ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนใจวัยรุ่น BB ขณะขับรถครับ พี่น้อง  (อ่าน 34819 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
สวัสดีครับ ท่านจอมยุทธ์ ทุกท่าน
วันนี้ น้องๆทีมงานของท่านอดุลย์  เว็บมาสเตอร์ของเรา ได้มาปรับปรุง ให้เว็บของเรามีสีสันดังเดิม...อินทะเนียร์น้อยเลยขอประเดิม..การนำคลิป ดีๆมาให้ชมตามที่บอกไว้ครับ..เอ๊า  ดูกันเลยครับ พี่น้อง   จบข่าว ;D ;D ;D ;D

<a href="http://www.youtube.com/v/SyIcqQgBHfo?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/SyIcqQgBHfo?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
Re: เตือนใจวัยรุ่น BB ขณะขับรถครับ พี่น้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:43:49 AM »
ความประมาท ทำให้เกิดความสูญเสีย ไม่ใช่แค่เพียงตัวคุณเอง แต่ยังมีคนในครอบครัวของผู้สูญเสียอีกหลายคนที่ต้องได้รับผลกระทบจากความประมาทของคนเพียงคนเดียว ...... :'(
 ดูแล้วเป็นภาพที่น่าสะเทือนใจและสลดหดหู่มากเลยค่ะ ท่านอินทะเนียร์น้อย ....ไม่เพียงแต่BBหรือโซเชียลแชทเท่านั้นนะคะ การโทรศัพท์ในขณะขับรถก็อันตรายค่ะ สมองและประสาทสั่งการมันไม่เหมาะที่จะทำอะไรหลายๆอย่างในคราวเดียวกันจริงๆ น่อ

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
Re: เตือนใจวัยรุ่น BB ขณะขับรถครับ พี่น้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:02:30 AM »
ไม่เพียงแต่BBหรือโซเชียลแชทเท่านั้นนะคะ การโทรศัพท์ในขณะขับรถก็อันตรายค่ะ สมองและประสาทสั่งการมันไม่เหมาะที่จะทำอะไรหลายๆอย่างในคราวเดียวกันจริงๆ น่อ
เห็นด้วยครับ
นั่งสมาธิระหว่างขับรถก็อีกอย่าง เป็นเรื่องที่ต้องสั่งห้ามอย่างเด็ดขาดครับ
รวมทั้งตั้งวงเตะตะกร้อในรถด้วย ต้องระวัง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:11:15 AM »
จริงครับ ท่าน อดุลย์...มีข่าว เร็วๆนี้ ลูกนักการเมืองจีนเล่น... บีบ บีบ (ไข่) ..กันในรถ(ตั้วงเตะตะกร้อ กันหรือยังไม่ทราบ  อิอิ)....เละครับ   เฮ้อ  ...จบจ่าว ;D ;D ;D ;D ;D

เมื่อวันที่ 5 กันยายนที่ผ่านมา เว็บไซต์ไชน่าเดลี่รายงานว่า จีนเปิดเผยเรื่องราวอุบัติเหตุสุดสยองและพิลึกพิลั่น เมื่อลูกชายนักการเมืองดังได้ควบเฟอร์รารี่หรูไปตามถนนพร้อมกับเล่นเกมเซ็กส์กับหญิงสาว 2 คน จนทำให้รถเสียหลักเกิดอุบัติเหตุพังยับ ส่งผลให้ลูกชายนักการเมืองเสียชีวิตคาที่ ส่วนหญิงสาว 2 คนนั้น ได้รับบาดเจ็บสาหัส

