ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมี วิศวกร เป็น ..ผู้ว่า กทม...มั่ง ง่ะ .????  (อ่าน 25653 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: อยากมี วิศวกร เป็น ..ผู้ว่า กทม...มั่ง ง่ะ .????
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 08:09:52 AM »
วันนี้ ท่าน ผู้สมัคร หมายเลข 11  ...วีรบุรุษ นาแก  จะเเถลงข่าว ผลงานของท่านในอดีต ให้ทราบในตอนบ่าย ถ้าได้ข่าวอย่างไรจะเอามาอัพเดทให้ทราบ...ต้องยั่งงี้สิ  เอาอยู่....ปัจจุบันนี้ดูข่าวแล้ว เศร้าจริงๆครับ หาตัวอย่างดีๆใหเยวชนดูยากจริงๆ  เฮ้อ   มันต้องมีผู้ใหญ่ที่ดูเเลรับผิดชอบ เอาจริงมันถึงจะเรียบร้อย...ยั่งมีข่าว กลุ่มนักเลง ออกทางช่องยูทูปประกาศศักดากันโจ๋งครึ่ม.แบบไม่กลัวกฏหมาย(กม อ่อน ง๋ะ กลัวทำไม ..เออ  รู้กัน ..กลัวทำไม เดี๋ยวรู้ อิอิ)..ดูเเล้ว อนาจใจ  เเต่ได้ข่าว่า  ท่านผู้การ ..หิ้วปีกไปแล้ว...ขอปรมมือให้ ท่านครับ...ตำรวจไทยยุคนี้  สุดยอด   ดังนั้น งานนี้ขอสนับสนุน  ตำรวจเก่ามาจัดระเบียบ  ครับ  พี่น้อง    จบข่าว :D :D :D :D

Re: อยากมี วิศวกร เป็น ..ผู้ว่า กทม...มั่ง ง่ะ .????
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:12:40 AM »
มาชมผลงาน ว่าที่ ผู้ว่ากันหน่อยครับ....คงทราบกันดีนะครับข่าวดังที่ ตร รวบ เจ้าพ่อ ผู้กว้างขวางได้...ซึ่งเป็นผลงาน ที่ท่านทำหน้าที่ที่ท่านได้รับมอบหมายจากประชาชนมาอย่างถูกต้อง เที่ยงธรรม   ...จนศาลตัดสิน...นั่นแสดงว่า ท่านไม่ได้มั่วจับมา  ...และ อีกอย่าง ท่านผู้ถูกจับนั้น   ถ้าไม่เก่งจริง อย่าแหยมครับ...เน่า   ขอบอก  ....ขอปรบมือให้ท่านครับ   ....กรณีนี้ไม่ขอวิจารณ์ อะไรมาก .เพราะเห็นใจทั้งสองฝ่าย ..จึงอยากบอกว่า...เวรกรรมมีจริง.....อย่างที่บอกแหละถ้าไปทำบาปตอนแก่นี่....หาเวลาแก้ตัวอยากจริงๆครับ.....ยึดคำสั่งสอนพุทธองค์เถอะครับ ท่านทั้งหลาย.....ขึ้นสวรรค์ในชาตินี้
...เคยคุยกับ ตร ที่รู้จักเค้าว่างี้ครับ....จะจริงหรือเป่าไม่ยืนยัน....สำหรับพวกมีหมายศาลที่ต้องคดีแล้วหนี ...ตร จะปลอยเวลาให้นานเกือบหมดอายุ แล้วค่อยไล่จับ...เค้าบอกว่าได้อารมณ์ แห่งการจับ และผู้ถูกจับ  อิอิ เช่น หนีมาแล้ว 19 ปี 10 เดือน ซึ่งเหลือเวลาอีก  2 เดือน ได้เฮ....ตร จะไป หิ้วปีก แถวๆนั้นแหละ   ...ถ้า อายุตอนนั้น สัก 70  จะบวกเข้าไปอีก สัก 20 ปี   ก็จะเรียกว่า...จะต้องให้อยู่ถึง  90 ปี ถึงพ้นโทษ  ออกมาดูบ้านเมืองที่เปลี่ยนไป ตอนเข้าคุก รถไฟฟ้าความเร็วสูงยังไม่มี   ออกมามีแล้ว  ว้าว...แล้วใครจะพาไปนั่งละจ๊ะ...ลูกหลาน หนีหมด  เฮ้อ  เศร้า    จบข่าว :D :D :D
ปล มาแล้ว ชี้นิ้ว   ว้าว

