ผู้เขียน หัวข้อ: อภิมหาโปรเจคเฟส1..จองด่วน....ว้าว  (อ่าน 45802 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: อภิมหาโปรเจคเฟส1..จองด่วน....ว้าว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 08:26:22 AM »
"ต๊าย ตายแล้ว อกอิแป้นจะแตก บัดสีบัดเถลิง ".....ด้วยข้อความนี้แหละที่แสดงให้เห็นว่า...หากผู้ใหญ่ได้เห็นแล้วจะสามารถแยกแยะออกได้...ว่าคืออะไรและต้องทำอย่างไร....แต่ถ้าเป็นเด็กหรือเยวชนแล้วจะไม่สามารถแยกแยะออกได้เลย แถมเลียนแบบ ทำตามอีกด้วย...นี่แหละผลเสียของผู้ที่ดูแลสื่อสาธารณะของสังคมนี้...ขอประนามผู้ที่ทำสื่อที่ขาดความรับผิดชอบต่อ เด็กและเยวชนในทุกรูปแบบ,,,ขอให้xxxxx
..ว้าว...เรตติ้งพุ่งกระฉูด....อิอิ   ....เเต่ว่า..ข้อความนี้ บางท่าน ต้อง ตีความอีกนานนะครับ  ....."เอาอีก เอาอีก เอาอีก ".....อิอิๆๆๆๆๆๆ...(เอ๊า..ก้อว่ากันไป   ...เป็นปิ๊บ เลย ละกัน(คลุมหัว)   อิอิ)..จบข่าว :D :D :D :D
ปล .ใครไม่ทราบ..ดูคลิป ที่สามแล้ว...ถึงกับ ตาโตเท่าไข่ เป็ด ...ไม่บอกให้เดา  เอง....อิอิิๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
Re: อภิมหาโปรเจคเฟส1..จองด่วน....ว้าว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 08:48:38 AM »
น่ากลัวมวกกกกกกกกกกกก ทำตาถลนเชียว ยัยคนนี้

