ผู้เขียน หัวข้อ: 12/12/12(2012) วันสุดอัปมงคล..หรื วันสิ้นโลกกันแน่????  (อ่าน 23014 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: 12/12/12(2012) วันสุดอัปมงคล..หรื วันสิ้นโลกกันแน่????
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:37:03 AM »
มันเอาเเน่..ว้าว.จะกลับมาเมืองไทยเป่าครับ  ใครบางคน  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ฝากคุณจ่า ด้วย  อิอิ   (เมือ่วานได้ข่าว ว่าจะเอาไรไม่ทราบยัดหัว  เฮ้อ)

Re: 12/12/12(2012) วันสุดอัปมงคล..หรื วันสิ้นโลกกันแน่????
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 09:47:41 AM »
ถ้าธรรมชาติมาแบบนี้..ที่พึ่งสุดท้าย คือ วิศวกร คนเก่ง จร้าาาาาา....พี่ง สส ได้ เป่า..เป่า ต้อง นายกอ  เท่านั้น   ขอบอก อิอิ   จบข่าว  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 05:38:57 AM »
ธรรมชาติ ยิ่งใหญ่ นะครับ ..น้องเป้าใหญ่   โปรดระวังอย่าทำตัวเป็นพระเจ้า ถ้าไม่สามารถสร้างสิ่งที่พระเจ้าตัวจริงสร้างได้ เพราะพระเจ้าตัวจริงจะมาเยี่ยม  อิอิ
ขอเเสดงความเสียใจต่อผู้ที่จากไปจากภัยธรรมชาติที่โหดร้ายไร้ศิลธรรม  นี้ ขอจงสู่สุคติ    จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล มาดู Haiyan ตัวจริง  ที่พระเจ้าสร้างขึ้นมา   แต่ว่าหนักมือไปหน่อย  กลุ้ม

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 05:02:33 AM »
ศุกร์ 13 ผ่านไป ยังไม่ ลาออก  เย๊ย...ไม่มีอะไรในก่อไผ่  อิอิ   มาที่เสาร์ 14...อินทะเนียร์น้อย  มีเลขเด็ดจาก ธรรมชาติ มาฝาก...ดูดีๆๆ  มีเลขเด็ด  ปลาวาฬลอยฟ้า...เปิดตำรา แปลงเป็นตัวเลขของจีน  ได้เลย  ตร้าาาา...ไม่ต้อง ไขูก  หรือ โรบแป้ง  นะจ๊ะ   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 05:11:23 AM »
มาที่ความรวยของเรามั่ง....วันนี้ เป็นวันใกล้หวยออก   เพราะพรุ่งนี้ 16 วันหวยออก  ก็เหลือ  อีก  สองงวดนี่แหละ สำหรับปีนี้ครับ  เรามาใชวิชา สถิติ กันมั่ง(เรียนมาตั้งแยะ  ขอใช้มั่ง  อิอิ)...งานนี้ไม่มี ขูดและโรยแป้งครับ..จากตำราจีน อันลือลั่นใช้กันมานับพันปี  ..เป็นภาพคำภีร์ ทำนายฝัน  เลขเด็ด  3  ตัว  จะประยุกต์ เป็น 2  ตัวก็น่าจะได้  แต่ อาจมีการ ปรับค่า พารามิเตอร์  บางตัว  อิอิ  ชมกันเลยนะจ๊ะ..โฟก้ส  ที่ปลาวาฬ  ถ้าท่านใดฝันคืนนี้ มาตรงกับภาพ  ก็ลองดูนะครับ ..เช่น  ฝันเห็น เเมงมุม  งี้(แมงสาบ เเลดูจะไม่มีนะครับ  อิอิ) มีด้วยครับ   ขอให้โชคดี ส่งท้ายปีเก่ากันทุกท่านนะครับ(ขอมั่ง รีบๆ  เดี๋ยว หมดแผง..หน้ากองสลาก ซื้อยาก  อะ  อิอิ)  จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 05:24:45 AM »
ขอให้รวยๆๆๆๆๆๆๆ...ทุกท่านนะครับ   วันนี้   ใครฝันดีเมื่อคืน  เตรียมรับโชค  จร้าาาาาา....ใครโรเเม้นก็เช่นกันนะจ๊ะ   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล รวยแล้วไป เที่ยว ดวงจันทร์ กัน เนอะ   อิอิ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 04:56:20 AM »
เป็นไง...ปลาวาฬ...หงายเงิบเลยหรือไง..อินทะเนียร์น้อย....อิอิ... ..น้องผีทะเล ..เย๊ย..สิงโตทะเล...ก้อ จะหวัง ..ปู ให้หวยก็ไม่ทันการแล้ว...ความหวังของ คนอยากรวยแบบไทยๆ ...เฮ้อ    อยากรวยก้อย้าย ค่าย สิจ๊ะ...ง่ายนิดเดียว  อยู่ค่าย นี้ อดอยากปากแห้ง  ทำงานให้ปวงชนไม่ได้...แค่นี้ก้อ   รวยๆๆๆๆๆ   2  กพ   ...นัดล้างตา  นะครับ  พ่อ กำนัน..อิอิ   ...เดี๋ยวสวย ไปให้ถึงละกัน  กลุ้ม    จบข่าว :D :D :D :D
ฝากไว้ก่อน  นะ ปลาวาฬ...เฮ้อ....(วิชา สถิติ.. F  จร้าาา )
งวดวันที่16 ธค  56
รางวัลที่ 1
341767
รางวัลละ 2,000,000 บาท
เลขท้าย 3 ตัว
826   228   111   742   
รางวัลละ 2,000 บาท
เลขท้าย 2 ตัว
79
รางวัลละ 1,000 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2013, 04:58:44 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 04:54:52 AM »
ที่นี่ อยู่เเล้วรวย   เช่นกันนะครับ    อยากไปอยู่มั่ง   อิอิ   ออกกลางดีกว่า  อยู่เเล้วรวยและเสียวด้วย  เย๊ย   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D
ปล จาก นสพ เดลินิวส์

