ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันแบบนี้ หมายถึงอะไรคะ  (อ่าน 24074 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ฝันแบบนี้ หมายถึงอะไรคะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:02:31 AM »
ขอแจ้งข่าวดี และ ขอขอบคุณ ท่านjubuเป็นอย่างมากๆในอนิสงค์ครั้งนี้.คือว่า..อินทะเนียร์น้อยมี ลอตเตอรี งวด16สค นี้หมายเลขท้าย สามตัว 775 ด้วย(ก็ซื้ออยู่ใบเดียวแหละ อิอิ)..ดังนั้นเป็นอันว่า ...เฮ ครับ พี่น้อง  จะถือว่า ท่านjubu ได้ให้เป็นค่าเช่าเซอร์เวอร์ครับ   ..ด้วยอนิสงค์แห่งการให้นี้(เพราะถ้าท่านไม่ฝัน จะไม่โฟกัสตัวเลขนี้ในการเปิดประตูรับโชคนี้ครับ  อิอิ) ..ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิในสากลโลกจงดลบันดาลให้ท่าน jubuและผู้ที่เป็นที่รักยิ่งของท่าน จงประสบเเต่ความสูขความเจริญ  ยิ่งๆขึ้นไปในทุกด้านด้วย  เทอญ   จบข่าว

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 02:58:16 PM »
ไชโย ไชโย ไชโย ขอขอบคุณท่านอินทะเนียร์น้อยที่อวยพรค่ะ และขอให้อานิสงค์นี้แผ่กระจายออกไปให้ได้รับสุขกันทั่วค่ะ ^^

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:25:04 PM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
ขอให้คำอธิฐานและวิงวอนของท่านjubuเป็นจริง เเด่เหล่าจอมยุทธ์ของสำนักและผู้มาเยือนทุกท่าน  ขอจงได้รับทั่วหน้าครับ พี่น้อง...คิดดีทำดี พระคุ้มครอง ครับ ท่านjubu  จบข่าว
ปล ท่านjubuครับ แปะ แบบจ.ม ถึงหมอรุจ แปะ ยังไงครับ ..จะแปะคัมภีร์จีน ที่บอกตัวเลขมาให้ชมครับเป็นเอกสารยืนยันว่าไม่ได้เอาจาก บ้านเลขที่ของผู้ว่า หรือ ทะเบียนรถของใครบางคน  อิอิ  ( มันเป็นไฟล์ jpeg ครับ)

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:31:21 PM »
อ้างถึง
ท่านjubuครับ แปะ แบบจ.ม ถึงหมอรุจ แปะ ยังไงครับ ..จะแปะคัมภีร์จีน ที่บอกตัวเลขมาให้ชมครับเป็นเอกสารยืนยันว่าไม่ได้เอาจาก บ้านเลขที่ของผู้ว่า หรือ ทะเบียนรถของใครบางคน  อิอิ  ( มันเป็นไฟล์ jpeg ครับ)

ท่านอินทะเนียร์น้อยต้องก๊อบปี้มาทั้ง url หากภาพเป็นไฟล์ jpg. ก็ต้องฝากไฟล์ไว้ที่เว็บค่ะ แล้วcopy แอดเดรสที่ฝากรูปไว้ มาวางแล้วคร่อมด้วยคำสั่งใส่รูปค่ะ [.img]http://.............[/img.]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 09:46:55 PM โดย jubu »

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 11:11:07 AM »
อิ...อิ
แหม เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า ท่านอินทะเนียร์น้อยของพวกเรา
นอกจากจะเป็นวิศวกรไฟฟ้าคนเก่งแล้ว ยังมีศาสตร์ใบ้หวยแม่นยังกะตาเห็น
หยั่งงี้ต้องมอบตำแหน่งอาจารย์(ใบ้หวย) ให้อีกตำแหน่งหนึ่งแล้วล่ะ