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 08:46:27 AM »
จริงครับ ท่านjubu..น่ากลัวจริงๆ..ว้าว   
.เรตติ้ง เริ่มขึ้นแล้วครับ (309) พี่น้อง...โครงการมีอนาคต  อิอิ   ....จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ต้นปีหน้า..น่าจะจองกันเยะนะจ๊ะ...อิอิ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 08:20:06 AM »
สวัสดีครับ ท่าน จอมยุทธ์  ทุกท่าน
แหม่วันนี้ เป็นวันที่ครบ หนึ่งสัปดาห์  ของการ โปรโหมต ..อภิมหาโปรเจคฯ...วันนี้อากาศเริ่มเย็นลงแล้วครับ หลายท่าน ทั้ง ศิลปินเดี่ยว ศิลปินคู่..มีผังรายการท่องเที่ยว ส่งท้ายปีกันแล้ว...ขอให้สนุกสนานกันเต็มที่..โลกไม่แตกแล้ว...อิอิ   ยั่งไงขอฝาก คลิปทั้ง สามนี้ด้วย  หากเป็นส่วนหนึ่งของการเติมเต็มแห่งชีวิตของท่านละก้อขอ มอบความดีนี้ให้ ผู้แสดงและผู้อำนวยการสร้างคลิป ดีต่อสังคมชาวโลกแบบนี้ ทั้งหมดครับ   สุดยอด
...มาเมาส์เรื่อง คลิปมั่ง...คลิปแรก ...หลายท่านบอกว่า  สุดโรแม้น แบบ เอเซียที่แอบซ่อนมนต์ขลังแห่งชีวิตคู่ไว้อย่างดีเยี่ยม  ขอให้ท่านดูแล้วเก็บสิ่งดีๆในคลิปนั้นไปประยุกต์ใช้นะครับ  สำหรับท่านที่ล่วงเลยเวลาไปแล้วเพิ่งมาเห็นต้องขอเเสดงความเสียใจด้วย แต่พอมีหวัง กับ กล้วยน้ำว้าหมัก สูตร ท่าน อดุลย์ อยู่นะจ๊ะ  อันนี้ อมตะ  ตลอดอายุขัย  อิอิ....อีน้องนางเอกเเสดงได้สมจริง หลายท่านอยากชมภาพเหตุการณ์นั้นจัง...อิอิ   ว่ากันไป   เหล่านี้คือความอ่อนหวาน น่ารัก และประสานใจเป็นหนึ่งเดียว ช่วยเหลือ เอื้ออาทรต่อกัน ในชีวิตคู่ครับ  ขอให้ ทุกท่าน ชื่นมื่น รับ ปีใหม่กันทั่วหน้านะครับบบบบบ
คลิปที่สอง ก็เช่นกัน มาแนวฝรั่ง ..แสนจะโรแม้น..แมงสาป จิ้งจก ตกใจโม๊ะเลย..ฟาดกันบนโต๊ะอาหาร ..นี่ก็สุดๆๆๆๆ....แต่ว่า คลิปที่สาม สิมาแปลก....แนว มนต์รักลูกทุ่ง...จริงๆ   อะไรจะปานนั้น....อิอิ   มาเร็วไปเร็ว...กลุ้ม   
..สรุป จาก 261-344=83นั่นหมายความว่า  มีผู้มาชม ราว 80ท่าน เพราะ อีกสาม หักจาก ดูกัน เอง   อิอิ...เป็นว่า โครงการ มี อนาคต  ครับ....จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล หาก ท่านใดร มี อะไรดีมาเสริมได้ครับ    อิอิ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 08:00:36 AM »
อากาศ หนาว และเย็นลงมากแล้ว....น่าอิจฉา จัง  สำหรับบางคนที่กำลัง ดูดดื่ม บรรยากาศ แห่งความโรแม้นนี้.อยู่แถวๆตอนบนของไทย ..ว่ากันว่า...หน้าหนาว กับหน้าร้อน นี้ พบว่า มีคนชอบหน้าหนาวมากว่าครับ  ...แต่ก็มีบางกลุ่มเช่น กัน ...ที่ชอบ หน้าฝน มากกว่าทุกฤดูกาล  เหตุผล  สั้นๆง่าย...ชอบเสียงฟ้าร้องและ ฝนตก  อิอิ....(เพิ่มรอบฝนตก  อิอิ)...เอ๊านานๆมีปากฏการณ์ ทางธรรมชาติ ที่น่าประทับใจ  ท่านใดมีภาพที่ประทับใจ อย่าลืมนำมาอวดส่งท้ายปีที่โลกไม่แตก กันหน่อยนะจ๊ะ.....มาแนวปลาตู้เกาะกระจกก้อได้ครับ  เพราะเข้ากับ นโยบายกระทู้  อิอิๆๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:45:22 AM »
"เอาอีก เอาอีก เอาอีก "...คำนี้ของ ท่านjubu...มันก้องอยู่ในหูครับ...ยังตีความไม่ออก  อิอิ...เผอิญวันก่อน ดูชีวิตสัตว์ป่า ดันไปเจอ คลิป ที่มีความหมาย ตรงกับ ชื่อ หัวข้อกระทู้ พอดี เป็นของ หนังสั้น ญี่ปุ่น อะครับ...มี 10 ตอน เป็น หนังสั้น เรท R   ...เลย ขอถามว่า...อยากชมส่งท้าย ปีเก่า เป่า ครับ  อิอิ...จะนำมาให้ชมเพียงตอนเดียวแหละ ที่เหลือไปหาดูกันเอง  อิอิ...แต่ขอบอกว่า เป็นข้อคิดสำหรับ +20น.จริงๆ...เอ๊า ลองส่งเสียงครวญคราง ..เย๊ย..สนับสนุน มา อย่างน้อย...2  เสียง   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล เข้ากับ หน้าหนาวพอดีๆๆๆๆๆๆๆๆ...มีผู้มา วิว..เกิน 100 ท่านแล้วหลังจาก คลิปที่3.....ว้าว

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 08:16:42 AM »
วันนี้(31)เป็นวันที่จบสิ้น ปี 55  แล้วครับ คืนนี้หลาย ท่าน มีโปรแกรม นับถอยหลัง...ส่งท้ายปีกัน ตามที่อยากไปกัน จะไปเดี่ยวไปคู่หรือ หมู่คณะ  ..ก้อขอให้ ...อิ่มเอิบใจในช่วงชีวิตที่ผ่านมานะครับ   และ ขอเป็นกำลังใจในอันที่จะพร้อมสู้ชีวิตในปีหน้ากันอีกปี  ว้าว ต้อนรับ ค่าแรง สามร้อย...เย้   แต่ยังมีอีกหลายท่าน ปีหน้าที่เป็นปีที่สุด...ปลื้ม...ไม่ว่า จะเป็น .....โหวต XXX  (ให้อยู่ หรือ ไล่ ลง ..รู้กัน  อิอิ)....ได้รับรถคันแรกที่จองไว้จากปีนี้...อิอิ.. อายุเข้าใกล้ศตวรรษ(อายุยืน ..สุดยอด)      อิอิ....ฯลฯ .....วันนี้..อินทะเนียร์น้อย เลย มีเพลงเพราะๆมาฝาก ..ส่งท้ายปีกันครับ...และคืนนี้ ไป ..นับถอยหลัง....กันนะจ๊ะ(ห้าม เขย่าไXXX  ข้ามปีละกัน  อิอิ)....จบข่าว :D :D :D :D
ปล. ที่ถามไปยังไม่มีใครเพลียงพล้ำกันเลยนะครับ...จะรอดูว่าใครจะยกมือก่อน   ....สุดยอดแห่งปีละกัน   เย้ๆๆๆๆ