โดยอุบัติเหตุดังกล่าวเกิดขึ้นตั้งแต่วันที่ 18 มีนาคมที่ผ่านมา แต่เพิ่งได้รับการเปิดเผยต่อสื่อมวลชนเมื่อต้นเดือนกันยายนนี้ ระบุว่า เมื่อช่วงเช้ามืดของวันเกิดเหตุ นายหลิง กู้ ลูกชายวัย 23 ปี ของนายหลิง จี้หัว ซึ่งนักการเมืองคนสนิทของประธานาธิบดีหู จิ่นเทา ของจีน ได้ขับรถเฟอร์รารี่ไปตามถนนสายหนึ่งทางตอนเหนือของกรุงปักกิ่ง และเล่นเกมเซ็กส์กับ 2 สาวที่นั่งมาด้วย จนรถประสบอุบัติเหตุพังยับเยิน

เหตุการณ์ครั้งนั้น ได้ทำให้นายหลิง กู้ เสียชีวิตทันที โดยเจ้าหน้าที่ตำรวจพบศพใต้ซากรถในสภาพเปลือยกายล่อนจ้อน ขณะที่ผู้หญิงที่นั่งมาด้วยอีก 2 รายที่อยู่ในสภาพเปลือยเช่นกันนั้น ได้รับบาดเจ็บสาหัส และหนึ่งในนั้น ต้องกลายเป็นอัมพาตตั้งแต่คอลงมา

จากสภาพศพและผู้บาดเจ็บที่นั่งมาในรถ เจ้าหน้าที่ตำรวจสันนิษฐานว่า เหยื่ออุบัติเหตุทั้ง 3 รายน่าจะเล่นเกมเซ็กส์กันในรถ แถมยังขับรถไปด้วยความเร็วสูง จึงเสียหลักเกิดอุบัติเหตุดังกล่าว

อย่างไรก็ดี มีรายงานว่าอุบัติเหตุครั้งนี้ถูกปกปิดเป็นความลับมานาน และชื่อของนายหลิง กู้ ก็ถูกเปลี่ยนในใบมรณบัตร เพื่อปกปิดการเสียชีวิตด้วย
  จาก ข่าว TLC news

