ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา การบริหารงานก่อสร้าง  (อ่าน 12425 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
ปรึกษา การบริหารงานก่อสร้าง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:27:02 AM »
 :) :) บอกไว้ล่วงหน้า เพราะบางทีjubuอาจจะมาตั้งคำถามในนี้ เป็นสายที่ไม่ถนัดแต่ต้องลงเรียน เพื่อให้จบด่วน!!

เทอมที่แล้ว จัดไป 27 หน่วยกิต เทอมนี้เอาแค่ 25พอ อิอิ

ตอนลง 27 หน่วยกิต (12 วิชา) มีคนสบประมาทไว้เยอะมาก ว่าไม่สามารถทำได้ ...."จะเข้ามาคุยว่าเก่งว่างั้นเหอะ"
 อิอิ... ป่าาวนะคะ ไม่เก่งแต่ทำได้แล้วววว โย๊ววว  ;D ;D

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: ปรึกษา การบริหารงานก่อสร้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:09:52 AM »
ขอให้ กำลังใจท่านjubu อีกคน ครับ ....สู้ๆๆๆ   เย้    จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล เก่งจริงด้วยยยยย  สุดยอด

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
Re: ปรึกษา การบริหารงานก่อสร้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 10:32:10 PM »
สู้ๆพี่สาวคนเก่ง...
ตอนนี้ที่ไซร์งานผมเริ่มมีสาวๆจากsectionอื่นๆมาร่วมงานเยอะล่ะค่อยมีสีสันหน่อย...ใครว่าผู้หญิงไม่เก่งที่นี่เยอะมากโดยเฉพาะเซฟตี้สาวๆที่ไม่มีใครกล้าแซว...เจอหนุ่มโยธาแซวให้...(ได้ยินเสียงตามหลังไอ้นี่มันใครว่ะ)อิอิอิ...

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:48:31 PM »
วิชานี้ได้ B มากิน เพราะขาดส่งงาน 3 งาน ฮู้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:52:32 PM »
สู้ๆพี่สาวคนเก่ง...
ตอนนี้ที่ไซร์งานผมเริ่มมีสาวๆจากsectionอื่นๆมาร่วมงานเยอะล่ะค่อยมีสีสันหน่อย...ใครว่าผู้หญิงไม่เก่งที่นี่เยอะมากโดยเฉพาะเซฟตี้สาวๆที่ไม่มีใครกล้าแซว...เจอหนุ่มโยธาแซวให้...(ได้ยินเสียงตามหลังไอ้นี่มันใครว่ะ)อิอิอิ...

หวังว่าคงได้มีสักวัน จะได้โคจรมาเจอกันบ้างนะท่านคอนสแตนติน หากอยู่โซนระยอง ชลบุรี จะได้รู้จักเซฟตี้ฯ คนนี้บ้าง  ;D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:57:28 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
หายไปนาน  หลายท่าน คิดถึง...คงงานเยอะนะครับ...ขอให้กำลังใจ ในทุกภาระกิจนะครับ  สู้ๆๆ..ส่วน ท่านconstantin...หมู่นี้ หายไปจากจอเลยครับ  น่าจะโดนใคร อุ้มแล้ว แหละ  ...หือๆๆๆๆๆ  ...ว่ากันไป
...เด็กดื้อ ...เกาหลีเหนือ...ไม่มีอะไรในกอไผ่....เฮ้อ....หาเรื่องให้ ชาวบ้านเค้าเดือดร้อน จริงๆ....ขนาด น้า ดำ..หนีลงไปในรู..ยังลากคอ..เข้าบ่วง เฉย เลย....บอกแล้วไง...ที่นั้น เผ่าดุๆ มันอยู่กัน เเยะ....ดูแต่งาน วิ่ง มาราธอน  ..มันยัง ..ทดลองระเบิด เล่น..อะ  ...สุดยอด(หลายประเทศ ไม่กล้า แหยม...เค้ามีหน่วย หิ้วปลีก..ละกัน  อิอิ)
....หนู นิ่มมี่ ก็มาด้วย ..จร้าาาาาาา...อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 07:50:04 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน..
ไม่ได้หายไปใหน..และก็ไม่มีใครอุ้มด้วย...มีแต่ผมนี่แหละที่ไปอุ้มเขาอิอิอิอิ
ไม่ได้เข้ามาทักทายคิดถึงทุกๆท่านโดยเฉพาะท่านศิษย์เก่าศาลายา...ได้ข่าวว่าท่านเกิดอาการเซ็งจิตก็ขอเป็นกำลังใจให้น่ะ...(เด่วเจอกันหลังไมค์จ้า..)

