ผู้เขียน หัวข้อ: พาเที่ยวชิม....พม่า  (อ่าน 45435 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: พาเที่ยวชิม....พม่า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 08:24:36 AM »
ท่านoraora ได้ออกทริปอีกแล้ว ท่านora ที่น่าอินฉา และน่ารัก ไปเที่ยวบ่อยๆ กินบ่อยๆอย่างนี้ น้ำหนักขึ้นไม๊คะ ทำไม๊ ที่ทำงานของjubuเขาไม่รู้จักพา พนง.ออกทริปบ่อยๆแบบนี้มั่งน๊อ  :D :D
ปล.น้ำส้มคั้น น่าอร่อย ใส่เกลือนิดหน่อย มันสวดยวดมาก  :D :D

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 08:07:49 AM »
อ้างถึง
ท่าน oraora คงจะมีเมนูเด็ดๆมาฝากอีกตามเคยนะครับ
ไม่รู้จะมีหอยหลอดพม่าไหม?
รู้สึกว่า หอย จะเป็นเมนูโปรดของท่านadulmr เลยนะคะ  :D
คงงั้นแหละครับ
เท่าที่นึกได้ สิ่งไหนที่ขึ้นต้นด้วย ห หีบ ผมชอบทั้งนั้นแหละครับ
ไม่ว่าจะเป็น หัวหอม, โหระพา, เห็ด, หอย แล้วก้อ เอ้อ...อ้า...คือว่า... นึกไม่ออกแล้วล่ะ
โดยเฉพาะอย่างหลังสุดที่ผมนึกไม่ออกนี่แหละ
ที่ดูเหมือนว่าท่านสุภาพบุรุษลูกผู้ชายจะชอบเป็นพิเศษยิ่งกว่าอื่นใด
อิ...อิ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:31:37 AM »
ใช่หิ่งห้อยหรือเปล่าคะท่านadulmr

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 08:43:33 PM »
หิ่งห้อย...น่ารัก ครับ ท่าน jubu...แต่ หัวห้อย  นี่สิ น่าเกลียด  แท้  เฮ้อ...(กล้วยน้ำว้า หมัก ช่วยด้วยยยยย   อิอิ)...จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล  บอกแล้ว ถ้วนมาที่ หอ หีบ ละก้อ..ต้องเเวะมาที่หัวแหละ  อิอิ..ดีที่ไม่ไปแวะ ที่ผาหxหด   อิอิ  เย๊ย

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 12:43:09 AM »
ท่านดุลแกชำนาญเรื่อง หอย อยู่แล้วนิ
สุภาพบุรุษส่วนมากก้อชอบบริโภคหอยนะครับ เพราะมันอนามัยดี
ได้รับเครื่องหมาย อย ด้วยนะ หอย  :P
ส่วนหิ่งห้อยนี่ไม่แน่ใจตัวมันเวบไปเวบมา เหมือนล่องหนได้

แต่ถ้าท่านอินว่าหัวห้อยนะ ขอเปนหัวแม่เท้าก้อแล้วกันนะคราบบบบบ 8)

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 07:44:59 AM »
แหม่ ท่านGaojing  ช่างถล่มตัวตัว  อิอิ...หัวแม่เท้ายังดีครับ..จิ้มรูปูได้  ..ว้าว    จบข่าว :D :D :D
ปล นายก ปู ..เซิ้ง นะครับ ไม่เกี่ยวกับ รูปู....มีคนบอกเป็น อาหมวย เลยเอาภาพนี้มาให้ชม  อิอิ

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 02:11:13 PM »
ใช่หิ่งห้อยหรือเปล่าคะท่านadulmr

ยะ...ยะ...ย่ะ...ยังงงงงง...ยังไม่ถูกคร้าบบบบ
แต่ก็ถือว่าใกล้เคียง ;D
เอ้า...ผมให้โอกาสตอบอีกหน เป็นครั้งสุดท้าย :-[

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 10:03:01 PM »
เล่นไป เต็มๆ  แล้ว ยังไมโดน....รอฟังเฉลย  ดีก่า   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 12:43:58 AM »
ชอบสไตล์การทายของน้องจุ๊บ แล้วเมื่อไรจะกลับมาทายต่ออีกนะ :P

