ผู้เขียน หัวข้อ: สมการชีวิต  (อ่าน 15147 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
สมการชีวิต
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:48:44 PM »

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
Re: สมการชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 07:29:36 PM »
ก่อนนอนคืนนี้.ต้องแก้สมการสำหรับท่านที่เป็นสาวกของ ท่าน ฟรอยด์..ก่อนครับ เพราะว่าสมการที่ว่านั้น มันจะออกมาแนวนี้ ครับ ท่าน อดุลย์...ต้องขออภัย หากพาดพิง..ครับ ท่านประธาน  อิอิ   จบข่าว :D :D :D
ปล ล้อเลียน ท่านประธาน ..เป่า   อิอิ

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 07:49:58 PM »
สมการชีวิต ต้องแก้ด้วยสมการครองคู่
สูตรนี้เลยครับจำได้แม่นมากๆ  เอา  เข้า  ใว้ :P :P :P 55555

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 06:36:39 AM »
สวัสดีครับ ท่านconstantine
เอางั้นเลยเหรอครับ ท่าน....เอา  เข้า  ใว้ ..ว้าว..คนละพวกกับ ...เอาอยู่..... นะจ๊ะ.......อิอิ แต่มีบางกลุ่มเขา มาแนวโแม้นที่ไม่เหมือนใครครับ ท่าน...จุ๊บ  เข้า ไว้...เทห์ ไปอีกแบ   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล บางท่าน ก็ทำให้ ชีวิต มันเสียว เล่นๆ เห็นแล้ว เสียวแทน .เฮ้อ .ไม่มี เข็มขัดนิรภัยด้วย  หน้าผา จ้าาาาาา
.....บางคู่ก็ครองกันจนรักกันจน น่าอิจฉา  ..อย่างที่เห็น...น่ารักง่ะ   อิอิ(อัพกิ๊ก ไข่เขียว  อิอิ)(ยาดม ด้วย  อิอิ)

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 12:14:31 PM »
สมการชีวิต

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 08:01:48 PM »
มาเพิ่มและเเก้ข่าวครับ..สำหรับภาพแรก...เเก้เป็นมีเข็มขัดนิรภัย  จร้าาาา....หน้าผาใน จีนนะครับ...ดูน้องหมวยคนเก่งของเราละกัน..ส่วนภาพ ล่างไม่แก้ข่าว..ไปแก้กันเอาเอง จะเเก้อะไรก็ว่าไป  อิอิ   อิจฉา  จัง   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ทางขึ้นหน้าผา  สุดเสียว  ว้าว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 08:05:05 PM »
ทาชม น้องหมวยคนเก่ง ชัดๆกัน จร้าาาา    จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 09:19:34 PM »
.......ถ้าสมุมติว่า สะพานพัง Lifeline และ joint จะสามารถรับน้ำหนักคน 4 - 5 คน ราวๆ 300 กก. ได้จริงๆหรอ .......หวาดเสียว :-X

