ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันแบบนี้ หมายถึงอะไรคะ  (อ่าน 24062 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
ฝันแบบนี้ หมายถึงอะไรคะ
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:02:21 AM »
เมื่อคืนนี้ jubuฝันว่าออกลูกเป็นช้าง jubuเอามือแกะถุงรก ข้างในถุงมีลูกช้าง 2ตัว ตัวเล็กๆ jubuสะดุ้งตื่นขึ้นมา ตอนตี2 จนป่านนี้ยังนอนไม่หลับเลยค่ะ ช่วยตีความหมายให้หน่อยค่ะ ใครเชื่อเรื่องลางบอกเหตุมั่งคะ เมื่อวานตาขวาก็กระตุกถี่ กลางคืนฝันอีก

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: ฝันแบบนี้ หมายถึงอะไรคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:51:47 AM »
แหม่ ดูตำราแล้ว ออกลูกเป็นช้าง ยังไม่เห็นมีนะครับ ท่านjubu ...มีแต่เห็นช้างใหญ่โตมาก จะได้ลาภจากเจ้านายครับ...แต่นี่ ท่านjubu ออกลูกเป็นช้างแฝดด้วย  ..น่าจะได้ โชคใหญ่ปานกลาง(ช้างเล็ก ลูกช้าง อะ  อิอิ)แต่ เป็น สองชั้น  ..แน่ๆเลยครับ   ว้าว..ขอให้เป็นอย่างนั้นนะครับ  เราจะได้  เฮ  กันทั้งสำนักครับ  พี่น้อง    (เอ  หรือ จะได้แฟน สองคน  เย๊ย  อิอิ)   จบข่าว

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 11:22:41 AM »
อ่า jubuขอมีแฟนครั้งละ1คนดีกว่าค่ะ เรื่องสับรางไม่ถนัดง่ะ อืม jubuเคยฝันว่าได้ขี่ช้าง ช้างว่ายน้ำด้วย แม่บ้านที่ทำงานเก่าบอกว่ามีโชคลาภ พร้อมตีเลขมาให้เรียบร้อย อิอิ สามตัว แต่jubuซื้อไม่เป็น เลยถูกแค่2ตัวง่ะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:43:30 AM »
ฟังท่านjubuบอกมาแล้วไม่น่าเชื่อนะครับ ว่าสิ่งบอกเหตุมันมาทางการฝันได้  ยั่งเห็นขี่ช้าง ตำราบอกว่ามีโชค ..ท่านjubu ก็มีโชคจริงๆ อย่างไม่น่าเชื่อ ...แต่ช้างกระทืบ  นี่ไม่มีบอกนะครับ ท่านjubu  อิอิ(อันนี้ คนนอนข้างๆแหละเป็นช้าง อิอิ)....มีคนเดียวดีแล้วครับ...รักเดียวใจเดียว   ว้าว โรเเม้น ซะไม่มี   อิอิ    จบข่าว
ปล  ขอแก้ข่าวนิดนะครับ...ที่บอกว่า คนนอนข้างๆเป็นช้าง ไม่ได้หมายถึง ท่านjubu  นะครับ  หมายถึงคนอื่นที่ฝันทั่วๆไปครับ...ไม่ใช่อะไรหรอก กลับมาอ่านอีกครั้ง ..เลยเกรงว่า ..จะหาว่า อินทะเนียร์น้อย..กล่าวหาท่านjubu ครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 02:51:16 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 02:08:49 PM »
อะอ้าว ช้างอีกแล้วเหรอนี่

หนก่อนนี้ ท่านน้อง jubu ก็มาเล่าถึงสามีพลังช้าง ทำเอาภรรยามิพักต้องทำอะไร กระทั่งจะเขียนจดหมายก็ยังไม่ทันจบฉบับ
มาคราวนี้ช้างอีกแล้ว แต่เป็นรายการฝันถึงออกลูกเป็นช้างเสียนี่

ว่าแต่ว่าในฝันนั่นน่ะ ไม่ทราบว่าท่านน้อง jubu ได้กลายเป็นแม่ช้าง หรือว่ายังเป็นคนเหมือนเดิม
เฮ้อ อุตริฝันแปลกๆ
คราวหน้าคราวหลังก่อนนอนให้ดื่มนมมากๆนะครับ
จะช่วยให้หลับสบาย หรือฝันแล้วก็จะสามารถฝันต่อเนื่องไปจนจบ ไม่สะดุ้งตื่นขึ้นมากลางคันแบบคราวนี้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 02:55:21 PM »
"ไม่ทราบว่าท่านน้อง jubu ได้กลายเป็นแม่ช้าง หรือว่ายังเป็นคนเหมือนเดิม"....แหม่ท่านอดุลย์ นี่..มองลึกลงไปในรายละเอียดจริงๆนะครับ.ขอคารวะ  ..เออ..จริงนะครับ ท่านjubu...ความหมายอาจเปลี่ยนได้ครับ ...คือ ถ้า ท่าน jubu เเปลงร่างเป็นช้างจริงๆ  งานนี้ละสุดยอดครับ ..ใหญ่สุดๆ  ว้าว   จบข่าว