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:28:31 PM »
ดูคลิ๊ปแล้ว จัดได้ว่า เป็นคลิ๊ปเตือนภัย ที่ลงทุนสูงมาก น่ายกย่องคน หรือ หน่วยงานที่ทำ
น่าจะช่วยๆกัน เผยแพร่ นะ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:23:47 PM »
สวัสดีครับ ท่านssuebsakท่าน jubu
จริงอย่าง ที่ท่านjubu  ว่ามาครับ...มันไปมีผลกับคนอื่นอีกครับ...อย่าง บนโทรเวย์ ที่เป็นข่าว 9 ศพ นั่น มีทั้ง นศ ทั้ง ดร อาจารย์  ผู้ที่จะเป็นกำลังของชาติ ต้องมา จบ ลงแบบไม่น่าเกิด เพราะ..ความประมาท รู้เท่าไม่ถึงการ  ว่า เครื่องจักร ที่ตัวเองควบคุมอยู่นั้น หากมัน ควบคุมไม่ได้แล้ว  มันจะเกิดผลต่อคนอื่นอย่างไร  นี่คงไม่ถามถึงใบขับขี่ หรอกนะครับ ว่า ซื้อหรือสอบ...เพราะที่เขาซื้อมาบางคน ขับดีกว่าที่ไปสอบมา  ก็มี  อะ อะ..พูดแบบนี้ไม่ต้อง ฉีกทิ้งแล้วไป สอบ อย่างที่ว่ามานะครับ  อิอิ   ...เอาเป็นว่า ไม่ส่งเสริมการซื้อละกัน ไปทำให้คนอื่นเค้ารวยเปล่าๆ..เห็นด้วยครับ ท่านssuebsak  ..เค้าลงทุนทำกันจริงจังครับ ..สิ่งนี้นี่แหละที่ผม อยาก เสวนา กะท่านในฐานะที่ท่านเป็น บรรเทาสาธารณะภัย..อปพร...เพราะที่เราเห็นในคลิป ...หน่วยกู้ภัย ซึ่งเป็นผู้ที่จะมาช่วยชีวิตของผู้ประสพภัย  นั้น  มีบุคลากร และเครื่องมือ ที่มีมาตรฐานและทันสมัย บุคลากร ก็ถูกฝึกอบรม มาเป็นพิเศษ ...มีความก้าวหน้าในหน้าที่การงานในหน่วยงานของเขา...ตรงข้ามกับบ้าน เรา เอะอะ  ก็รบกวน มูลนิธิ  ให้เขามาช่วย มาทำ ซึ่งบางครั้งมันไม่ใช่หน้าที่ของเขา และ บุคลากร ก็อาจไม่ได้ฝึกอบรมมาเป็นพิเศษ(ก้อเขาเป็น อาสา อะ ไม่มีเงินเดือน จะไปอบรมทำไม มาช่วยก็บุญแล้ว)...ส่วนเครื่องมือ ของในคลิป เราจะเห็นว่า..อุ่นใจมั๊ยครับ  มี ทั้ง ฮ  ทั้ง คีมตัด พร้อมผู้ปฏิบัตงานเเบบมือ อาชีพในการใช้เครื่องมือ นั้นๆ..รถ ดับเพลิง ที่ได้มาตรฐาน.เพราะคงจัดซื้อมาด้วยเงินของ ภาษีประชาชน  เพื่อส่วนรวมโดยแท้(ของเรา เพื่อ ไม่ให้ ท่าเรือ เหงา โดยแท้  กลุ้ม  (มีคนและนักข่าวไปเยี่ยม บ่อยๆ  อิอิ))...เเละเชื่อเถอะครับ..มูลนิธิ เค้าคงไม่ซื้อ ฮ  มาบริการขนาดนี้หรอก มันไม่ใช่ หน้าที่เขาโดยตรง   ..อันนี้แหละ   ที่ออกจะ เสวนากันครับ  หากว่า เราๆท่านๆ  ได้มี โอกาส รับใช้เพื่อนร่วมชาติกัน  ที่ได้รับอันตรายในทุกกรณีแบบนี้ จะได้ช่วยอย่างมีคุณภาพ และทันการ พวกเขาเหล่านั้นจะได้ไม่จากพวกเราไปในเวลาอันควร    เฮ้อ   พล่ามซะยาว  ท่านอื่นพล่ามมั่งครับ   อิอิ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D
ปล ยั่งที่ท่านssuebsak บอกแหละ เดี๋ยวจะเอาไป ลงที่ สำนักไทยเอ็นฯ มั่ง  จะได้เป็นการ กระจายช่วยกัน ครับ

ออฟไลน์ jubu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:36:42 PM »
สวัสดีค่ะท่านอินฯท่านสืบ jubuก็เอาไปแปะในเฟสบุคแล้ว อิอิ ถ้าอีกหน่อยเอาอาสาสมัครหน่วยกู้ภัยเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของหน่วยงานด้านความปลอดภัย (ไม่รู้จะสามารถทำได้ไหม คงต้องแก้ กม.กันอีกยกใหญ่) ก็คงจะเป็นผลดีต่อพี่น้องประชาชน คงจะสามารถมีทีมกู้ภัยที่ทำงานกันเป็นอาชีพได้เลย มีเงินเดือน มีการจัดอบรมตามกฏหมาย และสร้างอาสาหมู่บ้านเพื่อช่วยกันเฝ้าระวังป้องกันบรรเทาสาธารณะภัยได้เมื่อยามเกิดเหตุฉุกเฉินด้วยความรู้และอุปกรณ์ที่ได้รับสนับสนุนจากรัฐ jubuฝันเอาไว้ง่ะ ::)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 08:15:36 PM »
ดีครับ ท่านjubu...จะได้ช่วยกันหลายๆทาง....การเห็นจำได้มากกว่าการฟังครับ(ที่ฟังแล้วจำไม่ได้เพราะ ฟังอีเหี่ยว มากไป  เมมโมรี่เต็ม   กลุ้ม )...เอาไปแปะที่สำนักไทยเอ็นฯแล้วครับ ในเรื่อง แยกตัววาย  ครับ   จบข่าว ;D ;D ;D