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 09:12:19 AM »
เบอร์ 11   เริ่ม มาแรงแล้วครับ  ....สู้ๆๆ   เย้     จบข่าว :D :D :D :D
ปล ต้อง พระต่างวัด มาเทศน์....อิอิ

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:00:15 PM »
คุณชาย บอกว่า หากได้เป็นผู้ว่าอีกครั้ง ก็จะทำงานเหมือนเดิม................ฟังแล้วหน้ามืดวิงเวียน คุณชายจะมาทำงานห่วยๆอย่างที่เคยทำมาเนี่ยนะ ไปเลี้ยงหลานอยู่บ้านดีกว่ามั้ง หรือคิดว่าฝากชื่อเสียไว้ ยังไม่เพียงพอ อยากให้ชื่อเสียมากกว่านี้หรือไง หลายอย่างบอกว่าจะทำหากได้กลับมาเป็นผู้ว่าอีกครั้ง อยากจะถามคุณชายว่า แล้วสี่ปี่ที่ผ่านมาทำห่าอะไรอยู่ครับคุณท่านชาย เอาทางเท้าไปให้แม่ค้า แล้วให้ชาวบ้านเขาเดินเสี่ยงตายบนถนนเนี่ยนะ ฯลฯ

บิ๊กจูดี้ ผมว่าไปช่วยงานเด็จพี่จะเหมาะสมกว่าไหม เห็นติดยศอย่างรวดเร็วเพราะผลงานการออกสื่อเยอะเนี่ยนะ เคยจับโจรผู้ร้ายได้มั่งไหมเนี่ย ผมเห็นหัวหน้าโจรก่อการร้าย ที่ก่อกรรมทำเข็ญกลางเมืองหลวง อยู่สุขสบาย ไฉนท่านไม่จับเข้าคุก นี่ขนาดเห็นกันอยู่โทนโท่ ยังจับเข้าคุกไม่ได้ นับประสาอะไรจะไปจับโจรก่อการร้ายที่ภาคใต้
กระจอกวะ

บิ๊กตู่ วีรบุรุษนาแก หรือว่าเป็นวีรบุรุษนาเก๊ หุหุหุ

ผู้สมัครบางท่านก็บอกว่า จะทำโน่น ทำนี่ เวลาเท่านั้น เท่านี้เสร็จ คือว่า ท่านเอาอะไรคิด ขนาดคุณชายเป็นมาสี่ปี ยังทำอะไรที่มันดีเพื่อคนส่วนใหญ่ไม่ได้เลย ดูสิทำสนามก็ให้คนเขาหัวเราะเยาะไปทั่วโลก......

อยากถามผู้สมัครผู้ว่า กทม. ทุกท่านครับ รถและเรือดับเพลิง เขาซื้อมาทำห่าอะไร ซื้อมาแล้วจอดทิ้งไว้ไม่ใช้งาน รอให้มันพังแล้วเอาเงินภาษีประชาชนไปผลาญกันใหม่กระนั้นหรือ

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:01:36 PM »
เพลงมาร์ชเกลียดตำรวจของไทย
http://www.hatethaipolice.com/node/2
(*) เกลียดตำรวจของไทย หมดวินัยกล้าหาญมั่นคง
ไม่ซื่อตรง พิทักษ์สันติราษฎร์หรือ?
ถึงใครจะตายก็ช่างมัน ให้กรูสบายก็แล้วกัน
ไม่ประจันเหล่าร้าย เพื่อประชา (ซ้ำ*)
(**) เรายอมเป็นมิตร ผู้ผิดกฎหมาย
ไม่ปราบผู้ร้าย กลัวตายเรื่อยมา
เนื้อของเราไม่เชือด พร้อมเลือดเราไม่พลี
ไม่เอาชีวีของเราเข้าแลกมา ขอให้ตัวข้าดำรงสุขสถาพรชัย (ซ้ำ**)
เงินมาแล้วคลี่คลาย
(***) ชาติชายหมดลวดลายตำรวจไทย ช่วยประชารึมีที่ไหน
เป็นมิตรด้วยดวงจิตน่าสงสัย เราอยู่ไหนประชาหนาวใจทั่วกัน
เหมือนภัยและผองพาลให้เข็ดขาม เราปราบปรามเสริมความสุขสันต์
ให้กับนายของเรานั้น สุขใจสุขกายทุกวัน
เงินง้างเหล็กนั้น ตำรวจไทย (ซ้ำ***)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:33:06 AM »
สวัสดีครับ ท่านyommatood
หายไปซะนาน คิดว่า ไปซุ่มซ้อมช่วยใครบางคน สมัครหาเสียง ผู้ว่า  อิอิ....ขอพล่ามมั่ง
..คุณชายก้ออย่างที่ท่านว่ามาแหละ...จริงๆแล้วอยากให้ท่านพักผ่อนมากกว่าครับ  เพราะท่านคง มีอีกตำแหน่งอยู่แล้ว คือ สว  ..เเละท่านก้อได้พิสูจน์ ตัวเองมาแล้ว เมื่อ สี่ ปีที่ผ่านมา...ผลออกมาผลงาน ...เป็นที่น้ำตาไหลกันซะเป็นส่วนใหญ่...ไม่ว่า สนามบอล..ก้อสร้าวื่อเสียงโด่งดังไปกันทั่วโลก..น่าชื่นใจ   จากประเทศที่ไม่มีคนรู้จัก ยังต้องอยากรู้จัก  ..ว้าว  อิอิ  ..ด้วยส่วนตัวแล้วชื่นชอบท่าน เพราะแลดูท่านจะเป็นคนใจดี...แต่มีบางพวกที่อาศัยท่านหาผลประโยขน์ เข้าตัวเองและพวกพ้อง...ดังนั้น สงสารท่านที่มีความตั้งใจเพื่อชาวบ้านแต่ท่านใจดีเกินไปกับพวก จัญไรนั้น   เพื่อป้องกันท่าน  จึงไมเลือกท่านครับ
..มาที่ อีกท่าน   อันนี้ตัวท่านเอง เท่าที่ทราบ มี ดีกรี เป็น ดร ของ ตร เลยนะครับ  ท่านนี้ ก้อท่าทางใจดีอีกเช่นกัน และตั้งใจทำงานเพื่อชาวบ้าน เช่น โครงการฝากบ้านไว้ กับ ตร..งี้  สุดยอด   แต่ ที่ไม่เลือก ท่านเพราะ...สำนักของท่านเป็นสำนักแห่ง...จอมขมังเวตย์ เกรงว่า ท่านจะถูก มนต์สะกดแบบไร้รอยต่อ  ดูดเงิน งบประมาณ ของ กทม จำนวน มหาศาล ไปแบบ ไร้ผลงาน  เฮ้อ   กลุ้ม