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 09:16:56 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
หมู่นี้ไม่ค่อยมาออกรอบ..งานเข้า..นะครับ  สู้ๆๆๆ   ...นึกแล้วว่า Safety Engineer ประจำสำนักฯ ของเราต้องมาแจมแน่ครับ   ขอบคุณในความเห็นครับ  ดูแล้วน่าจะลงมากันเป็น พวง อะ  ครับ ท่านjubu อิอิ   ..(.พวง สวรรค์ หรือ นรก ว่าไป   อิอิฉ)...จริงครับ ขนาดดูยัง เสียวสุดเลยครับ..เฮ้อ..สมการชีวิตของ น้องหมวย ชั่งน่ากลัวจัง   เตือนทุกท่าน หากจะจีบน้องหมวยคนนี้ละก้อ ..เตรียม เสียว โว้ย  ได้เลย(เสียว จน หxx หด  ....อิอิ)(ไปผา แถวๆ  บ้านเราก่อน เพื่อ เทสหน้ากล้อง ก้อไม่เลว  จร้าาา ระวังหดถาวร  นะจ๊ะ   อิอิ)
มีข้อมูลมาฝาก..ไม่ใช่สมการ หรอกนะครับ  แต่เป็น ข้อมูล ที่ สำนักฯของเรา มีท่านผู้มีเกียรติ์ มาเยี่ยมชมสำนักฯเราจร้าาา...ตามข้อมูล แล้ว เฉลี่ย วันละราวๆ 800 กว่าๆๆ...แต่น่าทึ่ง เรื่องที่สนใจอ่านมากสุดใน สิบอันดับ  คือ เรื่อง   ...แอน แอ่น ๆๆๆๆ ....ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง  ของ ท่าน อดุลย์ เว็บมาสเตอร์ ของเรา  จร้าาาา   อิอิ...ว้าว  แสดงว่า..เป็นสิ่งที่นึกไม่ถึงจริง ๆ  นะครับ  อิอิ...ขอขอบคุณ ท่าน อดุลย์ อีกครั้ง
..ส่วน เรื่อง ที่มี ท่านผู้มีเกียรติ์ มาตอบ มากที่สุด ใน สิบอันดับ...ได้แก่.....หนูอยากได้รถคันนี้...ของท่านjubu วิศวกรปลอดภัยของเรา  จร้าาาาา  สุดยอด  ตามด้วย  ...เซ็งมาก..ทำไงดี...ของ ท่านorawan..เเดจังกึม ประจำสำนักของเรา  ..เย้ๆๆๆๆๆๆ....ส่วน ผู้นำเื่รื่องใหม่ๆมาให้เราได้ ความรู้และเบิกบาน...ได้แก่  ท่าน อดุลย์  จร้าาาา   ...เย้ๆๆๆๆๆๆ..ตามมาติดๆ..ใครหนอ  ดูกันเองจร้าาาาาา   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D
ปล ขอขอบคุณ ทุกท่านที่เยี่ยมเรา  ครับ  ...และขอขอบคณ จอมยุทธ์ ของสำนักฯ ทุกท่าน ที่ท่านคือหนึ่งในผู้สร้างสรรค์ สังคมให้ เบิกบาน  ครับ..ขอให้รวย ขอให้รวย  ขอให้รวย  (วันนี้ หวยออก เปิดประตูรับโชคยัง   อิอิ) 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2013, 09:22:46 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 08:05:07 AM »
ขอบคุณท่านอินทะเนียร์น้อย จ้าวสำนักไทยเอ็นโซฯ
ที่ได้ล้วงควักเอาสถิติพวกนี้มาโชว์ให้พวกเราได้ดู
และก็ต้องแอบปลื้มใจแทนท่านพระยาอุดร ที่ได้ทราบคราวนี้ว่า
กล้วยน้ำว้าหมักน้ำผึ้งสูตรเตะปี๊บพัง ได้รับความสนใจจากแฟนนานุแฟนกันล้นหลามทุบสถิติกินเนสส์บุคส์ออฟเรคคอร์ด
คราวนี้ล่ะ ไวอะกร้าเตรียมตัวเจ๊งได้เลย ขอบอก

ไวอะกร้าไปเจาะตลาดจีน นิวซีแลนด์ อังกฤษ ฯลฯ ทำกำไรอื้อซ่ามานักต่อนัก
แต่พอได้มาประจันหน้าตัวต่อตัวกับกล้วยน้ำว้าหมักน้ำผึ้งที่สยามเมืองยิ้ม
เป็นต้องม้วนเสื่อกลับบ้านกันแทบไม่ทันล่ะซี้
สม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 08:08:15 AM »
มีอีกเรื่องที่อยากจะเล่าให้พวกเราฟังว่า
เรื่องนี้สนใจแค่ในเว็บบอร์ดนี้ยังไม่พอ
แต่ได้มีหลังไมค์สอบถามในเรื่องกล้วยน้ำว้าหมักน้ำผึ้ง ส่งคำถามยิงตรงมาที่อีเมล์ผม
คนถามเค้าบอกว่าได้อ่านเจอสูตรในเว็บนี้ แล้วเจาะถามรายละเอียดเพิ่มเติม เพื่อที่จะลองเอาไปทำมั่ง

ที่จริงแล้ว คำถามคำตอบมันไม่ได้เป็นความลับอะไรหรอกครับ
ผมเข้าใจว่าคนถามแกก็คงอยากจะถามมาในเว็บบอร์ดแห่งนี้
เพียงแต่กระทู้มันนานแล้ว เมื่อมีคำถามอะไรต่อท้ายกระทู้ที่นานๆ ระบบมันจะขึ้นตัวแดงเตือนว่ากระทู้นี่มันนานมาแล้วนะ คุณแน่ใจที่จะโพสต์ต่อท้ายหรือ ? อะไรทำนองนั้น
และถ้าเราตอบยืนยัน ระบบมันก็จะดำเนินการต่ิอให้

คนถามเค้าก็เลยกดเช็คอีเมล์ผม แล้วยิงคำถามตรงไปเลย
เอาไว้ว่างๆ ผมจะลองเอาคำถามคำตอบนั้นมาลงในนี้
ช่วยๆกันเผยแพร่สูตรพวกนี้ไปนะครับ ได้กุศลดีนักแล