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:24:05 PM »
ใช่ๆๆอยากเห็นว่าคนกลายเป็นช้างมันจะยังไงน๊า....ช้างน้อย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:34:56 PM »
อุ๊บ !!!  ฮ่ะฮ่ะฮ่ะ ตอนที่jubuออกลูกข.ช้างมานั้น ภาพมันไม่ได้ละเอียดถึงขนาดเห็นอะไรมากมาย แต่ที่แน่ๆjubuยังเป็นคนอยู่นะคะ แล้วนั่งฉิงฉ่องอยู่มันก็มีถุงๆอะไรไม่รู้ออกมา ตัวเล็กเท่าฝ่ามือ ก็เลยเอามือดึงฉีกถุงนั้นออก ก็เลยเห็นว่าเป็นลูกช้างแล้วก็มีอีกถุงซ้อนอยู่ในถุงแรกก็ฉีกอีก จึงเห็นว่ามีช.ช้าง 2 ตัว แล้วก็ตกใจตื่นน่ะค่ะ มีเลือดด้วยเต็มเลย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:08:46 AM »
จริงๆแล้ว...ภาพในความฝันมันจะเป็นหนัง 16 mm  ขาวดำครับ  แถมกล้องก็ใช้เลนซ์ไม่ดีอีก ไม่ออโต้โฟกัส จะเป็นภาพไม่ชัดบางทีก็เบลอไปเลย(ยิ่งดันไปฝันเห็นอีเหี่ยวเข้า ละก้อ เย๊ย  สดุ้งตื่นหลับไม่ลงถึงเช้า    อิอิ)  ลองลำดับดูนะครับว่าเป็นอย่างที่ว่าเป่า...อีกไม่นานคงจะมีฝันระบบ 3จี(แท็บเลท ด้วยเป่า อิอิ) นะครับ (ชัดขึ้น  อิอิ  )    เท่าที่ประเมินเหตุการณ์ฝันของท่านjubuแล้ว...ดี มีโชค ลาภ  ทุกตำราครับ ชัวร์  ว่าเเต่จะ ใหญ่หรือ เล็ก เท่านั้นเอง...  ขอเป็นกำลังใจให้ ผู้ที่จะมีโชคใหญ่ เข้ามาในเร็วๆนี้นะครับ(ทำใจให้นิ่ง อย่าตื่นเต้นจนออกหน้าออกตานะครับ (เก็บอาการไว้นะครับ อิอิ))   จบข่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 09:16:44 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 07:09:18 PM »
ท่านอินทะเนียร์น้อย ความฝันของjubuเป็นภาพสีค่ะ jubuฝันบ่อยมากๆและสามารถรู้ได้ในฝันว่ากำลังฝันอยู่ เช่น กำลังต่อสู้กับโจร โจรเอามีดไล่แทง วิ่งหนีจนเหนื่อยแล้วก็จะนึกได้ว่านี่คือความฝัน อย่าไปกลัวมัน jubuก็จะมีอาวุธมาต่อสู้กับโจร แทงโจรยับเลยค่ะ ....เป็นเรื่องเป็นราว และฝันซ้อนฝัน สองชั้น สามชั้น ก็มีอ่ะ - -"

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 08:32:09 AM »
ว้าว..ดีจังครับ ท่านjubu...ฝันเป็นภาพสีด้วย.... เอหรือ ว่ารุ่นผมมันคุ้นเคยกับ หนัง 8 มม ครับ ท่าน ssuebsak   ท่าน อดุลย์ (เป็นเหมือนกัน เป่า อิอิ)...ท่าน jubu  ช้างนะ ตำราจีนว่า..577 แต่ลูกช้าง  ท่านไม่ได้บันทึกไว้จ้า   ขำๆนะครับ อิอิ   จบข่าว

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:18:53 PM »
แหม่...วันนี้นิ่งเงียบสงบกันจัง  อิอิ....บ่ายนี้คงทราบว่า...ช้างน้อยแฝดของท่านjubuจะแผลงฤทธิ์กันหรือเป่า...ถ้าจริง...ก้อเป็นบทพิสูจน์อะไรบางอย่างนะครับ  พี่น้อง   จบข่าว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:53:01 PM »
jubu ลองซื้อขำๆ 91 92 99 แม่ถามเอาเท่าไหร่ เอ่อ ด้วยความงก เอาตัวละยี่สิบพอ ได้ยินเสียงแม่หัวเราะดังลั่นก่อนวางโทรศัพท์ไป ~ ~"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 05:30:49 PM »
ท่านอินทะเนียร์น้อยให้เลขถูกอีกแล้ว เลขท้าย 3ตัว ออก 775 สามตัวบน ออก877 อิอิ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 05:51:13 PM »
สวัสดีครับ ท่าน jubu
ขอบคุณที่ชมครับ จริงๆแล้ว  ท่านjubuนั่นแหละเป็นคนที่ให้หวยถูกครับ เพรา่ะว่า ท่านเป็นคนฝันว่าออกลูกเป็นช้างครับ(ทั้งๆที่พ่อมันไม่ได้เป็นช้าง เลยสักกะหน่อย  อิอิ) หมายความว่า เห็นช้าง ครับ ตำราจีนท่านเขียนบอกเลขไว้อย่างนั้นคือ 577  ก้อต้องยอมรับว่าท่านjubuเป็นบุคคลมีมิติที่6ในตัวจริงๆครับ พี่น้อง  สุดยอด  ขอคารวะท่านjubuหมดจอก    และนี่ก้อเป็นสิ่งที่วิทยาศาสตร์ไม่สามารถพิสูจน์ได้ก็เป็นจริงครับ ไม่ใช่งมงายแต่คิดว่ามันเป็นเรื่องแปลกที่น่าคิด...เอ .สงสัยไวรัสจะมากินเซอร์เวอร์ อีกรอบ อะเป่า นี่  อิอิ(กลายเป็น สำนักใบ้หวย  อิอิ)    จบข่าว