คลิป ผู้ชายดูกันเอาไว้ อารมย์แฟนสาวตอนหึง คลิปแมส

Michael Jackson-Beat It Lyrics
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2012, 04:00:35 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 08:22:43 AM »
ยังนิ่งเงียบกันอยู่...คงยังฉลองปีใหม่กันยาวนะครับ...เรียกกันว่า อาทิตย์หน้าคงจะเข้าที่แหละ...ช่วงหยุดยาวไปเจอ คลิป หนึ่งที่เข้ากับ นโยบายของโครงการครับ....เฮ้อ    ก่อนจะจองโครงการก้อดูกันให้ดีก่อนนะครับ..กลุ้มใจแทน น้องหมวยทั้งสองคนจริงๆๆ...ส่วนสุดหล่อนั่นก้อเหลือเกินเสน่ห์แรงสุดๆๆ...แต่สังเกตุว่า ทั้ง สอง ที่ คือ ที่ สิงคโป และนี่ ที่ฮ่องกง.นี่...ฝ่ายชายจะมีอาการ ..มึนงง..อยู่ชั่วขณะ....อิอิ(คิดไปออกว่าจะมามุกไหน  อิอิ)....เอ๊า..ชมกันเลย....ขออย่าให้เกิดกับ จอมยุทธ์ของสำนักนี้เลยนะครับ...ขอให้หวานชื่นกันทุกคู่ นะจ๊ะ  อิอิ  ....โครงการนี้จะได้ไม่เจ้ง    เย้้้ๆๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ขอบคุณ คนทำซับให้อ่ายด้วย...แหม่เข้าใจโจทย์ ซะจริง อิอิ
  น่าจะเป็นเรื่องจริงคงไม่ใช่ ละครน้ำเน่าจีนหรอกนะครับ เฮ้อ มีกันทุกที่เรื่องพรรนี้  ดูเเลหัวใจกันจร้าาาาาา

HongKong girl fighting over BF(ENG SUB)

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 03:57:30 PM »
เปิดดูคลิปหลังสุดแล้ว ต้องยกนิ้วนับถือคนที่ทำ sub
แหม ก็ปะทะคารมรัวเร็วยังกะรถไฟหัวกระสุนแบบนั้น พี่แกยังเอาอยู่
แต่ตอนท้ายๆช่วงหนึ่ง ผมเห็นคนทำ sub แกก็ยกมือยอมแพ้
@#$%^&
ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าที่ยอมแพ้นั่น ไม่รู้ว่าเป็นเพราะพูดเร็วจนแปลไม่ทัน
หรือเป็นเพราะว่าอีสาวแกไปล้วงเอาถ้อยคำใต้ร่มผ้ามาแถลงเป็นชุดใหญ่ (เลยไม่กล้าแปล กลัวคนอ่านจะฝันร้าย)
อิ ... อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 04:21:11 PM โดย adulmr »

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 04:20:19 PM »
ขอวิเคราะห์ประเด็นนี้ต่อครับ
แกะจากคำแปลมาแล้ว
ผมคิดว่าหนุ่มรายนี้ ยังไม่ใช่มืออาชีพ
เพราะดันพากิ๊กไปเปิดตัวกับเพื่อนๆ ซึ่งตามหลักวิชาที่ได้มีการบอกเล่าต่อๆกันมานั้น เค้าห้ามนักห้ามหนาในเรื่องนี้
เนื่องจากเป็นที่ประจักษ์ชัดว่า ในกลุ่มเพื่อนนั่น ย่อมมีทั้งฝ่ายสนับสนุนและฝ่ายค้าน
ที่ร้ายสุดก็คือ ในกลุ่มนั้นยังมีมือที่มองไม่เห็น (หรืออีกชื่อหนึ่งว่า ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม) ซึ่งจะจัดการคาบข่าวอันไม่เป็นมงคลนี้ ไปเล่าให้ ผบ.ทบ. ได้รับรู้
พร้อมกับไม่ลืมที่จะเติมไข่ใส่สีและเหยาะผงชูรสลงไปด้วย เพื่อเป็นเอ็นไซม์เร่งปฏิกิริยาให้เกิดภาวะโกลาหลอย่างรวดเร็ว
ดังที่ได้เห็นกันทั่วไป รวมทั้งในคลิปนี้

ดังนั้น เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน
ลูกผู้ชายชื่อไอ้ขุนแผนทั้งหลายที่มียางอะไหล่หลายเส้น โปรดอย่าได้แพร่งพรายเรื่องพวกนี้ให้ใครได้รู้ แม้กระทั่งเพื่อนที่สนิทที่สุดก็ตาม
จึงแถลงมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน
โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง...