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 08:49:53 AM »
ขอปรบมือให้ ท่าน อดุลย์ เว็บมาสเตอร์ไม้บรรทัดเหล็ก ที่น่ารักของเรา  ครับ....สุดยอด  และขอขอบคุณ ท่าน อดุลย์ แทนทุกท่าน ที่สนใจในตำรับยาไวอะกล้วยไทย เพื่อสุขภาพของคนไทย ทุกท่าน  จร้าาาา...นับว่าท่านอดุลย์  เป็นผู้มาสืบทอดของดีมีประโยชน์ ของ ท่าน พระยาอุดร  จริงๆ  ..สุดยอด(พระยา อุดร ท่านคงไม่มา กำกับการหมักนะครับ  เพราะ ถ้าท่านมา ..หม้อหมักกระจาย วงแตก  )(คนรุ่นใหม่ ไม่ทราบของดีนี้ จริงๆครับ...เคยนั่งแท๊กซี่ ยังจะมาขายให้อีก .พี่ๆๆๆ เม็ดละร้อย(ของ แท้ ๊USA=300) เอาเป่า  จาก อินเดีย ครึ่งเม็ด บูท ไว.. เฮ้อ ..กลุ้ม  )....จบข่าว :D :D :D :D
ปล คำเตือน ไวอะกร้า..ที่จริงมันคือ ยากระตุ้นหัวใจ แต่มัน เxือกอะไกับเรื่องนี้ไม่ทราบ...ดังนั้นท่านที่เลือกใช้ โปรดระวัง...ช๊อค  หรือ หัวใจล้มเหลว นะครับ..ตายมาหลายรายแล้ว แถม ใช้บ่อยๆดื้อยา(บูทยาก ต้องหลายเม็ด ..เลยตายไง  อิอิ)...ไวอะกล้วย ของ ท่าน อดุลย์ ตำหรับ พระยาอุดร..สุดยอด(ครั้งนั้น..สาวๆอุดร เรียบไปเลย ขาวอวบ แอมญวน ด้วย  ว้าว .....พระยานะพระยา  อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2013, 09:02:47 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 03:22:13 PM »
นี่ก็สมการชีวิตค่ะ  :) :)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 08:40:28 AM »
ขอบคุณ ท่านorawan  ที่นำภาพ คุณปู่ ทั้งหลาย มาให้ชม มันทำให้หลายท่าน เข้าใจในสัจจธรรม ครับ....เป็นเวลาที่ ทำให้ สงบเมื่อยาม ใกล้ถึงวาระที่จะ ต้อง อำลาโลกนี้ไป....ขอสนับสนุน คุณปู่ นักดนตรี เพื่อชีวิตตัวจริง ทุกท่านครับ..ขอให้ท่านเป็ยร่มโพธิร่มไทร ให้กับลูกหลานไปจนถึง วาระของท่านครับ....สุดยอด
...ขอเพลง เบิร์ด ด้วยนะครับ คุณปู่   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D