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานจากเมืองแอตแลนตารัฐจอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกาเมื่อวันที่ 19ธ.ค.ว่าการประกาศเลขหมายที่ถูกรางวัลแจ๊คพอตของล็อตเตอรี่“เมกะ มิลเลียนส์”ของสหรัฐเมื่อวันอังคารที่ผ่านมาด้วยเงินรางวัลสูงสุดเป็นประวัติการณ์เป็นอันดับสองของล็อตเตอรี่สหรัฐ636 ล้านดอลลาร์สหรัฐหรือประมาณ 20,352ล้านบาท เลขที่ถูกรางวัลได้แก่8,14,17,20,39 และเลขเมกะบอล 7โดยเงินรางวัลแจ๊คพอตนั้นได้เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆมาตั้งแต่วันที่4 ต.ค.ที่ผ่านมาเพราะได้ออกรางวัลมาแล้ว22 ครั้งแต่ก็ยังไม่มีผู้ถูกรางวัลเลยแม้แต่รายเดียว

แต่งวดล่าสุดนี้มีผู้ถูกรางวัลแน่นอนแล้ว1 รายอยู่ที่รัฐแคลิฟอร์เนียโดยนางธวย เหงียนเจ้าของร้านจำหน่ายของที่ระลึกเจนนิเฟอร์ ตั้งอยู่ในเมืองซานโฮเซ่ รัฐแคลิฟอร์เนียเป็นผู้จำหน่ายล็อตเตอรี่ฉบับที่ถูกรางวัลแจ๊คพอตซึ่งนางเหงียนผู้จำหน่ายก็จะได้รับเงินรางวัลไปด้วย1 ล้านดอลลาร์สหรัฐหรือประมาณ 32ล้านบาท อย่างไรก็ตามทางผู้โชคดีที่ถูกล็อตเตอรี่ฉบับที่ถูกรางวัลนี้ยังมีเวลา 1ปีที่จะมาแสดงตัวเพื่อรับรางวัล

ส่วนรายที่2 นั้นมีการเปิดเผยออกมาแล้วว่าซื้อมาจากร้านค้าในอาคารสำนักงานทางตอนเหนือของเมืองแอตแลนตารัฐจอร์เจีย เจ้าของร้านชื่อนางยองซูลี เปิดเผยว่าเป็นผู้จำหน่ายล็อตเตอรี่ฉบับที่ถูกรางวัลแจ็คพอตรายที่2ซึ่งตามกฎของรัฐจอร์เจียแล้วผู้ถูกรางวัลมีเวลา 180วันที่จะมาแสดงตัวเพื่อรับรางวัลแจ๊คพอตนี้แต่ผู้จำหน่ายคือนางยองซูลี ก็จะไม่ได้รับรางวัลโบนัสอะไรนอกจากเงินค่าคอมมิสชั่นปกติ6%จากการจำหน่ายล็อตเตอรี่เมกะมิลเลียนส์เท่านั้นเอง

น.ส.พอลลาออตโต ผอ.ของสำนักงานล็อตเตอรี่เมกะ มิลเลียนส์ เปิดเผยว่าผู้ถูกรางวัล 2ราย เงินรางวัลก็จะแบ่งเป็นสองส่วนรายละ 318ล้านดอลลาร์สหรัฐหรือประมาณ 10,176ล้านบาท ซึ่งผู้ถูกรางวัลสามารถเลือกที่จะรับตามกำหนดระยะเวลาหรือจะเลือกรับเป็นก้อนเดียวจะได้ 170ล้านดอลลาร์สหรัฐหรือประมาณ 5,440ล้านบาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2013, 05:03:02 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »