ผู้เขียน หัวข้อ: สูขสันต์วันวาเลนไทน์ 14 กุมภาพนธุ์ 56  (อ่าน 13025 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
สูขสันต์วันวาเลนไทน์ 14 กุมภาพนธุ์ 56
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 07:28:53 AM »
แด่ จอมยุทธ์ ทุกท่าน

มันจะเป็นวันดีได้อย่างไร

หากปราศจากเธอในวันแห่งความรัก

แล้วมันก็คงจะเป็นวันดีไม่ได้

ถ้าขาดเธอ ในทุกๆวัน

เพราะฉะนั้นจึงขอบอกเลยว่า

เธอน่ะเป็นคนพิเศษสุด

ในทุกๆวัน!

Beautiful Chinese Music【11】Traditional

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
Re: สูขสันต์วันวาเลนไทน์ 14 กุมภาพนธุ์ 56
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:04:51 AM »
สวัสดีค่ะ ท่านอินทะเนียร์น้อย  รู้สึกครั้งนี้จะมาแนวโรแม้นนะคะท่านอินฯ อิอิ 

Re: สูขสันต์วันวาเลนไทน์ 14 กุมภาพนธุ์ 56
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 08:36:24 AM »
สูขสันต์ วันวาเลนไทน์ ครับท่านjubu..ขอให้มากล้นด้วยความรักจาก คนรอบข้าง และ คนนั้นนะครับ(xx)   เย้ๆๆๆๆๆ
...ปีนี้ หวานเเวว กันหน่อยครับ...ผ่านปีโลกแตกมาแล้ว   อิอิ   ....หลายท่านได้รถคันแรก..หลายท่านได้พบรักครั้งแรก..ว้าว   ...น่ารัก ง่ะ   
...แต่มาแนว ขำๆ  นะครับ  สำหรับ ตอบกระทู้นี้  อิอิ...(อย่าเลียน แบบ นะจ๊ะ  )

มันจะเป็นวันดีได้อย่างไร

หากมีเธอในวันแห่งความรัก

แล้วมันก็คงจะเป็นวันดีไม่ได้

ถ้ามีเธอ ในทุกๆวัน

เพราะฉะนั้นจึงขอบอกเลยว่า

ไม่มีเธอน่าจะเป็นดีที่สุด

ในทุกๆวัน!

AF8 HD Concert Week 9 เจมส์ แพรวา ผัวเมียพอพอกัน

Re: สูขสันต์วันวาเลนไทน์ 14 กุมภาพันธ์ 56
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 02:04:06 AM »
 :-[ :-[ :-[ :-[  ขอให้มีความสุขกันถ้วนทั่ว ในวันแห่งความรักนะคะ

เพลง ซื้อกุหลาบให้ตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 02:05:49 AM โดย jubu »

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 06:05:59 PM »
เฮปปี้วาเรนไทร์มีความสุขกันทุกท่านนะคราบบบบ
ว่าแต่เราตอบใครบ้างคนไปแล้วนี่หน่าเรื่องให้มาขายก๋วยเตี๋ยวในเมืองไทยแทนที่จะไปแอลเอ
เพราะเราขอจองเป็นลูกค้าขาประจำรายแรก แต่มันหายไปแล้วนะข้อความเดิมอะ

ปล ถ้าแม่ค้าจะเปิดเมมเบ้อด้วยก้อดีนะ "ถูกใจลูกค้าให้กินฟรี ถ้าลูกค้าทำตัวแสนดีให้เบิ้ล....2ชามฟรีไปเลย" :P

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:08:25 PM »
สวัสดีวันวาเลนไทน์ ครับ ท่านjubu ท่าน Gaojing
แหม่...วาเลนไทน์ปีนี้ไม่เสียหลาย...มีไอเดีย น่ารักๆเล่าให้ฟัง...ขอสนับสนุน ท่านjubu ครับ ว่ากันว่า สุกี้ ดังๆที่เรารู้จักกันขณะนี้ ก้อ วิศวกร นะครับ เป็นผู้ก่อตั้ง....อิอิ   ...ยิ่งมีคนช่วยคิดละก้อยิ่งดังไวครับ ท่าน jubu...ว้าว   ...เออ..ลูกค้าประจำไม่ต้องเบิลหรอกนะจ๊ะ..มาบ่อยๆละกัน  .เจ้าของร้านปลื้ม   อิอิ ....เคยได้ยิน ร้านอาหาร ครัวนายช่าง... แต่ก้อไม่ทราบเหมือนกันว่า...ที่ทำอาหารนะเมียนายช่าง หรือ กิ๊กนายช่าง  อิอิ  ..เอ๊าเเข่ง มั่ง วิศวกรไฟฟ้า ต้องชื่อนี้ครับ ท่านjubu.... ก๋วยเตี๋ยวหุ่นยนต์สูตรโบราณ  อิอิ     จบข่าว :D :D :D :D
ปล สุกี้ดังที่เรารู้จักทุกวันนี้  ก้อวิศวกรเเหละเป็นคนตั้งและเจ้าของ...สุดยอด

