ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตลูกจ้าง  (อ่าน 18466 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamolsilp

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • ชีวิตนี้มีแค่ครั้งเดียว ใช้มันซะ
ชีวิตลูกจ้าง
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:28:05 PM »
เพิ่งกลับมาจากกลางทะเลเมื่อวานนี้เอง สดๆร้อนๆยังไม่ทันได้พักเลย โดนคำสั่งฟ้าผ่าแบบด่วนให้ไปดูงานที่สิงคโปร์ อีก 1 เดือน........   - - " (กลุ้มแท้....)

ชีวิตตตตต....ลูกจ้างก้อยังงี้แหละครับ เค้าสั่งให้ทำอะไรก้อต้องทำ เค้าสั่งให้ไปไหนก้อต้องไป..........

ไว้มีเงินสักก้อนจะออกไปเปิดร้าน ซูจีหมี่เกี๊ยว ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลยดีกว่า  เบื่อเป็นลูกน้องฝรั่งแล้ว......เซ็ง

แล้วพบกันใหม่อีก 1 เดือนข้างหน้าครับ......555555+

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ชีวิตลูกจ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 02:44:12 PM »
สวัสดีค่ะท่านkamolsilp มาไวไปไว เคลมไว จริงๆ เสียดายตอนนี้ไม่มีรายการโชว์ทางทีวีที่แจกรถเข็นแล้ว ไม่งั้นจะส่งชื่อท่านไปออกรายการ จะได้เอารถเข็นมาทำทุนขายหมี่ซูฉี ฮ่ะฮ่ะ

ขออวยพรให้มีความสุขกับงานที่ทำค่ะ หรืออยากจะมาทำงานอย่างjubuไหมคะ ชั่วโมงครึ่ง 500 .... อ่อ รู้สึกว่าจะไม่รับผู้ชาย ลืมไป ^^  jubuทำงานอะไรเอ่ย !!?? ทิ้งไว้ให้คิดมากกันไปก่อน เดี๋ยวมาเฉลย

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 07:01:44 PM »
ช่าวน่า อิจฉา ลูกจ้างฝรั่งท่านนี้ซะจริงๆครับ พี่น้อง  ได้ไปเที่ยว ตปท อีกแหละ  ...ดูทะเลด้วย ว้าว   ..อย่าลืม.เก็บภาพสวยๆแปลกๆ มาฝาก เหล่าจอมยุทธ์ ของสำนักฯด้วยนะครับ กว่าท่านจะกลับมา ท่าน อดุลย์ คงปรับปรุงเว็บไว้รองรับ ภาพสวยเหล่านั้นได้แล้วนะครับ   (สงสาร บางท่าน หนี อีเหี่ยว ไม่ออกไม่รู้จะไปไหน  เฮ้อ  กลุ้ม   )
..ก้อขออวยพรเช่นเดียวกับ ท่านjubu  เเหละครับ   เย้    จบข่าว
ปล..ครึ่ง ชม 500 นี่มันอะไรน๊า  อยากรู้จริงๆ   ..รอเฉลยอยู่นา  (คงไม่ใช่ กีบ นะครับ ท่านjubu   อิอิ)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:32:43 AM »
1 ชั่วโมง 30 นาทีค่ะ ไม่ใช่ 30 นาทีอย่างที่ท่านอินทะเนียร์น้อยเข้าใจ
1.5 ชม./500 บาท/1คน 
30ชม./คอร์ส/คน
 และjubuต้องเดินสายไปที่บ้านผู้ว่าจ้างค่ะ โดยต้องจัดเตรียมอุปกรณ์ไปให้พร้อม ใน1วัน jubuสามารถรับงานได้อย่างมากสุด ก็ 3 ราย ก็เหนื่อยแล้วค่ะ อิอิ  ทำงานวันละ1.5 ชม.เป็นเวลา 20 วัน ก็ได้รับเงินค่าขนมหมื่นห้า

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:36:18 AM »
อ้อ ลืมบอกไป jubuไปสอนคณิตศาสตร์ให้เด็กออธิสติกค่ะ จึงเป็นเหตุผลที่งานนี้ไม่รับผู้ชายค่ะ มันต้องใช้ความอ่อนโยนและจิตวิทยาเข้าครอบงำเด็ก เอ้ย ไม่ใช่ ใช้จิตวิทยาควบคุมเด็กค่ะ อิอิ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:40:42 PM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
แหม่ ได้ อาจารย์มาประจำสำนักฯอีกท่านแล้วครับ เย้ๆๆๆ...จริงครับวางตำแหน่งผิดไปครับ  อิอิ  (ลืม กฏการสลับที่ไปแย้วววว)
...สู้ๆครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคน (พระเอกมีอยู่แล้วหนึ่ง  ว้าว)   จบข่าว
ปล..ค่าขนมอาจารย์ แพง จัง  (หนมไร  อิอิ)(หมู่นี้ ท่านorawan ไม่เข้ามาขายขนมเลย ครับ ฮือๆ  )

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:08:11 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน..
หายไปนานพอสมควรเน็ตที่ออฟฟิศมีปัญหา...เข้าแล้วหลุด...ดีนะที่เป็นเน็ตถ้าเป็นอย่างอื่นล่ะยุ่งตาย..
โอ้อิจฉาแท้คนที่ได้ไปโน้นมานี่ลูกจ้างฝาหรั่ง..

