ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมี วิศวกร เป็น ..ผู้ว่า กทม...มั่ง ง่ะ .????  (อ่าน 25654 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: อยากมี วิศวกร เป็น ..ผู้ว่า กทม...มั่ง ง่ะ .????
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:02:40 AM »
ขอต่อ อีกครับ...พี่น้อง   จบข่าว :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2013, 09:04:41 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

Re: อยากมี วิศวกร เป็น ..ผู้ว่า กทม...มั่ง ง่ะ .????
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:08:07 AM »
ต่อ  จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 12:53:23 AM »
เบอร์ 8 ผมเนี้ยก้อไม่ธรรมดานะนี่
แกเปนเจ้าของร้านปลี่ยนยางประจำของผมเลย
ไปทีไรแกนั่งโม้ให้ฟังเกี่ยวกับเรื่องแกทุกที 8)

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 12:57:14 AM »
จะว่าไปไม่รู้ว่าแกจะไปลงสมัครทำไม
เพราะผมไม่เคยเห็นแกไปหาเสียงกับเขาซักที
คนอื่นเขาขึ้นรถแห่ไปรอบเมือง
ผมก้อเห็นแกยังมาสลับยางถ่วงล้ออยู่ที่ร้านแกตลอดเลย :-X

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 07:58:15 AM »
เห็นด้วยครับ ท่านGaojing..ดูท่าทางท่านก้อมาแนว ยางรถยนต์ อยู่ครับ....อิอิ   บางคนบอกว่า พวกนี้เค้าอยากจะ ให้คนรู้จักเค้าในอีกมิติหนึ่ง...เลยสมัครโชว์รูปซะงั้นแหละ....แต่ วิศวกร คนเก่งของเรานี่...เฮ้อ   ..มารวมกันตั้งพรรคเหอะ....ผลงานด้านมวลชนของ วิศวกรที่เด่นๆให้คนจำนี้อยากจริงๆในบ้านเรา  แต่พอจะสร้างบ้านถึงจะนึกถึง วิศวกร   อิอิ....ดังนั้น มันต้องรวมกันตี(ทืบ) แบบข้ามาคนเดียว แบบนี้..เหงาบริสุทธิ....กลุ้ม   จบข่าว  :D :D :D :D
ปล มันต้องดังยั่งกับ ท่าน ไอสไตน์ .สิครับ..ท่านนะมีคนมาเชิญเป็นนักการเมือง...แต่ท่านตอบเสียใจด้วย หน้าหงายไป  สม....อิอิ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2013, 08:04:48 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:43:57 PM »
บางกระเเสข่าว ก้อว่า นายใหญ ไล่จิก แหลก .ในการแพ้ครั้งนี้  อิอิ...ก้อขนาดคุณน้าโล้น ท่านยังมั่นใจกล้าสาบาน บนเวทีแบบโปร่งใส....หลวงพ่อทุกวัดเคลียร์...โพลทุกสำนักเชียร์ กันสุดๆ...สำนักดังด้วย...อินทะเนียร์น้อย ยังไม่เชื่อสายตาเลยว่า..เเพ้นะครับ...ขนาดหวย ยัง ออก09  อะ...อิอิ    เเต่ได้ข่าว ว่า คุณชาย ท่านก้อเสียวอยู่ สอง สาม คดี นะครับ  ว่าจะมากันไม้ไหน  ..สู้ๆๆครับ  เย้  ทางจักรยาน มาไวๆ   ..เพราะที่มีอยู่ พวกขายกระถางต้นไม่วางปุ๋ยกันเต็มแล้ว....แม่ค้าบอก เคลียร์ กีบ xxกิจเรียบร้อยแล้ว  อิิอิ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ตามวิสัยคนไทย  มักจะอยากเชียร์ คนแพ้ครับ  อิอิ  ...สู้ๆ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 12:41:46 AM »
สงสัยโพลเนี้ยจะซวยหนักกว่าท่านตุ๊ดตู่นะเนี้ย ;D

