ผู้เขียน หัวข้อ: กฎหมายมีไว้ทำไม  (อ่าน 28433 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: กฎหมายมีไว้ทำไม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 07:22:46 AM »
สวัสดีครับ ท่าน orawan
หายไปนาน หลาย ท่านคิดถึงครับ   ....นึกว่าไปรับใช้ชาติ แถว ราดเนินอยู่เลยหายไปหลายเพลา  ...ขอให้กำลังใจนะครับ คิดดี ทำดี กุศลแรงครับ   แหม่ นึกแล้วคิดดีจริงจริงครับ  พี่น้อง ท่านorawan  รักน้องหมาเช่นเดียวกับ คนดังของโลก มองลึกไปถึงจิตใจที่งดงามนะครับ  สุดยอด  วันนี้ เป็นวันพ่อแห่งชาติ  เลย นำภาพดีๆมีีความหมายแห่งความรักมาฝาก ท่านorawan  อีก สองภาพครับ  น่ารัก ง่ะ   อิอิ  คนที่มีความรักต่อเพื่อนร่วมโลก ทำอะไรก็เจริญจริงๆนะครับ ...เหนื่อยเเทน คนที่มีความอยากกินน้องหมาจัง.. กลุ้ม...น้องหมานับว่าเป็นสัตว์เลี้ยงที่เข้าใจเรามากจริงๆครับ  ..ดูจากการหมุนหางของน้องหมา ละกันน้ำใจและความรัก ต่อเจ้าของ แบบสุดๆ...เฮ้อ  แดx ห่า..ได้ลงคอ  นรกชั้น B3 ละกัน     จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 09:46:03 AM »
เห็นหน้าเจ้าจอด บูด แล้วหมั่นไส้
เที่ยวระรานชาวบ้านเค้าไปทั่ว
งั้นจัดให้หนึ่งชุดครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 05:11:32 AM »
ว้าว....น้าบูต.........ขนาดอยู่ในรู..น้ายังลากมาเเขวน....เฮ้อ กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ....รักนะ..จุ๊บๆๆๆ...จาก น้องตูบ  ...น่ารัก ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2013, 05:43:17 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 04:15:26 PM »
เฮ้อ..รักษาศิล  ยังไม่พออีกหรอ เนี๊ยะ...ยังต้องมารักษาอากาศหายใจและกฏหมายอีก..กลุ้ม...(หลวงพี่วัดไหนหนอ..  คุ้นๆๆ..แฮะ   อิอิ)  จบข่าว :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2013, 04:19:55 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 05:50:06 AM »
สาธุ....จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 07:34:44 AM »
หลวงปู่ เทศน์มา นะหลายคน หลุดพ้น...เฮ้อ  สงสารแต่พวก ...เปรต ที่หูหนาตาถั่ว..กระโหลกเหล็ก...มันไม่รู้สำนึก ...มันเกิดมาเพื่อ โกง....ตายแล้ว กด ATM  ได้ให้มันรู้ไป  ว่ามันคือ ซูปเปอร์เปรต  สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 01:41:22 PM »
เมืองไทยวันนี้..........

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 01:46:10 PM »
เมื่อเราอยากให้คนอื่นทำตามกติกา
แต่ตัวเราไม่ทำเสียเอง
คงเป็นไปไม่ได้

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 05:05:44 AM »
กฎทุกกฏ ย่อมมีข้อยกเว้นครับ  คุณน้า..(.ยกเว้น กฏที่บ้านเมียหลวง  ต้องเป็ะ ทุกกฏ    อิอิ)   จบข่าว ;D ;D ;D ;D
ปล คุณน้า...ก็ระวังอ่างไว้ด้วย อ่างทุกอ่างต้องเป๊ะ   อิอิ

ลบ คลิป สะเทือนใจ ของสังคมไทย  ออกแล้วนะครับ...ได้คนยืนนั่นแหละตัวดี  เฮ้อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2013, 04:14:56 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 07:11:58 AM »
เชื่อว่า หลาย ท่านชมคลิป นี้แล้ว  ได้ข้อคิดดีๆนะครับ  ไม่ใช่เป็นการประสาน  แต่เป็นการ ยกตัวอย่าง  ที่เกิดขึ้นมาให้ชม  ชมแล้ว สนุก เหมือนในละครเป่าครับ  เพราะพวกที่เขาเคยชินกับเหตุการแบบนี้ที่บ้านก็อยากจะถ่ายทอด  วิทยายุทธ  ให้ชาวรู้มั่ง(ใคร ถาม  ..เสือxx)..เเหม่ยิ่งละครไหนที่มีตบกันละก้อ  ดังกันไปทั้งประเศ  นี่ไง  เลียนแบบได้ดีเป่า อิอิ   .เมื่อลงใน คุณทูป   แสดงว่า เปิดกว้างใช่เป่า  อิอิ  ...หลายคนอย่าง อินทะเนียร์น้อง  งี้  งง  ครับ  ...น้องหนูเขาเเย่งอะไร กัน ..อิอิ( กับแกล้ม เป่า  ...เป่ากับดัก   เย๊ย  )
...เฮ้อ  จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล น้องไม่ต้องง้อ  มาที่สำนักฯนี้เลย  จอมยุทธกล้วยน้ำว้า  เพียบ   อิอิ(จะให้ชม อีกสามวัน  แล้ว  ถอดออกครับ   รับไม่ได้จริง  ฮือๆๆๆ)
..ไอ้ที่ยืนพิงตู้อยู่นั่น  ..น้อยไปหน่อยนะน้อง  กล้วของแตก  เหรอ   อิอิ

