลิปของน้องนะจ๊ะ..แหม่ถ้าจอมยุทธ์ของสำนักได้เห็นก็ไม่เเน่ว่า ...พ้นหน้าฝนนี้ อะเป่า   อิอิ....ขอปรบมือให้ คุณหมอโรงพยาบาล ที่ท่านไม่ ขำด้วย  ท่านทำถูกต้องแล้วครับ  ไม่งั้นพวกขยะสังคมใช้ผลงานของวิศวกร ไปในทางเสียหายอีกมาก..เลียนแบบกันไงครับ  จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ข่าว จาก นสพ เดลินิวส์

เมื่อเวลา 15.30 น. วันที่ 20 ส.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า น.ส.โบ หรือแอน อายุ 22 ปี ชาว จ.สมุทรสงคราม เจ้าของคลิปฉาวที่เป็นคนปล่อยภาพคลิปลามกอนาจารที่เป็นฉากร่วมรักของตัวเองกับแฟนหนุ่มในห้องน้ำของ รพ.สมเด็จพระพุทธเลิศหล้า จ.สมุทรสงคราม ที่เป็นข่าวใหญ่โต ได้เดินทางเข้าพบ ร.ต.ท.ญ.สกุนี ชูราศรี พนักงานสอบสวน สภ.เมืองสมุทรสงคราม และเจ้าหน้าที่ชุดปราบปรามการค้ามนุษย์ตำรวจภูธรภาค 7 เพื่อให้ปากคำกรณีคลิปดังกล่าว

โดย น.ส.โบ กล่าวสั้น ๆ ว่า ตนยอมรับว่าเป็นเจ้าของคลิป และเป็นผู้โพสคลิปทางเฟซบุ๊กจริง ที่ทำไปเพราะเกิดจากความคึกคะนอง และยอมรับว่าเมื่อมีข่าวออกมาก็รู้สึกเครียด จึงต้องรีบมาเข้าพบเจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อจะขอโทษต่อสังคม ชาวสมุทรสงคราม และที่สำคัญอยากขอโทษทางโรงพยาบาลสมเด็จพระพุทธเลิศหล้าสมุทรสงครามที่ทำให้เสียชื่อเสียง

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่แจ้งข้อหา กระทำผิดตามพระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550 ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 5 ปี หรือปรับไม่เกิน 100,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 02:44:42 PM »
บอกตรงๆเลยค่ะว่า ทุเรศ

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 07:51:56 PM »
คนกับสัตว์
แยกกันไม่ค่อยจะออกแล้วนะครับ
โลกนี้ชักจะอยู่ยากขึ้นทุกวัน
กลุ้ม

น้องไปเล่นหนังแผ่นดีกว่า
ได้ตังค์ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2014, 07:54:08 PM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 08:26:18 AM »
น่าน..ว่าแล้วไง...จอมยุทธ์หญิงเรา..เจริญพร...ซะเลย  อิอิ....จริงครับ ท่าน อดุลย์  เรื่องพรรนี้ เค้าไม่เอามาอวดกันในที่แจ้ง..เฮ้อ....กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D
ปล..เอามั่ง....ทุเรศๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 08:35:23 AM »
มาเรื่อง ขำๆๆ..ทีไม่อยู่ในหน้าหนาว  มั่ง.....ก็เรื่อง...เทน้ำเย็นราดหัวกระบาล...เเหละ  ฝรั่งตัวจริง  ..สั่งห้าม  อย่างเป็นทางการเเล้ว...ก็มีแต่พวก ที่ยังไม่พัฒนาแหละ...เห่อไม่เข้าเรื่อง...เห็นภาพใน สื่อแล้ว...อนาถใจ...มันหาอะไรที่มันแปลกกว่า ชาวบ้านเขาหน่อยไม่ได้หรือไง...ลอกเลียนแบบตลอด..มิน่าสังคมมันถึงอยู่อย่างนี้  ไปเป็นผู้นำก็ได้แค่ผู้นำมด  เเหละ   กลุ้ม  ..ชมข่าวกันเลยครับ  ขอร้องอย่าเลียนแบบใหเยวชนไทยเห็นเลยนะครับ...มัน ทุเรศๆๆๆๆๆๆๆ(ขอยืมคำ ท่าน jubu  มา เจริญพร  หน่อย   อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
จาก นสพ คมชัดลึก