เอ้อ ผมเองก็รู้แต่ทฤษฎีแหละครับ
ยังไม่เคยได้ลองฝึกภาคปฏิบัติ
ด้วยว่าใจยังไม่แกร่งพอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 04:28:33 PM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 08:13:31 AM »
ปลอดภัยไว้ก่อน...เห็นด้วยครับ ท่าน อดุลย์...อิอิ ..ดูคลิปนี้แล้ว....กลุ้มแทน....สุดหล่อของเราจริงๆ   ...เฮ้อ....ไม่ทราบพากันมานั่ง กินอะไรกัน   ..เกาเหลา   หรือ  โจ๊ก.....กันแน่   อิอิ  ...จบข่าว :D :D :D :D
ปล...อีนี่มีดีอะไรดีกว่า..ช้านนนนนนน..??????????????( ขอลองนุ่มเหมือนนอนฟูกมั่งสิจ๊ะน้องจ๋า อิอิ)

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 12:32:34 AM »
 ???

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 09:07:23 AM »
ว้าว...เรตติ้งกำลังพุ่งแรงครับ ท่านGaojing....อิอิ   จบข่าว ;) ;) ;) ;)

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 07:53:27 PM »
มาดู ท่านป้า ท่านลุงคู่นี้สิครับ....ท่านลุงเดินหาคนบริจาคอวัยวะเพื่อ ท่านป้า สุดยอด   จบข่าว :D :D :D

เรื่องราวความรักที่สุดประทับใจ ชายวัย 77  เดินแขวนป้ายขอบริจาคไตตามท้องถนน ให้ภรรยา
หนังสือพิมพ์เดลี่เมล์เผยภาพที่น่าประทับใจของสามีที่จะทำเพื่อภรรยาที่ เซาท์แคโรไลนา  Larry Swilling  ชายวัย 77 ปีได้ เดินไปตามท้องถนน โดยได้แขวนป้ายที่ตัวมีข้อความขอบริจาคไต เพื่อนำไปเปลี่ยนให้ภรรยา
"ฉันไม่สนใจว่าคนเขาจะคิดยังไง แต่ฉันจะหาไตมาให้เธอ " เขาบอกกับภรรยา
ไม่น่าเชื่อว่าหลังจากที่เขาพยามเดินไปตามสถานที่ต่างๆ ก็มีคนโทรศัพท์มาที่เบอร์ของอาสาสมัครบริจาคไตให้เป็นจำนวนมาก แต่น่าเสียดายที่ยังไม่สามารถหาคู่ที่แมทกันได้
แต่เขาก็รู้สึกตื่นเต้นที่คนจำนวนมากได้อาสาสมัครเข้ามา และหวังว่าพวกเขาเหล่านั้นจะยังคงบริจาคให้กับคนอื่นที่ต้องการต่อไป
นสพ เดลินิวส์

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 11:54:47 AM »
มันแพร่ระบาดไปทั่วทุกสื่อเลยค่ะท่านอินทะเนียร์น้อย ในเว็บไซด์หลายๆเว็บเปิดขายอุุปกรณ์และมีวิดีโอสื่อลามก คลิปโป๊อนาจารให้ดูกันได้ฟรีๆ ขาดการดูแลจริงๆค่ะ และยังมีเว็บไซด์หมิ่นอีกมากมาย กระทรวงที่เกี่ยวข้องบกพร่องในหน้าที่มากค่ะ เดี๋ยวนี้เด็กๆใช้คอมพิวเตอร์มากกว่าดูทีวีค่ะ มีกลุ่มเด็กวัยรุ่นบางกลุ่มมักจะชอบมีพฤติกรรมเปลื้องผ้าโชว์ เต้นยักย้ายส่ายเอว อู๋ยยยยย สยอง บางคนอาจจะสยิว  :P 
ส่วนอีกเรื่อง jubuได้รับเมล์มาฉบับนึง เป็นE-book หนังสือเขียนโดย ดร.ไสว บุญมา "สู่จุดจบ" หนังสือนี้โดนแบนจากแผงไปเมื่อหลายปีก่อน หากใครสนใจเดี๋ยวjubuจะส่งเมลล์ไปให้นะคะ  ;) ;)

ก็ขนาดในสภา ส.ส. ยังเข้าไปนั่งดูภาพโป๊ ผลาญเงินภาษีประชาชนเลย แถมยังฉายขึ้นจออวดความระยำให้ชาวโลกเขารู้อีก