ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมารายงานตัวหลังปีใหม่  (อ่าน 8431 ครั้ง)

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
กลับมารายงานตัวหลังปีใหม่
« เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 07:14:36 PM »
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านconstantine กลับมารายงานตัวหลังจากหายไปจากเวปฯ
ก่อนปีใหม่21/12/12เวลา06.09น..ได้เวลาเคลื่อนรถออกจากโชว์รูม(วันโลกแตก)
จากน้องปาเจโร่ ย้ายมาซูมๆBT-50 DBL2.2AT เจ้ายักษยิ้ม...ไปเจิมที่วัดย่านาค(มหาบุศย์)ทำบุญถวายสังฆทานเสร็จ..ขับกลับระยองมีแต่คนมองเพราะรถคันใหญ่มากเท่ห์ด้วย..อิอิอิ

ปล.ปีใหม่ได้รถใหม่แล้วก็ได้งานใหม่ย้ายค่ายใหม่แล้วครับท่านอินทะเนียร์น้อย...(โบนัสไม่ได้สักกะหลึง)
ค่ายใหม่บริษัท sumitomo mitsui construction...ที่นี่อัพ20เปอร์เซ็นก็โอเคครับ...

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: กลับมารายงานตัวหลังปีใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 08:12:46 AM »
สวัสดีครับปีใหม่ (งูเล็ก ) ท่านconstantine
ขอแสดงความดีใจในปีใหม่นี้กับท่านเป็นอย่างยิ่ง ที่ได้  งานใหม่  ราคาใหม่ รถใหม่ ได้ท่าน ผบ ทบ ..เอ..เอ...ใหม่ หรือ เก่า หว่า....เอ๊า....ไม่บอกดีกว่า  อิอิ    ....ยังไงหากมีเวลานำภาพ มาลงให้ชมบ้างนะครับ เผื่อว่า หลายท่านยังนึกรุ่นของรถคันแรก ที่ ใครบางคนที่แสนจะใจดีแจกให้(หาถนนยากหน่อยนะจ๊ะ .... น้ำมันก้อแพง เอา เเพงเอา  เฮ้อ)
...วันก่อนดู ทีวี เห็นมี อ. ที่บางมด คิดเครื่องกันขโมย ที่ไม่เหมือนใคร...เลยเอาคลิป มาให้ท่านชมครับ...นี่ก้อ ผลงานของ  วิศวกร....อีกแล้วครับ พี่น้องงงงง   เย้ๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

Smart Guard อุปกรณ์ป้องกันการโจรกรรมรถ

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 12:43:00 PM »
ขอบคุณครับท่านอินทะเนียร์น้อย...จริงๆแล้วผมขับน้องปาครับคนที่บ้านเขาชอบก็เลยตามใจ
เพื่อคนที่เรารัก..คอนเซปขับนุ่มๆพาเมียให้หลับระงับเสียงบ่นหุหุหุ..เดินทางปลอดภัยมองใครก็สะดวก...เย๊ย..

ปล.ผบ.ทบ ยังคนเก่าโปรโมชั่นตลอดชีพ...
มันหมดสมัยแล้วครับที่มีกิ๊ก..มาดามวัน มาดามทู...แต่ถ้าอิสลาม มาดามโฟร์อันนี้โอเคโนพรอมแพลม...

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 01:23:03 PM »
ยินดีต้อนรับเข้าบ้านค่ะ มาคราวนี้ห้อกระบะคันใหญ่มาด้วยอ่ะ ว้าว ว้าว ว้าว มีตุ๊กตาหน้ารถด้วย ว้าว ว้าว ว้าว ;D ;D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 10:13:05 AM »
1.คนที่บ้านเขาชอบก็เลยตามใจ
เพื่อคนที่เรารัก..คอนเซปขับนุ่มๆพาเมียให้หลับ 2. ระงับเสียงบ่นหุหุหุ..เดินทางปลอดภัยมองใครก็สะดวก...เย๊ย..

1. ยังอยู่ในช่วงโปรโมชั่นครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย ผู้ชายทั้งโลกก็อปปี้สไตล์นี้มาทุกคน
2. ระงับเสียงบ่น
ผมแถมให้นะครับ
นอกจากเสียงบ่นแล้ว ยังเป็นเสียงบงการยังกะกำลังขับรถเอง
อาทิเช่น ผ่อนคันเร่งหน่อยจ้ะน้องเสียว / เบรคเร็วโน่นเห็นมั้ยว่ามีหมาวิ่งอยู่ริมถนนข้างหน้า(ทั้งๆที่หมาวิ่งอยู่กลางทุ่งนาในรัศมี 1.8 กิโลเมตร)
รีบแซงเร็วๆหน่อย(โดยที่ไม่ทันเห็นว่ารถพ่วงวิ่งสวนอยู่เลนขวาในระยะ 15 เมตร) 
ฯลฯ
วิธีแก้ปัญหานี้
ตามภาพ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 10:47:36 AM »
จริงครับ ท่าน อดุลย์..อะไรๆมันยังน่ารักอยู่ครับ เพราะยังใหม่...พอนานไปก็เป็นอย่างที่ คลิป ท่าน อดุลย์ มาฝากแหละ..อิอิ  จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ท่าน jubu ครับ ตุ๊กตา น่าจะตัวโตขึ้นนะครับ เลยคันใหญ่ตาม  อิอิ   

