ผู้เขียน หัวข้อ: คนหลังซองไวไว คือใครกันแน่???  (อ่าน 21063 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
คนหลังซองไวไว คือใครกันแน่???
« เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 09:18:03 AM »
ใครเกิดก่อน ไวไว รู้ไหมคะ ไวไว มีอายุเท่าไหร่  แล้วรู้ไหมคะ เด็กเสื้อแดงคือใคร ปัจจุบันอายุเท่าไหร่ อิอิ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: คนหลังซองไวไว คือใครกันแน่???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:23:59 AM »
มาแล้วครับ ท่านjubu คำตอบ..จาก เว็บสนุกดอทคอม....คือ
....เด็กที่เป็น presenter ระดับตำนาน!หลังซองไวไว ชื่อ น.ส.ชนานาถ วรกิจพินิต ชื่อเล่น บีบี ตอนนี้อายุประมาณ 42-43 ปี เป็นคนไทย ตอนเด็กเรียนที่ โรงเรียนพระหฤทัยคอนแวนต์ จนจบ ม.6 เสร็จแล้วมาเรียนต่อที่ม.กรุงเทพ ปัจจุบันทำงานที่ธนาคารไทยพาณิชย์ สาเหตุที่ได้ถ่ายโฆษณาชิ้นนี้เพราะว่า คุณแม่เป็นเพื่่อนกับเจ้าของไวไว...........จบข่าว   ;D ;D ;D ;D ;D
ปล จำได้คนนี้ครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/sdGZBQ-TRPI?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/sdGZBQ-TRPI?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
Re: คนหลังซองไวไว คือใครกันแน่???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 03:45:14 PM »
แหม ผมล่ะเชื่อเลย
คนที่สงสัย ก็ช่างสงสัยกันจัง
แต่ก็ยังมีผู้ที่แน่กว่า อุตส่าห์ไปค้นหาคำตอบมาให้จนได้
สุดยอดเจ็งๆ

งั้นผมขอถามเพิ่ม ด้วยว่าสงสัยในเรื่องนี้มานานเช่นกัน
ท่านใดพอจะทราบไหมว่า ผู้หญิงที่อยู่บนซองยาทัมใจ คือใครกัน
ตอนนี้อายุสักเท่าไหร่แล้วครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 04:39:57 PM »
พบบุคคลที่คาดว่าจะใช่ ผู้หญิงที่อยู่บนซองทัมใจ สายข่าวรายงานมาว่า ปัจจุบันยังมีชีวิตอยู่

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 04:54:27 PM »
ท่านอินทะเนียร์น้อยคะ บางกระแสบอกว่าเด็กหลังซองคือแจ๊บ เพ็ญเพชรง่ะ  ???

แล้วผู้ชายคนนี้ล่ะคะท่านadulmr
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 04:57:05 PM โดย jubu »

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 06:05:01 PM »
สวัสดีครับครับทุกท่าน..

คนมันทันกันนิ่ไวจริงๆ..เอ้าผมตอบให้หลังซองยาปวดหายคือท่านสืบ..ปัจจุบันยังมีชีวิตอยู่ครับอายุไม่ทราบ..อิอิอิ :P :P :P ;D ;D

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:58:09 PM »
ขอบพระคุณ ไม่ค่อยได้เข้า เห็นอ้างอิง หลายกระทู้เลย นิ

ประมาณว่า กำลังวุ่นกับเรื่องของ ธุรกิจน้ำดำ อยู่  เพราะวันที่ 1 พย. นี้ เสริมสุข จะไม่มีสิทธิ บรรจุขวด น้ำอัดลม ยี่ห้อ แป๊บซี่ อีกต่อไป  ใครมีขวดเปล่าค้างอยู่ ก็รีบๆ ขายคืนไปซะนะ

