ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง  (อ่าน 201705 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
Re: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:22:02 AM »
ขอบคุณท่าน ssuebsak สำหรับผลการวิจัย
ก็ได้รับเสียงโหวตมาอีกหนึ่งเสียงแล้วครับ สำหรับกล้วยน้ำว้าหมักน้ำผึ้ง

ขอเล่าถึงเพื่อนคนหนึ่ง ที่ได้สูตรนี้ไปจากผม
มันเสียแรงเสียเวลาหมักกล้วยอยู่แค่ครั้งแรกครั้งเดียวเท่านั้น
ก็อย่างที่บอกแหละครับ กินเข้าไปได้แค่สิบวัน ก็เริ่มออกฤทธิ์
จากที่เคยทำการบ้านแค่เดือนละสองหน จนแม่บ้านระอา
พอได้ตัวช่วยอันนี้ขึ้นมา ถ้าเป็นคอมพิวเตอร์ก็ต้องเรียกว่า RAM เพิ่มขึ้น
เหตุการณ์เปลี่ยนทันทีครับ

ทีนี้แหละ โหลที่สองโหลที่สามและถัดๆมา
มีทยอยเรียงกันมาเป็นซีรี่ย์ โดยที่เพื่อนผมไม่ต้องเหนื่อย
เป็นเพราะว่าภรรเมียรีบแย่งไปผลิตเองทุกขั้นตอน
เอ้อ ผมเลยไม่ทราบว่าฝ่ายไหนจะ win มากกว่าฝ่ายไหน
อิ  อิ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
Re: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:09:37 AM »
ขอเเสดงความยินดีกับ เรตติ้งของกระทู้ ยอดนิยมนี้ ครับ...นับว่าเป็นกุศลแรงจริงๆสำหรับผู้ทำมาเสนอให้ ได้มีสูขภาพเเข็งแรงกัน ถ้วนหน้า...ดังคำกล่าวที่ว่า  ..การไม่มีโรคคือลาภอันประเสริฐ...สุดยอด ....
ยิ่ง ท่านssuebsak...อาจารย์ใหญ่ของเรา มีผลวิจัย กำมือมาบอก ..ท่าน อดุลย์ เเจ้าของกระทู้สำทับหนักแน่น...เชื่อขนมกินได้เลย...ขอคารวะ หมดโหล   ส่วน อินทะเนียร์น้อย...ได้เริ่มโครงการ มาอย่างที่เคยโม้หยุดชะงัก...เฮ้อ...จำเป็นฟื้นขึ้นมาใหม่.เลียนแบบ ดารา กันหน่อย แหละ   อิอิ...สู้ๆๆๆ เย้ๆๆๆๆๆ   
...เข้าใจว่า ..วินกันหมดครับ ท่าน อดุลย์...สุดยอด (บอกลา ไวอะกร้าได้เลย ..ปลอดภัยไร้ตายคาxx  ว้าว   )   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 04:30:20 PM »
โหล มันเล็กไปหน่อย อย่างที่บอกครับ
สงสัย ต้องไปหา ที่ใหญ่กว่านี้  เพราะลืมเผื่อเนื้อที่ของกล้วย

โหลนี้ น่าจะใกล้สามเดือนแล้ว เพราะทำหลังจากไปบริจาคเลือดคราวก่อนมา
แต่ยังจมไม่หมดเลย  ต้องอดใจรอ อีกนิด นึง  8)   ;D 

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 06:52:07 AM »
ขอขอบคุณ ท่าน ssuebsak..อาจารย์ใหญ่ ของเราครับ ที่มีทั้ง ..ข้อมูลและภาพ มาให้ชม..ขอรับอนิสงค์ นี้ด้วยคนครับ...สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ว้าว..เรตติ้งเกิน 5000  ...แย้ววววววๆๆๆๆๆ....สุขภาพคนไทยหัวใจกล้วยน้ำว้า...แข็งแรง  ถ้วนหน้า  ...เย้ๆๆๆๆๆๆ(ที่ยังไม่เเข็ง....รีบๆหน่อยจร้า เดี๋ยวกล้วยน้ำว่าขาดตลาด...อิอิ)
...ของคุณน้า นะไม่ทันกินหรอกจร้า...นั่นนะโยคะเย็น มันต้องโยคะร้อน กล้วยน้ำว้าหมัก...จร้าาาาาานี่ถ้าเพลงไม่เพราะ จ้างก็ดูไม่จบ  อิอิ

Sex Health Guru Tips - Great Penis Exercise!

