ผู้เขียน หัวข้อ: พาเที่ยว..ชิมอาหารก่อนขึ้นปีใหม่กันนะ....  (อ่าน 34904 ครั้ง)

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
สวัสดีค่ะท่านจอมยุทธ์ทั้งหลาย....ก่อนจะขึ้นไปใหม่อีกไม่กี่วัน

จะพาท่านๆๆไปเที่ยวทะเลที่เพชรบุรี และขึ้นไปรับอากาศเย็นที่เพชรบูรณ์ อิอิ
ไปที่เพชรๆๆปีหน้าจะได้ดีๆๆเนอะ ;D ;D

มาเริ่มจากที่พักค่ะ ไอธารา รีสอร์แอนด์สปา อาจารย์ที่รู้จักเป็นเจ้าของ ที่หน่วยงานจัดประชุม ได้ราคาลดพิเศษ สนใจบอกได้นะค่ะท่านใดอยากไปเที่ยว เงียบและน่าพักผ่อน ต้นไม้บริเวณนั้นเป็นต้นที่หาชมได้ยากและน่าศึกษา..ได้ความรู้ไปด้วย อิอิ

Re: พาเที่ยว..ชิมอาหารก่อนขึ้นปีใหม่กันนะ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:16:49 AM »
วันไปได้เจอคุณดารา ชื่อคุณพลอย...น่ารักค่ะ...ไม่เห็นเหมือนกับฉายาที่ได้รับเลยค่ะ  :) :)

ภาพปฎิมากรรมมามาฝากด้วยค่ะ

Re: พาเที่ยว..ชิมอาหารก่อนขึ้นปีใหม่กันนะ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:19:32 AM »
มาที่เมนูอาหารนะค่ะ....บริเวณนั้นเป็นอบต.แหลมผักเบี้ย...อาหารทะเลก็น่ากินค่ะ :) :)

ขนมหวานเมืองเพชร...หวานจริงๆๆๆ :P :P

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:22:28 AM »
มาที่สถานที่เที่ยวดีกว่าค่ะ....อากาศร้อนค่ะ  8) 8) แต่ทีมงานจะมาฟาร์มแกะซะงั้น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:29:14 AM »
5555...จะพาท่านไปเพชรบูรณ์ค่ะ..สัมผัสอากาศหนาว ฮื่อๆๆๆๆ....

จะเรียนท่านๆๆว่าช่วงที่เราไปทำงาน..และถือโอกาสเที่ยวด้วย 5555 รับวิตามินดีมาเต็มๆๆเลยค่ะ ร้อนมากค่ะ
เสื้อกันหนาวไม่ได้ใช้เลย...เอามากันร้อนแทน 55555 :D :D

เริ่มจากไร่กำนันจุลก่อนนะค่ะ ไปช่วงเขามีงานพอดีเลยค่ะ

อันนี้ให้ท่านทายกัน...รางวัลอุบไว้ก่อน อิอิ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:33:06 AM »
ส้มโชกุนแบบแปรรูปค่ะ

และสัมผัสอากาศหนาวกันค่ะ ..... :( :(

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:35:36 AM »
เป็นทะเลหมอกจางๆๆนะค่ะ  ;D ;D ;D

รูปสุดท้าย ให้ทายว่าต้นอะไรค่ะ เห็นแปลกดีเลยเอามาให้ชมค่ะ....

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:39:26 AM »
ปิดท้ายด้วยอาหารและของหวานอีกเช่นเคยค่ะ....
ไปมาหลายร้านก็อร่อยเกือบทุกร้านนะค่ะ และการบริการที่เป็นกันเองค่ะ....