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2013, 07:14:16 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 07:18:31 AM »
มีอุปกรณ์ มาฝาก  ท่าน orawan และ ท่าน jubu ที่รักน้องหมาครับ...ตปท  เค้าก้าวไปอีกรอบ  แล้วครับ  มีGPS  ตามน้องหมา  แย้ววววว...ไม่ต้องไปลงข่าวประกาศหาให้เสียเวลา....พวก บริโภค  น้องหมา  งานเข้า แหละ   อิอิ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D

Tractive GPS Pet Tracker £139.97 Amazon. The Tractive GPS Pet Tracking device helps you locate your dog, your cat or any other pet - anytime, anywhere. The Tractive GPS Tracking device is 100% waterproof and only 35 grams light. The device can easily be attached to the existing collar. Together with the free Tractive Pet Manager apps you locate your dog or find your cat in real time using GPS technology. The device features an integrated remote light that can be turned on and off using your smartphone and supports you finding your pet in the dark

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 07:33:08 AM »
ศุกร์ 13  เป็นวันที่ฝรั่งเขากลัวกัน....เรียกว่าถ้าไม่จำเป็น (เมียน้อยไมเรียก)ไม่ออกจากบ้าน เลยจริงๆครับ  พี่น้อง(อยู่กับหนาวใจคนเดิม  อิอิ)...มาดูวันนี้ จะ ขลัง สำหรับคนแถวนี้ เป่า....สามวัน ปิดจ๊อบ...รอชม   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล จริง เป่าครับ พ่อกำนัน...บีบ ที่นี่แฃละเดี๋ยวนี้เท่านั้น   เย๊ย

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 04:59:10 AM »
ดูข้อมูลจากท่านyommatoodแล้ว....แลดูว่าจะมีข้อดีข้อเสียที่ต่างกันในเหตุในผลกันพอสมควร   แต่ที่แน่ๆมารอชม ผลงานจริงที่ออกมาจะเป็นอย่างไร ระหว่าง  พ่อกำนัน กับ พ่อผู้ใหญ่  ว่าใคร จะได้รับการปรบมือ   ที่นี่แน่ตอนนี้ ผลงานของท่าน  ทั้งสอง   ตปท  เขาห้ามคนของเขา .มาไทยแล้ว   ..หาที่เที่ยวใหม่ ได้แล้วที่ว่าเมืองยิ้มเหมือนที่เคยเป็น เค้า อัพเดท สโลเแกน  ใหม่ จร้าาาาา....ให้รู้ซะมั่ง ว่า เราเริ่มเจริญเเล้ว ....จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ช่วย หนู ด้วย เหยี่ยว ใจร้าย  ..ใจเย็น.ๆ.เดี๋ยวสวย...

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 05:03:16 AM »
ดูมันทำ...เอากันเข้าไป...ก้อ  มัน ชอบทำ  อะ  มีไหร่ เป่า  พ่อกำนัน...เดี๋ยวสวย น้องนกฮูก หน้าแบน...จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 04:48:18 AM »
วันนี้ เห็นภาพใน นสพ แนวหน้า ...แปลกๆ  เลยนำมาให้ ชมกันครับ  ...เพราะไม่เคยเห็น คนต่างชาติ เค้า เข้ามาเยี่ยมชม กิจการของม๊อบใดๆเลย ยกเว้นนักข่าวนะครับ   ...และก็ ฝรั่งก็ไม่ผิดหวัง  ในคำที่ว่า  ...สยามเมืองยิ้ม...ยังเป็นเหมือนเดิมที่คนรุ่นปู่ของเขา เล่าให้ฟัง   ...ดูกันเอาเองว่า...สยามยิ้มกันยั่งไง....ฝรั่งยิ้มยั่งไง...แต่ถ้าอยากจะดู สยามร้องไห้...ดูกันอีกที่นะครับ  คุณ  น้า   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D