...ต้อง ท่านนี้ครับ  พี่น้อง...จะเรียก มา่นว่า เป็น สารวัตร  มือปราบ ก้อว่าไ้ด้...แต่เผอิญว่า ตำแหน่ง สารวัตร..ทาง กรม ตร ได้ยกเลิกไปนานแล้ว...ที่เรียกกันอยู่นี้ ก้อเรียกตามที่ท่านเคยเป็นอยู่ เช่น ท่าน สารวัตร เหลิม ขวัญใจของชาวฝั่งธน...หล่อ... เทห์ ...พูดประกิตเป็นไวไฟ  น่านับถือ สุดยอด  เเต่ ท่านไม่ได้ลงสมัครครับ..เสียใจด้วย .ดังนั้น จึงต้อง เป็น ท่าน วีรบุรุษนาแก...เท่านั้น (วีรบุรุษนาxx ..ติดคุกอยู่ครับ  ที่ติดก็เพราะไปดูที่นานี่แหละ  อิอิ   ทหารxxเจอgเข้าได้เรื่อง  กลุ้ม)  มาเพื่อกระชาก กระทืบ ..คนโกงกินเงินภาษี ของ..พี่น้อง...ชาว กทม   อันเป็นที่รักยิ่งของท่าน  ...ผลงานของท่าน ที่ปะทะผ่ามือ กับผู้มีอิทธิพล ระดับชาติ  ดังปรากฏให้เห็น  ขอคารวะท่านหมดจอก....ใน กทม นี่ก้อมีเป็นกระบุง ความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน มีน้อย เรียกว่า ตัวใครตัวมันแล้วตอนนี้..เดินอยู่ดีๆโจรมากระชาก กระเป๋า มือถือ ..เอากันง่ายๆ  ..เพราะทำแล้วก้อไม่มีใครจับได้..แถวบ้าน โจร มอไซด์ คอย ดัก ผู้หญิง ออกไปทำงานเช้าๆ ตอนนี้ หกโมง ยังมืออยู่ มันขับ จยย สวนทางมา กระชาก ..ไปต่อหน้า ต่อตา คนรอรถเมล์ แถมชูปืนอวดอีก   แหม่..สุดยอด   .บางคนจับได้บอกทำมาแล้วเป็นปี  เฮ้อ .....สรุป ขอสนับสนุน  เบอร์ 11  ครัาบบบบบบ  พีน้องงงงงง   จบข่าว :D ;D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:56:01 PM »
เมื่อสองสามวันก่อน
ได้ดูข่าวเรื่องผู้ว่าฯ นักข่าวไปสัมภาษณ์ชาวบ้านผู้หญิงวัยกลางคนคนหนึ่ง
แกพูดทำนองว่า
"ตอนหาเสียงนะ ผู้สมัครทุกคนรับปากทำได้หมด แต่หลังจากนี้ แค่ไปติดต่อจะทำบัตรประชาชน ก็มีปัญหานู่นนี่สารพัด"
อิ อิ ถูกของน้าแกครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 03:01:05 PM »
ในเรื่องเลือกตั้งทุกประเภท ทั้งผู้ใหญ่บ้าน กำนัน อบต. สส. ฯลฯ
ผมคิดหยั่งงี้นะครับ
คือว่า ถึงเราไม่ไปลงคะแนนเลือก มันก็ต้องมีคนมาอยู่ในตำแหน่งนั้นจนได้
ดังนั้น ถึงจะเบื่อหน่ายยังไง เราก็ต้องไปเลือกคนที่เลวน้อยที่สุด

