ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแปะ youtube ในบอร์ด (หลักสูตรเร่งรัด)  (อ่าน 24916 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
วิธีแปะ youtube ในบอร์ด (หลักสูตรเร่งรัด)
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 02:39:32 PM »
1. เปิดหน้า youtube ที่ต้องการ
2. ลากเมาส์ไปที่ช่องแสดง url ของหน้านั้น
คลิกขวา > เลือก copy  (รูป 1)
3. ไปที่หน้าคำตอบของบอร์ด
คลิกขวา > เลือก paste (รูปที่ 2)

กด "ตั้งกระทู้"
ง่ายไหมครับ :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 02:47:32 PM โดย adulmr »

Re: วิธีแปะ youtube ในบอร์ด (หลักสูตรเร่งรัด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 02:48:28 PM »
Eagles - Hotel California

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: วิธีแปะ youtube ในบอร์ด (หลักสูตรเร่งรัด)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 05:00:44 PM »
James Blunt - You're Beautiful (HQ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 10:08:20 PM โดย jubu »

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 07:12:36 PM »
สวัสดีครับ ท่านอดุลย์ และ ท่านjubu
ต้องขอขอบคุณ ท่านทั้งสอง ที่ได้เสียสละเวลามาติวเข้ม ในการแปะยูทูปให้ ท่านสมาชิกที่ได้คลิปดีๆมาเสวนากัน  สุดยอด...วันนี้ก้อเป็นวันที่ผ่านวัน โลกแตกมาแล้ว..ดังนั้นขอลองวิชา ฉลองกันเลยครับ....จะไปเปิดอัลบั้มกันที่..กระทู้อภมหาโปรเจคเฟส1นะครับ...คอยติดตามชมให้ดี  แล้ว กันรับรองว่า..นั่งไม่ติดเก้อละกันขอบอก   อิอิๆๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:09:26 PM »
- -" ง่าย จนทำไม่เป็น เพิ่งจะเก็ตเดี๋ยวนี้เองค่ะ  :-\

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 11:08:19 PM »
The Ultimate Girls Fail Compilation 2012

shot cut ที่เร็วกว่านั้น

เมื่อคลิ๊กที่ช่อง url แล้ว จะมีแถบคาด ข้อความทั้งหมด ดังนั้น

copy  = Ctrl + C 
paste = Ctrl + V   

หมายถึงกดปุ่ม คอนโทรล (Ctrl) ค้างไว้ แล้ว กด C หรือ V 
ไม่ต้องเสียเวลา คลิ๊กขวา ที่ปุ่มเม้าส์ เลยครับ
( ผมชอบใช้ ปุ่ม hotkey จนชินครับ )

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:32:01 AM »
ขอบคุณท่านดุลครับ ผมไม่เคยทำได้เลย 8)
ขอลองดูสักหน่อย

เกิดมาไม่เคยเจอ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:21:23 AM »

แบบนี้ ก้อไม่เคยเจอ ครับ ท่านGaojing   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D
ปล ..ใหญ่จัง..ง่ะ   ..น่าอิจฉา  อิอิ

คลิปที่คนไทยดูแล้วต้องสลด

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 10:26:52 AM »
สวัสดีค่ะท่านเก้า ,ท่านอินทะเนียร์น้อย ดูคลิปท่านเก้าแล้ว นึกถึงตอนเรียนมัธยม jubuเคยยกมือไหว้รถที่จอดให้ทุกครั้ง เวลาข้ามถนนตรงทางม้าลาย  เพราะคุณครูสอนไว้ค่ะ ไหว้ตำรวจจราจรและไหว้รถที่จอดเป็นการขอบคุณ ที่ให้ความปลอดภัยแก่เราค่ะ น่ารักจัง....

....คลิปอย่างที่ท่านอินทะเนียร์น้อยแปะ jubuเคยเจอบ่อยมาก ปล่อยคนลงไปยืนจองที่จอดรถ เอิ่มม มันออกแนวงานวัดไปหน่อยหรือปล่าวคะ เหอะๆ เคยเจอที่ห้างดังแถวบางแค jubuลดกระจกบอกว่าให้หลบหน่อยค่ะ จะเข้าจอด เจ๊คนนั้นเขาตอบกลับมาว่า ที่ตรงนี้จองแล้ว รถกำลังวนมา  >:( jubuตอบว่า งั้นต้องขอโทษนะคะ (ประชด) แล้วไปหาที่จอดใหม่ ไม่รู้แกจะคิดได้หรือเปล่านะ มารยาทในการอยู่ร่วมกันในสังคมแย่มาก
แต่ที่ประทับใจคือ ที่จอดรถห้างดังแถวปิ่นเกล้า เดี๋ยวนี้ใช้ระบบไฟเซ็นเซอร์แจ้งที่จอดว่าง น่าประทับใจจริงๆ และสังเกตุเห็นว่า การจราจรคับคั่งน้อยกว่า ระบบเก่านะคะ ลดปัญหารถวนหาที่จอดไปได้เยอะเลย  :-* :-*

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:06:49 PM »
หวัดดีทุกท่านครับ 8)
ทำดีแล้วครับท่านจู อย่างนี้เค้าเรียกว่า
"สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล"  ;D

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:59:04 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน.
แหมวันนี้มีของเล่นใหม่ด้วย ..ผมยังไม่เคยลองสักคลิปเลยครับ...เคยแต่ดูของคนอื่น
เด่วต้องหัดลงบ้างล่ะ...ตัวอย่างของท่านสืบใช้ได้เลยสวยดี...