ห้าม'ทูต-ทหาร-สมาชิกสภาฯ'รับคำท้า'ไอซ์ บั๊คเกต ชาเลนจ์'
นักการทูต ทหารและสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐ ถูกห้ามรับคำท้าร่วมแคมเปญ ไอซ์ บั๊คเกต ชาเลนจ์

กระทรวงต่างประเทศ, กระทรวงกลาโหมและสภาผู้แทนราษฎรของสหรัฐ ได้แจ้งเตือนนักการทูตทหารและสมาชิกนิติบัญญัติในสัปดาห์นี้ ไม่ให้เข้าร่วมแคมเปญ ไอซ์ บั๊คเกต ชาเลนจ์ เพื่อการวิจัยโรค ALS

จากเอกสารที่ส่งถึงบรรดาสถานทูตต่างๆ ทั่วโลก ได้มีคำเตือนว่า การยอมรับคำท้า ไอซ์ บั๊คเกต ชาเลนจ์ เป็นการขัดต่อกฎเกณฑ์ด้านจริยธรรม ที่ห้ามไม่ให้เจ้าหน้าที่รัฐบาลใช้หน่วยงานที่ต้อง อาศัยเงินจากภาษีของประชาชนมาใช้ประโยชน์ส่วนตัว ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลที่น่ายกย่องขนาด ไหนก็ตาม

รายงานข่าวของ AP ระบุว่า มีนักการทูตที่รับคำท้าไปแล้ว ซึ่งก็คือ คริสตี้ เคนนี่ย์ เอกอัครราชทูตสหรัฐประจำประเทศไทย แต่เธอไม่ได้ระบุอย่างเจาะจงว่า ที่รับคำท้าเพราะต้องการสนับสนุนงานวิจัยช่วยผู้ป่วย ALS แต่เธอเรียกร้องให้ร่วมกันบริจาคให้กับองค์กรการกุศลใดก็ได้ ซึ่งอาจจะไม่ได้อยู่นอกกฎ

ด้านสำนักงานที่ปรึกษาในสังกัดกระทรวงกลาโหม ได้แจ้งเตือนไปยังบุคลากรในกองทัพ ไม่ให้รับคำท้าเช่นกัน โดยมิลิทารี่ ไทม์ส รายงานว่า ทั้งทหารและเจ้าหน้าที่อื่น ๆ ไม่สามารถเล่นไอซ์ บั๊คเกตหรือ การถูกเทน้ำใส่น้ำแข็งราดตัว ทั้งที่อยู่ในเครื่องแบบทหาร หรือเครื่องแบบพลเรือนได้ ส่วนสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ก็ไม่สามารถรับคำท้าได้เช่นกัน โดยเว็บไซท์โพลิติโก้ รายงานว่า มีอีเมลส่งจากคณะกรรมาธิการบริหารรัฐสภา ระบุถึงข้อห้ามที่มีอยู่ในหนังสือคู่มือของสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรและคู่มือด้านจริยธรรม เกี่ยวกับการใช้ทรัพยากรของรัฐ ในการโปรโมต หรือ แสวงประโยชน์ส่วนตัวที่แม้จะเพื่อการกุศลก็ตาม แต่ขณะนี้ยังไม่แน่ชัดว่า รวมถึงวุฒิสมาชิกด้วยหรือไม่ แต่สมาชิกหลายคนในสภาคองเกรสส์ ได้ลบข้อความในทวิตเตอร์ที่แสดงให้เห็นว่า พวกเขารับคำท้าออกไปแล้ว

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 01:38:35 PM »
ความคิดของคนเราก็แตกต่างกันไป
หลายคนบอกว่าเรื่องนี้มันดี สนุกดี ได้เงินบริจาคด้วย
บางคนบอกว่ามันทุเรศ
แต่เรื่องนี้ผมคิดเหมือนท่านอินทะเนียร์น้อยครับ