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 12:12:55 PM »
น้า เต้น ...น้าตู่...น่ารัก ง่ะ....อิอิ   โพลไปอย่างที่ท่านGaojing..ว่ามาแหละ...แบบนี้อย่าทำเลย ขายหน้าเขาจริงๆ..เป็นดาบสองคม คือ ..ไปเชียร์อีกฝ่าย เป่า ..เลยทำให้เหลิง...บอกแล้วว่า คนไทยชอบสงสาร คนแพ้...เสียใจมากๆ ...หมายมั่นปั่นมือ เบอร์ 11  แต่สู้ไม่ได้ ก้อขอเป็น ...คนหล่อ กองหลังแน่นดีกว่าครับ....จะกินจริงก้อให้รู้ไปว่าจะมากิน เมืองนี้ได้...แค่เผายังได้แค่นั้นแหละ...เชื่อเหอะไม่มีทางหรอก พูดกันไปเรื่อยๆ  ...นี่ขนาดรถดับเพลิงจอดเต็มท่าเรือ  ยังไม่ออกมานะ ยังเผาได้แค่นั้น นี่ถ้าออกมาเต็มตามที่สั่งซื้อละก้อ ...อย่าหวังเลยเเค่ก่อไฟผิงได้ก็บุญแล้วววว   
.... สก แถวบ้าน พรรคนี้แหละ บอกผม ว่า กินเงินทำโครงการในท้องถิ่น..จนขี้เกลียดจะกินไม่ใครมาแย่งเลย..ลงทุกสมัย ได้ทุกครั้ง  ...แต่ที่ทำถนนใน ซอยตอนนี้ เป็นชาติแล้วยังไม่เสร็จเลย คนในซอย เจริญพร้อมพระบิณฑบาตทุกเช้าแหละ    ไปมาลำบาก อะ..... เห็นได้ข่าว ใจดีกล้วผู้รับเหมาเจ้ง อะ  อิอิ     จบข่าว :D :D :D
ปล งวดนี้..ได้ข่าวว่า ยัง... อยู่นะครับ เทห์ไปอีกแบบ บ้านนี้เมืองนี้   เย้ๆๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2013, 12:16:41 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 06:29:56 AM »
ดูข่าวนี้จากแนวหน้า....ช๊อค..!!!..อะไรมันจะปานนั้น     ว้าว    จบข่าว :D :D :D
ปล หลายท่าน น้ำตาไหลอีกรอบ   ....   รอดูตอนจบละกัน  อิอิ(11มีลุ้น  อิอิ)

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:55:43 AM »
มีข่าว มาอัพเดท ให้ชม บางท่านอาจจะไม่ได้ติดตาม.....เชื่อว่าหลายท่าน น้ำตาไหล อีกแล้วครับ ท่าน......สรุปว่าประชาชน กทม ได้อะไรกันมั่งงานนี้...ก้อได้ชมข่าวแบบลุ้นระทึก ไงครับ   อ๋อเหรอ...เออ.....รถเมล์ แถวบ้าน ประตูจะหลุดอยู่แล้วให้รถร่วมมาหากินอยู่สายเดียวราว  ยี่สิบปี  อะครับ  ...อ้าว ไหนบอกว่าจะให้ประชาชนสะดวกสบาย ในกทม ...แค่รถเมลก้อไม่กล้าที่จะเปลียนแปลง  เฮ้อ   กลุ้ม  ...นี่ประตูรถ BTS  เปิดเองได้อีกแบบ คือว่าบริการทันใจ ลงไวๆขึ้นไวๆ  สุดยอด   คนไทยเราเก่ง ไม่มีการเลียนแบบใครละกันขอ บอก  (เลียนแบบ พี่จีน หน่อย ดิ   ..เก่ง อะ  หล่อด้วย หมวยอึ๋ม อะ ว้าว)   จบข่าว :D :D :D :D
ปล งานนี้ วิศวกร..เหงา ...ต้องตั้งพรรคเป็นของตนเองสิจ๊ะ

"สุขุมพันธุ์"รับทราบข้อกล่าวหา

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 12:13:01 AM »
ทุกข์ระกำของคุณชาย  :-X

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 08:10:26 AM »
รอชมตอนจบครับ ท่านgaojing  อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D