!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:18:02 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 10:14:39 AM »
แวะเข้ามาดูร้่านก๋วยเตี๋ยวครับ ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 02:36:57 PM »
รอชมร้านนี้ เหมือนกันครับ ท่าน อดุลย์..เห็นได้ข่าว ยังไม่ทันเปิดเลย..มีคนจองคิว  แล้วครับ..ใครน่ะ..น่ารัก จัง  อิอิ   จบข่าว :D :D :D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:24:35 AM »
แวะมาลองส่งเพลงยูทูปให้ฟังกันนิ
ทดลองฝึกส่งซะหน่อย มือใหม่หัดส่งถ้าออกมั่วๆอย่าว่ากันนะคราบบบ  :-\

อยากรู้เเต่ไม่อยากถาม

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:43:08 AM »
สุภาษิตลุงที่มีอาชีพงมหอยที่ข้างบ้านผม แกบอกว่า
"อายครู บ่ รู้วิชา
อายภรรยา บ่ มีลูก
อายผู้หญิง บ่ มีแฟน (ยกเว้นหล่อจัดจนผู้หญิงตามเกรียว อิ อิ)"

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:23:29 AM »
 :-[

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:34:34 AM »
 8)    :P    :-* 

:)    :D      ;D

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:26:34 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่านGaojing ท่านssuebsak
 คติประจำใจลุงเก็บ หอย นี่ แก่ วนเวียน อยู่กะหอยจริงๆนะครับ ท่าน อดุลย์  อิอ...ลุงครับ วนไปหาเต้าบ้างนะครับ...ใน กทม เค้ามี เต้าหมื่นล้าน  เฮ้อ...ทำด้วยอะไร หนอ...ได้ข่าว ..อ้าว..เริ่มสตาร์ท แล้ว...เย๊ย...ออกวิ่ง ไปแล้วเดือนกว่าๆ...ช่างยัวยวยเกินจะห้ามใจจริง ขอบอก  ขอเเสดงความดีใจในความสามารถของท่านทั้งสอง ที่สร้างผลงานกันขึ้นมาได้อย่างงดงามครับ  แต่ว่าขอแสดงความเสียใจกับ คำนี้ ของ ไทยด้วยว่า..ชิงสุกก่อนหาม...แปลไม่ออกแล้วครับ คุณยาย อธิบายให้ฟังหน่อยครับ...เฮ้อ...
..คลิป นี้ พระเอก เรา เก็บ อาการไม่อยู่ตอน ท้ายๆครับ เลยไม่น่ารัก..สม..อีน้องนั้น ก็เกินไป  ..ดัน เอานมไปถูหลัง เลยทำให้ พระเอก เพลี้ยน   อิอิ..น้องจ๋า ไม่ต้องขนาดนั้นมันก้อน่ารัก อยู่แล้ว ถ้าแบบนี้ จืดไวนะจ๊ะ น้องจ๋า....ต้องมีขบวนท่าให้ไหลหลง สิจ๊ะ  น้องสาว   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:28:05 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:19:34 PM »
.....ความใกล้ชิดสนิทสนม เป็นบ่อเกิดแห่งความรัก ....ว้าว อิจฉา จัง  ..(ระวังอย่าไป ใกล้ชิดกับ คุณแม่ในคลิปมากนะจ๊ะ พระเอก เดี๋ยว คุณพ่อจะมาแจม  อิอิ)    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 01:18:23 PM »
อ้างถึง
.....ความใกล้ชิดสนิทสนม เป็นบ่อเกิดแห่งความรัก ....ว้าว อิจฉา จัง

จริงค่ะท่านอินทะเนียร์น้อย แต่ในการหาความรัก มันจะมีสมการดังนี้ค่ะ