ผู้เขียน หัวข้อ: ต้อนรับกลับบ้าน  (อ่าน 25661 ครั้ง)

ออฟไลน์ Administrator

• Administrator
  • Newbie
  • มงกุฎ: 0
ต้อนรับกลับบ้าน
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 09:48:04 AM »
thaiengineer society
Return

หลังจากเกิดข้อขัดข้องทางเทคนิกบางประการ
ครานี้กลับมาอีกครั้งครับ ตามเสียงเรียกร้อง (หรือเปล่า ?)
ข้อมูลเดิมหายเกลี้ยงครับ ลืมอดีตไปเสียเถอะครับ
ท่านใดที่ห่างหายไป ก็เชิญเร่เข้ามาได้ครับ
เว็บบอร์ดบางอย่างคงต้องปรับแก้กันไป
เช่น ขนาดตัวหนังสือเล็กกระจิ๋ว คงต้องเพิ่มขึ้นอีกนิด
ใช้พลาง แก้ไขไปพลางๆครับ
น้องที่ช่วยทำเว็บบอร์ดบอกว่า ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เลยโยนให้ผมเป็น admin เสียด้วยอีกตำแหน่งหนึ่ง
มีไรแนะนำติติง ก็เชิญเลยครับ
เพื่อประโยชน์ของมวลหมู่สมาชิกทุกท่านครับ
ขอขอบคุณ

อดุลย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2012, 01:04:08 PM โดย Administrator »

ออฟไลน์ วศวิ

• Newbie
  • *
Re: ต้อนรับกลับบ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 03:16:13 PM »
สวัสดีทุกๆท่าน  ....กลับมาแล้ว แม้ไม่เหมือนเดิม แต่ยังดีกว่าไม่มา
เห็นด้วยกับคุณ adulmr  ว่าลืมอดีตไปเสียเถอะ....

อ้อ..ต้องสมัครสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ  แต่ user name ยังใช้ของเดิมได้  รบกวนคุณ adulmr ช่วยลงวิธีแนบรูปภาพ หรือclipด้วยก็จะดี  แบบจำไม่ได้อ่ะ  เวลาจะแนบ file ก็ใช้วิธีเปิดดูกระทู้เก่า  แต่ตอนนี้กระทู้เก่าหายไปแล้ว ทำไม่เป็นอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2012, 03:19:10 PM โดย วศวิ »

• Newbie
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 03:24:35 PM »
ยินดีต้อนรับกลับบ้านเดิมครับ ท่านวศวิ
เรื่องแนบไฟล์+คลิป เดี๋ยวจัดให้ครับ ผมก็มึนๆอยู่เหมือนกัน
ตอนนี้กำลังแต่งหน้าทาปากหน้าตาบอร์ดกันอยู่ครับ
ไม่ทราบว่าสมาชิก 10 อันดับแรกนี่
ท่านอินทะเนียน้อยจ้าวสำนัก จะจับสลากแจกไอโฟนให้สักสองเครื่องไหมครับ
อิ...อิ

• Newbie
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 03:29:07 PM »
อ้อ ตามที่ท่านวศวิ บอกมานะครับว่า
ต้องสมัครสมาชิกใหม่อีกครั้ง รบกวนนะครับ
เพราะสมาชิกเดิมๆ บอร์ดมันลืมหมดแล้วครับ
ตอนนี้มีผู้รอชิงไอโฟนอยู่ 3 คือ admin / adulmr / วศวิ
ท่านใดจะต่อท้ายแถวมาอีก 7
ไวๆเลยนะครับ

• Newbie
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 03:44:29 PM »
รู้สึกว่าจะมีปัญหาเรื่องแนบรูปภาพ
ยังไม่สามารถแนบรูปหรือคลิป ได้
ไว้จะแก้ไขอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2012, 03:56:16 PM โดย Administrator »

ออฟไลน์ robo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 10:41:48 PM »
งั้นผมขอเป็นสมาชิกคนที่4 ที่รอลุ้นไอโฟนด้วยน่ะครับ 555+

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:38:23 PM »
แจกไอโฟนหรอคะ อิอิ

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:10:32 PM »
แจก"แทบเล็ด (Tablet)" แข่งกะรัดทะบานยิ่งหลอก ดีกว่ามั้งท่าน

ออฟไลน์ Wa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 04:13:02 PM »
ไอโฟนไม่ต้อง สำหรับผมรุ่น "อาม่า" เท่านั้น

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 03:07:08 PM »
ขออัพเดตข่าวคราวของท่านอินทะเนียร์น้อย จ้าวสำนักฯแห่งนี้ครับ
ได้มีหลังไมค์แจ้งมาว่า ท่านยังสมัครสมาชิกเข้ามาไม่ได้
ด้วยว่าเมื่อเขียนสมัครเข้ามาแล้ว ระบบมันบอกว่า "ชื่อยาวเกินไป"