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 05:54:39 PM »
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน "กระทิงแรง"

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 07:46:53 AM »
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน "กระทิงแรง"

;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:14:28 AM »
ไปได้ภาพชุดของกู้ภัยฮ่องกง ที่เรือเฟอรี่ ชนกันครับ...ที่อยากเสวนาคือ หน่วยกู้ภัยของเขาเป็นของรัฐหรือเอกชนที่มาช่วย  เพราะดูจากเครื่องแบบแล้ว  อุ่นใจและศรัทรา ครับ...โดยเฉพาะ คุณน้าที่ใส่หมวกไบเล่ย์สีดำอุ้มเด็ก อะ  สุดยอด...น้องหมวยเสื้อเขียวด้วย  ...เอ๊าชมกันเลยครับ   จบข่าว :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2012, 10:18:03 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:15:44 AM »
ต่อครับ.....จบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 12:53:58 PM »
เสียงกระซิบ..บอกว่าเป็นของรัฐ..จร้าาาาาา    จบข่า :D :D :D :D :Dว

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:56:05 PM »
น่าจะเป็น จนท.ของรัฐ ตามที่ ท่านอินฯ บอกนั่นแหละ

เพียงแต่ หากสังเกตุจริงๆ จะเห็นว่า เขามีแบ่ง สี เพื่อให้ทราบว่า ใครถูกฝึก และควรทำหน้าที่ ทางด้านไหน
ต่างจากของเรา ที่มันแทบ จะเป็น สีเดียวกันไปหมด

อิ อิ ส่วนภาพประกอบ นะไม่ต้อง ตกใจ  ไปเจอบัตรเก่าๆที่ "เก็บเธอไว้ในลิ้นชัก" มา 

เจ้าเปี๊ยก นั่นแหละ ที่โดน ดันเข้าห้องอบ ให้คลานออกมา ตามที่เคยเล่า  เพื่อให้ได้ ใบที่เห็น กับเหรียญ ติดหน้าอก

ส่วน วีรกรรมหลังจากนั้น ก็พอมีบ้าง แต่ไม่อยากเล่า

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 09:27:47 AM »
สวัสดีครับ ท่านssubsak
และเเล้ว เราก็กะเทาะเปลือกไข่ ได้อีกฟองแล้ว ครับ  เย้ๆๆๆๆๆๆ...น่ารัก ง่ะ....ว้่าวววววว...(ท่านใดจะประชัน อย่าลีรอ อยาก ชม ง่ะ  อิอิิิิิ).....ขอคุณ ที่นำสิ่งดีๆในอดึตที่สังคมเรามีมาให้ได้ชมครับ...และขอชมว่าท่านssuebsakเก็บเอกสารไว้ดีมาก   สุดยอด....
..ใช่ครับ  บ้านเราควรจะทำแบบเขาบ้างครับ  เพราะว่าเขาเหล่านั้นจะได้มีอาชีพ ที่เขารักและทุ่มเทการทำงานอย่างสุดชีวิต เพื่อความก้าวหน้าในอาชีพครับ....เเต่น่าเสียดายครับ ไม่มีใครมองเห็นความสำคัญของ หน่วยงานนี้ที่เกี่ยวข้องกับความปลอดภัยและการช่วยชีวิตของผู้ที่ได้รับอุบัติเหต ที่ทันการด้วยบุคคลากรและเครื่องมือที่เป็น มืออาชีพครับ  ...ขอชมหน่วยงานนี้ที่ช่วยทุกชีวิตให้รอดปลอดภัยในทุกประเทศครับ   ท่านคือผู้กล้าของสังคม   จบข่าว :D :D :D :D
ปล..ขออย่าได้ไปรบกวน กลุ่มอาสาต่างๆเลยครับ  สงสารเขาบ้างเถอะ...เพราะบางกรณีเขามีข้อจำกัดในการช่วยเหลือครับ ที่เห็นๆ ไม่มี ฮ ไว้ใช้กู้ภัยเลยครับ  เฮ้อ