จะว่าไปแล้ว การเลือกตั้งก็เปรียบเหมือนกับการโดนบังคับให้เราเป็นฝีที่ง่ามก้นแหละครับ
ฝีทุกขนาดทุกประเภทมันไม่น่าพิศมัยทั้งนั้น
แต่ถ้าให้เลือก ผมขอเลือกฝีขนาดเล็กๆพอๆกับหัวสิวก็พอ มันจะได้ทรมานน้อยหน่อย
แล้วอีตอนที่หัวฝีแตกโพละมาน่ะ หัวเล็กย่อมจะมีหนองเลอะกางเกงน้อยกว่าฝีหัวโต ทำให้ซักง่ายไม่เปลืองแฟ้บ
ดังนั้น แค่ได้ผู้ว่าที่เลวน้อยที่สุด ก็พอแล้วครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:45:06 AM »
เห็นด้วยครับ ท่าน อดุลย์.....จึงขอเสนอ  เบอร์..11  ครัาบบบบบ   .พี่น้องงงงง       จบข่าว :D :D :D

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 02:14:15 PM »
ออกตัวก่อนนะครับว่า ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรทั้งสิ้น
แต่เห็นหัวข้อกระทู้ตั้งชื่อว่า
อยากมี วิศวกร  เป็น ..ผู้ว่า กทม...มั่ง ง่ะ  .????