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 06:04:34 PM »
วอมร์เครื่องนานเกินไปครับท่านอินทะเนียร์น้อย  คนข้างๆหลับไปแล้ว ต้องดื่มกล้วยน้ำหว้าหมักวันละเป๊กก่อนนอน...เด่วโยคะตามมาทีหลังเหอะๆๆ :P :P :P

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 09:42:03 AM »
จริงครับ ท่านconstantine....ดูตั้งนาน..ไม่เห็นมันเกี่ยวกับไอ้นั่นตามชื่อเรื่องเลย.....แหม่ จั่วหัวซะ..น่ากล้ว..เฮ้อ  กลุ้ม.....เอ หรือ ว่า...มันเกี่ยว  แฮะ..เออหรืว่า.เล่นกันนานๆทำให้ ..กระหายน้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า ของ ท่าน อดุลย์   อิอิ
..มาดู สถิติ..ของกระทู้ยอดนิยม เพื่อสูขภาพของ ท่าน อดุลย์ กันมั่ง
15/6/56=4915
23/6/56=5143
ดังนั้น ใน8 วัน มีท่านผู้มีเกียรติ์ ที่ห่วงสุขภาพ มา วิว คือ 228 ....ว้าว คิดเป็น ในแต่ละวันเฉลี่ย วิิแล้ว เป็นราวๆ 29 ท่าน ..ว้าว..โอเเม่จ้าว...คนไทยช่างโชคดี น่าอิจฉา จัง  เย้ๆๆๆๆ  จลข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล คนไทยห่างไกลไวอากร้า...กล้วยน้ำว้าหมักน้ำผึ้ง..เพื่อ ไทยเข้มเเข็ง(โด่)(โครงการ ที่ ทำให้ ใคบางคน.. รวยและเเข็ง มากที่สุด  สุดยอด)(ไปด้วย ถนนไร้ฝุ่น เป่า  อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 10:11:57 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:18:25 AM »
เป็นปลื้มแทนท่านพระยาอุดร เจ้าของสูตรจังเลยครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
ผมมีคำถามจากหลังไมค์ เขียนไปถามเพิ่มเติมในเรื่องนี้
ขออนุญาตเอามาแปะไว้าในนี้นะครับ
คือ เขาอีเมล์ไปถามผมว่า
-------------------------------
ผมได้ทราบเกี่ยวกับสูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้งจาก thaiengineersociety
จึงอยากลองทำดูบ้างครับ
ผมไปทราบมาว่าลักษณะการดองผลไม้ด้วยน้ำผึ้งนี้ในต่างประเทศก็นิยมทำกันเหมือนกัน
ได้เป็นเครื่องดื่มเรียกว่า Mead ที่ชาวยุโรปนิยมทำกัน กรรมวิธีคล้ายกันครับ

วันนี้ผมมีข้อสงสัยอยากถามคุณอดุลย์เล็กน้อยครับ
คือ เวลา "รา" เริ่มขึ้นบนผิวด้านบนให้เราคนพลิกกล้วยไปเรื่อยๆ
หมายความว่าเราต้องพลิกเอาราที่อยู่ข้างบนลงไปปะปนกับน้ำผึ้งด้านล่างด้วยใช่มั๊ยครับ
กล่าวคือ คนให้เข้ากันหรอครับ อยางนี้จะไม่ทำให้ราที่ก่อตัวอยู่ด้านบนเข้าไปเจือปนในน้ำผึ้งหรอครับ
เพราะสูตรของชาวยุโรปคือให้ทิ้งราไว้ด้านบนตลอด 3 เดือน
ครบกำหนดก็ให้ใช้สายยางดูดเอาเฉพาะน้ำผึ้งที่อยู่ตรงกลางมารับประทาน

ผมเป็นมือใหม่ครับ ทานกล้วยน้ำว้ากับน้ำผึ่งเป็นประจำอยู่แล้ว แต่อยากทำแบบดองดูครับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:27:53 AM »
ไหนๆก็ไหนแล้ว
ในเมื่อเป็นคนที่เอาเรื่องนี้มาเผยแพร่แล้ว ก็ต้องเป็นธุระให้
ผมเองเมื่อได้รับคำถามมาแล้ว ก็ทำตัวเป็นผู้ชำนาญการ ตอบไปดังนี้
--------------------------
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลเรื่อง mead ของฝรั่ง
ผมลองไปค้นดู ได้ความรู้เพิ่มเติมมากมายครับ

ส่วนเรื่องเชื้อราที่เกิดขึ้น ก็ทำตามสูตรนั้นครับ
คือ ดันหรือกดกล้วยที่มีลักษณะนั้น ให้จมลงข้างล่าง
ผมคิดว่าจุดสำคัญมันอยู่ตรงนี้แหละครับ คือ เพื่อให้สารที่มีอยู่ในรา (หรืออาจจะเป็นพวกแบคทีเรีย) พวกนั้น ละลายปนไปกับน้ำผึ้ง
(ตรงนี้ ฝรั่งกับไทย คงมีความเห็นต่างกันมั้ง)

