ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดสาธิตหม้อไอน้ำ  (อ่าน 61189 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ชุดสาธิตหม้อไอน้ำ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:32:44 PM »
สุดยอดครับ  ท่านjubu...สู้ๆ   เย้    จบข่าว ;D ;D ;D

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 11:20:38 AM »
ถอดล้อทิ้งไป ไม่ดีหรือครับ ถึงจะมีที่ล้อคก็เหอะ
ใช้วิธียกไปดีกว่า
ด้วยผมเห็นมาหลายงานแล้ว หากไม่เป็นแบบที่ล็อคค้าง จนต้องยก
หรืออีกที มันเสียแบบไม่ยอมล็อค จนต้องหาอะไรหนักๆ มาพิงไว้ ดูไม่ค่อยปลอดภัยเอาเสียเลยครับ
ดังนั้น ยกล้อ...เอ้ย ตัดล้อทิ้งไป
แล้วยกเลื่อนไปมา น่าจะปลอดภัยกว่านา

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 07:41:19 PM »
จริงด้วยค่ะ ท่านadulmr แต่ว่าน้ำหนักรวมเมื่อติดตั้งประกอบเสร็จแล้วมันราวๆข้าวสาร 3 กระสอบ จะยกกันไหวไหมหนอ  ตอนนี้ทีมงานเดี้ยงไปแล้ว 1 ราย เข้า รพ.เย็บ 20เข็ม  ??? ???...หุหุ ไม่ใช่หม้อระเบิดนะคะ อุบัติเหตุทางถนนค่ะ  :D เหลือแรงงานหญิงสองคน ฮือๆ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 09:00:07 AM »
อย่าลืม เสร็จเอาภาพสิ่งประดิษฐ์ ชิ้นเอกนี้ มาให้ชมด้วยนะครับ ท่าน jubu  จะได้เป็นปลื้มด้วยคน...เเหม่ทุ่มกันสุดขนาดเดี้ยงไปหนึ่งแล้ว ...สุดยอด   สู้ๆ เย้   จบข่าว ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 03:27:45 PM »
วาล์วกันกลับ ใช้สัญลักษณ์ยังไงคะ ในแบบdrawing  :-\

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 08:46:22 PM »
ไปถาม อาจารย์กุ๊ก มาให้ครับ ท่าน jubu ...ลองดูว่าเข้าตากรรมการมั๊ย เพราะไม่สันทัดเหมือนกัน    บางตำราก็ไปอีกรูป ....อิอิ   จบข่าว

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 03:59:27 PM »
จริงด้วยค่ะ ท่านadulmr แต่ว่าน้ำหนักรวมเมื่อติดตั้งประกอบเสร็จแล้วมันราวๆข้าวสาร 3 กระสอบ จะยกกันไหวไหมหนอ  ตอนนี้ทีมงานเดี้ยงไปแล้ว 1 ราย เข้า รพ.เย็บ 20เข็ม  ??? ???...หุหุ ไม่ใช่หม้อระเบิดนะคะ อุบัติเหตุทางถนนค่ะ  :D เหลือแรงงานหญิงสองคน ฮือๆ
แหม อย่าหาว่าสอนเลยนะครับ
เค้าว่ากันว่ามายาผู้หญิงมีอยู่ 500 เล่มเกวียน
พอถึงอีตอนที่จะต้องลงมือยกเจ้าอุปกรณ์พวกนั้นน่ะ
ท่านน้อง jubu และเพื่อน แค่เปิดใช้งานสักสี่ซ้าห้าเล่มเกวียน ยังไม่ทันถึงเกวียนที่ 6
รับรองว่าจะมีแรงงานฟรี (ซึ่งไม่ใช่แรงงานพม่าหลบหนีเข้าเมือง) มาใช้กันไม่หวาดไม่ไหวแล้วคร้าบบบ
เชื่อหัวไอ้เรืองเหอะ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:32:41 PM »
จริงครับ ท่าน อดุลย์ ..ชายไทยใจอ่อน..ถ้าน้องๆน่ารักแบบนี้มาขอแรง(ยกนะจ๊ะ..อิอิ)  ละก้อ...สุดๆๆ   เย้   จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 01:11:18 PM »
สวัสดีค่ะ มีข่าวดีมาบอก อิอิ การออกแบบชุดสาธิตของjubu ได้รับคะแนนอย่างท่วมท้น จากคณะกรรมการ (3ท่าน) และได้ A มาเชยชมแล้ว 1 ตัว ขั้นตอนต่อไปjubuจะเริ่มลงมือประกอบชิ้นส่วน ต่างๆเข้าเป็นชิ้นงานแล้ว ขอบคุณท่านGaojing และท่านจอมยุทธทุกท่านสำหรับข้อมูลบางส่วน...
  แต่ตอนนี้ jubuมีออพชั่นเสริม คือจะเพิ่มส่วนที่จะปล่อยไอน้ำออกไปเฉยๆ ก็จะเอาไอน้ำนั้นไปหมุนกังหันแทน ... เดี๋ยวมาต่อค่ะ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 12:08:58 PM »
ขอปรบมือให้จอมยุทธ์หญิงของสำนักที่ได้รับความสำเร็จในการปะทะฝ่ามือพิฆาต  จนได้A มาเชยชมนับ  เป็นผลงานชิ้นเอกที่ คณะจารย์ยอมรับ   สุดยอด..เป็นปลื้มด้วยคนครับ...ขอขอบคุณ ท่านGaojingและอีกหลายท่านในสำนักฯนี้ที่สนับสนุนอย่างเป็นทางการจนได้รับชัยชนะ...สุดยอดเช่นกัน...ทำดีย่อมได้ดีครับ  พี่น้อง(เชื่อว่าความดีของ ท่านGaojingและัทุกท่านจะอยู่ในความทรงจำของใครบางคนไปอีกนาน ครับ)
..จะติดตาม ในตอนต่อไปครับ..ขอให้เป็น .A good day ของท่านjubu และคณะ  นะครับ..เย้   จบข่าว :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/wVkzZD92cMQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/wVkzZD92cMQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 12:13:15 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 08:05:29 AM »
ยินดีกับสาวทัมใจและคณะด้วยครับ :)

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 12:52:39 PM »
เห็นด้วยครับ ท่าน อดุลย์....สาวทัมใจ.สุ้ๆ  เย้ๆๆๆๆๆ  (.ทันใจหลายท่าน ในคณะ นะจ๊ะ  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 08:18:57 PM »

::)

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:13:33 AM »
ว้าว..มาชุดใหญ่เลยครับ ท่านjubu   ...จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 01:48:25 PM »
 ;D ;D ใกล้เคียง ส่วน sideglass ที่ติดอยู่แกะมาได้เป่าคะ อิอิ