ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสียง สนับสนุน ตั้งพรรคการเมือง ของกลุ่ม ช่างและวิศวกรครับ พี่น้อง  (อ่าน 53321 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
เอ น้องสาวท่านอินแอบฟังเสียงอะไรข้างห้องอยู่นะ ::)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
สวัสดีครับ ท่านGaojing
แลดูวันนี้ จะเงียบเหงากันบ้างเล็กน้อยนะครับ ...เข้าใจดี  เพราะเมื่อวันวานเป็นวันเสาร์  อิอิ ...ไม่ว่ากันครับ ..  ..อ๋อ..รอฟังข่าว นายทุน คงกำลังปรึกษาหารือ กันในเรื่องโครงการห้องข้างๆ อะครับ  ท่านGaojing     อิอิ    จบข่าว :D :D :D
ปล  แหม่ ..รอฟังกันทรมานใจแบบนี้ ....เฮ้อ   สงสาร จัง   อิอิ

ไปได้ภาพข่าว จาก นสพ แนวหน้า มายั่งงี้ ครับ....จะไม่วิจารณ์ ให้ดูทั้ง สามภาพนี้แล้ว คิดกันเอาเองว่า...อะไรมันจะเกิด.  อิอิ(น้องสาว..รอฟังข่าวให้ดีนะจ๊ะ...ว่าจะมี ข่าวออย่างที่พี่อินทะเนียร์น้อย เอาแปะ เป่า  อิอิ..ถ้าเป็น เสียง โอเยส  โอเยส..ละก้อ ...อาจจะเป็นเสียงของความปลามปลื้มในหัวใจที่กำลังจะมีการเปลี่ยนแปลงจร้าาาา   อ๋อเหรอ    อิอิ   )    จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล........ พรรครักสยาม....พร้อม   เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2013, 08:37:28 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
จะยึดเก้าอี้ก็ยึดไปนะ แต่ขออย่างเดียวอย่าเปลี่ยนนายกคนสวยของผมนะ :-*

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
ท่าน Gaojing
อย่าลืมสุภาษิตของชนเผ่ามูเซอนะครับ เค้าว่า
"ความสวยไม่จีรัง"

ภาพลวงตาทั้งนั้นแหละ ดูคนใกล้ตัวเป็นตัวอย่าง
10 ปีที่แล้ว เทียบกับปัจจุบัน
ผลเป็นไงลองถามคนที่ (หลงผิด) แต่งงานแล้วดูสิครับ

หลาย ท่าน อิจฉา....คนในครอบครัวนี้ จริงๆครับ....ไม่รู้ว่า ทำบุญกันด้วยอะไรกัน.จร้าาาา ...บางคนก็ได้ไปเทียว ทั่วโลกแบบไม่จำเป็นต้อง กลับบ้านกลับช่อง...สบายๆๆๆๆ บางคนก็ทั้งสาว(ยังเป็น นส อยู่  อิอิ) ทั้งสวย อย่างท่าน Gaojing  ว่ามา  อิอิ...ทั้งเก่ง เริด ในปฐพี หาเท่าเทียมไม่...บางท่านก็ เบื่อๆยากๆ..จะมาเมื่อไหรก็มาได้  สุดเทห์ เลย....เก่งจริงๆครับ ขอชมด้วยคน    อิอิ   
....วงกาแฟบางทีบอกว่า...ประเทศเรานี่เปลียนแปลงไปมากกๆๆๆเลย เพราะ ทีมงาน บริหารงานประเทศมืออาชีพมาช่วยกันบริโภค,,,เย๊ย..บริหาร   อิอิ   เฮ้อ เป็นบุญของคนในนี้จริ๊งๆๆๆๆ.....ข้างบ้านเราคงอยากจะเลียนแบบเหมือนแหละ  แต่คงหาคนที่ อัจฉริยะ  แบบเรายาก   ....ขอบอก     จบข่าว :D :D :D
ปล เวรกรรม มันมีจริงครับ พี่น้อง....บาทสลึงไม่แตะกุศลแรง   สุดยอด(แตะ มากกว่าบาท  จร้าาาา)..อิอิ

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
ข่าวคราว ตั้งพรรค ไปถึงไหนแล้ว ครับ พี่น้อง

แว่วๆ ว่า เสร็จสิ้น การพิจารณา พรบ.งบประมาณ เขาจะล้างไพ่ กันแล้วน้า  เดี๋ยวไม่ทันอีก