สบายๆ ธงไชย ในงานสุพรรณหงส์ ปี 2529

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 07:59:27 AM »
อย่างภาพ ท่านผู้เฒ่าที่ ท่านorawan นำมาฝาก  ดูเเล้ว ก็สงบนิ่งสมวัยจริงๆครับ.....แต่ก็มีอีกหลายท่าน ก็ค้นหา อีกยังไม่จบสิ้น..วันนี้ได้ภาพ ผู้หลุดพ้น จาก นสพ เเนวหน้ามาให้ชม..เป็นเครื่องเตือนใจว่า...อะไรที่มันมพิสูจน์กันไม่ได้แล้วใช้อีกทฤษฏี มาช่วย นี่มัน ..หากินกันได้ชนิดที่ไม่มีที่สิ้นสุดจริงๆครับ..สุดยอด     
..หนึ่งในภาพนี้ คือ พระที่กำลังเป็นข่าวดังขณะนี้....พอดีมีคนรู้จักที่เคยเป็น ตร แถว ที่พระดังนั้นอยู่ ..เขาเล่าให้ฟังยั่งงี้ครับ....ลองฟังดูนะครับว่า มันจะเป็น สมการ ชีวิตของท่าน อดุลย์ มั๊ย   อิอิๆๆๆๆ
...ว่ากันว่า..เมื่อสมัย พระดังอายุยังน้อย...คือ บวชเป็นเณร อะครับ....เวลาตอนเช้า...ก็ออกบิณฑบาตตาม ตจว..พระท่านจะเดินกันเป็นแถวๆ..จาก พรรษามาไล่ลงมาจนน้อยและสุดท้าย ก็เป็น เณรน้อย...ไม่เหมือนกับ กทม ที่เป็น ศิลปินเดียว...อิอิ....เอาๆๆต่อ....ทุกครั้ง ชาวบ้านที่มาใส่บาตกับพระวัดนี้จะเห็น เป็นพระแก่ๆ อายุมาก เดินตามหลัง แถว....ด้วยความสงสัย ชาวบ้านจึงไปถามท่านเจ้าอาวาสว่า..ทำไมถึงให้ พระเเก่เดินปิดขบวน..ท่านเจ้าอาวาส ตอบว่า..พระแก่ที่ไหน...เณรๆๆๆๆๆ...เณรน้อยๆๆๆๆๆๆๆ...ว่าแล้วก็ค้นหากันทั้งวัดก็ไม่มีพระเเก่ ที่ชาวบ้านกล่าวอ้าง ถามหานั้น....และ เณรองค์ นี้ สามารถบอก ผู้คนและสิ่งของในวัดได้ถูกต้องหมด ทั้งๆที่เณรเพิ่งเข้ามา..เป็นที่น่า อัศจรรย์ ยิ่งนัก....ก็เลยสืบสาวราวเรื่องว่า..มี พระเเก่คือหลวงปู่ ในวัดนี้ได้มรณภาพไปไม่นาน...ที่สำคัญ เณรองค์ นี้ยัง ..ทักคนที่รู้จักซึ่งขณะนี้ อายุอาจจะ 40 50 ปีได้ถูกต้อง...เเสดงว่า หลวงปู้ท่านไปไม่นาน ...อันนี้คือความที่เป็น ผู้ที่พิเศษกว่าคนธรรมดา....แต่น่าเสียดายที่มี คนบางกลุ่ม..นำท่านมาเพื่อการค้า และเมื่อ ท่านเข้ามาสู่ทางโลก ที่หอมหวาน ย่อมหลงไหลในรสหอมหวานนั้นเป็น ธรรมดาของมนุษย์ ที่มี อายุขนาดนั้น จะเป็นไปเหมือนกัน หมด ท่านทั้งหลายลองสังเกตุตัวเองดูละกันว่า..ในแต่ละช่วงอายุของ ท่าน จิตใจท่านเป็นอย่างไร..จะเปลี่ยนไปตาม อายุจร้า..เอางี้ ลองนึก นะ ....16...20...25...30  35...>>>>>>90(ถ้า ยังอยู่ถึงจร้าาาา   อิอิ)....เปลี่ยนทุก ช่วงอายุแน่นอน  ขอบอก(รวมทั้ง นั่ด้วย....อิอิ..เหมือนฟาด กล้วหอม ..เดียวนี้ เเพงไป ..ฟาดกล้วยน้ำว้า   อิอิ   ถูก อะ   อิอิ)
.....พระหลาย รูป ที่ เก่งและยัง หนุม...ถูกมารมาผจญ ในรูปแบบ ที่พวกมัน รวยๆๆๆ...ความซายตกที่พระ  เฮ้อ   ..เศร้า.....
..มีบางวัด แถวชานเมือง กทม เป็นวัดเก่าแก่....เคยไปไหว้พระ ดูสงบเงียบ...เเต่เร็วเร็วๆนี้...กลับเข้าไปอีกที ว้าว  คราวนี้ มี ...ซุ้ม สักการะ หลายๆเทพ  หลายๆพระ..เ๖็มไปหมด ที่สำคัญ  มากด้วยตู้บริจาก สารพัด บุญที่จะได้..ไล่ มาจาก ค่าไฟ ค่าที่ิน ผีไร้ญาติ...ว้า่ว....อินทะเนียร์น้อย...เคยเล่าเรื่องเด็กข้างบ้านที่เป็นมูลนิธิ เล่าให้ฟังมาเเล้ว ทราบดีว่าคือ อะไร...จึงไม่นิยมทำบุญกับวัดแบบนี้ ที่ทำให้ พวกหากินกับศาสนา รวย   (ยิ่ง ทำเหรียญ ยิ่งรวยเร็ว...เคยมีพ่อเพือ่นทำ...ต้นทุน สิบบาท ขายได้เป็น พันๆๆ  อะ (ปลุกเสกแล้วจร้าาาาา)..รวยมั๊ยละ   เฮ้อ)

...ความเชื่อและศรัทรา..ห้ามกันไม่ได้แต่อย่ให้ตัวเองเป็นทุกข์ นะจ๊ะ  เพราะสุดท้ายทุกท่านที่ว่า เก่งๆนะ เล็กกว่าโลง   จบข่าว :D :D :D :D :D :D