ผู้เขียน หัวข้อ: พาเที่ยวชิม....พม่า  (อ่าน 45789 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: พาเที่ยวชิม....พม่า
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 11:59:59 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan ท่านjubu
จริงครับ มีบางคนเป็นห่วงครับ  อิอิ   ....และขอบคุณภาพพร้อมคำบรรยาย ที่มองภาพชัด...เพราะว่าบางท่านได้ไปแต่อาจจะไม่เคยไปร้านอาหารที่ว่านั้นก้อได้ ถึงไปก้ออาจไม่มีสกรุ๊ปพิเศษ มาให้ขม เหมือน ท่านorawan  ..นับว่าเราโขคดีครับ  ที่มีข้อมูลมาให้ทราบกัน  เหลืออีกอย่างที่ เราจะยังคอยรอชมคือ  ..คนถ่ายและบรรยาย หลังภาพ  ครับ  อิอิ   ...รอไปเรื่อยๆ คงเผลอเจากระจกเขาบานใหญ่เข้าสักวัน   ..ได้เย้ กันละคราวนี้   อิอิ(คราวที่แล้วบางคนได้ ปลื้ม กับ เสียงใครบางคนคุยกับ นิมมี่ มาแล้ว  อิอิ) 
...jubuว่ามันน่ารักดีนะคะ ถึงจะเหม็นไปบ้างก็เถอะ...หัวอะไรครับ ท่านjubuถ้าเช่นนั้น.. อินทะเนียร์น้อย เจอก้อคง จะรับไม่ได้เหมือนกันแหละ..ห้อยด้วยเหี่ยวด้วย เป่า  เฮ้อ( เหม็นด้วย ว้าว  ดูแลกันหน่อยจร้าาาา)  อิอิ (อนาถแท้ ไปฟัง ไฮปาร์ค น้าเต้นดีกว่า   อิอิ หัวไม่ห้อย แต่ โล้น แบบน่ารัก ง่ะ   อิอิ)    จบข่าว :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 12:24:32 PM »
หวัดดีครับทุกท่าน
เอ ท่านOR ใช้กล้องอะไรถ่ายหรือครับระหว่างกล้องแบบโปร รึ กล้องคอมแพค(กล้องปญอ=ปัญญาอ่อน อิๆมีบางคนเค้าบอกมาอย่างนั้น :D) เห็นบางรูปสวดชัดดีมากครับ แล้วท่านOR ชอบถ่ายแนวแคนดิดหรือพอตเทรลครับ

หัวห้อยที่ในโลกนี้มีสิ่งเดียว เหม็นด้วย แถวน้องจูจุ๊บก้อชอบเพราะมันน่ารักดี อือหืออาไรหว่า คิดๆๆๆ ::)

ห ที่ทายว่าแห้วเนี้ย อุ้ยบอกใบ้ไรรึป่าวน้า แต่ไม่เป็นไร แห้ว ก้ออร่อยดีครับผมกินประจำ ถ้ากินแล้วติดคอผมขอน้ำใบบัวบกซดซักแกลอนนะคราบบบบบ  ;D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 02:02:45 PM »
หัวห้อยที่jubu บอกว่ามันน่ารัก แต่เหม็นนั้น อยากจะบอกเพิ่มเติมว่า ความเหม็นของมันนั้น สร้างรายได้มากอยู่เหมือนกันนะคะ ยิ่งเหม็นมาก ยิ่งมีรายได้มากค่ะ หัวจะห้อยตอนกลางวันเท่านั้นค่ะ กลางคืนหัวจะตั้ง และในเวลาที่หัวตั้งอยู่นั้น จะเกิดกิจกรรมที่สร้างวงจรแห่งชีวิตค่ะ หัวตั้งยันพระอาทิตย์อัสดง ก็จะกลับมาหัวห้อยเหมือนเดิมค่ะ พอจะนึกออกกันหรือยังคะ  ว่าหัวห้อยที่jubuบอกว่า มันน่ารัก คืออะไร .....อิอิ
ปล.ที่พม่าไม่รู้จะมีหัวห้อยหรือเปล่าน๊าท่าน oraora

