ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง  (อ่าน 201829 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 11:52:11 AM »
หายกันไป นาน..หลายคนคิดว่า ไม่ง้อแล้ว....มาฟังข่าวนี้ กันมั่งครับ...แถมอุตุฯ เตือนอีก หนาวมาระลอกใหม่ อีกแล้วครับ ท่าน ..ว้าว  ....ท่านที่มี น้ำผึ้งดองฯ ..หมดกังวล...อิอิ...มีแบ่งปัน ท่าน สว ยามลมหนาวมาเยือน กุศล  เเรงงงงงง     อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
เครดิต นสพ ไทยรัฐ
ชายไทยนกเขาไม่ขัน สถิติพุ่ง.....อ่านต่อ ที่http://www.thairath.co.th/content/583083

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
Re: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2016, 11:25:32 AM »
อาซซซซซซซซ์
อ่านข่าวนกเขาหงอย
อันนั้นแล้ว
น่าเป็นห่วงนะครับ
แถมในข่าวยังบอกด้วยว่า

"...ส่วนภูมิภาคที่พบว่ามีปัญหามากที่สุด คือ ภาคกลาง โดยเฉพาะในสังคมเมือง..."

ท่านอินทะเนียรน้อย
อาศัยอยู่ในบางกอกเมืองกรุง เข้าสเปคกลุ่มเสี่ยงนั่นเลย
โปรดดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ
ส่วนผมอยู่บ้านนอก
คงไร้ปัญหา
สังเกตดู ไม่ใช่เฉพาะแต่นกเขาเท่านั้น
แต่นกทุกชนิด ถ้าได้สูดอากาศบริสุทธิ์แถวต่างจังหวัด
มักจะขันได้ถี่
จึงประกาศมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2016, 09:15:34 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์
เจ้าของกระทู้ยอดนิยมของสำนักฯเรา มาตอบ ด้วยตัวเอง...อ่านไปน้ำตาไหลไป...เป็นดั่งท่านเจ้าของกระทู้ฝากความเป็นห่วงมาจริงๆ ..อะเป่า...ทุกท่าน รู้อยู่เเก่ใจ  รู้นะ   อิอิ...ไม่น่าหลวมตัวมาหลงเเสงสีในเมืองใหญ่เลย ฮือๆๆๆๆๆ.อิจฉาคนที่อยู่ตามบ้านนาจริงๆๆๆ... อากาศแสนจะบริสุทธิ์...บรรยากาศ ในยามเช้า สาย บ่าย ดึก ..นกเขาคึกคัก ร่าเริง มีอารมณ์ แห่ง การขัน .. ...ว้าว  ขันอย่างเดียวนะ  ..อย่าแสดงผาดโผนในการขัน นะจ๊ะ  ..พ่อนกเขา ที่รัก  จ๋า     อิอิ...เดี๋ยวตกมาคอหักไม่รู้ด้วย .... เย๊ย   
     เรตติ้งกระทู้นี้ มาเเรงจะเข้าใกล้ แสน วิว  แล้วครับ..พี่น้อง...เอ ..อินทะเนียร์น้อย ต้องหารางวัลมาแจก ดีมั๊ยครับ    ...เอาเป็น น้ำผึ้ง..สารตั้งต้น  น่าจะดีนะครับ   ...ขอความเห็น ท่านสมาชิก  ด้วยนะครับ   จะได้ให้ถูกใจ  ท่าน สมาชิก ผู้ทรงเกียรติ์ ทุกท่าน   ..รอฟังความเห็นอยู่นะครับ   อิอิ    จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

เครดิต ยูทูป โดย narongsakkanathum
<a href="https://www.youtube.com/v/IrJI5iBfWeA" target="_blank" class="new_win">https://www.youtube.com/v/IrJI5iBfWeA</a>

« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 07:33:49 AM »
ถ้ากระทู้ นี้ ..ถึง แสน เพจวิว..เมื่อไหร่....อินทะเนียร์น้อย...ก็จะมอบ รางวัล ให้กับ ท่านเจ้าองกระทู้ ทันที ..เป็นสารตั้งต้นขุมพลังแห่งสูขภาพ ..เป็น น้ำผึ้งป่าแท้บริสุทธิ์ ที่มา จากป่าแท้ๆครับ  พี่น้อง....จำนวน..2 ขวดเหล้า แม่โขง....เพื่อเป็น การสนับสนุน คนดีของสังคมไทย...ที่เรามองข้ามไปกันมานาน  นี่แหละน้ำใจของคนที่มองเห็นคุณค่าและการช่วยเหลือคนในสังคมไทย..ตัวจริง  ..สุดยอดๆๆๆๆๆๆ....นับจากนี้ อินทะเนียร์น้อย จะเริ่มสแกนหาแหล่ง น้ำผึ้งป่าแท้ๆมาเพื่อเป็น ของขวัญรางวัลสำหรับ ..คนดีของสังคมไทยครับและคนดีของเมียด้วยนะครับ อิอิ( อย่าลืม ผู้ให้กำลังใจอย่างเป็นทางการมาตลอดจร้าาาาาาา....  ว้าว.อิจฉา จัง)...จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล อยู่บ้านนาได้มานั่งชมดวงอาทิตย์ตกเหมือนน้องหนูทั้งสอง ได้ทั้งสูขภาพและเสียงนกเขาขัน  ว้าว
เครดิต นสพ เทเลกราฟ

Women watch the sunset in the world's oldest port of the historical Lebanese city of Byblos, inhabited continuously since 5000 BC
Picture: Patrick Baz/AFP/Getty Images

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 11:49:12 AM »
กระทู้ที่ฮิตติดชาร์ตตลอดๆๆค่ะ..............

ยินดีกะท่านอดุลย์ เจ้าของสูตรด้วยค่ะ

ช่วงนี้ยังไม่มีโอกาสไปแถวบ้านท่านเลยค่ะ...จะแวะไปกินโรตีกรอบกะชานมซะหน่อยค่ะ...

« ตอบกลับ #230 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 09:02:48 AM »
สวัสดีครับท่านOraora
คิดว่าลืมพวกเราไปเเล้วท่านไม่ได้เข้าทักทายพวกเราหลายเพลาทีเดียวครับคงติดภารกิจของชาติที่สำคัญนะครับ...ขอให้กำลังใจแดจังกึมคนเก่งของเรานะครับ....สู้ๆๆๆๆๆ...อินทะเนียร์น้อยกำลังแกนหาน้ำผึ้งป่าในต่างแดนเพื่อมาเป็นรางวัลและกำลังใจของเหล่าสมาชิกผู้สูงเกียรติ์อยู่ครับ...และหวังว่าจะค้นพบสิ่งนี้เพื่อท่านสมาชิกที่รักยิ่งของสำนักเราครับอเออ......จบข่าว

« ตอบกลับ #231 เมื่อ: มีนาคม 30, 2016, 12:54:07 PM »
อึ่ง ทึ่ง....ผัวขาดตลาดขนาดนี้ เลยหรอ   อิอิๆๆๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล น้ำผึ้งดองกล้วยน้ำว้า อย่าลืมๆๆๆๆๆๆ...อิอิ
เครดิต นสพ ไทยรัฐ....http://www.thairath.co.th/content/598131

ปลดแล้ว!! ป้ายสาวอวบ 'ปุ้ย อรัญญา' หาสามีริมถนน สำนักงานเขตลาดพร้าวสั่งดำเนินคดีเฉียบขาด

