ผู้เขียน หัวข้อ: Happy Valentine's day  (อ่าน 7675 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Happy Valentine's day
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 05:17:27 AM »
สูขสันต์วันแห่งความรัก ปีม้า  .......จบข่าว :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/iyD6DOVIXCM" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/iyD6DOVIXCM</a>

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
Re: Happy Valentine's day
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 04:32:45 PM »
a

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 07:01:32 AM »
สวัสดีครับ ท่าน ssuebsak
มาในมาดสดใสแห่งวันValentine จริงๆนะครับ  เห็นเเล้วก็คงจะ อิจฉา หลายคนเมื่อวาน ชื่นมื่น กันไปตามสถาการของใครของมัน...แต่ว่า พ่อกำนัน จะแบ่งปันความรักให้กับหลายคน สมกับเป็นกำนันที่ต้องมีลูกบ้านหลายคน  อิอิ   บางท่าน ก็ปลีกวิเวก ไปตามวัดเพราะหาเหตุแห่งความจริง  ดีครับ  แต่บางท่านนี่ หาเหตุแห่งความทุก ตามซอกหลืบ ของ อะไร เตลๆๆ  อะ ..เอาล่ะ  ว่ากันไปดูแลกันไป  ไม่มีอะไรที่ ดีเท่ากับการมีความรักนะจ๊ะ  แหม่เดี๋ยวจะหาว่า หัวสูงจัง อ่าน บทความของท่าน เช็คเปียร์ เชียวหรือ ...เป่าหรอก  มีผูหวังดี ส่งมาให้ อ่าน จร้าาาาาา เลย ขอนำความหวังดีนั้นมา เผื่อแผ่ ท่านจอมยุทธของสำนักฯ ทุกท่านด้วย ในโอกาสวันแห่งความรักก่อนวันหวยออก  อิอิ   เอ้า  อ่านกันเลยครับ พี่น้อง    ..อินทะเนียร์น้อย  ...ไม่แปล เพราะเเปลแล้วมันจะเป็นปคนละกันเขียนครับ   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ภาพก็ไม่ต้อง บรรยายนะครับ ดูกันเอาเอง เอากันให้เหมาะกับเวลาละกัน  อย่าดูเพลิน   อิอิ   

William Shakespeare said : I always feel happy, you know why?
Because I don't expect anything from anyone
Expectations always hurt ..
Life is short ...
So love your life ...
Be happy and keep smiling
Before you speak, Listen
Before you write, Think
Before you spend, Earn
Before you pray, Forgive
Before you hurt, Feel
Before you hate, Love
That's Life .
Feel it, Live it & Enjoy it

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:18:48 AM »

รูปปั้น กับ รูปคน จริง.....แหม่รูปปั้นชนะขาดครับ  คนดูมากกว่ากัน  จร้าาาาาา   (อย่าดูตอนกลางคืนนะครับ   อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

Fxx  it, Live it & Enjoy it........?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:21:00 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 06:35:05 AM »
จากรูปปั้นที่ดูแล้ว...คำว่าวันแห่งความรัก  มีความหมายกับหลายๆท่านทันที(ดูจากตัวเลขที่ดูนำโด่ง)  ..และเเล้วก็ไปได้ภาพของจริงในการนอนทีดีที่สุดในวันนั้นครับ  แต่ขอนำมาให้ดูแค่เสี้ยวหนึ่งเท่านั้น   เดี๋ยวจะทำให้ดีกรีของวันนั้นสูงขึ้นไปอีก   อิอิ  แต่ยั่งว่ากฏทุกกฏย่อมมีข้อยกเว้น(ยกเว้นกฏของป๋าเหลิม  อิอิ)  หากขอมาเกิน สองคนจะปล่อยหมด   อิอิ(โดนด้วยกัน จร้าาา)   จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 04:51:19 AM »
อะๆๆๆๆ....ยังไม่มีใครล้ำเส้นเลย   อิอิ....เอ้าให็เวลาถึง พรุ่งนี้ เที่ยงคืน(19 กพ 57)..ถ้าไม่มีถือว่า...ดูเเค่นั้นก็ปลื้มแล้ว...ที่เหลือไปทำเอง...อิอิ(ตามแบบฉบับของ วิศวกร  ทำเองกำมือ  ..เย๊ย )   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:15:26 AM »
เหลือเวลาอีกถึงเที่ยงคืน...ระวังตอนห้าทุ่ม ระบบอาจไม่เสถียร ขอตัวช่วย ยังทัน   อิอิ   (เรตติ้่งรูปปั้นพุ่งแรงผิดปกติ  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 07:02:25 AM »
ต้องพึ่งปิ๊ป อีกแล้ว....อิอิ เอามะพร้าวมาขายสวน  เฮ้อ กลุ้ม....เก่งกันทุกท่าน สุดยอด  ...ทำเองได้จร้าาาาไม่ต้องเอามาบอก อิอิ   จบข่าว :D :D :D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 04:49:44 AM »
เชิญเลยนะจ๊ะ.....อยู่แบบนี้มานาน และ....มาอยู่ในใบไม้ด้วยนะ....จะได้เพอเฟค ซะที  อิอิ. เฮ้อ....ป่าเดียวกันไม่ต้องมานะจ๊ะไปหาใบอื่นอยู่เลย  น่าเบื่อ   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 05:16:23 AM »
มาเเรงอีกแหละ มีผู้ส่งภาพปริศนามาท้า อินทะเนียร์น้อยว่า...รูปปั้นที่ว่ามีคนมชมมากกว่ารูปคนจริงๆนั้น...เขาท้าว่า...ถ้าได้เห็นรูปนี้เต็มๆ....เขาบอกเลยว่า..เว็บแตกสำนักฯพัง...ว่างั้นเลย....ตอนนี้ มึน งง  เลยขอนำมาถามผู้อาวุโสทั้งหลายครับ(ขออภัยจอมยุทธ์หญิงของสำนักนะครับ ถือสะว่าเป็นมนต์เสน่ห์ของ ท่านสภาพสตรีทุกท่าน ที่ควรทนุถนอม จร้าาา)  เอ้า  ชมกันเลย    จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล งานนี้ น่าจะเป็น น้องหมวยแถวๆบ้านเรานะครับ  สุดยอด