ปล.ตอนนี้เวปเรายังปรับปรุงอยู่ป่ะ...เอาใจช่วยครับท่านแอดมิน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 07:57:37 PM »
สวัสดีครับ ท่านconstantine ท่านjubu
...ไอคำว่า..เข้าๆออกๆ  ..นี่มันเป็นคำที่ให้ความหมายที่ชัดเจนนะครับ...แต่ว่า...."เข้าแล้วหลุด"..นี่สิ เล่นเอา.ความหมายพุ่งกระฉูดฉุดอารมณ์ให้รัญจวนใจเเบบไร้ขอบเขตเต็มพิกัดสำหรับบางคน  เฮ้อ    แต่อย่าไปเผลอพูดกับใครบางคนละกัน  อิอิ   ..กระชากพลังผ่ามือพิฆาต เป็นแน่  ...ท่าน constantine...หายไปนาน ก็เพราะ หลุด นี่เอง..กลุ้ม.. พยายามหน่อยนะครับ เอาใจช่วย จะได้มาเสวนากันถึงเหตุการณ์แถวยอง ฮิ บ้าง  นี่ ท่าน Kamolsilp  ก็ปลีกวิเวกไป ตปท แหละ ...น่าอิจฉา จัง อิอิ   .   จบข่าว

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:01:15 AM »
ปล..ค่าขนมอาจารย์ แพง จัง  (หนมไร  อิอิ)(หมู่นี้ ท่านorawan ไม่เข้ามาขายขนมเลย ครับ ฮือๆ  )

ภาระงานยุ่งค่ะ....แต่ก็ยังวางภาพไม่ได้อยู่ดี
555 รอหน่อยนะท่านอินทะเนียร์น้อย ถ่ายภาพอาหารมาหลายพื้นที่ที่ไปมาค่ะ
ไว้จะจัดเป็นชุดๆๆฉลองเวปถ้าปรับปรุงเสร็จค่ะ

ชื่นชมท่าน jubu นะค่ะที่ไปสอนเด็กพิเศษ...และคิดว่าท่านต้องเป็นคนใจเย็นมากๆๆเลยค่ะ

ท่านKamolsilp คงจะมีเรื่องราวมาเล่าเยอะนะค่ะ...เตรียมตัวรอฟังอีกหนึ่งเดือนข้างหน้าค่ะ

oraora
ปล. อ๋อลืม สวัสดีค่ะท่านconstantine คงสบายดีนะค่ะ เห็นมีข่าวว่าแถวๆๆที่ทำงานท่าน....มีเสียงดังๆๆอีกแล้วค่ะ..คงปลอดภัยดีนะค่ะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 02:46:02 PM »
สวัสดีครับ ท่านorawan
ขอบคุณครับ ที่อุตส่าห์คิดถึง เหล่าจอมยุทธ์ ของสำนักครับ...คงไม่นานท่าน อดุลย์ คงแก้ไขทางเทคนิคเสร็จครับ ไว้ดูกันชนิด เต็มจอด้วยสีธรรมชาติสุดสวย ว้าว   
..เสียงดัง อีกแล้วหรือ  เฮ้อ   ...อย่าปล่อยเเก๊สพิษ ออกมาอีกนะ เดี๋ยวบางท่าน แพ้.ครับ .อิอิ(บูทยาก อิอิ)   
..ท่านjubu  สุดยอดครับ      เย้ๆๆๆๆๆ   จบข่าว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:06:15 AM »
สวัสดีค่ะท่านoraora และทุกท่าน ขอบคุณนะคะที่ชม อิอิ jubuเป็นคนใจร้อนค่ะ เพียงแต่เราเข้าใจธรรมชาติของเขา เด็กแต่ละคนก็นิสัยต่างกัน บางคนชอบทำร้ายร่างกายด้วยค่ะ เตะหยิก ถุยน้ำลายใส่ เพียงแต่เรามีสติและมีเหตุผลค่ะ เอาอยู่ง่ะ อิอิ  ท่านoraoraคะ ลองสมัครgmail และใช้กูเกิ้ลพลัส จะสามารถอัพโหลดไฟล์ไปไว้ในนั้นได้ค่ะ และยังมีกูเกิ้ลไดรฟ์สำหรับฝากไฟล์Documentต่างๆ jubuใช้และสะดวกดีค่ะ บางครั้งก็ไม่ต้องเสียบแฟรชไดร์ฟที่เครื่องคนอื่น ต่ออินเตอร์เน็ตและสามารถเปิดไฟล์งาน หรืออยากจะแชร์ไฟล์รูปภาพก็ได้เลยค่ะ ^^

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 06:03:37 PM »
สวัสดีครับท่านoraora...
ขอบคุณที่เป็นห่วง...เรื่องเสียงที่นี่ตลอดอ่ะไม่รู้อันไหนซ้อมอันไหนจริง...ผมจะวิ่งอย่างเดียวเลยขึ้นรถหนี..อิอิอิหาเรื่องหยุดงานสักพักลูกพี่โทรมาตาม....ผมไปถึงหาดแสงจันทร์แล้วอ่ะ...

ปล.เดี๋ยวหลังไมค์นะครับ...ท่านjubuอย่าหวดผมนะ.....ฮือกลัวแย้ว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:20:29 AM »
ท่านjubu  ครับ...อะแฮ่ม...ไปหรือ ยัง  ...มีบางท่าน ออกนอกแถวครับ(หลังไมค์  อิอิ)   อิอิ   จบข่าว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 12:22:01 PM »
ไม้อ่อนดัดง่าย ไม้แก่ดัดยากค่ะท่านอินทะเนียร์น้อย อย่างท่านconstineตีให้กระดูกคลอนก็แก้ไม่หาย ต้องให้แม่ทูนหัวมาดึงหู แล้วแจกใบแดงห้ามเข้าห้อง 10 วัน และประกาศเคอร์ฟิวส์อีกด้วยอ่ะค่ะ ^^"

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:07:19 PM »
จริงครับ ท่านjubu คงดัดไม่ได้แล้วครับ...ต้องบีบ xx    อิอิ    จบข่าว