ผู้เขียน หัวข้อ: พาเที่ยวชิม....พม่า  (อ่าน 45437 ครั้ง)

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
พาเที่ยวชิม....พม่า
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:46:01 AM »
สวัสดีค่ะทุกท่าน
วันนี้มาพาทุกท่านไปรู้จักประเทศพม่ากันว่ามีอะไรที่น่าสนใจบ้าง  :) :)

เราเริ่มจากสนามบินมัณทะเลย์ที่เคยมีจอมยุทธ์ท่านหนึ่งถ่ายรูปมาให้ดู

เราไปถึงคิดว่าเป็นสนามฟุตบอลซะอีก.....กว้างและอยู่ห่างไกลลลลล+ฝุ่น+ไม่มีสีเขียวเลย  :( :(

และร้อนมากค่ะ....ไปตม.พม่าต้องรอคอมเปิดบูธเพื่อใช้งานประมาณ 30 นาที 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 07:40:26 AM โดย oraora »

Re: พาเที่ยวชิม....พม่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:52:12 AM »
วันนี้ เราพาท่านๆ เที่ยวที่มัณทะเลย์ก่อนนะค่ะ แล้วคราวต่อไปค่อนไปเมืองอื่นๆๆ กันค่ะ

ที่นี่รถไม่ติดเหมือนที่ย่างกุ้งค่ะ....
เริ่มจากบรรยากาศในเมืองก่อนไปชมศิลปและอาหารที่แสนจะ..... :-[ :-[ :-[

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:53:51 AM »
ผ่านพระราชวังมัณทะเลย์ด้วยค่ะ  ภาพภายนอกค่ะ

อันนี้เป็นของใหม่นะค่ะ...พระราชวังเดิมโดนระเบิดตอนสงครามไปแล้วค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 07:40:42 AM โดย oraora »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:54:41 AM »
..............ติดตามตอนต่อไปค่ะ......................
             :) :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ Gaojing

• มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:05:38 PM »
มารอติดตามชมครับท่านOR 8)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 07:40:06 AM »
มาต่อกันที่วัดชเวนันดอร์ค่ะ...ทำด้วยไม้ยิ่งใหญ่มากค่ะ..แต่เรามองว่าศิลปของไทยจะอ่อนช้อยกว่า..
แต่พม่าดูยิ่งใหญ่จริงๆๆ....ต้องยอมรับว่าในอดีต พม่าไม่ธรรมดาค่ะ ;D ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 07:47:27 AM »
มาดูข้างในวัดกันค่ะ.....
มันยิ่งใหญ่มากๆๆ....เสา...เป็นต้นๆๆๆ ไม่สัก...บอกว่าพม่าทรัพยากรมากจริงๆๆ...
...มีเขตที่สุภาพตรีห้ามเข้าด้วยค่ะ...แบ่งชาย-หญิง 5555
...เข้าไปเที่ยววัดในพม่า ต้องถอดทั้งถุงเท้าและรองเท้านะค่ะ ??? ???
...แต่พื้นวัด..ฮือๆๆๆไม่ค่อยเอื้ออำนวยเท่าไรค่ะ :P :P :P

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 07:51:30 AM »
ต้องขออนุญาตเบรคก่อนนะค่ะ....เพราะในมัณฑะเลย์มีที่ท่น่าสนใจจะให้ชมเยอะมากค่ะ
จะค่อยๆๆเล่าให้ฟังนะค่ะ....ท่านทั้งหลายจะได้เหมือนว่าไปท่องพม่าด้วยกันค่ะ.....
......เจอกันใหม่นะค่ะ...ขอไปทำงานก่อน 5555......