ออฟไลน์ oraora

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:21:22 AM »
ไก่ย่างส้มตำไม่มีค่ะ... :( :( :(
ไส้กรอกที่พุกามยังไม่รู้จักเลยว่าเป็นอย่างไร.....เราถามถึงอาหารเช้ามีอย่างนี้เปล่า.....
ทำหน้างงแล้วบอกไม่รู้ค่ะ

ไปร้านอาหารไทยที่นั้นก็มีอาหารไทย..แต่ไม่อร่อยค่ะ...กระเพาไร้ซึ่งความหอมและเผ็ดนิดๆๆ..
แต่ก็พอกินได้แบบท่านอดุลย์ว่านะค่ะ  :( :(

ส่วนหอย...ไม่มีค่ะ..แถบจะไม่มีเลยในเมนูอาหาร..เผื่อมองพาดนะค่ะ
แต่ที่นั้นแม่น้ำอิรวดีใหญ่มากๆๆ.....หอยแม่น้ำน่าจะมี..แต่ไม่เห็นเอามาทำเป็นเมนูอาหารมีแต่ปลาค่ะ

ในย่างกุ้งก็ไม่เห็นมีเมนูที่มีส่วนประกอบนี้นะค่ะ....เอาเป็นว่าถ้าไปที่ไหนที่มีเจ้านี้..เราจะถ่ายภาพมาให้ท่านอดุลย์พิจารณาว่าขนาดสู่เมืองไทยได้เปล่านะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2013, 07:36:44 AM โดย oraora »

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:24:13 AM »
ข้าวผัดค่ะ...มีแต่ข้าวจริงๆๆ...รสชาติก็โอเค...บ้างค่ะ

ท่านoraora ได้ออกทริปอีกแล้ว ท่านora ที่น่าอินฉา และน่ารัก ไปเที่ยวบ่อยๆ กินบ่อยๆอย่างนี้ น้ำหนักขึ้นไม๊คะ ทำไม๊ ที่ทำงานของjubuเขาไม่รู้จักพา พนง.ออกทริปบ่อยๆแบบนี้มั่งน๊อ  :D :D
ปล.น้ำส้มคั้น น่าอร่อย ใส่เกลือนิดหน่อย มันสวดยวดมาก  :D :D

เหนื่อยค่ะท่านjubu...พึ่งกลับมาจากขอนแก่น...มีเมนูมาฝากด้วย
แต่เอารวบยอดที่น่านเลยนะค่ะ...เพราะอาทิตย์หน้าจะไปน่าน..ชมพร้อมๆๆกัน ;D ;D

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:29:39 AM »
มาชิมดูเมนูที่ย่างกุ้งกันนะค่ะ....
ที่นี้เจอภาคเอกชนไทยที่มาลงทุนเยอะค่ะ...เน้นเป็นภาคเอกชนนะค่ะ

อาหารหน้าตาดูน่ากินมากค่ะ 5555 อันนี้เรารู้สึกถึงรสชาติอาหารที่...มีความสุขค่ะ55555

ลองดูนะค่ะว่าถูกใจถูกปากหรือเปล่า

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:31:59 AM »
ปิดท้ายด้วยเอกลักษณ์ที่พม่าเขาภาคภูมิใจค่ะ....

สวยมากๆๆค่ะ  อร่ามด้วยทอง...ข้างบนยอดของจริงเป็นเพชรค่ะ...แต่ตอนนี้ใส่เป็นหินไว้คงกลัวหาย.....

....ขอให้ท่านๆๆจงมีความสุขนะค่ะ....ไว้เจอกันใหม่....อืมมม...ไทเป :P :P :P :P

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 10:06:33 AM »
อ้างถึง
หัวห้อย  นี่สิ น่าเกลียด  แท้  เฮ้อ...
ในโลกใบนี้ มีอย่างเดียวค่ะที่หัวห้อย ....อิอิ jubuว่ามันน่ารักดีนะคะ ถึงจะเหม็นไปบ้างก็เถอะ ;D ;D

ส่วนเรื่อง ที่จะทายต่อไปนี้ คือ หอ แอ วอ ไม้โท แห้ว ค่ะ    ;D ;D ผู้ชายชอบค่ะ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 10:10:16 AM »
ท่านoraora เดินทางบ่อยๆ ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ มีหลายคนแอบเป็นห่วง อิอิ ไปไทเป มีของอร่อยเพียบค่ะ ถ่ายรูปมาเยอะๆนะคะ  :-*