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 04:05:23 PM »
ส่วนเรื่อง ที่จะทายต่อไปนี้ คือ หอ แอ วอ ไม้โท แห้ว ค่ะ    ;D ;D ผู้ชายชอบค่ะ
อาโต้ยยยยย...... (คำอุทานที่ใช้กันแถวบ้านผม จะใช้กันตอนที่รู้สึกจนตรอก มึน ปวดตับ ม้ามชำรุด)
ผมขอยกมือยอมแพ้
ถ้าเปรียบเป็นหมากรุกล่ะก้อ แบบนี้เค้าเีรียกว่าไล่ไม่จน(กระดาน) โยกย้ายป่ายขวาไปได้เรื่อย
เอ้า...แห้วก็แห้ว
ถูไถไปว่าถูกต้องก็แล้วกัน
อย่างน้อยก็ท่าน Gaojing บอกว่าชอบอยู่ท่านหนึ่งแล้วล่ะ
ระวังเหอะ กินแห้วมากๆระวังจะแห้วเอาได้นะเออ
เพื่อนผมบางคนสมัยเรียนน่ะ
ผมยกตำแหน่งให้มันเป็นนายกสมาคมชาวไร่แห้วแห่งประเทศไทย
ด้วยว่าจีบหญิงทีไร แห้วตลอด

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 01:10:01 AM »
ตอนนี้ก้อลุ้นไปหละคราบว่าจะได้ไปอยู่สมาคมเพื่อนท่านดุลรึป่าว 8)

ออฟไลน์ oraora

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 08:22:22 AM »
ท่านjubu เราเดาว่าค้างคาว ค่ะ ไม่รู้ถูกเปล่า  :P :P

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 08:25:23 AM »
หวัดดีครับทุกท่าน
เอ ท่านOR ใช้กล้องอะไรถ่ายหรือครับระหว่างกล้องแบบโปร รึ กล้องคอมแพค(กล้องปญอ=ปัญญาอ่อน อิๆมีบางคนเค้าบอกมาอย่างนั้น :D) เห็นบางรูปสวดชัดดีมากครับ แล้วท่านOR ชอบถ่ายแนวแคนดิดหรือพอตเทรลครับ

หัวห้อยที่ในโลกนี้มีสิ่งเดียว เหม็นด้วย แถวน้องจูจุ๊บก้อชอบเพราะมันน่ารักดี อือหืออาไรหว่า คิดๆๆๆ ::)

ห ที่ทายว่าแห้วเนี้ย อุ้ยบอกใบ้ไรรึป่าวน้า แต่ไม่เป็นไร แห้ว ก้ออร่อยดีครับผมกินประจำ ถ้ากินแล้วติดคอผมขอน้ำใบบัวบกซดซักแกลอนนะคราบบบบบ  ;D

เราก็ใช้กล้อง "กล้องคอมแพค(กล้องปญอ=ปัญญาอ่อน อิๆมีบางคนเค้าบอกมาอย่างนั้น :D)"
อันใหญ่ก็มีพี่เอาไปแล้ว....แต่กล้องเราคุณภาพอย่างดีค่ะและ....ด้วย  :D :D
เลยภาพก็อย่างที่เห็น
เจ้าอันนี้เราจะใช้ยิงถ่ายเวลาประชุมที่ไม่คอยแจงเอกสารประกอบการประชุมค่ะท่านGaojing

ชอบทั้ง 2 แบบค่ะ...แต่ชอบแบบธรรมชาติมากที่สุด
อันหลังจะถ่ายเฉพาะสถานที่ที่เราต้องการรายละเอียดเยอะค่ะท่านGaojing

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 08:53:35 AM โดย oraora »