ผมยังไอเดียกระฉูดเสนอว่า น่าจะเปิดบริษัทแล้วไปจดทะเบียนในตลาดหุ้นให้เป็นเรื่องเป็นราว
Little engineer & Jubu Enterprize Co.Ltd
รับใบ้หวยทั่วราชอาณาจักร
โดยท่านน้อง jubu ทำหน้าที่นอนหลับฝัน ฝ่ายท่านอินทะเนียร์น้อยก็คอยแปลงรหัสออกมาเป็นตัวเลข
เลขหวยออกมาเป๊ะๆแบบคราวนี้สักสองสามหน
ไม่รวยคราวนี้ก็ให้มันรู้ปายยยย
อิ...อิ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:19:06 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์
ขอบคุณ ที่ชมครับ...แหม่ตั้งชื่อบริษัทได้เพราะจริงๆครับ...ขอชม     ก้อไม่มีอะไรมากเป็นพิเศษหรอกครับ ท่าน อดุลย์ เพียงแต่อยากจะบอกว่า  สิ่งที่มันลี้ลับ บนโลกนี้มันยังมีอยู่จริงๆครับ ท่าน อดุลย์ ...อย่างเหตุการณ์นี้นะครับ ผมกะท่านjubuก็อยู่กันคนละที่(ถ้าอยู่ที่เดียวกัน โดน ทืบ จากเท้าที่มองไม่เห็น แน่  อิอิ)...แต่ก็มีข้อมูลที่ลิ้งค์ถึงกัน ในสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ผ่านการบันทึกของ ท่านผู้รู้รุ่นโบราณซึ่งท่านก็ไม่ทราบว่า บันทึกไปทำไม(่เหมือนกัน  หรือ ว่ายุคของท่านก็มี ลอตเตอรี่แล้วเหมือนกัน  อิอิ)และการถอดรหัสจากฝันของท่าน ถูกซะด้วยสิ อันนี้เเหละครับ ท่าน อดุลย์ ที่อยากจะเอามาให้ชมกันเป็นแนวของ วิทยาศาสตร์ คือ ได้ผลลัพธ์ ที่ใช้งานได้จริงๆ คือ ..ถูกหวย..แต่ว่าจะเป็นอย่างนี้ตลอดไปหรือไม่ อย่างไร ก็ไม่ทราบได้ แต่ที่ให้เห็นนี้คือ ตัวอย่างหนึ่งที่เกิดขึ้นจริงตามที่ผู้รู้(ผู้ขยันทดลองมาเพื่อ คนรุ่นหลัง  )ท่านได้บันทึกไว้เป็นคัมภีร์ก็ว่าได้ครับ ท่าน อดุลย์(งวดหน้า จะเอาไปคืน กองสลาก อีกหรือ เป่า  อิอิ)..ก็เป็นสิ่งเตือนใจไว้ก็แล้วกันนะครับ พี่น้อง...มีหลายอย่างยังลี้ลับในโลกนี้จริงๆ...ขอจงอย่าประมาท ให้รู้ตัวอยู่เสมอแม้นว่ากำลังอยู่กับน้อง(อี)เหี่ยว ก้อตาม .... เย๊ย(อย่าประมาททททททท  อิอิ)   จบข่าว
ปล  ขออธิฐานจิตให้เหล่าจอมยุทธ์ของสำนักได้มีการตัวกันเพื่อส่วนรวมได้ไวๆครับ คือ การตั้งพรรครักสยาม ได้สำเร็จ.จริงๆ..แล้วเจอกันตัวเป็นๆ  ว้าว
    ขอขอบคุณ ท่านjubu ในข้อมูลการแปะภาพครับ   

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 02:53:20 PM »
แต่วววว... ไม่ต้องตั้งบริษัทหรอกค่ะ มันต้องเสียภาษี จะเลิกก็ยาก วันดีคืนดีโดนยึดทรัพย์อีกไม่รู้ตัว ถือซะว่าเป็นโชคขำๆแล้วกันนะคะ อิอิ

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 03:39:04 PM »
ผมยังไอเดียกระฉูดเสนอว่า น่าจะเปิดบริษัทแล้วไปจดทะเบียนในตลาดหุ้นให้เป็นเรื่องเป็นราว
Little engineer & Jubu Enterprize Co.Ltd
รับใบ้หวยทั่วราชอาณาจักร
โดยท่านน้อง jubu ทำหน้าที่นอนหลับฝัน ฝ่ายท่านอินทะเนียร์น้อยก็คอยแปลงรหัสออกมาเป็นตัวเลข
เลขหวยออกมาเป๊ะๆแบบคราวนี้สักสองสามหน
ไม่รวยคราวนี้ก็ให้มันรู้ปายยยย
อิ...อิ

ท่านอดุลย์ ไม่ต้องตั้งบริษัทครับ เปิดสำนัก ไม่ต้องจดทะเบียน ไม่ต้องเสียภาษี เงินสด ล้วนๆ ไม่มีใบหักภาษี ณ.ที่จ่ายให้ปวดหัว ( หิ หิ ปีนี้ โดนของ ปีที่แล้วไป หลายตังค์อยู่ ดันลืมไปว่า เรามี VAT ติดตัวอยู่)

ใบ้สักสองสามงวดติดๆ ระวัง หัวกระไดสำนักไม่แห้ง  ตรึม แน่นอนคร้าบ

(มัวไปทำภาระกิจ กับวิทยาลัยเทคนิค ซะเกือบเดือน เพิ่งรู้ว่ามีการใบ้หวยได้ด้วย เสียดาย อดเลย อิ อิ )

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 05:59:58 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่านssuebsak ท่านjubu
แหม่..ก่อนอื่่นต้องขอขอบ คุณ ท่าน อดุลย์และ ท่านjubu  ที่ติวเข้ม การแปะภาพ มาอย่าง เจาะลึก ..สุดยอด นึกอยู่เหมือนกันว่า ทำไมหมู่นี้ ท่านssuebsak หายเงียบไป แต่ก็ทราบว่า ท่าน งานเข้าช่วงนี้ ออกรอบ บ่อยๆ เลยคิดว่าคงไม่มีเวลาพอที่จะตอบ  อิอิ   ...เมื่อเป็นมรรคเป็นผล ก็จะเเสกน เเจกทางหลังไมค์ นะครับ ..ก็เอาที่นำโชคมาให้ชม ตามที่โม้ไว้แหละ  อิอิ    เอ๊า ชมภาพเฉลยเลยครับ   จบข่าว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 10:05:34 AM โดย Administrator »

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 06:20:11 PM »
โอ้โฮ้ ตำรานี้เยี่ยมยอดจริงๆเลย ท่านอินทะเนียร์น้อย สมมุติว่า jubuฝันถึงคนที่แต่งกายด้วยชุดจีนเหมือนในภาพ jubuจะจำได้ไหมคะว่าคือใคร ฝันเห็นเป็ดแมนดารินก็มีด้วย ฮาาาา ขอบคุณนะคะที่เอามาแปะให้ได้ชมกัน

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 01:02:27 PM »
ถ้าไม่ใช่น้องเหียว คงใช้เทียบเคียง กับ เทคบุคส์ นี้ได้ครับ ท่าน jubu  อิอิ(ท่าน ผู้รู้ท่านก็คงเปิดกว้าง ยกเวัน อีเหี่ยว อาจต้อง มี ซับสคริป กำกับ  อิอิ)...จะทำการเเสกนเป็นไฟล์ ส่งให้ ทุกท่าน ที่มี อีเมลอยู่ในทำเนียบสำนักฯครับ (ราวๆ 100 ท่าน) ..เร็วๆนี้    กะให้ทัน งวด หน้า  .โปรดรอรับ ได้เลยครับ ท่านjubu และ ท่านจอมยุทธ์(เตรียม ถอดรหัส แห่งความรวยๆๆๆๆ กับ คัมภีร์ ร้อยปีจากผู้รู้ เเดน ขงเบ้ง   ว้าว)   จบข่าว
ปล 1หากท่านใดไม่แน่ใจ..ส่งอีเมลมาเพิ่มได้เลยครับ  ...ด้วยความยินดี
    2 ลืมไปเดี๋ยวจะหาว่าโม้ เลยเอาภาพสลาก รบ มาให้ชมครับ ท่านจอมยุทธ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 10:06:04 AM โดย Administrator »