ตอนแรกผมนึกว่าจะเข้าไปแก้ไขในส่วนนี้ได้
แต่เอาเข้าจริง ลองลุยอยู่เกือบชั่วโมงแล้ว ยังหาส่วนนี้ไม่เจอเลยครับ หมดปัญญา
สุดท้ายคงต้องไปขอช่วยน้องเค้าที่ทำเว็บบอร์ดนี้ให้เราครับ

ผมลองติดต่อน้องเค้าไปแล้ว ปรากฎว่าน้องแกไปสัมมนาที่ต่างจังหวัด 2 วัน
จะกลับมาอีกทีก็วันพฤหัสฯ
ช่วงนี้ ท่านอินทะเนียร์น้อยก็ได้แต่ยกมือไหวๆอยู่หลังห้อง กะว่าจะใช้สิทธฺ์พาดพิงเสียหน่อย
แต่ท่านประธานก็ทำเป็นเมิน ไม่เห็นเสียนี่
รออีกหน่อยนะครับ ท่านจ้าวสำนัก
เดี๋ยวประธานจะเปิดโอกาสให้โซโล่สองชั่วโมงเต็ม โดยไม่ให้มีใครหน้าไหนมาประท้วงให้เสียอารมณ์
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 03:22:14 PM »
ไอโฟนไม่ต้อง สำหรับผมรุ่น "อาม่า" เท่านั้น
แหม ท่าน Wa นี่อินเทรนด์จังเลยนะครับ
อาม่าเค้าว่าไงแล้วนะ
- ไม่เน้นลูกเล่น แต่เน้นพ่อแม่เล่น -
อิ...อิ
หากมือถือผมเจ๊งเมื่อไหร่จะเข้าไปถอยอาม่ามาสักตัว (รุ่นที่ใช้อยู่ตอนนี้ ก็น้องๆอาม่าแหละครับ ถูกที่สุดในร้าน ไม่ต้องมีลูกเล่น แต่ดันมีวิทยุ ซึ่งผมไม่เคยใช้)

ผมว่านะ เดี๋ยวนี้เครื่องใช้ไม้สอยต่างๆนี่
มันเน้นลูกเล่นต่างๆมากเกินไป ไม่ว่าโทรศัพท์ วิทยุ ทีวี ฯลฯกันอยู่

อาม่า ออกตัวมางี้ ผมว่าดีเสียอีก อะไรที่ไม่จำเป็นต้องมีในโทรศัพท์มือถือก็ตัดออกไปเสีย
นี่ผมยังนึกอยู่ว่า น่าจะมีมอเตอร์ไซค์ขนาด 50 ซีซี
รุ่นพอผมจำได้ว่าใช้กันอยู่
เราไม่ได้ไปบิดแข่งกับวัยรุ่นเค้านี่นา
50 ซีซี ก็เหลือแหล่ เผลอๆเติมน้ำมันลิตรนึง วิ่งได้ 100 กิโล
พรรครักสยาม บรรจุเข้านโยบายข้อที่ 88 ด้วยครับ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 01:22:47 PM »
สวัสดี ท่าน จอมยุทธ์ของสำนักไทยเอ็นซฯ ที่เคารพรักทุกท่าน