« ตอบกลับ #232 เมื่อ: มีนาคม 31, 2016, 06:33:14 AM »
รายการนี้ หาผัว..ส่วนข่าวนี้ มีผัว แต่เป็นรุ่นพ่อ ...โห่  ...ผัวมันขาดแคลน ขนาดนี้เชียวหรือครับ  พี่น้อง....เฮ้อ   ท่านใดที่มีหน้าที เป็นผัวอยู่โปรดระวังนะ..ราคาดี ....แบบนี้ ระวังตัวด้วย  ...อาจจะมีภัยมาหา (  ขโมยง่าย..งะ )   ที่สำคัญ อ่านกระทู้นี้ด้วย  งะ.....อิอิ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ปล มีแล้ว ไม่ทำหน้าที่ ...ระวัง ว้าว
เครดิต นสพ ไทยรัฐ
นศ.สาว น้อยใจแฟนตำรวจรุ่นพ่อ โดดตึกชั้น 8 ดับ-แม่ไม่เชื่อลูกฆ่าตัวตาย.....http://www.thairath.co.th/content/598314

« ตอบกลับ #233 เมื่อ: เมษายน 01, 2016, 12:23:49 PM »
ขอชื่นชม หนุ่มจีน ผู้มีความซื่อสัตย์ต่อสเปคที่วางไว้อย่างจริงจัง และมัน่คง ถาวร  ตลอดไป ...จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D
เครดิต นสพ ข่าวสด
http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRReU56WXhNekkyTlE9PQ==&sectionid
พอเห็นหน้าเจ้าสาวถึงช็อก เจ้าบ่าวหนีออกจากงานวิวาห์ ไปโดดน้ำฆ่าตัว เพราะทนไม่ได้ที่อัปลักษณ์เกิน

« ตอบกลับ #234 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 12:13:19 PM »
ที่จีน คนเยอะ ก็ยอมมีอะไรเยอะๆ เหมือนกัน เรียกว่า มีประสบการณ์ เยอะเพราะมีตัวอย่างเยอะ....แต่ก็ไม่เป็นสัดส่วนแปรผันตรงไป เหมือนที่เราคิด....นี่นั่น  สามี หายากอยู่เหมือนกันครับ...ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร...หรือว่า เป็นแบบรายนี้  อิอิ....ที่หลายคนสุดช๊อก  เมื่อมีข่าว เมื่อหลายวันก่อน...สาวรุ่น ชำรักจาก หนุ่มแก่ อายุราว 69 ...น้องหนู ราว23หรือไงนี่แหละ  เลยไม่นำมาเสนอให้ ท่านสมาชิก ..หมดอารมณื เที่ยวงานสงกรานต์ ปีนี้  เพราะ  มีงานรดน้ำด้วย   อิอิ....เอาเป็นว่า...ค่อยๆ ปรับสภาพกันไปนะครับ..ที่มีอยู่ก็ ..ก้อว่ากันไป ..รักนะจุ๊บๆๆๆๆ  อิอิ...(ไปห่างๆ บ้างก้อดี..เฮ้อ   ร้อนๆๆๆๆๆๆๆๆ    อิอิ)
     นี่ตัวที่จะทำให้เหตุการณ์ ตื่นเต้นขึ้นก็ก็น่าจะ ...เป็นของ พี่ ญป ...วิศวกรที่นั่น เข้าใจคิดสร้างสรรค์กันขึ้นมาจริงๆครับ   ขอปรบมือให้     สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆ
......คนแถวนี้ ก็สร้างสรรค์เหมือนกันจร้าาาาาาาา....ดังไปถึง ปานามา เลยละกันขอบอกๆๆๆๆ..เจริญพร    จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ปล ..อ้าวววววว....ซำ้เติมกันเข้าไป...งานนี้มีวิศวกรเข้าแจมเป่า...เฮ้อ  เมียทิ้งแน่ขอบอก   อิอิ.
เครดิตยูทูป/นสพ โพสทูเดย์ โดยricedigital

สุดเจ๋ง!บริษัทเกมคิดค้น"เซ็กซ์สูท"ตอบโจทย์หนุ่มกลัดมัน.......อ่านต่อที่ http://www.posttoday.com/digital/425926
<a href="https://www.youtube.com/v/kM6gCqhtxyQ" target="_blank" class="new_win">https://www.youtube.com/v/kM6gCqhtxyQ</a>