ปิดท้ายด้วยขนมหวาน

ปล.ร้านคนซื่อ ค่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:40:54 AM »
อีกร้านซื่อร้าน....บ้านเรา59...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 09:47:24 AM โดย oraora »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:45:18 AM »
ตามจริงมีเมนูอาหารอิสานรสแซบ..แต่ไว้ปีใหม่เอามาให้ชิมดีกว่า  :D :D

ปิดท้ายด้วยภาพที่  ที่โรงแรมที่พักมีภาพหายากหลายภาพ...ของเก่า...เลยถ่ายมาให้ชมค่ะ

และให้ปีใหม่ 2556 ขอให้ทุกท่านจงมีแต่ความสุขนะค่ะ....ไว้เจอกันอีกครั้งปีหน้าค่ะ

............. :) :) :) :) :)..................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 10:27:07 AM โดย oraora »

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:47:09 AM »
สวัสดีค่ะท่านoraora มีภาพของกิน+ท่องเที่ยวมาฝากก่อนปีใหม่ ทำให้อยากไปมั่งจัง อิอิ ขอบคุณมากนะคะ
ส่วนภาพด้านบน(DSC04239 ) jubuทายว่ามันคือ มัลเบอรี่ค่ะ  8) 8) รอรับรางวัลนะคะ อิอิ
...ขออวยพรให้ท่านoraora และครอบครัวมีความสุข สมหวังตามคิดทุกประการตลอดปีค่ะ  :-* :-*

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:29:49 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan ท่าน jubu
ขอขอบคุณ ภาพทีนำมาให้ชมนะครับ   เรียกว่าเหมือนได้ไปเที่ยวด้วยคนรื่นรมย์ และ อิ่มท้องด้วย ว้าว....ไม่เคยเห็นครับ ดูคล้ายๆ องุ่น.รอลุ้นเช่นเดียวกันครับ ท่านjubu  อิอิ    แหม่  รูปปั้นที่รีสอร์ตเข้าใจปั้นเนอะ เหมาะกับ สถานที่จัง  น่ารัก ง่ะ  อิอิ.....ทะเลหมอก..แสนจะโแม้น  ..สำหรับใครบางคน  น่าอิจฉา....ยิ่งช่วงนี้ ทางเหนือกำลังหนาว..ว้าวได้บรรยากาศแห่งการผลญภัยจริงๆๆ   ขอให้สนุกกันเต็มที่นะครับ อย่าลืมมีภาพดีๆน่ารักๆ  มาฝากด้วยนะครับบบบบบ   จบข่าว :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:43:07 AM »
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆ
ส่วนการทายภาพชิงรางวัลนั้น
ผมต้องบายครับ คงต้องยกให้น้อง jubu เค้าล่ะ
ด้วยผมไม่ค่อยถนัดกับไม้ผลต่างด้าวนำเข้า
มัลเบอร่งมัลเบอร์รี่ อะไรนั่น ไม่เคยได้ยิน
รู้จักแต่ผลไม้ไทยๆ อย่างพวก ตะขบ ลูกหวาย ลูกลาน ลูกหว้า อะไรทำนองนั้นครับ
เอ แต่ในภาพที่ว่านั่น ดูไปอีกทีก็คล้ายๆกับผลไม้บ้านๆ แถวบ้านผมเค้าเรียกว่า ลูกเม่า หรือภาษาทางการเค้าเรียกว่า มะเม่า หรือ มักเม่า
ดูคล้ายๆกันนะครับ แถวข้างๆบ้านมีต้นเม่าอยู่ สี่ต้นห้าต้น
ลูกมันเปรี้ยวๆหวานๆ
กินเล่นแก้เหงาปากได้ครับ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 07:55:51 AM »
เช่นกันครับ ท่าน อดุลย์ ....รู้จัก...ตะขบ ลูกหว้า..และ ก้อ กล้วยน้ำหว้า(หมัก น้ำผึ้ง  )    อิอิๆๆๆๆๆๆ...จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ใจเย็นๆ  รอเฉลย ..อยากรู้มั่ง  อิอิ..ลูกเม่า ถ้าท่าน อดุลย์ มีภาพ ..ช่วยสงเคราะห์หน่อยครับ   ไม่เคยเห็น..เคยเห็นเเต่พวกเม้าน้ำลายแตกฟอง(พวกปากไม่เหงา) ในสภาคร้าบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2012, 08:00:54 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 02:56:08 PM »
เผอิญว่าต้นเม่าข้างบ้านผมนั้น ยังไม่ถึงฤดูมีลูก
เลยไปค้นภาพจากเน็ตมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2012, 02:58:45 PM โดย adulmr »