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 08:27:56 AM »
เอาภาพมาฝาก..มันเยอะเลยเลือกๆๆมาให้ได้ดื่มด่ำกับบรรยากาศเมืองมรดกโลกค่ะ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 08:48:52 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan ท่านjubu
จริงครับ มีบางคนเป็นห่วงครับ  อิอิ   ....และขอบคุณภาพพร้อมคำบรรยาย ที่มองภาพชัด...เพราะว่าบางท่านได้ไปแต่อาจจะไม่เคยไปร้านอาหารที่ว่านั้นก้อได้ ถึงไปก้ออาจไม่มีสกรุ๊ปพิเศษ มาให้ขม เหมือน ท่านorawan  ..นับว่าเราโขคดีครับ  ที่มีข้อมูลมาให้ทราบกัน  เหลืออีกอย่างที่ เราจะยังคอยรอชมคือ  ..คนถ่ายและบรรยาย หลังภาพ  ครับ  อิอิ   ...รอไปเรื่อยๆ คงเผลอเจากระจกเขาบานใหญ่เข้าสักวัน   ..ได้เย้ กันละคราวนี้   อิอิ(คราวที่แล้วบางคนได้ ปลื้ม กับ เสียงใครบางคนคุยกับ นิมมี่ มาแล้ว  อิอิ) 
...jubuว่ามันน่ารักดีนะคะ ถึงจะเหม็นไปบ้างก็เถอะ...หัวอะไรครับ ท่านjubuถ้าเช่นนั้น.. อินทะเนียร์น้อย เจอก้อคง จะรับไม่ได้เหมือนกันแหละ..ห้อยด้วยเหี่ยวด้วย เป่า  เฮ้อ( เหม็นด้วย ว้าว  ดูแลกันหน่อยจร้าาาา)  อิอิ (อนาถแท้ ไปฟัง ไฮปาร์ค น้าเต้นดีกว่า   อิอิ หัวไม่ห้อย แต่ โล้น แบบน่ารัก ง่ะ   อิอิ)    จบข่าว :D :D :D

ด้วยเห็นท่านอินทะเนียร์น้อยอยากจะเห็นหน้าคนพาเที่ยว....
เอาด้านหลังไปก่อนนะ....อันนี้พี่ในทีมแอบถ่าย...เลยมีมาให้ท่านอินฯดู...
ถ้าหารูปได้จะเอามาลงให้ดู..จะได้ไม่ต้องเดาไปค่ะ....

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 09:58:05 AM »
โห สะพายเป้ซะดูเหมือนเด็ก กะโปโล เลยนะท่านOR ;D

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 09:51:09 PM »
โลโก้ของ ท่านGaojing...เหมือน ลูกใครหว่า...อิอิ    ....ขอบคุณ ท่าน orawan ที่เพิ่มสีสันให้สำนักฯ หลังวันแห่งความรักปีนี้ครับ  อิอิ  ....ดูเหมือนเด็ก กะโปโล....แต่ก้อ น่ารัก  ง่ะๆๆๆๆๆๆ   ...รอดู front view ละก้น  เย้ๆๆๆๆ (แต่ไม่ต้อง รอดูรูป isometric  นะจ๊ะ..สงวนสิทธิ์  จร้าาาาา  อิอิ)(คู  rear view ไปพลางก่อน อิอิ)  จบข่าว :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 09:53:01 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 10:36:17 AM »
อ้อ ไม่มีไรมากครับท่านอิน ช่วงนี้ผมกำลังหัดเป็นคนรักหมาอยู่ครับ ;D
หลังจากเป็นไม้เบื่อไม้เมากันมานาน เพราะในอดีตมักโดนน้องหมาข้างถนนฝากรอยเขี้ยวใว้หลายแห่ง >:(
ก้อลองเริ่มจากโชว์รูปน้องหมาเหมือนหลายๆท่านไปก่อนนะคราบบบบ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 11:11:03 AM »
นั่น... นั่น กาโม่ กาโม่ลูกของjubu  :)

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 12:56:50 PM »
ว่าแล้ว..เจอแม่เข้าจริงๆ  อิอิ....Love  me   love  my  dog     ว้าว  ...อิจฉา คนรัก น้องหมา จัง...โมจิ ด้วยเด้อ ....ทั้ง ตัวโต ตัวเล็ก จริงเป่าครับ ท่านท่านorawan ...อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2013, 01:00:54 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 10:18:27 PM »
ท่านjubu เราเดาว่าค้างคาว ค่ะ ไม่รู้ถูกเปล่า  :P :P

ถะถะถูกต้องค่าาาาา  กลางวันหัวห้อย กลางคืนหัวตั้ง ก็คือ ค้างคาว ท่านoraora เก่งมั๊กมาก  ;D ;D