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 04:22:42 AM »
เป็นว่า...น้องหมวยอุตส่าห์โพสท่าสุดเท่แล้ว....ก็ยังสู้รูปปั้นไม่ได้นะน้อง...ไม่เป็นไรน้องเก็บไว้ให้คนที่น้องหมวยสุดเลิฟนะจ๊ะ....อิอิ   สรุปว่า  อะไรที่ชัดเจนเกินไป   มันก็ไม่ดีสำหรับบางคนนะครับ   ...เอาเป็นว่าเปิดนิดปิดหน่อย อะสุดยอด....อิอิ  ขอให้กำลังใจสำหรับท่านที่กำลังพบรักในปีม้านี้นะครับ  ส่วนท่านที่พบมานานแล้วก็ของให้ ชีวิตรัก ยาว ใหญ่เหมือนปีม้านะครับ  ..ดูน้องหมวยละกัน  ถึงแม้นว่า ภาพของน้องหมวยแพ้รูปปั้น  แต่ว่า หลายท่าน อาจตรงสเปค  อิอิ น้องเค้าใสซื่อ น่ารัก ง่ะ    อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ดูกันให้ดีนะจ๊ะ   ...มีดีกันทุกคนแหละ   อิอิ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 05:23:35 AM »
วันแห่งความรักผ่านมาหลายวันแล้ว ...หลายท่านยังชื่นมื่นอยู่นะครับ...วันนี้ อินทะเนียร์น้อย  มีภาพขำๆมาให้ชม..นอกจากภาพของน้องหมวยโชว์อึ๋มแล้ว(มีผู้ชมน้อยกว่ารูปปั้นนะน้องหมวย   อิอิ)..มาที่คู่รักมักจะพากันไป  คือที่ร้านอาหาร...อิอิ   ขำๆๆๆ    จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D
ปล ร้าน อาหารที่ชอบเปิดทีวีให้ลูกค้าดูข่าวนะ ให้ระวังคนจะไม่เข้าร้านนะครับ...เพราะบางข่าวเห็นแล้ว กระเดือกข้าวในร้านนั้นไม่ลง ครับ..เปิดงิ้วดีกว่านะจ๊ะ   อิอิ..ดูภาพนี้ละกัน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 03:57:10 PM »
ร้านขายอาหารที่เปิดข่าง เที่ยง เช้า ดึกอะไรก็ว่าไป ไม่ผิดครับ  แต่ข่าวที่เสนอมานั้น มันอาจทำให้คนที่กำลังกินข้าวอยู่นั้นมันเปลี่ยนรสชาดของอาหารไปครับ   อิอิเช่่นข่าว อุบัติเหตุ ฆ่าหมกตึกร้าง..ฯลฯ  และคนอ่านข่าวก็แหม่..ใส่สีตีไข่ให้มันน่า กลัวอยู่นั่นแหละ...อิอิ   หรือกำลังกินๆอยู่มีอีกคนเปิดประตูห้องน้ำ..รู้เลยทำไร ..กินไม่ลงเลยก็มี   นี่น้องหมวยตักชิ้นงานแบบชื่นชมเลย  เฮ้อ  ..กลุ้ม(คนเดียวเหอะน้องหมวย  ...มีที่ เชียงใหม่ ฟาดมันริมคลองจนถูกต่อต้านนะจ๊ะ  น้องจ๋า..นั่งยองยอง ไหว้พระ เป่า   ..อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D :D