ก่อนอื่นต้อง ขอขอบคุณ ท่าน อดุลย์ เว็บมาสเตอร์ ที่แสนดีของเรา ในการกอบกู้สำนักฯขึ้นมาถึงแม้ขณะนี้ยังไม่ พ้นรันอิน เดินเครื่องเต็มร้อยก็ตาม แต่ท่านก็ไม่หยุดยั้ง จะเดินหน้าเต็มเกียร์ต่อไป ให้เพอเฟคเหมือนเดิม ก่อนที่อาณาจักรนี้จะล่ม  สุดยอด ขอปรบมือให้ท่าน อดุลย์ และ น้องๆทีมงานของท่านครับ 
   หลายท่าน คงเหงามือ เหงาปาก ครับ ที่ห่างหายการเสวนาในห้องกาแฟ ของสำนัก  ว้าว ..กลับมาแล้วครับ แหม่ไปค้นพบ คลิปดีๆมีสาระ อันหนึ่ง จะเอามาอวด ซะหน่อย ได้ช่าวว่าต้อง รอสักระยะ ถึงจะเอามแปะได้(รับรองไม่ใช่นมวาดรูปแน่นอนครับ  อิอิ)..โปรดรอสักครู่ ..ดูแล้วทึ่ง อึ่ง มึน งง  ชัวร์  อิอิ
   เรื่อง ลุ้นของแจก นั้นเป็นไอเดียดีครับ   เอาไว้เราพร้อมกันมากๆกว่านี้คงมีแน่ครับ เป็นสร้างความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันในสังคมที่มีแต่การเเก่งแย่งกันจนน่าใจหายครับว่า  มันเป็นได้ขนาดนี้เชียวหรือ สังคมไทยเรา วันก่อน เด็ก วัยรุ่นเอา เก้าอี้พลาสติก ประเค็นหัว แม่เฒ่ากลางถนน ..ว้าวช่างโหดร้ายจัง ลูกเต้าใครหว่า  ไม่รู้จักผู้ใหญ่ เด็กกันแล้ว..กลุ้ม(9ขวบยังโดนข่มขื่น มาราธอน 9 ปี  ข่มขื่นจนเซ็ง นี่ก็ไม่รู้จัก ว่าเด็ก อีก เฮ้อ  กลุ้ม)..เหล่านี้ปล่อยวางบ้างเถอะครับ จำได้ว่า การให้สิ่งดีๆต่อกัน นั้นก็เกิดขึ้นกับ ท่านสมาชิกของเราเช่นกันครับ ครั้งนั้น ท่าน orawan  ท่านได้มอบหลวงพ่อทวด เพื่อเป็นสิริมงคลในการทำงานให้ ท่านssuebsak มาแล้วปี่ก่อนโน้นครับ  นี่ก้อขอปรบมือให้ในความมีน้ำใจที่งดงานของท่านครับ รวมทั้งยังเคยร่วมกัน ช่วยบริจาค ทรัพย์ช่วยน้ำท่วมกับ ท่านWA เมื่อครั้งน้ำท่วมใหญ่กันมาแล้ว ด้วย อนิสงค์ เหล่านี้ คงได้หนุนนำท่านที่มีใจเป็นบุญมาแล้วนะครับ    ปีนี้แหละ มายัน บอกว่า อวสานแน่(แต่ไม่บอกว่าจะต้องปรองดองกัน อะเป่า นะ  อิอิ)..ครับ เราคงหาโอกาส ลุ้น อาม่ เวอร์ชั่น ..พ่อเล่น อย่างที่ท่าน อดุลย์ ว่ามาครับ เห็นด้วย ..อิอิ  (คือ เน้น จอใหญ่ด้วย ดูภาพโป๊เปลือย ชัด ไม่ต้องเปลี่ยนแว่น  อิอิ)....เอ๊า เชิญ ท่านที่ยัง ไม่ได้ลงทะเบียน มาเลยครับ ..ที่เห็น เหล่าจอมยุทธผู้กล้าของสำนัก ก็มากันหลายท่านแล้ว  อาทิ ท่าน วศวิ ท่าน jubu ท่าน WA  ท่านyommatood  ส่วน ท่านrobo ท่านjukeboxคง เพิ่งค้นพบ สำนักฯนี้กันนะครับ อิอิ   ใช่ครับ ถูกสึนามิ ถล่มซะยับเยิน เราเคยรุ่งเรื่องมาในอดีตครับ  อิอิ   เป็นสำนักลูกพี่ลูกน้องของสำนักไทยเอ็นจิเยียริงดอทคอมครับ   
    .ขอกล่าวเช่นเดียวกับ ท่าน อดุลย์ว่า.ยินดีต้อนรับด้วยความอบอุ่นทุกท่านนะครับ มาร่วมกันเดิน สู่  อนาคตที่สดใส ด้วย พรรครักสยาม (เย๊ย  โม้เป่า อิอิ)กันนะครับ พี่น้อง
 ขอคารวะทุกท่านหมดจอก  แค่นี้ก่อนครับ   จบข่าว

ปล    INOI=อินทะเนียร์น้อย(ชั่วคราว)

..่ท่านประธานครับ...มีใครยกมือประท้วงพาดพิง เป่าครับ  อิอิ   

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 02:37:11 PM »
INOI อ่านว่า อิโนอิ ดาราหนังAVอ่ะเป่าท่านอินฯ  8)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:59:37 PM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
แหม่ช่างสังเกตุจังครับ...ก้อเลยลองเปลี่ยนเป็นชื่อ อินทะเนียร์น้อย ตามเดิมเดี๋ยวจะคิดว่าเป็น เว็บ AV  อิอิ   ก้อว่าตามที่ท่าน อดุลย์ เเนะนำมาทางหลังไมค์ครับ..ถ้าได้ก้อคงเหลือเเต่รูป โลโก้   เห็นท่าน อดุลย์บอกว่า จะกลับมาในเร็วๆนี้   ก็คงจะ เพอเฟค พร้อมเมาต์ แตกกันต่อนะครับ  พี่น้อง  อิอิ  จบข่าว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:02:59 PM »
เย๊ย..เปลี่ยนเป็นชื่อ...อินทะเนียร์น้อย...ได้จริงๆครับ  พี่น้อง   ....ว้าวๆๆๆๆๆ ท่าน อดุลย์   สุดยอด  เย้ๆๆๆๆ   จบข่าว