ผมว่านะ
ดูไปแล้วมันเหมือนกับปัญญาอ่อนกันไปหมดแล้ว
เรื่องอะไรต่อมิอะไรก็ตามก้นดมตูดกันไป
โดยเฉพาะตูดฝรั่ง ตดออกมาคนไทยหลายคนยังชมว่าหอมด้วยซ้ำไป
แต่กับพ่อหรือแม่ตัวเอง สอนสั่งอะไรมา ก็หาว่าเชยมั่งล่ะ ไม่แนวมั่งล่ะ
เฮ้อ เรามันพวกขวางโลกเกินไปป่าววะนี่

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 08:50:33 AM »
จริงครับ ท่าน อดุลย์  มาชมความเห่ย ของคนไทยใน เกาหลี....เป๋นไง  พี่หลี..ไม่เคยปราณีใคร...เเห่ไปชื่นชมกันนัก  ..โดนเลย..จบข่าว :D :D :D :D :D

จาก นสพ แนวหน้า 
23 ส.ค. 57 หลังจากหนุ่ม ฟิล์ม" รัฐภูมิ โตคงทรัพย์ ถูก "ดีเจมะตูม" ท้าให้ร่วมเล่นกิจกรรม Ice Bucket Challenge เพื่อหาเงินช่วยเหลือผู้ป่วยโรคกล้ามเนื้ออ่อนแรงนั้น ล่าสุดวันนี้ เจ้าตัวได้โพสต์คลิปวิดิโอลงยังอินสตาแกรมส่วนตัว โดยเจ้าตัวได้ถอดเสื้อพร้อมกับนำน้ำผสมน้ำแข็งราดใส่หัวตัวเอง ซึ่งขณะที่ทำกิจกรรมดังกล่าวนั้น หนุ่มฟิล์มยังอาศัยอยู่ที่ประเทศเกาหลีใต้

ทั้งนี้กลับเกิดปัญหาขึ้น เมื่อหนุ่มฟิล์มถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจของเกาหลีใต้จับ โดยต้องเสียค่าปรับไปถึง 5,000 บาท เนื่องจากมีคนที่อยู่ในละแวกนั้นโทรไปแจ้งความว่ามีคนบ้ามาตะโกนด่า ซึ่งหนุ่มฟิล์มโดนข้อหานำน้ำไปราดบนถนนส่วนบุคคล

<a href="http://www.youtube.com/v/FmxOU0PROkM" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/FmxOU0PROkM</a>

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 05:41:21 AM »
ยังอยู่ในเรื่องนี้เพราะว่า...เห็นสังคมไทยและชาวโลก...ตามกระเเสแบบ  ไร้สาระ...อายเด็กๆแทนครับ....เด็กๆบางคนไม่ทราบว่าเขาทำอะไรกัน  มีผลดีอย่างไร...เอ้า เอาน้ำเย็นจัดมาราดหัวกระบาล....เพื่อแะไร...ตอบหน่อยสิ..อ๋อคำตอบเหรอ..เพื่อบริจาคเงินไง...เด็กคงยังสงสัยต่ออีกว่า.ทำไมบริจาคเเบปญอ  จัง    อิอิ
...มาชมคนที่เขาไม่ปัญญาอ่อนแบบบางคน  ..ขอปรบมือให้ครับ  สุดยอดๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D

นสพ มติชน
นายพีระศักดิ์ พอจิต รองประธานสภานิติบัญญัติแห่งชาติ(สนช.) คนที่2 นิมนต์พระครูศรีรัตนาภรณ์ รองเจ้าอาวาสวัดพรหมวงศาราม มาทำพิธีพรมน้ำมนต์ถวายสังฆทาน แทนการทำ ICE BUCKET ตามคำท้า พร้อมกับร่วมบริจาคให้กับวัดพระบาทน้ำพุ และมูลนิธิร่มฉัตร วัดไตรมิตร ที่ห้องทำงานอาคารรัฐสภา2  เมื่อ 25 ส.ค.2557

