ผู้เขียน หัวข้อ: คนไทยเป็นอย่างที่เค้าบอกมั้ย ?  (อ่าน 6233 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
คนไทยเป็นอย่างที่เค้าบอกมั้ย ?
« เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 04:31:44 PM »
ฝรั่งท่านหนึ่งที่ได้ภรรยาเป็นคนไทย เค้าบอกมางี้
ลองสำรวจตัวเองดูนะครับ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
Re: คนไทยเป็นอย่างที่เค้าบอกมั้ย ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:56:35 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์
ขอบคุณ ที่นำเรื่องขำๆมาเล่า ขำกว่าพวกตลกถ่อยๆมุกล้อเลียนปมด้อยของชาวบ้านมาหากินซะอีกครับ   อิอิ....ที่ขำ มันยั่งงี้ครับ ท่าน อดุลย์ คุณน้า มาร์ติน วิลเลอร์...ที่บอกว่า...คนไทยไม่ภูมิใจในตัวเอง...คนไทยชอบมองว่าประเทศอื่นดีกว่าตัวเอง....เข้าตัวเลยงานนี้...แล้วคุณน้าไม่มองตัวเองเลย...ดันมาเอาเมียไทย...แสดงว่าคุณน้าก้อไม่ภูมิใจในชาติตัวเองเหมือนกัน...ทำไมไม่เอาเมียชาติเดียวกันละจ๊ะ(ไม่มีใครเค้าเอาด้วย หน้ายังกะ จิ้งหรีด หารูไม่เจอ   อิอิ)..หรือ หาไม่ได้ คนไทยใจดีเกินไปเห็นใจยอมเป็นเมียเลยโม้  ซะไม่มี  อะ   กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D
ปล ที่หลังดูตัวเองให้ดีก่อนนะจ๊ะ  คุณ น้า....หมวย อึ๋ม  ป่ะ   อิอิ 

ออฟไลน์ adulmr

Re: คนไทยเป็นอย่างที่เค้าบอกมั้ย ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 02:43:49 PM »
คนไทยชอบมองว่า ประเทศอื่นดีกว่า...

อาจเป็นงี้ได้มั้ยครับ ท่านประธาน
คือว่า ฝรั่งคนนี้แกอาจจะยังไม่เคยได้พบเห็นนักการเมืองกากๆของบ้านเรามั้ง
(เอ ผมพูดหยาบไปป่าว "กากๆ"
งั้นเปลี่ยนใหม่เป็น "เลวระยำ")
คนไทยหลายคนถึงได้คิดจะโอนสัญชาติไปยังประเทศอื่น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 05:45:01 PM »
ขอเพิ่มความกระฉับให้อีกนิดครับ ท่าน อดุลย์..."เลวระยำ บัดซบ"...ก้อใหมาประชุม ก้อมานั่ง ลากไอโฟน ดูรูปโป๊  เฮ้อ  จริงครับท่าน อดุลย์  หนีไปเป็นคนชาติอื่นเลยบางท่าน หลายคนยังคิดถึง หือๆๆ   กลับมาเถอะวันวานที่หวานอยู่  อิอิ    จบข่าว :D :D :D

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 04:53:53 PM »
บ้านเรามีนักการเมืองเลวระยำเยอะเกินไป จนไม่กล้าจะภูมิใจ เลยอิจฉาคนสิงค์โปร์ ประเทศเล็กนิดเดียว แต่เขามีคนเก่งคนดีทำเพื่อบ้านเมืองเยอะกว่าบ้านเราอีก

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:42:37 AM »
จริงครับ  มาดูคนในประเทศนั้น เค้าปลื้มกับ ผู้นำประเทศของเขาครับ...เอ..เเต่ประเทศนี้ ก้อมาช่วย ประเทศเราอยู่เหมือนกันนี่ครับ ที่มาซื้ออะไรนั่น....คราวนั้น ประเทศรวย หรือ คนบางรวย ก้อไม่ทราบ   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
The Singapore Flyer Opening Fireworks Display 2008

SINGAPORE FLYER & SENTOSA ISLAND!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:34:49 AM »
น้องหมวยไม่ต้องจีบปากจีบคอพูด ขนาดนั้นก้อได้ ....มันสุดยอดอยู่แล้วววววว.....รอมาเที่ยวประเทศไทยละกันว่าจะมีอะไรแปลกๆที่จะรายงานมั่ง   อิอิ    แต่ที่นี่ก้อมีขอแปลกเหมือนกันนะจ๊ะ  อิอิ   เช่น เมียซื้อ  ผัวเซ็นต์   ..เมียรอด ผัวโดน...หือๆๆๆ      จบข่าว :D :D :D :D :D