ผู้เขียน หัวข้อ: พาไปวัด..แวะชิมอาหาร..ก่อนวันพ่อ  (อ่าน 20441 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: พาไปวัด..แวะชิมอาหาร..ก่อนวันพ่อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:05:49 AM »
น่าสงสาร หอย จัง...ก้องี้แหละครับ ท่านssuebsak..ตอนที่หอยยังเต่งตึง...ยังงัยๆ ก็มองเห็นครับ  อิอิ   พอหมดสภาพ เหี่ยวแห้งแล้ว....กลายเป็นนอกสายตา   ...หันไปมอง ปลาตู้  แทน  เฮ้อ   ...ชีวิตหอยหลอด   กลุ้ม   จบข่าว   :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
Re: พาไปวัด..แวะชิมอาหาร..ก่อนวันพ่อ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:26:51 AM »
มาแล้วครับ
ถึงไม่มีใครเรียกร้อง ก็จะเล่าอ่ะ ใครอย่ามาห้ามผม
ก็เรื่องหอยหลอดไงครับ

คือว่า ผมมีเพื่อน ที่บ้านเค้าอยู่แถบๆดอนหอยหลอดที่ท่าน oraora เล่านั่นแหละครับ
ทีนี้ มันก็มักจะคุยอยู่เป็นประจำว่า หอยหลอดที่นั่นน่ะ ตัวมันใหญ่โตกว่าที่ไหนๆ
เมื่อก่อนนี้ผมก็ต้องเชื่อมัน

แต่เมื่อสี่ห้าปีก่อน ผมปั่นจักรยานเตร่ไปแถวหาดเลน ห่างจากที่ทำงานราว 4-5 กม .ที่สตูล
เจอผู้คนกำลังเก็บหอยหลอดกันอยู่
แวะเข้าไปดู ผมถึงกับตะลึงถึงขนาดของเจ้าหอยนั่น
เผอิญวันนั้น ไม่ได้พกกล้องถ่ายรูปไป

ถัดมาอีกวัน ผมจึงได้ชวนน้องๆที่ทำงานไปที่แหล่งหอยดังว่า
เพื่อเป็นนางแบบถ่ายรูปคู่กับหอย
(ขออภัยที่นางแบบในรูป ความสวยอาจจะด้อยกว่าน้องแพนเค้กอยู่ประมาณ 5 หน่วยริคเตอร์)
ได้มาตามนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 09:29:19 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:30:35 AM »
โคลสอัพให้เห็นหอยกันชัดๆ เต็มๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 09:33:35 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:39:07 AM »
สำหรับท่านที่ไม่เชี่ยวชาญในเรื่องหอย อาจจะยังไม่กระจ่าง
ขอบอกเพิ่มเติมว่า หอยดังในภาพนี้ หากนำไปเทียบขนาดกับที่เก็บได้ที่ดอนหอยหลอดล่ะก้อ
ต้องเรียกว่าโคตรหอย ด้วยขนาดมันใหญ่โตกว่าประมาณเท่าตัว
เคยส่งรูปนี้ไปให้เพื่อนผมรายนั้นได้ดู
มันถึงกับผงะ จนกระทั่งไม่กล้าโม้เรื่องหอยของบ้านมันให้ฟังอีกเลย
จึงขอประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน

อ้อ หากท่าน oraora และคณะนักชิม ได้มีโอกาสลงมาทางใต้แถวจังหวัดสตูลอีกล่ะก้อ
ผมจะพาไปชิมอันที่ได้เล่ามา
บอกมานะครับ

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 11:11:50 AM »
แบบนี้เค้าเรียกว่าหอยท่อแล้วค่ะ ไม่ใช่หอยหลอด มหึมาจริงๆ หอยอะไรไม่รุ  ??? ???

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:07:56 AM »
อ้อ หากท่าน oraora และคณะนักชิม ได้มีโอกาสลงมาทางใต้แถวจังหวัดสตูลอีกล่ะก้อ
ผมจะพาไปชิมอันที่ได้เล่ามา
บอกมานะครับ

ขอบคุณค่ะท่านอดุลย์..ถ้ามีภาระกิจแถวนั้นอีกจะแจ้งท่านทันที เพราะไปคราวที่แล้วอดกินชาชักร้านที่ขึ้นชื่อ
(มีคนบอกมาค่ะ)  :) :) :)

หอยหลอดที่นั้นมันใหญ่อย่างที่ท่านเอารูปมาให้ดูค่ะ แต่เราไม่เห็นถึงความอวบเพราะมันอยู่ในเปลือกว่าจะอวบขาวเหมือนที่ดอนหอยหลอด แล้วรสชาติมันเหมือนหอยที่ดอนหอยหลอดหรือเปล่าค่ะ :-\ :-\ :-\ :-\

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:38:40 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่านorawan ท่านjubu
ก่อนอื่นก้อขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ที่ได้นำภาพ มาฝากท่านสมาชิกครับ น้องนางแบบก็น่ารัก ด้วยรอยยิ้มที่สดใส มากล้นด้วยไมตรีจิต   น่านัก ง่ะๆ   ..(รอยยิ้มของน้องเค้า อาจทำให้ บางท่าน หัวใจสั่น เกิน 5 ริกเตอร์ นะครับ ท่าน อดดุลย์  อิอิ) 
จริงอย่าง ท่านทั้งหลายว่ามาครับ  ว้าว  ตัวมหึมาจริงๆด้วยครับ  แถมตัวบนและตัวล่างยัง ฉลาดอีก ทำพฤติกรรม ล้อเลียนใครบางคนด้วย ..น่าหยิกซะจริง  อิอิ   (ห้อย เชียว  อิอิ)(ตัวกลาง น่ารัก  อิอิ)....แสดงว่าทางใต้ เค้ายังคงอดุมสมบูรณ์ อยู่นะครับ  ขอชมพี่น้องชาวใต้บ้านท่านอดุลย์ ที่ช่วยกันดูแลทัพยกรของชาติไว้ อย่างดีเยี่ยม  ..สุดยอด
  หอยหอด..สู้ๆๆ    เย้     จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 05:30:37 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน...
หอยหลอดอันนี้ใหญ่จริงๆ...สมุทรสงครามบ้านเพื่อนผมตกกระป๋องไปเลยผมก็หลงเชื่อมันมาตั้งนานหอยหลอดใหญ่ที่สตุลก็มี555....ส่วนสาวที่จับหอยถ่ายภาพดูที่เส้นลายมือแล้วเป็นคนมีวาสนาฝ่ามืออวบอูมลักษณะเป็นที่รักใคร่ของเพื่อนฝูงและญาติมิตร..เส้นวาสนาขึ้นเด่นชัดมากและคนๆนี้เก็บตังค์เก่งถุงเงินใหญ่(ดูตามเส้นลายมือนะครับจำมาอิอิ) ใครได้เป็นแฟนมีแต่รวยๆๆๆ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 08:53:40 AM »
สวัสดีครับทุกท่าน...
หอยหลอดอันนี้ใหญ่จริงๆ...สมุทรสงครามบ้านเพื่อนผมตกกระป๋องไปเลยผมก็หลงเชื่อมันมาตั้งนานหอยหลอดใหญ่ที่สตุลก็มี555....ส่วนสาวที่จับหอยถ่ายภาพดูที่เส้นลายมือแล้วเป็นคนมีวาสนาฝ่ามืออวบอูมลักษณะเป็นที่รักใคร่ของเพื่อนฝูงและญาติมิตร..เส้นวาสนาขึ้นเด่นชัดมากและคนๆนี้เก็บตังค์เก่งถุงเงินใหญ่(ดูตามเส้นลายมือนะครับจำมาอิอิ) ใครได้เป็นแฟนมีแต่รวยๆๆๆ
 ;D ;D ;D