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 07:53:35 AM »

ท่านOR = operation room = ห้องผ่าตัด นะค่ะ 55555

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:09:29 AM »
และร้อนมากค่ะ....ไปตม.พม่าต้องรอคอมเปิดบูธเพื่อใช้งานประมาณ 30 นาที 5555
คอมบูธนาน
อิ อิ
ท่าน oraora ได้ยืนยันมาแล้วว่ามีจริงครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย มันไม่ใช่เรื่องไสยศาสตร์อันใด
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆ ภาพสวยๆ
รอติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ Gaojing

• มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:57:38 PM »

ท่านOR = operation room = ห้องผ่าตัด นะค่ะ 55555
แหะๆผมคิดไปอีกอย่างอะดิ  ;D
"nice lady" OR "angle on clay" ?

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:11:04 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan
ขอขอบคุณ ที่ได้นำภาพสวยๆมีความหมายดีดีๆต่อสังคมนั้นๆ  และเล่าให้ฟัง   ดีครับ น่า อิจฉา  จริงๆ ได้ไปเที่ยวในหลายๆที่  ถือว่าเป็นกำไรชีวิตครับ...เชื่อว่า หลายท่านคงอยากจะเห็น คนถ่ายภาพนี้ เช่นกันนะครับ   อิอิ   ...พยายามมองหารูปถ่าย ที่มีกระจกสะท้อนอยู่เหมือนกันแหละ   อิอิ   ..เฮ้อ  แต่คราวนี้ เจอแต่ ไม้สักทอง พันปี ..น่าเกรงขาม แท้   อิอิ    ... เอาเหอะ..คงจะมีสักครั้งที่ท่านorawan เผลอยืนหน้าตู้กระจกโบราณ  อิอิ   รอลุ้นระทึก กันนะจ๊ะ   อิอิ   
...ท่าน อดุลย์ครับ...คอมฯพม่า คงไม่ได้ โหลด ไฟล์ โป๊เปลือย มาเก็บไว้มากๆเหมือน ฝั่งไทยนะครับ   อิอิ
ขอขอบคุณอีกครั้ง และจะขอติดตามชมผลงานของท่าน orawan ไปเรื่อยๆครับ
 ...อะเเฮ่ม....  .."nice lady" OR "angle on clay" ...ว้าว  น่ารัก ง่ะ  ..ใครนะช่าง คิดได้   อิอิ..ท่าน OR  เย๊ย  ท่าน orawanครับ...อาจจะมีใคบางคนคอยให้กำลังใจ อีกคนแล้วครับ  ว้าว   สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ yommatood

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 05:34:22 PM »
ต้องยอมรับว่าในอดีต พม่าไม่ธรรมดาค่ะ

แสดงว่าบวกเพิ่มอีก 5 บาท

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:08:48 AM »
ในอนาคต อันใกล้นี้ ก้อจะไม่ธรรมดาครับ ท่านyommatood...เอาแค่เทสหน้ากล้องกันเล็กน้อย...หยุดซ่อมท่อส่งเเก๊สเดือนเมษา เท่านนั้นแหละ...นี่ดิ้นแล้ว...อ้าวไหนบอกว่า เทห์กว่า พี่หม่องไม่ใช่เหรอ...โปรดระวังหาก เรายัง ..คิดว่าเก่งคนเดียว ..เดี๋ยวสวย....อิอิ    เขากำลังจะมี ผู้นำหญิงที่กล้าแกร่งเร็วๆนี้...ดังนั้น  ขอเสียงตั้งพรรคการเมืองด่วน...ที่เงียบไปนั้น ยังดูจังหวะอยู่ครับ  สู้ๆๆ  เย้    จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 02:53:44 PM »
ท่าน oraora คงจะมีเมนูเด็ดๆมาฝากอีกตามเคยนะครับ
ไม่รู้จะมีหอยหลอดพม่าไหม?
ลองเอาภาพมาโชว์หน่อยสิครับ
ดูสิว่ามันจะใหญ่สู้หอยหลอดสตูลได้มั๊ย ;D
ประดาสมาชิกชมรมคนรักหอยแห่งประเทศไทย กำลังรอชมอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 03:51:18 PM โดย adulmr »