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 03:50:13 PM »
ไปเจอ สูตรของคุณพ่อ สารพัดมา  สังเกตุให้ดี จะพบว่า 1 ในตัวยา คือ น้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า หรือ เขาเรียก น้ำผึ้งจากกล้วยดองน้ำผึ้ง  เอ้า ยืนยัน นอนยัน สรรพคุณกันอีกที 

เชิญอ่านข้อความในเว็บ ด้านล่าง

สำหรับตำหรับน้ำสมุนไพรเพื่อคุณพ่อนั้น ได้นำสมุนไพรที่กล่าวมาข้างต้นมาเป็นส่วนประกอบในในการทำ ได้แก่

สูตรคุณพ่อหล่อหมื่นปี ส่วนผสม 1. มะเขือเทศราชินี 7 ผล 2. น้ำผึ้งจากกระชายดำดองน้ำผึ้ง 1/2 ช้อนโต๊ะ 3. น้ำผึ้งจากกล้วยดองน้ำผึ้ง 1/2 ช้อนโต๊ะ 4. น้ำกระชาย 15 มิลลิลิตร 5. กระชายหั่น 1 ช้อนโต๊ะ

วิธีทำ นำส่วนผสมทั้งหมดมาปั่นรวมกัน ให้ละเอียด เป็นอันเสร็จ สามารถเติมน้ำแดงครึ่งแก้วเพื่อเพิ่มรสชาติ

สูตรคุณพ่อหลับฝันดี ส่วนผสม 1. น้ำผึ้งจากกระชายดำดองน้ำผึ้ง 1/2 ช้อนโต๊ะ 2. น้ำผึ้งจากกล้วยดองน้ำผึ้ง 1/2 ช้อนโต๊ะ 3. น้ำกระชาย 15 มิลลิลิตร 4. กระชายหั่น 1 ช้อนโต๊ะ 5. ตะไคร้หั่น 1 ช้อนโต๊ะ

วิธีทำ นำส่วนผสมทั้งหมดมาปั่นรวมกัน ให้ละเอียด เป็นอันเสร็จ สามารถเติมน้ำแดงครึ่งแก้วเพื่อเพิ่มรสชาติ

สูตรคุณพ่อตาหวาน ส่วนผสม 1. น้ำดอกอัญชัน 15 มิลลิลิตร 2. น้ำกระเจี๊ยบ 15 มิลลิลิตร 3. น้ำผึ้งจากกระชายดำดองน้ำผึ้ง 1/2 ช้อนโต๊ะ 4. เกลือเล็กน้อย

วิธีทำ นำส่วนผสมทั้งหมด มาผสมในแก้วผสมและคนให้เข้ากัน เป็นอันเสร็จ ถ้าอยากให้รสชาติดียิ่งขึ้น สามารถใส่ น้ำมะนาว 1 ซีก กับโซดา 15 มิลลิลิตร และเติมน้ำแข็งบด

สูตรเตะปี๊บดัง ส่วนผสม 1. น้ำตำยาน 15 มิลลิลิตร 2. น้ำกระชาย 15 มิลลิลิตร 3. น้ำผึ้งจากกล้วยดองน้ำผึ้ง 1/2 ช้อนโต๊ะ 4. เกลือเล็กน้อย

วิธีทำ นำตำยานกับมะตูมมาต้มในน้ำให้เดือด รินเอาแต่น้ำ นำกระชายมาต้มในน้ำให้เดือด รินเอาแต่น้ำ จากนั้นนำน้ำทั้งสองมาผสมรวมกันและใส่น้ำผึ้งจากกล้วยดองน้ำผึ้งลงไป เป็นอันเสร็จ ถ้าอยากให้รสชาติดียิ่งขึ้น สามารถใส่น้ำมะนาว 1 ซีก กับโซดา 15 มิลลิลิตร และเติมน้ำแข็งบด