'พาเมลา แอนเดอร์สัน'สวนกระแส'ไอซ์ บัคเก็ตฯ'จวกทารุณสัตว์
"พาเมลา แอนเดอร์สัน" สวนกระแส "ไอซ์ บัคเก็ต ชาเลนจ์" จวกทารุณสัตว์ : บันเทิงต่างประเทศ

แม้จะเห็นคนดังทั่วโลกแห่แหนทำไอซ์ บัคเก็ต ชาเลนจ์ แต่อดีตเซ็กซิมโบลอย่าง พาเมลา แอนเดอร์สัน ที่เป็นนักต่อสู้เพื่อสิทธิสัตว์ กลับสวนกระแส ไม่ยอมทำตามเทรนด์ที่คนร่วมระดมทุนให้กับสมาคมเอแอลเอส ที่ทำวิจัยต่อสู้โรคกล้ามเนื้ออ่อนแรง โดยให้เหตุผลว่า เพราะการวิจัยโรคนี้ใช้หนูทดลองอย่างโหดร้ายทารุณที่สุด

พาเมลา ที่รู้จักกันดีว่าเป็นหนึ่งในนักต่อสู้เพื่อสิทธิสัตว์มานานหลายปี รวมทั้งเป็นมังสวิรัติตัวยง ได้ใช้เฟซบุ๊กของตัวเอง ออกมาโจมตีสมาคมเอแอลเอส โดยระบุว่า “เสียใจที่ฉันไม่สามารถพาตัวเองไปทำภารกิจท้าไอซ์ บัคเก็ต ชาเลนจ์ ได้ ฉันสนุกกับการที่มีคนกล้าออกมาทำอะไร และมักเป็นเรื่องดีที่พยายามทำอะไรให้คนตระหนักในเรื่องนั้นที่ทั้งสนุก และสร้างสรรค์ ฉันไม่ว่าเรื่องนั้น แต่ที่ฉันคิดคือ ฉันอยากถ้าให้ เอแอลเอส หยุดการทดลองกับสัตว์”

อดีตดาราสุดเซ็กซี่จากซีรีส์ดังอย่าง Baywatch วัย 47 ปี ระบุอีกว่า “การทดลองต่างๆ ที่ได้รับทุนสนับสนุนจากสมาคมเอแอลเอสเมื่อเร็วๆ นี้ ได้มีการเจาะรูลงไปยังกะโหลกของหนูที่ถูกทำให้ป่วยเป็นโรคกล้ามเนื้ออ่อนแรง ก่อนที่หนูจะถูกบังคับให้วิ่งบนลู่วิ่งแบบเฉียงต่อเนื่องจนกระทั่งมันเป็นลมจากความเหนื่อยอ่อน ส่วนลิงก็ถูกฉีดสารเคมีเข้าไปยังสมอง และหลัง ก่อนจะถูกฆ่าและชำแหละร่างเพื่อการศึกษา”

พาเมลายังย้ำสถิติของเอฟดีเอ หรือสำนักงานอาหารและยาของสหรัฐด้วยว่า มากถึงร้อยละ 92 ของยาที่ประสบความสำเร็จในการทดลองกับสัตว์นั้นแท้จริงแล้วกลับล้มเหลวเมื่อนำมาใช้กับคน พร้อมย้ำให้แฟนๆ สนับสนุนงานด้านการกุศลที่ไม่มีการทำร้ายสัตว์ดีกว่า

นอกเหนือจากคนดังหลายคนที่เป็นข่าวเพราะเข้าร่วมคำท้านี้ แต่กลับมีคนดังที่เฟลกับเรื่องนี้เหมือนกัน นั่นคือ ลินด์ซีย์ โลแฮน ที่หลังจากรูดเครดิตการ์ดไม่ผ่านแล้วยังเสร่ออยากทำไอซ์ บัคเก็ต ชาเลนจ์ที่ผับแห่งหนึ่งในอังกฤษ แต่สุดท้ายไม่มีใครสนใจถ่ายคลิปที่นางราดน้ำแข็งสุดเย็นจากถังแชมเปญโพสต์ลงโซเชียลมีเดีย กลายเป็นหนาวฟรีไปซะงั้น

<a href="http://www.youtube.com/v/ZFPu6E7J1D0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/ZFPu6E7J1D0</a>