ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมาก...ทำไงดี  (อ่าน 112161 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: เซ็งมาก...ทำไงดี
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 06:43:08 PM »
;)
แหมท่านอาจารย์สืบก็ชอบเอาเรื่องจริงของคุณหัวปิงปองไทยมาล้อเล่นเน้อ :-\

เย้ย ผมไม่ได้เอามาล้อเล่น นา  ไปสอยของคนอื่นมาให้ดู อยากวิเคราะห์ไหมล่ะว่า คุยนานแค่ไหน กว่าจะไปต่อได้ ตอนอ่านคำวิจารณ์ในเฟส  บางคนบอกว่า เขาคุยกันแป๊บเดียว เพราะ Google ตอนมาทำ Street View ในไทย มีการขออนุญาต และ ออกข่าว อย่างเป็นทางการ นะครับ 

แต่ภาพเขา ถ่ายมาแล้ว ลบไม่ได้ ก็เลยต้องปล่อยไปเลยตามเลย  เหมือนกับของ ท่านอินฯ เอามาให้ชมไง
แซวเล่นนะครับท่านอาจารย์สืบ
ดูจากภาพน่าจะเป็นสามแยกตรงเดอะมอลบางแคขาเข้านะครับ เพราะทางด้านขวามีการก่อสร้างรถไฟฟ้า มองตรงไปผ่านต้นไม้จะมีรั้วสีส้มล้อมอยู่ตรงนั้นเป็นที่เก็บอุปกรณ์ของแขวงการทาง ส่วนทางที่จะวิ่งไปทางซ้ายน่าจะออกไปทางตลิ่งชันบางใหญ่ นั้นผมขอเดาว่าคุณหัวปิงปองที่รอเหยื่อโบกรถกาแฟ น่าจะพำนักอยู่แถวหลักสองมั้ง ::)

ก็คงจะใช่ ละครับ และก็เสียเวลาอยู่ตรงนั้น น่าจะนานพอสมควร เพราะพวกที่วิจารณ์กันใน บางเว็บหรือในเฟส ก็มีคนที่บอกว่า ตร. คงปล่อยหลังจากเข้าไปพูดคุยด้วย เพราะเขาขออนุญาต อย่างเป็นทางการ และ ออกข่าวด้วย
เพียงแต่  น้ำคนนั้น คงไม่รู้เรื่อง แถมภาพถัดไป ดันไปหลบอยู่หลังต้นไม้ แทนที่จะเดินกลับไปที่กลุ่ม สงสัย เพิ่งจะรับรู้ว่า ตัวเองมีภาพติดไปเต็มๆ  ป่านนี้ คงรู้ตัวแล้วมั้ง 

ส่วน พวกเขาจะคุยกันนานเพียงใด ลองไปดูใน google maps เถอะครับ เพราะเวลามันฟ้องด้วยภาพ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 08:10:55 PM »
เจ้..เเก่ก็เซ็ง...ตร ไปอีกแบบ...เลยมาแนวอนุรักษ์...อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 03:26:02 PM »
อันนี้เป็นขนมหวาน...กินแล้วก็หายเซ็ง..และมีแต่ความหวานและเบาหวาน :P :P

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 08:32:30 AM »
....กินแล้ว หายเซ็ง เลย..ขอบอก....หวาน มัน..น้ำกะทิ ขาวข้น ..หายเซ็ง  .ว้าว ...ที่ร้านไหนกันครับท่าน orawan..จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 07:56:40 PM »
ไอ้ชามแรกอ่ะของโปรดผมเลยครับ ก่อนไปโรงเรียนต้องแวะที่ตลาดหนึ่งถุงกัดตูด แล้วดูดปรื้น3ทีหมดอิอิอิ
เขาเรียกว่าเต้าส่วนผมกินทุกวันโตขึ้นก็เลยฉลาดเหอะๆๆ ส่วนโอวัลติลดื่มทุกวันโตขึ้นจะแข็งแรง(รู้งี้ดื่มตั้งแต่เด็กและ) :P :P :P

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:12:52 AM »
เขาเรียกว่าเต้าส่วนผมกินทุกวัน
อ๋อ เรียกว่าเต้าส่วนเหรอครับ ท่าน constantine
สุภาพบุรุษหลายท่าน ตอนเด็กๆอาจจะชอบเต้าส่วน
แต่โตขึ้นมานี่ ดันไปชอบเต้าอะไรก็ไม่รู้ :P