เผอิญเหลือบไปเห็นประวัติของผู้สมัครท่านนี้มาครับ
http://news.sanook.com/politic/bkkelection2013/candidateprofile/6/

ท่านจ้าวสำนักอินทะเนียร์น้อยทุ่มตัวให้เบอร์ 11 เต็มเหนี่ยวซะแล้ว
อยากจะเปลี่ยนชื่อหัวข้อกระทู้มั้ยครับ
อิ...อิ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:23:24 AM »
ขอขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ที่นำประวัติของ ผู้สมัคร ผู้ว่า กทม มาให้ทราบ...จบ วิศวฯจริงๆด้วย...แต่เห็นมั๊ย ว่า..จะมาในแนวศิลปินเดียว...นี่คือข้อที่เราต้องนำมาพิจารณาว่า....เก่งแต่ขาดกองหลังหนับหนุน   ดังนั้น .ไม่เวิร์คครับ..งานนี้ ผู้กล้าของเรา ถึงแม้นจะหล่อ เทห์ ก็คง จะเป็นแค่...ตัวประกอบยอดเยี่ยม ที่ทำให้ มีสีสันและตัดคะแนนของ ท่านผู้ว่าตัวจริง อย่างน้อย ในครอบครัวของผู้กล้าท่านนี้ เป็นอย่างต่ำ...เคยได้ยินว่า..มีการจ้างกลุ่มไม้ประดับหลายหลายสีสันมาลงเพื่อตัดคะแนนก้อมี เฮ้อ ...ไม่ได้หมายถึงท่านนี้นะครับ....อย่างที่บอกละจากวิชาความน่าจะเป็นแล้ว..ต้องขออภัย ท่านผู้สมัครท่านนี้เป็นอย่างมาก  ถึงแม้นท่านจะเป็น วิศวกร เหมือนกันก้อตาม..ต้องขอกล่าวคำว่า...ไว้โอกาสหน้าจะสนับสนุนอย่างเต็มที่   ....สำหรับสนามนี้ อย่าทรมานใจชาว กทม เลย...และหากท่าน มีความมุ่งหวังช่วยชาติบ้านเมืองด้วยใจจริงแล้ว....ขอเชิญท่าน มาสนับสนุน การตั้งพรรคการเมืองในนามของ วิศวกรผู้กล้ากันเถอะ....อย่ามาแบบข้ามาคนเีดียวแบบนี้..เลย  เศร้า ...ถ้าสำนักฯนี้ คือ พรรครักสยาม..ถ้าเป็น สำนักไทยเอ็นฯ  คือ พรรควิศวกรไทย....เลือกเอาตามใจชอบ  แต่เป็นกลุ่มเดียวกัน  ..ที่ว่านี้คือ แยกกันตีคนชั่วของสังคม  คร้าบบบบบ   อิอิ   (รอจนคนดี หายไปหมด แล้ว...ท่านวิศวกรโก้..ยังอยู่เป่าคร้าบบบบบบ   อิอิ)
สรุปว่า..เบอร์ 11 ..วีรบุรุษนาแก(นาฉัน  นาผืนน้อย ว่าไป อิอิ)ครับ   พี่น้องงงงง    จบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 07:46:38 AM »
ยังเหนียวแน่ เบอร์ 11  ....เหมือนเดิมครับ ท่าน อดุลย์......เริ่ม เห็น ป้ายของ ไม้ประดับ มากันเยอะขึ้นแล้วครับ....มีบางคนบอกว่างี้ ครับ  ...จริงๆกลุ่ม ไม้ประดับนี้ เขามีเป้าประสงค์ยั่งงี้ครับ ท่าน....อันนี้ผู้สันทัดกรณีบอกมานะครับ   ...คือ เขาต้องการเปิดตัวเขาเพื่อเป็นเครดิตในการเข้าพรรคการเมือง เหมือนกับว่า เช็คเรตติ้ง  ตัวเอง  อิอิ...เพราะเงินในการหาเสียง ทางการสนับสนุน...ดังนั้นกลุ่มนี้ไม่มีการซื้อเสียง เด็ดขาด เพราะไม่มีเงิน..มีเเต่ความหล่อ เท่านั้น(เห็น ลีลา จับเบอร์ แล้ว อ๊วกจะเเตก  ..น่าเบื่อ)...ดังนั้น ก้อขอเก็บเสียง หนึ่งเสียงนี้ มอบให้กับคน ที่มีศักยภาพเพื่อชาว กทม จะดีกว่าครับ....ดังนั้น ท่าน ที่เป็น วิศวกร เบอร์ นี้ ต้อง ขออภัยท่านจริง....มาร่วมกันตั้งพรรเหอะ หากจริงใจ...ขอเมนต์ นิด...เรามีสำนักของ กลุ่ม วิศวกร อยู่แล้ว อย่างน้อย สองสำนักฯ ที่เห็น แล้วทำไมไม่เข้ามาแนะนำตัว ละจ๊ะ...เฮ้อ   กลุ้ม   ...เอ๊า ท่านใดที่รู้จัก ผู้สมัครท่านนี้ บอกกันคร้าบบบบ   จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 05:00:51 PM »
สู้ๆๆครับ ท่าน....อยากจะได้คนกล้าแกร่ง ท่านนี้จัง..อีกไม่นาน รู้กัน  ....งวดนี้ขอเป็น 11 ครับ  พี่น้องงงง  จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 08:14:59 AM »
ขอแสดงความเสียใจกับผู้พลาดหวัง
โดยเฉพาะท่านอินทะเนียร์น้อย
เบอร์ 11 คะแนนทิ้งห่างไม่เห็นฝุ่นเลยนะครับ
ดูเหมือนว่าเดี๋ยวนี้เค้าต้องสังกัดคอก(พรรค) กันครับ สรรพาวุธจะพรั่งพร้อมกว่าหัวเดียวกระเทียมลีบ
ยกเว้นว่ากระแสแรงจริงๆเท่านั้น พวกฉายเดี่ยวถึงจะพุ่งเข้าเส้นชัยได้