ขอขอบคุณ ท่านssuebsak  ที่ยังเกาะติดสถาณการ บ้านเมืองอยู่ไมเสื่อมคลาย  ..เช่นกัน อินทะเนียร์น้อย ก็ แอบซุ่มอยู่เหมือนกัน  มีสำนักฯใหญ่ของเรา ก็มีบางท่าน สนใจอยู่แต่ยังไม่พอที่จะ สตาร์ทอัพขึ้นมาได้...เชื่อว่าคงจะเริ่มเบื่อหน่าย นักการเมืองที่มีวาระซ่อนเร้นกันมากขึ้นแล้วละครับ ท่านssuebsak...เมื่อนั้น กลุ่มเราจะบุกเข้าโจมตี และโหมโรงครับ  ...ขอขอบคุณ ท่านอีกครั้งในความเป็นห่วง และมุ่งมั่นเหมือนเดิม  สุดยอด   ..เชื่อว่า ความตั้งใจดีๆต่อสังคมแบบ ท่านทั้งหลาย คงได้รับการสนับสนุน....เพื่อพี่น้องร่วมชาติและสังคมครับ   
..เห็นข่าว รถทัวร์ ชนประสานงากับ พวง18 ล้อแล้ว เศร้า   .....วิศวกรคนเก่งของแผ่นดินอยู่ไหน...ปล่อยให้ ...ตายกันไม่รู้จบแบบเศร้าสลด  เฮ้อ....จบข่าว : >:( >:( >:( >:( >:( >:(
ปล อย่า มาปลุก นะขอร้อง  ..ตื่นขึ้นมาละก็..สวย   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2013, 07:55:31 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

อย่ากระพริบตา...4 สค 56..มีนัดล้างตา   จบข่าว :D :D :D :D :D

.....คนไทย หัวใจรัก ภา็ษาไทย....ไม่ยอมเป็น ขี้ข้าต่างชาติ แม้แต่ ภาษา......ขอคารวะ...สุดยอด   
ปล.....หลายคน คิดถึง คนที่เคยรู้จัก หลายคนเกลียดคนที่รู้จัก.....ว่ากันไปครับ พี่น้อง...กรรมใครกรรม มัน...ความสูขอยู่ที่ใจ...รักน้อยๆแต่ขอให้รัก นานๆ..
..ขอเป็นกำลังใจ ให้ กับ พี่ เป้า..สายัณ  สัญญา ..สู้ๆๆ   
.. ............... จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D

สายัณห์ สัญญา-กล่าวทักทายแฟนแพลง

เย๊ย....เอาแน่นะ ..น้องขนอ่อน....คำอวยพรนะ มาที่  พี่เหยี่ยว...แต่ชื่อ นะไปที่พี่ เเมว....เฮ้อ   กลุ้ม  จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
อย่ากระพริบตา...4 สค 56..มีนัดล้างตา   จบข่าว :D :D :D :D :D

หลัง นัดล้างตา อาจมี ล้าง สภา ตามมา นะ  เมื่อ พรบ.งบ ผ่าน เตรียมตัวดูได้เลย  นี่ทำนายไว้ล่วงหน้า
ไม่เชื่อ ไม่เป็นไร ครับ

อาจเป็นจริงครับ ท่านsseubsak..เพราะอ่านข่าวจาก นสพ แนวหน้า..แล้วเป็น งี้ครับ ...กรรมใครกรรมมัน....จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล พรรค รักสยาม(พรรควิศวกรไทย)..อยู่หนใด....

27 ก.ค.56 ผู้สื่อข่าวรายงานจากสวนเบญจสิริ ถ.สุขุมวิทว่า ที่สวนเบญจสิริ พรรคประชาธิปัตย์ ได้จัดเวทีผ่าความจริง “หยุดกฎหมายล้างผิดคิดล้มรัฐธรรมนูญ หยุดเงินกู้ผลาญชาติ หยุดอำนาจฉ้อฉล” ครั้งที่ 57 นายแก้วสรร อติโพธิ อดีต ส.ว.กรุงเทพฯ ปราศรัยว่า เรียกร้องให้ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ทำงานบ้างไม่ใช่เดินสายเปิดงาน หรือยืนยิ้มในโปสเตอร์ติดไปทั่ว และขอให้คิดและทำงานด้วยตัวเองอย่าให้ใครชักนำ นอกจากนี้ตนจะทำสติกเกอร์แจกทั่วประเทศเป็นภาพ นายกฯไม่มีหน้า แต่หน้าจะเป็น พ.ต.ท.ทักษิณ ไว้ผมยาว พร้อมคำพูดในสติกเกอร์ว่า “ทำงานเสียที ลืมพี่ได้แล้ว”