แต่อย่าลืมว่า
เชื้อเห็ดราหรือกระทั่งจุลินทรีย์หรือแบคทีเรียหลายอย่าง มีประโยชน์ต่อสุขภาพของคนเรา
ดูตัวอย่างง่ายๆ คือ โยเกิร์ตไงครับ
โยเกิร์ตที่ดีก็คือ ต้องมีแบคทีเรีย (ที่มีประโยชน์ เช่นพวก แล็กโตบาซิลัส) อยู่เยอะ
หรือการทำเต้าเจี้ยวของพวกเราชาวเอเชีย ก็เป็นการใช้ประโยชน์จากเชื้อราไปหมักถั่วเหลือง
เวลาที่เรากินอาหารที่ทำจากเต้าเจี้ยว เราก็กินเชื้อรา (ที่มีประโยชน์) เข้าไปด้วย

ดังนั้น การกดกล้วยที่เชื้อราให้จมลงไป
ก็เพื่อให้สารที่มีอยู่ละลายไปกับน้ำผึ้ง แล้วเราก็กินมันเข้าไปไงครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:40:11 AM »
ผมเคยอ่านหนังสือเกี่ยวกับการรักษาสุขภาพแบบทางเลือก
คนเขียนเป็นถึงระดับหมอ (หมอแผนปัจจุบันนะครับ ไม่ใช่หมอผีหรือคนทรงหรือว่าหมอนวด)

พบว่า มีหมอหลายท่านแนะนำว่า
คนเราควรจะกินอาหารที่มีอยู่ในท้องถิ่นนั้นๆ
คนที่อาศัยอยู่ในเขตร้อน ก็เหมาะที่จะกินอาหารหรือพืชผักที่ขึ้นอยู่ในเขตร้อน
หรืออาหารเสริมสุขภาพจำพวกที่เรียกว่า โพรไบโอติก ก็เช่นเดียวกัน
(อาหารโพรไบโอติค ก็คือ อาหารที่มีกระบวนการทำที่ทำให้เกิดพวกจุลินทรีย์ เช่น โยเกิร์ต หรืออาหารหมักดองพวกเต้าเจี้ยว หรือกระทั่งน้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า ก็เข้าข่ายนี้)

พวกโยเกิร์ต ก็เหมาะกับคนในเมืองหนาว
แต่คนในเมืองร้อน พวกอาหาร โพรไบโอติก ของพวกเราก็เช่น อาหารหมักดองที่เห็นๆ
เช่น เต้าเจี้ยว ปลาร้า หรือกระทั่งน้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า หยั่งที่บอกครับ
พวกเราเป็นคนเมืองร้อน ก็ต้องกินอาหารหรือกระทั่งพวกโพรไบโอติคของเมืองร้อน
จะไปกินโยเกิร์ตของคนเมืองหนาวเค้าทำไมล่ะครับ

เอ ผมชักจะเชียร์สูตรน้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า แบบออกหน้าออกตาเกินไปไหมเนี่ย
แต่ของเค้าดีจริงๆนา จะไม่ให้เชียร์ได้ไงล่ะครับ
พระยาอุดรท่านพิสูจน์มาแล้ว หรือท่าน ssuebsak ก็ยกมือโหวตให้
และผมเชื่อว่า น่าจะมีพลังเงียบที่นำไปใช้แล้วโอเค แต่ไม่กล้าแสดงตัว ยังคงมีอีกแยะ
ลองดูนะครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:57:02 AM »
ขอขอบคุณ ท่าน ที่ ถาม ท่าน อดุลย์ มาทางหลังไมค์ ด้วย ครับ...เป็นความรู้ ดีมาก..สุดยอด  และ ก็ขอขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ด้วย ..ที่ตอบแบบผู้รู้ ..ได้ความรู้เพิ่มกัน เต็มๆ...สุดยอดเช่นกัครับ.....หลายอย่างเราอาจไม่เข้าใจอย่างที่ท่าน อดุลย์ว่ามาแหละ...บางอย่างนึกว่ามันไม่มีประโยชน์ แต่ที่ไหนได้ มันเเหละตัวดีเลย....อย่างเช่น..เเมลง ..หรือ หนอน..นี่ ..เชื่อเลยว่า บางท่านกล่าวคำว่า หนอน ทีไร ..อ้วกจะเเตก..พอฝรั่งเขามีการวิจัยออกมาว่ามันมีประโยชน์ มากๆๆๆ...ที่แย่งสวาปามกันใหญ่...มีการตั้งชื่อ ...กันแปลก...รถด่วนมั่ง...กามิกาเซ่มั่ง..ว่าไป   อิอิ...สุดอร่อย มันส์ ..เขึ้ยวเพลิน..แพงด้วย เพราะหายาก...บางประเทศถึงกับ เพาะหนอนขายกันเลยที่เดียว....น่าจะเป็นอย่างที่ท่าน อดุลย์ ว่าบมาครับ..เชื้อรา..ที่อยู่บนกล้วยน้ำว้า ผสมน้ำผึ้ง...อาจจะเป็นตัว เพิ่ม..พลังไวอากร้าตัวจริง   อิอิ(เคยชมสารคดีเหมือนกันที่ แมลงบางชนิดมันกิน เชื้อราจากใบไม้ เป็นอาหาร จนเติมใหญ่ ..มันไม่ต้องวิจัยเลยครับ..ปู่ของปู่  มันบอกกันต่อๆมา   อิอิ)   
ขอขอบคุณ ท่านทั้งสองที่ ถาม-ตอบกันแล้ว..ได้สาระเพื่อสูขภาพ ที่ดี สู่สังคม....สมุนไพรไทย..สุดยอด  จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 09:05:53 AM »
ถ้าแถวนี้ ไม่เอาครอบหัวหรอกนะน้อง...เอาเตะอะ ..เพราะว่า ..เรามี ....น้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า...ว้าว..  จบข่าว :D :D :D :D :D
Man gets his head stuck inside a traffic cone