หรือ ไม่หากใครเป็น นักสะสม ก็เก็บ ขวด PEPSI ที่บรรจุและจำหน่ายโดย เสริมสุข ไว้ได้เลย เพราะมันจะไม่มีอีกแล้ว  อนาคต จะเป็น PEPSI โดยตรงที่บรรจุขวด จำหน่ายเอง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:30:26 PM »
เก็บไว้ดูเป็นความหลังได้..พอๆกับซอง ไวไว ..ได้ข่าวว่าต่อไปจะ เป็น น้ำอัดลมซองแล้ว  จริงไม่ทราบ  อิอิ
...ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ท่านjubu..และก้อสงสัยทำไมถึงต้องมีคนถามคำถามนี้ เยอะเหมือนกัน  ..หรือว่า ดึงยอดขาย...อิอิ
..ส่วน..รูปน้องหญิง ใน ทัมใจ  นั้น..คุ้นๆ   ...เป็นรูป  ท่านjubu เป่า  เห็นแว็ปๆในสำนักไทยเอ็นฯ   อิอิ
..เย๊ย..ถ้าเป็น ท่านssuebsak....ก้คงตอนที่..ฉีดน้ำเกลือ  ทำ เบเกิล เฮด  นะครับ  ท่านjubu   อิอิ...จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:54:58 AM »
สาวยาทัมใจ แจ๋มเหะ :-*
ว่าแต่เราจะมีโอกาสนัดทานข้าวกะเจ้าหล่อนมั๊ยหนอ

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:08:18 PM »
ต้องมีสักวันครับท่านGaojing สู้ๆ :P :P

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:40:17 AM »
สาวยาทัมใจ แจ๋มเหะ :-*
ว่าแต่เราจะมีโอกาสนัดทานข้าวกะเจ้าหล่อนมั๊ยหนอ
ท่านGaojing นี่มีสเป็กแปลกนะคะ มีแต่คนบอกว่าภาพมันเหมือนโปสเตอร์หนังสยองขวัญแนว psychosis หรือท่านจะชอบแนวหลอนๆ  ??? ???

อ้างถึง
..ส่วน..รูปน้องหญิง ใน ทัมใจ  นั้น..คุ้นๆ   ...เป็นรูป  ท่านjubu เป่า  เห็นแว็ปๆในสำนักไทยเอ็นฯ   อิอิ
เป็นรูปjubuเองค่ะ ชื่อภาพ ด้านมืด ถ่ายเอง process เอง และหลังจากที่เอาขึ้นเป็น สเตตัสส่วนตัวในfacebook ก็ได้มีกระแสตอบรับกันระนาวว่า โรคจิตได้ใจ ดูแล้วหดหู่ น่ากลัว ฯลฯ ซึ่งjubuถือว่าประสบความสำเร็จค่ะ เพราะต้องการสื่อแบบนั้น อิอิอิอิ  ก็พอดีเห็นมัดมืดข้างนึงเหมือนภาพหญิงบนซองทัมใจ ก็เลยเอามาเล่นง่ะ  :P ;D ;D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 09:23:48 AM »
และเเล้ว....พวกเราก็ กะเทาะเปลือกไข่จนได้....เย้ๆๆๆๆๆ  จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล บางท่าน อาจมีการปรับสเปก   อิอิ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:40:51 PM »
...ภาพขาว ดำ คลาสสิกของ ท่าน jubu  มีคนมาชม ถึง 42 ครั้งแล้วครับ ....ว้าว..เอาละลองจินตนาการว่าถ้าเป็นภาพ สีแล้ว ยิ้มละก้อ...คงจะได้แบบนี้นะครับ  พี่น้อง  อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 02:40:36 PM »
แหม ขอบคุณท่านอินทะเนียร์น้อยที่เอาภาพดาราสาว อึ้งย๊ง(หมีเซียะ) มาเปรียบ แต่สำหรับภาพสีของjubu ดูแล้วใกล้จะต้องใช้ชื่อว่า "อึ้งยัง"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2012, 02:51:08 PM โดย jubu »

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 07:55:06 PM »
สวัสดีครับท่านjubu..
ต้องบอกว่า  ..อึ้งแล้วจร้าาาาา    อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D