« ตอบกลับ #236 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 02:55:21 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อาจารย์ssuebsak
ท่านอาจารย์ คงมีภารกิจสำคัญมากๆ  เพราะท่านไม่ได้เข้ามาเยียมสำนักฯเรามานานมากเลยทีเดียวครับ...ท่านอาจารย์ สบายดีนะครับ   ดีใจที่ท่านได้ทำ ของดี เเบบง่ายๆแต่มากด้วยคุณค่าทางสูขภาพที่เป็นสิ่งจำเป็นและหนึไม่พ้นกันทุกคน  ขอขอบคุณท่านอาจารย์ อีกครั้งครับ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล กระทู้นี้ เรตติ้งพุ่งสูงมากครับ >>> อ่าน 73379 ครั้ง<<<<ถึงหนึ่งแสนวิว อินทะเนียร์น้อย  จะขอมอบ รางวัลน้ำผึ้ง แท้ให้เล็กๆน้อยๆ ให้กับ เจ้าของกระทู้และจอมยุทธ์ น้ำใจงามประจำสำนักฯเรานะครับ

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 06:46:22 PM »
ได้แต่ เปิดอ่านครับ ไม่ค่อยมีเวลา นั่งโต๊ะ นานเท่าไหร่ ช่วงที่ผ่านมา  เลยไม่ค่อยได้ แวะคุย

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #238 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2016, 07:36:52 AM »
อิ อิ
มีสูตรเพิ่มเติมจากท่าน ssuebsak
ผมข้องใจส่วนผสมของสูตรสุดท้าย
คือ สูตรเตะปี๊บดัง ครับ
ส่วนผสม 1. น้ำตำยาน 15 มิลลิลิตร...

ผมสงสัยว่า
น้ำตำยาน ที่ว่านั้น มันคืออะไรครับ
เห็นคำว่า
ยาน ยาน
พาลให้ใจห่อเหี่ยวนะครับ
ไม่ทราบว่า อะไรที่มันหย่อนหรือว่ายาน
อิ อิ  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #239 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2016, 09:29:28 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์
ท่านคงจะมีภารกิจที่สำคัญ เลยช่วงนี้ ท่านไม่ค่อยได้เข้ามาเยี่ยมสำนักฯเราบ่อยๆนะครับ   ดีใจที่ท่าน ยังไม่ลืมพวกเรานะครับ...และ ให้ ภารกิจอันใหญ่หลวงที่ท่านดูแลอยู่นั้นจง สำเร็จดั่งใจหวังนะครับ  เย้
...กระทู้นี้กำลัง โลดเเล่นเข้าสู่ง หลัก แสนวิว  นะครับ  ถือว่า เป็นกระทู้ที่ เป็นหน้าเป็นตา ของสำนักฯ ที่ได้ช่วยเหลือเพื่อนๆในสังคมนี้ โดยเฉพาะ..ท่าน สว  (เสียวโว้ย)..ของเราที่มี กันอัพเดท แอปฯใหม่ๆมาใช้อยู่เรื่อยๆ   อิอิ...และ อินทะเนียร์น้อย ได้ประกาศ ไปแล้วถ้า กระทู้นี้ ถึง แสนวิว...จะขอมอบของขวัญให้กับ ท่านผู้เป็นต้นตำรับ และ ท่านที่หนับหนุนมาตลอด  เป็น  น้ำผึ้งแท้ หายาก ...มีท่านใดยังไม่บอก ไว้ถึงเวลา ..แล้วจะทราบเอง   อิอิ   ...เเต่มอบแน่นอนครับ....มา..เล่าความหลังกัน สมัยที่ กระทู้นี้ยังไม่ดังครับ  เป็นสำเนา ข้อความที่ตอบกันใน กระทู้ครับ>>>>>>>เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 05:22:28 PM »
เห็นท่านอดุลย์ เกริ่นๆ เรื่องสูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง  <<<<<<<ข้อความ   ของ ท่าน อาจารย์ ssuebsak เมื่อ 4ปีก่อนครับ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D