และยินดีกับท่า่น oraora นะครับ
สมใจพระเดชพระคุณ
ตกลงว่าฝ่ายนั้นยังยึดเมืองไทยยังไม่ได้นะครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:00:21 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์  ท่านorawan
ก่อนอื่น ก้อต้องขอชม ท่าน ทั้งสอง ที่สนใจการเลือกผู้ว่า กทม ทั้งที่ท่าน ไม่ได้อยู่ใน พท แต่ก้อเป็นห่วงพี่น้องร่วมชาติ ที่หลวมตัวมาอาศัยอยู่แถวนี้  อิอิ.....เป็นอย่างที่ ท่าน อดุลย์ ว่ามาจริงๆครับ....ในที่สุด ผู้ว่า กทม คนใหม่..เป็น คน เดิม ..แต่ไม่ใช่ เหล้าเก่าในขวดใหม่นะครับ  ..แต่เป็นเหล้าในขวดเก่า  (เฮ้อ)....สุดยอด    อินทะเนียร์น้อย   ไม่ขอพล่ามมากกว่านี้ ..จะให้ชม ทั้งคะแนน คลิป  (คงเปิดได้แล้วแหละ เพราะผลออกมาแล้ว อิอิ)..หลายท่าน ..คงน้ำตาไหล...ในศึกครั้งนี้...บ้างก็ปลื้มจนน้ำตาไหล..บ้างก้อก้อทำใจไม่ได้ จนน้ำตาไหล...บ้างก้อน้ำตาไหลเพราะxxกลับมาอีกแล้ว   อิอิ  ...ว่ากันไป ครับ พี่น้อง...เมื่อเป็นเช่นนี้...ก้อใครสัญญา สาบาน อะไร ไว้ กับใคร...เตรียมรับ ผลแห่ง คำสัญญา สาบาน นั้น ได้เลยครับ...ขอบอกเลยว่า ..ไม่มีใครไปเคลียร์ กับ สิ่งที่ท่านสํญญา สาบานไว้ ได้  นอกจากตัวท่านเอง...ขออย่าล้อเล่นในสิ่งที่มองไม่เห็นตัว(ไม่ใช่มือที่มองไม่เห็น นะจ๊ะ  อิอิ)....เอ๊า  ชมกันเลยครับ
..ขอให้กำลังใจ เบอร์ 11...ต่อไปครับ   ..สู้ๆ   ...หนึ่งในคะเเนน เเสนกว่านั้น  มีของ  อินทะเนียร์น้อย..ด้วย  ขอบอก....คราวหน้ามาอีกไม่ว่า จะเป็น สส หรือ สว  ..หนับหนุน ท่านเหมือนเดิม...เอาไว้ ..พรรครักสยาม  เป็นจริง  ...ค่อยว่ากัน  อิอิ
....จริงๆแล้ว  ...อินทะเนียร์น้อย...ชอบคุณน้า เต้น...เป็นพิเศษ  อยู่ครับ...ที่ชอบนะไม่ใช่เรื่องการเมืองนะครับ  แต่ชอบ ...."ทรงผม"....  ของท่าน   อิอิ...เอ๊า..วันนี้เลยเอา ..ลีลาปราศรัย หาเสียง ช่วย เบอร์ 9..ของท่านมาให้ชม...ฟังให้ดีว่า ท่านได้ .สัญญา สาบาน อะไรกับ ใคร ไว้ เป่า..ลีลาของท่าน สุดยอด...
..ผลคะเเนนของ ทุกเขต...และ คะเเนนของทุกผู้สมัคร  จาก เดลินิวส์...วิศวกร คนเก่งของเรา ..ได้คะเเนน  ราว สองพัน...ว้าว....มาตั้งพรรคกับ กลุ่มวิศวกร สำนักนี้ เหอะครับ  ท่าน....เศร้า     จบข่าว :D :D :D
เขต   พล.ต.อ.พงศพัศ พงศ์เจริญ หมายเลข 9   ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร  หมายเลข 16
1.คลองเตย   16,516   22,060
2.คลองสาน   11,088   21,089
3.คลองสามวา   35,758   35,051
4.คันนายาว   19,137   18,042
5.จตุจักร   31,227   38,648
6.จอมทอง   29,458   33,968
7.ดอนเมือง   40,073   28,092
8.ดินแดง   25,297   29,484
9.ดุสิต   21,818   17,386
10.ตลิ่งชัน   22,704   23,504
11.ทวีวัฒนา   15,009   20,559
12.ทุ่งครุ   21,416   27,081
13.ธนบุรี   20,235   28,279
14.บางกอกน้อย   20,510   26,695
15.บางกอกใหญ่   13,046   17,393
16.บางกะปิ   26,330   35,581
17.บางขุนเทียน   32,378   33,989
18.บางเขน   43,024   37,591
19.บางคอแหลม   12,977   25,107
20.บางแค   37,430   44,419
21.บางซื่อ   27,070   26,781
22.บางนา   16,651   21,764
23.บางบอน   19,731   22,934
24.บางพลัด   20,244   22,877
25.บางรัก   4,824   13,632
26.บึงกุ่ม   29,737   33,679
27.ปทุมวัน   7,265   13,242
28.ประเวศ   28,514   34,919
29.ป้อมปราบศัตรูพ่าย   5,890   14,837
30.พญาไท   13,559   17,254
31.พระโขนง   16,173   23,346
32.พระนคร   8,854   15,074
33.ภาษีเจริญ   27,327   28,009
34.มีนบุรี   27,327   28,744
35.ยานนาวา   11,148   21,359
36.ราชเทวี   11,216   14,841
37.ราษฎร์บูรณะ   17,305   17,625
38.ลาดกระบัง   33,007   25,450
39.ลาดพร้าว   24,717   29,690
40.วังทองหลาง   20,645   26,437
41.วัฒนา   8,179   19,877
42.สวนหลวง   17,758   29,803
43.สะพานสูง   15,599   23,928
44.สัมพันธวงศ์   2,752   9,346
45.สาทร   10,488   24,600
46.สายไหม   45,767   30,424
47.หนองแขม   33,129   29,232
48.หนองจอก   32,168   29,912
49.หลักสี่   24,518   23,981
50.ห้วยขวาง   14,906   18,616
รวม   1,077,899   1,256,231
!
เต้น"หมดมุก"สาบานไม่ได้เผาเมือง