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 07:56:30 AM »
ฉลอง เรคคิ้ง วิว...เกิน 6000  สำหรับ กระทู้ยอดนิยมของ สำนักฯ...สุดยอด  จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล มอบภาพ สวยๆและ มีสูขภาพ  มาให้ชม จร้าาาาา

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:59:45 AM »
พลังกล้วยน้ำว้าหมัก...สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 06:16:31 PM »
ท่าน อดุลย์ เจ้าของกระทู้ยอดฮิต...ปลีกวิเวก อยู่...เลย แอบ เอา....หญ้าหนอน...มาให้ชม ..ดูแล้ว...ตำหรับ ยา ของไทยเรากินขาด ...หาง่าย ราคาเยวว์ ถั่งเช่า.อย่าแยม...(กก ละ เเสนๆๆ  จี้าาา)...รับรองสรรพคุณโดยหลายท่านในนี้  อิอิ   พระยาอุดรด้วย  ..สุดยอด  เอ้า  ชมกันครับ  พี่น้อง (หลายท่านคงได้ชมไปบ้างแล้ว  ขออภัย)  จบข่าว :D :D :D :D
ปล ราที่เกิดจากการหมัก อาจมีผลอย่างที่ ท่าน อดุลย์ เคยบอกจริง ละครับ  เพราะ อันนี้เขาว่ามันเป็นหนอนที่จำศิลหรือไงนี่แหละครับ ..นั่นกล้วยน้ำว้าหมักก็น่าจะเป็น ราจำศิล เหมือนกัน  แต่อย่าไปจำแถว กาญฯ  นะจ๊ะ      อิอิ

ตังถั่งเช่า ไวอากร้าแห่งเขาหิมาลัย

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 06:01:45 AM »
ยังวนอยู่กับ ..กระทู้ยอดฮิตของ ท่าน อดุลย์ เว็บมาสเตอร์ บรรทัดเหล็ก ของสำนักฯเหมือนเดิมครับ...แหม่ไปค้นพบตอนต่อของ คลิปที่แล้วมาได้ เลย ..เอามานำเสนอซะให้จบ ...ไม่ต้องกังวลใจว่า..น้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า..กับ ถั่งเช่า....มันมีแตกต่างกันอย่างไร..ไม่งั้น กลุ้มยาว  อิอิ   ..น่าจะเคลียร์แล้วนะครับ  ...เป็นข้อคิด ที่ไม่เหมือนพี่เณรนะครับ  อิอิ   ทุกสิ่งอย่างมันก็กลับลงมาที่ ธรรมชาติ...เรียกกันว่า..สูงสุดสู่ ตัวหนอน และ ตัวผึ้ง...ว้าว  .....สงสาร หนอน จัง  ฮือๆๆๆๆ....ราใจร้าย ดันมาแทงทะลุตัว.... หลอกให้เรากิน..ฮือๆๆ...เลยเสร็จ พวก เซ็กส์ จัด ..เอามากิน เฮ้อ   ส่วน.ผึ้งน่ารัก ไม่รังแกใคร..มีวันนี้ เพราะ ผึ้งให้   ...เย๊ย .... จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ปล ..ไม่เกี่ยวข้องกับ การโฆษณา ใดๆในคลิปนี้นะครับ..เน้นที่เนื้อหาเท่านั้นครับ

ถังเช่าgreen world