ผู้เขียน หัวข้อ: ของเด็กเล่นบ้านเขา แต่บ้านเรา ของผู้ใหญ่เล่น  (อ่าน 3675 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
วันนี้ เพิ่งเห็น เอามาแบ่งกันชม

LEGO Great Ball Contraption (GBC) Layout 2012.9

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ของเด็กเล่นบ้านเขา แต่บ้านเรา ของผู้ใหญ่เล่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 09:08:12 AM »
น่าทึ่ง LEGO จริงๆครับ....ทำได้ขนาดนี้   เป็นสิ่งที่ทำให้ เด็กๆ นศ  มีความคิดกว้างไกลและลองทำได้จริงๆครับ...มิน่า ตปท ถึงคิดอะไรมากกว่าเรา(เรานะคิดได้มากกว่าเขาครับ  แต่ได้คิดเท่านนั้นไม่ได้ทำครับ  อิอิ...คิดไว้คุยไงครับ  อิอิ)    ขอบคุณท่านssuebsak ที่หามาฝากครับ    จบข่าว ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
Re: ของเด็กเล่นบ้านเขา แต่บ้านเรา ของผู้ใหญ่เล่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 05:46:47 PM »
บ้านเราทำไปก็เท่านั้น เห็นเด็กนักศึกษาชนะหุ่นยนต์กู้ภัยระดับโลก....แต่ทหารและตำรวจที่ภาคใต้ก็ยังตายจากการกู้ระเบิดอยู่เลย