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:17:24 AM »
เต้า นม สด ครับ ท่าน อดุลย์ ..เฮ้อ    อิจฉาจัง.....ยอมรับว่า ท่าน constantine...มีพื้นฐานมาดีครับ  สุดยอด    (ถูงเต้าส่วน ..ป้าคงพองน่ากัด นะจ๊ะ   อิอิ)    จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 08:37:52 AM »
เต้า นม สด ครับ ท่าน อดุลย์ ..เฮ้อ    อิจฉาจัง.....ยอมรับว่า ท่าน constantine...มีพื้นฐานมาดีครับ  สุดยอด    (ถูงเต้าส่วน ..ป้าคงพองน่ากัด นะจ๊ะ   อิอิ)    จบข่าว :D :D :D :D :D :D
อิ...อิ
ท่านอินทะเนียร์น้อยคงหมายถึง เต้าหู้นมสด มั้งครับ
ท่านใดจะชอบเต้าส่วน เต้าหู้ เต้าฮวย หรือเต้าอื่นๆ ก็ว่ากันไป
แต่ถ้าไม่นับเต้าอย่างอื่นแล้ว ผมชอบเต้าทึงครับ

จำได้ว่าเมื่อก่อนนู้น สมัยที่ยังเล่าเรียนอยู่ที่เมืองหลวงบางกอก
ที่หลังตลาดสดสามย่านช่วงพลบค่ำ
มีรถเข็นขายเต้าทึงเจ้าอร่อย
ผมแวะกินประจำ
แถมลูกสาวคนขายดูจะกุลีกุจอบริการผมเป็นพิเศษ
จนเพื่อนๆที่ไปด้วยกันนึกหมั่นไส้แกมอิจฉาผมไปตามๆกัน
อิ..อิ

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 07:06:51 AM »
ขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ที่แก้ข่าวให้ครับ...สุยอด  จริงด้วยครับ  มือไม้ มันสั่น สติความจำ ว้าวุ่น ถ้าได้ เสวนา เรื่อง นี้ ... อิอิ....(ขนาดนั้นเชียว..เป่า อิจฉา บางคนแถวนี้  กัดตูxถูง เต้าส่วน อะ   อิอิ)   จบข่าว :D :D :D
ปล อิจฉา..จัง นี่แสดงว่า น้องหมวยเจอหนุ่มในสเป็ค และเก่งเข้า เต็มๆๆ...ว้าว  (ความหล่อ นี่มีพลังจริงๆนะครับ.พี่น้อง  .ปลื้มแทน ท่าน ผบ  จร้าาาาา)
..ดูตั้งนาน คิดว่า.ม่าจะทำ เต้าส่วน..ให้ดู ที่ไหนได้..เต้า ... อย่างเดียว..   อิอิ(มีทั้ง จุกเเดง  จุกดำ   เฮ้อ)

Coconut split pea pudding, 椰汁馬豆糕

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 04:07:25 PM »
มาเล่น Hula Hoop แก้เซ้ง กันดีกว่า หรือว่า ไง ?

Hula Hoop Girl With Skills

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 04:09:56 PM »
หรือ ไม่ก็ นั่งฟังเพลงบรรเลง เย็นๆใจ

ลาวกระทบไม้ ขุนอิน ระนาดบางกอก

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 09:20:27 AM »
ขอคารวะ ท่าน ssuebsak.....ล้ำลึกอย่างไม่เชื่อ...สุดยอด   จบข่าว :D :D :D
ปล ดูคนเล่น เพลิน ด้วยแสงสี..ว้าว..แน่นอก..อยากยกออก    อิอิ

[Official MV] รักต้องเปิด(แน่นอก) [Splash Out] - 3.2.1 Kamikaze feat.Baitoey RSiam

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 12:43:24 PM »
สวัสดีค่ะทุกท่าน วันนี้คิดว่าจะนำเสนอเมนูอาหารเกาหลี แต่ขอติดไว้ก่อน
เอาภาพน่ารักมาให้ชมก่อน

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 06:23:21 PM »
สวัสดีครับ ท่านorawan
น่ารัก   ง่ะ...เด็กๆๆ เกาหลี เป่าครับ....อิอิ
รอชมเมนูเด็ด  ครับ   จบข่าว ;) ;) ;) ;)

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:01:26 AM »
มาดูอาหารมื้อแรกของการเยื่อนเกาหลีใต้นะค่ะ

เนื้อย่างเกาหลี (หมู) วิธีกินมะเห็นเหมือนบ้านเราทำเลยนะ