ปล.คลิปด่าฝรั่งนี้ก็ใหญ่จริงๆไอ้คางคกในกะลา..ไม่เคยเหลียวดูชาวบ้านชาวช่องเขาบ้างเลย...
เปิดอาเซียนเมื่อไหร่เอ็งจะรู้สึก...

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 08:03:28 AM »
ต้องขอชม คุณพี เสื้อเหลือง จริงๆ  นับว่าเพิ่งค้นพบผู้ที่รักประเทศไทยมากที่สุด ณ พศ นี้  และกล้าเเสดงออกให้ชาวต่างชาติได้เห็นความรักชาติของคนไทย ที่รักแผ่นดินเกิดจริงๆ ไม่ต้องอธิบายมากครับ...ดูอาการของการรักชาติของคุณพี่แล้ว  สุดยอด.(อยู่ที่มานาน ยัง  อิอิ)..เพราะที่เดินกันไปกันมาอยู่นั่น รวมทั้ง คนถ่าย รปภ  คงไม่ใช่คนไทยนะครับ...เห็นเค้าไม่แสดงอะไรออกมาเลย ...รปภ อาจนำเข้ามาจาก ข้างบ้าน...(รวมเจ้าของ อาคารด้วย เป่า  อิอิ)...ยังงัยหากมีโอกาสโปรดมาเข้าห้างแถว ราดสง บ้างนะจ๊ะคุณพี่ ..อาจเจอ กลุ่มรักชาติรักแผ่นดิน มากขึ้น..พวก.ฝรั่ง แขก จีน ญวน คงไม่กล้ามา หือ กับคนไทยหัวใจรักชาติแบบนี้ ครับ...ดูฝรั่งคนนี้ละ กัน ยืน มึน เลยยย  ..อีน้องชุดดำก็ด้วย..รักษาความเป็นคนไทยไว้ดีเยี่ยม น่าแจกโล่ห์  อิอิ    ....แต่คุณพี่เสื้อเหลือง คงลืม คำที่ ท่าน Gaojingบอกมานะครับ...."สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล"  ....จำไม่ได้ จำได้แต่คำขู่เเบบ ไทยๆ  (ใช้ที่บ้าน บ่อย  อิอิ)..
..เด็กหางเปีย น่ารัก  ง่ะ..ขอให้เป็นเด็ก ดีของคุณ พ่อ คุณแม่ และของชาติ ด้วย นะหนู... ....ขอให้เจอแต่คนดีๆ พบพระเอกที่ใจดีด้วยนะจ๊ะ   ว้าว....
 ท่าน constantine  ...ใจเย็นๆครับ...สักวันคุณพี่เสื้อเหลือง คงได้เจอคนรักชาติแบบนี้สักที่...อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ขอบคุณ ท่านssuebsak ด้วยครับ..เทคนิค สุดยอด   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 08:10:20 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 05:37:07 PM »
ถ้าเปลี่ยนจากฝรั่งเป็นคนไทยด้วยกันเอง ประสบเหมาะโชคดีหน่อยเจอคนรักชาติประเภทเดียวกัน เอาลูกตะกั่วกรอกกะบาลแน่ ๆ  ;D ;D

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 08:15:43 AM »
เอ ผมว่าน่าจะให้กำลังใจและชื่นชมพี่เหลืองแกนะครับ
ด้วยว่าแกอาจจะกำลังทำหน้าที่นักรบแห่งกรุงสยาม
คอยปกป้องทุกตารางนิ้วของผืนแผ่นดินไทย ไม่ยอมให้ฝรั่งต่างชาติมารุกรานยึดครอง
ว่างๆ แวะมาเที่ยวแถวยะลาบ้านผมบ้างนะครับพี่

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 08:24:17 AM »
ไปหาคลิป ย่างที่ท่านjubu  อยากจะเห็นมาให้ชมครับ  พี่น้อง....และก้ออยากจะเชิญเป็นเจ้าภาพเลี้ยง พี่เสื้อเหลือง ข้าวต้มร้านนี้ด้วยครับ....คงเหมาะกับคนที่รักประเทศไทยมากๆแบน พี่เสื้อเหลือง นะจ๊ะ...แถมอีกคลิป สำหรับ คนที่รัก พวกพ้องและสถาบันการศึกษา...ขนาดไปดูดนตรียังไม่ลืมความรักที่มีให้กับ สถานศึกษาที่เรียน...นับว่าเป็นเอกลักษณ์ของเผ่านี้จริงๆ....น้า ปู  เลย  ...เจริญพร  ให้ตามสมควร ฟังน้า ปู เอาเองละกัน   ฟังแล้วซึ้งจริงๆ...มีอีกคลิป ที่ น้าปู เจริญพร ในเวอร์ชั่น ...เสียงในฟิล์ม  อิอิ....เอ๊าชมกันเลยครับ...(แบบนี้  ตายๆๆๆกันไปมั่งก็ดีครับ  อิอิ)    จบข่าว

ทะเลาะกันแย่งที่จอดรถแทงกันตาย

25ปี พี่ปู ด่าไอ่พวกเวรตีกัน