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 12:00:39 PM »
สวัสดี ท่านจอมยุทธ์ ทุกท่าน
บัดนี้ การแสกน คัมภีร์ ถอดรหัสความรวย ก็เสร็จเรียบร้อยแล้ว จะทำการส่ง คัมภีร์นี้พร้อมพาสเวิร์ดถอดรหัสแห่งการเปิดประตูรับโชคของ แต่ละท่านในเร็วๆนี้ครับ พี่น้อง โปรดอย่าได้เข้าใจว่า นี่คือ คัมภีร์คีย์แทงxx นะครับ เดี๋ยวจะไม่กล้าเปิดไฟล์ดู  อิอิ  ก้อตามที่แสดงหลักฐาน สลาก รบ ให้ชมนั่นแหละครับ มันเป็นจริงที่ลี้ลับอย่างไม่น่าเชื่อจริงๆครับ หวังว่าท่านที่คุ้นเคยอยู่กับตำหรับตาราทางวิทยาศาสตร์และวิศวกรรม อย่างจริงจัง  จะได้เปลี่ยนบรรยากาศ แห่งความเป็นจริงอีกแขนง  ก็ถือ ขำๆ บ้างก็แล้วกันนะครับ สำหรับ ท่านที่ไม่นิยมก็ต้องขออภัยหากเป็นการล่วงเกินท่าน โดยเฉพาะ ท่าน อดุลย์ เว็บมาสเตอร์ บรรทัดเหล็กของเรา  ถือว่า ขำๆ ก็ได้นะครับ หรือ จะมอบให้ ผู้ที่รู้จักสนิทสนมกัน ที่นิยม เล่นเเร่แปลความฝัน ก็ได้ครับ อิอิ   (ถ้าฝันเจออีเหี่ยว ละก้อ ใช้ คำภีร์นี้ไม่ได้นะครับ  ท่านผูที่บันทึกไว้ ท่านก็คงรู้ว่า..มันเป็นของสูง (เอามาเล่นไม่ได้) อิอิ)...รายการนี้ "ฟรีออฟชาร์จ"  ครับ  พี่น้อง   จบข่าว
ปล ท่านที่ไม่แน่ใจว่ามีอีเมล ส่งเพิ่มมาในนี้ได้เลยครับ  ขำๆครับ

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 12:23:55 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน...
ไม่ได้เข้ามานานใบ้หวยกันแม่นจริงๆแต่อยากได้ตำราจะเอาไปฝากน้องหญิงที่บ้านซ่ะหน่อยเผื่อเธอจะชอบ
..ชอบจังหวยเนี้ย...เฮ่ยยยย

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 12:49:05 PM »
สวัสดีครับ ท่านconstantine
หายไปนาน คิดว่าไปฉลองพ้นรันอินอยู่  อิอิ    ได้ส่งไปให้แล้วครับ เมื่อตะกี้นี้ครับ ลองกลับไปดูหลังไมค์ นะครับ หากไม่มี ส่งเมลมาเลยครับ จะส่งให้ใหม่ ..ส่งไปแล้วพร้อมๆกันถึง 107 ท่านจอมยุทธ์ ตีกลับมาหนึ่งคือ พี่บัติ..คงลบเมลนี้ทิ้งแล้ว  ฮือๆๆๆ    จบข่าว

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 06:35:02 PM »
แหม วันนี้ไปสถานีตรวจอากาศมาบตาพุด ยังนึกถึงท่านคอนฯ อยู่เหมือนกันนะเนี่ย นึกถึงก็โผล่มาเลย ฮ่ะๆๆ