อัพเดสเรื่องงานนิดหนึ่งตอนนี้ผมอยู่ที่โครงการก่อสร้างสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยานนทบุรี1(ท่าน้ำนนฯ)
คาดว่าจะแล้วเสร็จในปี2014 สวยงามไม่แพ้สะพานพระราม8แน่นอน.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:58:04 AM »
สวัสดี ครับ ท่าน constantine
ย้ายจาก ยอง ฮิ  แล้วเหรอครับ  ดีใจด้วย ที่มีของให้อุ้ม หลาย ท่านอิจฉา...  อยากให้อุ้ม มั่ง  อิอิ( อุ้ม อย่างเดียวนะ ห้าม ขี่เล่น เหมือน จักรยาน  อะ...อิอิ). บรรยากาศ ..กลางแม่น้ำ น่ารื่นนม นะครับ  สุดยอด    จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:49:43 AM »
...มีแต่ผมนี่แหละที่ไปอุ้มเขาอิอิอิอิ

อ้าว มีน้องหนูตัวน้อยให้อุ้มแล้วเหรอ
ขอแสดงความยินดีต่อสิงห์ปืนไวด้วยนะครับ
มันต้องแบบนี้สิ ถึงจะไม่เสียชื่อชายชาตินักรบ

แต่ว่า เอ๊ะ! ผมตีความถ้อยคำรหัสลับนั่นผิดไปหรือปล่าว
หรือว่าท่าน constatine "อุ้ม" กันแบบนี้
อิ...อิ
109 หนูอยากโดนอุ้ม แมงปอ ชลธิชา

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 01:45:33 PM »
แหม..ท่าน อดุลย์ นี่ มองทะลุมิติ จริงครับ...อิอิ   เป็นปลื้มด้วยนะครับ  ..ยังไงหาก พาดพิง ..ท่าน constantine  แถลงข่าวได้ครับบ     อิอิ..เอ๊า....ส่วน แบบในเพลง อันนี้..ว้าว..น่าจะอยู่ใน ช่วงโปรโมชั่น ครับ ท่าน อดุลย์.จะมี ทั้ง อุ้ม ทั้งเขย่า..ทั้ง ดอมดม..เคล้าคลึง..เเลบลิ้น(ปลิ้นตา  อิอิ) .เพื่อบรรยากาศ แห่งความรัก ที่ยาวนาน กันต่อไป..เฮ้อ..น่า อิจฉา  จริ๊งงงง จริงงงงงง   ...คนผีทะเล   อิอิ    เอ..เพ้อไปเป่า..อิอิ   
..สำหรับ ท่านที่ กำลังจะเข้า ..ขบวนการเเห่งรัก แบบนี้ ..ก้อขอ อวยพรให้ทุกท่านครับ...(ท่านที่จะออกไม่อวยพรครับ..อิอิ)    จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 05:36:25 PM »
สวัสดีคะท่านคอน.......
สบายดีนะ มีน้องแล้วเหรอ ยินดีด้วยนะคะ หญิงหรือชายคะ...
รู้สึกว่าสะพานนี้จะอยู่แถวบ้านเรา..ก่อนถึงรพ.พระนั่งเกล้าหรือเปล่าคะ...ถ้าใช่จะได้ชมฝีมือท่านคอนละท่านอิน จะข้ามจากฝั่งบางศรีเมืองมาทางคุกบางขวางมั่ง..ใช่้เปล่าท่านคอน...ไม่แน่ใจ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:27:51 AM »
ขอเเสดงความยินดีด้วยเช่นกันครับ ท่านorawan...ไม่ใช่มีฝีมือในการสร้าง สะพานเท่านนั้น ท่านยังสร้างอย่างอื่นได้อีกด้วยครับ ...สุดยอด  จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 12:47:04 AM »
วิชานี้ได้ B มากิน เพราะขาดส่งงาน 3 งาน ฮู้
ได้Bดีแล้วจ้า ถือว่าเป็นอักษรมงคลคู่ควรมีติดทรานสคิปไว้ :D
เอว่าแต่โปรเจคเจ้าหม้อน้ำกะจุ๋มกะจิ๋มได้เกรดอะไรมาเชยชมหละจ๊ะน้องจุป

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 05:19:16 AM »
หม้อน้ำได้ บีค่ะ ป่านนี้ยังไม่ได้ส่งเล่มเลย  >:(

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 07:54:20 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
แหม่ ..วันนี้ตื่นเช้าเป็นพิเศษนะครับ ..มาตั้งแต่ ตี ห้าเลย ..ขยันจัง...ขอเเสดงความยินดีกับ ..วิชา หม้อน้ำำ..ที่ได้ บี..ที่จริง อ.คงจะให้ เอ แล้วแหละ..แต่ อาจจะดีใจเกินไปเลย เอาแค่ ..บี ก็พอ  อิอิ..ยังไงก็ อย่าให้ ใครมา ....หาร..นะครับ ท่านjubu   ...อิอิ...
.....นอน คว่ำทำเล่ม เเบบ ท่าน วศวิ ..ว่ามาก็ไม่เลว..อิอิ (ปลอดภัย ที่สุด  .อย่า หงาย ทำครับ   อิอิ)
....ขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ครับ ที่ ..เล่า เรื่อง...รถคว่าให้ฟัง....จริงครับ ส่วมากเเล้ว เราจะไม่ชอบให้รถคว่ำเลยครับ...เเต่ก็มีบางคนชอบให้รถบางชนิดว่ำ..รถนั้นคือ ..โฟลตเตา  ที่บ้านครับ   อิอิ......จบข่าว :D :D :D :D