ท่านประธานค่ะ....เวปไทยเอ็นฯ..มีพ่อหมอประจำสำนักแล้วค่ะ.... :) :) :) :)

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 08:10:22 AM »
สวัสดีครับ ท่าน orawan
พ่อหมอท่านนี้...ดูเฉพาะลายมือที่อวบอูมเท่านั้นเป่าครับ...อิอิ     จบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 01:42:58 PM »
หมอดูมีหลายประเภทครับ
และอาจจะมีแพทย์ (ดู) เฉพาะทาง คือ รับดูเฉพาะลายมือที่อวบอูมแบบท่านอินทะเนียร์น้อยตั้งข้อสังเกตมา ก็เป็นได้นะครับ
ผมเคยมีเพื่อนสมัยเรียน
มันบอกว่าไปหัดวิธีดูหมอด้วยจุดประสงค์หลักประการเดียว คือ ได้จับมือสาวๆ
สุดท้ายมันได้แฟนก็เพราะวิชาดูหมอนี่แหละครับ
หลังจากนั้น แฟนก็ขนตำราหมอดูไปเผาทิ้งเสียสิ้น
สม   อิ...อิ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 08:20:07 AM »
ท่าน อดุลย์ครับ  เข้าใจว่าหมอดูที่ว่านั้น  คงจะเชี่ยวชาญการดู อย่างเดียวนะครับ  ถึงกับหวานใจต้องเผาตำราทิ้ง   อิอิ    (บอกแล้ว ให้มา ปรึกษา ท่านเว็บมาสเตอร์ สำนักไทยเอ็นโซฯ  ไม่เชื่อ   อิอิ  ไม่ต้องดู..นะฮะ  ....ต้อง.xxxxxx  เย้ๆๆๆๆๆๆ)   จบข่าว :D :D :D
ปล ระวังเหอะมัวดูแต่มืออวบอูม อยู่นั่นแหละ........ กลุ้ม ....  อิอิ

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 01:11:42 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน..
....ผมต้องขอแก้ต่างครับ..คือผมก็ดูไปตามตำราครับไม่ได้ดูเฉพาะที่อวบอูม...การจะเป็นหมอดูเราต้องดูทุกแบบครับผมก็ขอดูมือเขาและก็สังเกตเอา...บางทีผมเห็นน้องๆในออฟฟิศเขาใส่สร้อยล๊อกเกตองค์เล็กๆสวยๆผมก็ขอดู..น้องเขาก็ถามพี่ดูพระเป็นหรอ...ผมก็พอดูได้อย่างองค์นี้ อกร่องหูบายศรีพิมพ์นิยมของวัดระฆัง....อิอิอิ

ปล.ไม่ต้องใช้กล้องส่องก็เห็นองค์พระชัดมาก...

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 07:32:50 AM »
สวัสดีครับ ท่านconstantine
ดีครับ...บางครั้งคนเราก็อยากจะรู้อนาคตของตัวเองเหมือนกัน...ได้พ่อหมอที่ หล่อใจดีมา ทักทาย..แหม่มันช่างสูขใจแท้...เอ๊า...ปลื้มกันมากๆ อย่าลืมไป จองอภิมหาโปรเจคฯของ อินทะเนียร์น้อย บ้างเด้อ  อิอิ..กำลังมาแรง ..คืนนี้จะปล่อย โปรโหมดชุดสุดท้าย ส่งท้าย ปี 12 ..ฉลอง ปี13  เลขอันตรายของ ฝรั่งเค้า  อิอิ ดูสิว่า..จะมีเสียง ตอบรับกัน ล้นหลาม เป่า หรือ ว่า..เจิญพร กันล้นหลาม  อิอิ   เออๆๆๆ  ..ยั่งงัยก้อขอให้ดูเฉพาะ อกร่อง นะครับ ท่านconstantineถ้าล้ำหน้าไปดู  ร่องอก  ..ละก้อจะฟ้องท่าน ผบ ทบ ..ทันที  ขอบอก   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D