“เสียงข้างมากไม่ได้ทำได้ทุกอย่าง เสียงข้างมากได้หน้าที่ ไม่ใช่ได้อำนาจ กระทำได้เฉพาะที่เป็นหน้าที่ต่อส่วนรวม ไม่ใช่เอาเสียงข้างมากมานิรโทษกรรมให้กับคดีคอร์รัปชั่น ไม่ใช่เอาเสียงข้างมากมาสร้างอภิสิทธิ์ชนอยู่เหนือกฎหมาย นี่คือสิ่งที่ไม่ได้ปรองดอง แก้ตรงนี้ไม่ใช่การล้างผิด การออกกฎหมายล้างผิดคือการข่มขืนซ้ำซาก อำนาจที่ให้ไปไม่ใช่สัมปทาน ทำงานซะที ลืมพี่มีงได้แล้ว”

นายแก้วสรร ปราศรัยด้วยว่า เหตุการณ์เผาบ้านเผาเมืองไม่ใช่เหตุบังเอิญไม่ใช่ม็อบธรรมดาแต่เป็นการวางแผนไว้ก่อนล่วงหน้า ไม่ใช่คดีทางการเมือง เป็นคดีอาชญากรรม..นิรโทษกรรมไม่ได้

และนี่คือ ข่าว ที่ ..น่ากลัวและเศร้า..หากเป็นจริง.....พูดอะไรไม่ออก...อ่านเองรับ....ข่าวจาก นสพ แนวหน้า...เช่นเดิม   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ตามนิสัยไทยๆ.นะครับ..เมื่อทราบแบบนี้แล้ว  ก็รู้สึก สงสารและเป็นห่วงท่านเหมือนกัน(อย่างท่านก็คงมีความดีอยู่บ้าง ..ไม่ได้เข้าข้างนะครับ)...กรรมใดใครก่อ..ว่ากันไป...เฮ้อ

27 ก.ค.56 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า มีการนำคลิปภาพพร้อมเสียงที่อ้างตัวเองว่าเป็น มุสลิมกลุ่มอัลกออิดะห์ ออกมาเผยแพร่ผ่านโซเชียลเน็ตเวิร์ค ซึ่งมีผู้สนใจแชร์เผยแพร่และส่งต่อๆ ไปเป็นจำนวนมาก

สำหรับเนื้อหาในคลิปนั้น เป็นการประกาศไล่ล่า ตามฆ่า พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร นักโทษหนีคำพิพาษาศาลจำคุก 2 ปี โดยระบุสาเหตุว่า สืบเนื่องจากในช่วงปี 2547 ซึ่งพ.ต.ท.ทักษิณดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีไทย ได้สั่งการให้ทางการล่าสังหารพี่น้องอิสลามภาคใต้

รายละเอียดจากคลิป Al-Qaeda video against former Thailand Prime Minister Thaksin Shinawatra โพสต์โดยผู้ที่ใช้ชื่อว่า mansoor ahmed volvo มีเนื้อหาดังนี้

"เวลาของคุณได้หมดลงแล้วสำหรับเรื่องที่คุณได้ทำกับพี่น้องชาวมุสลิมของพวกเราในภาคใต้ของประเทศไทย โดยในตอนนี้ถึงเวลาล้างแค้นแล้ว โดยคุณได้ฆ่าพวกพี่น้องชาวมุสลิมของเราและสังหารโหดพี่น้องเราเมื่อปี 2547 ทั้งพยายามยึดครองเสรีภาพของพี่น้องชาวมุสลิมในภาคใต้ของไทย และตอนนี้คุณได้ปกครองรัฐบาลโดยใช้น้องสาวเป็นหุ่นเชิด โดยในตอนนี้เราขอประกาศว่าจะฆ่าคุณนับแต่บัดนี้ ซึ่งเราจะพยายามฆ่าคุณในทุกๆที่ ทุกเวลา บนโลกแห่งนี้ คุณไม่ปลอดภัยอีกต่อไปแล้ว เราจะฆ่าคุณเพื่อแก้แค้นให้กับพี่น้องชาวมุสลิม โดยเราได้ตอบร้องตามคำขอของพี่น้องชาติมุสลิม และจำไว้ว่าหากพบคุณที่ไหน เราจะฆ่าคุณที่นั้น"

ตัวเงิน ตัวทอง.(เหี้ยม).ตัวจริงอยู่นี่ครับ....อิอิ  จบข่าว