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:49:23 PM »
สวัสดีครับปีใหม่ (งูเล็ก ) ท่านconstantine
ขอแสดงความดีใจในปีใหม่นี้กับท่านเป็นอย่างยิ่ง ที่ได้  งานใหม่  ราคาใหม่ รถใหม่ ได้ท่าน ผบ ทบ ..เอ..เอ...ใหม่ หรือ เก่า หว่า....เอ๊า....ไม่บอกดีกว่า  อิอิ    ....ยังไงหากมีเวลานำภาพ มาลงให้ชมบ้างนะครับ เผื่อว่า หลายท่านยังนึกรุ่นของรถคันแรก ที่ ใครบางคนที่แสนจะใจดีแจกให้(หาถนนยากหน่อยนะจ๊ะ .... น้ำมันก้อแพง เอา เเพงเอา  เฮ้อ)
...วันก่อนดู ทีวี เห็นมี อ. ที่บางมด คิดเครื่องกันขโมย ที่ไม่เหมือนใคร...เลยเอาคลิป มาให้ท่านชมครับ...นี่ก้อ ผลงานของ  วิศวกร....อีกแล้วครับ พี่น้องงงงง   เย้ๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

Smart Guard อุปกรณ์ป้องกันการโจรกรรมรถ

ของผม เคยคิดแบบง่ายๆ คือ ตัดต่อสายไฟที่เข้ากล่อง CBU โดยวางรีเลย์ อีกอันหนึง แล้ว ต่อสายไปไว้ใน ช่องเก็บของ ทำเป็น แจ็คเสียบ (ดัดแปลงจาก หัวแจ็คหูฟัง) 
เวลาออกจากรถ ก็ถอดแจ็ค เก็บใส่กระเป๋าไว้  กลับมาก็เสียบแจ็ค 
กว่าจะหาเจอ ก็คงกินเวลานาน พอควร ว่าทำไม รถสตาร์ทไม่ติดครับ

(ทำเพิ่มจาก ระบบกันขโมย แบบอื่น ที่ไม่มี ระบบตัดไฟสตาร์ท ครับ)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 06:24:30 PM »
สวัสดีครับ ท่านssuebsak
ขอปรบมือให้ครับ....ไอเดียสุดยอด   จริงครับบางอย่างเราต้องทำเองรู้คนเดียว หรืออาจสองคนกับ กิ๊ก  อิอิ   ....มีอีกแบบครับท่านssuebsakมีคนบอกว่า..ให้เลื่อนเบาะที่นั่งคนขับ อัดเข้าไปที่พวงมาลัยรถ...ทำให้โจรมันไม่มีที่นั่งขับรถ  อิอิ...ในคลิป อ. บอกว่าไม่ให้โจรมีเวลา..นี่ไม่มีที่นั่ง  อิอิ....แล้วใช้กุญแจล็อคไม่ใ้เลื่อนกลับเพราะกุญเเจ SOLOอยู่ที่เรา  ...และแถม ไซเรน ในรถอีกหนึ่งชุด ..เมื่อโจรได้ยินเสียงนี้จะไม่มีสมาธิปลดล็อค...โกยอ้าวๆๆๆ  อิอิ.....บ้างก็บอกว่าเอามือถืออีกเครื่องซ่อนไว้ในรถทำกลไกหาก เปิดประตูก้อ ..โทรเรียก...เพราะเครื่องถูกมาก 600 ก้อได้แล้ว   ....ขำๆๆๆนะครับ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ทำให้กับรถคันแรกนะครับ...รถคันสุดท้าย ไม่ต้องทำครับ(ไม่มีที่นั่ง มีแต่ที่นอน)  ..มีคนเฝ้าแล้ว เยอะด้วย  อิอิ

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 08:27:16 AM »
สุดยอดครับท่านสืบ
ส่วนวิธีของท่านอินทะเนียร์น้อย อ่านตอนแรกก็ดูเป็นเรื่องขำๆ
แต่ผมว่ามันน่าจะเอาไปใช้ได้นะครับ ทุกวิธีเลยแหละ
หยั่งการเลื่อนที่นั่งให้ติดพวงมาลัย แล้วใช้ SOLO ล็อกไว้
(อย่าลืมเช็คดูด้วยว่าตอนที่ล็อคไว้นั้น ไม่มีเมียของเราอัดติดอยู่กับพวงมาลัยรถด้วย)

คือ ผมคิดว่าพวกโจรขโมยรถ มันก็คงมีตำราหรือสูตรสำเร็จ เช่น เจอเหตุการณ์ป้องกันแบบโน้น ให้ใช้วิธีตามขั้นตอนแบบนี้ หนึ่ง สอง สาม สี่
แต่พอเรามานอกตำรา โจรพวกนั้น มันจะทำอะไรไม่ถูกครับ
ได้แต่เกาหัวแล้วหันไปหาเป้าหมายอื่นต่อไป
ผมเชื่ออย่างนั้นครับ

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 12:00:46 PM »
บ้างก็บอกว่าเอามือถืออีกเครื่องซ่อนไว้ในรถทำกลไกหาก เปิดประตูก้อ ..โทรเรียก...เพราะเครื่องถูกมาก 600 ก้อได้แล้ว   ....ขำๆๆๆนะครับ   จบข่าว :D :D :D :D

กรณีนี้ ไม่ขำ ครับ เพราะผมคุยกัยเพื่อนแล้ว กำลังจะทำซ่อนไว้ในรถ เพราะ สมาร์ทโฟนรุ่นใหม่ สามารถเปิด GPR ผ่านมือถือ ระบุตำแหน่งที่ โทรศัพท์อยู่
หากใครเอาไป ก็สามารถติดตามได้ทันที เพราะกว่ามันจะรู้ว่า ซ่อนมือถือไว้ตรงไหน เราก็ถึงตัวมันแล้ว

เดิมที คิดจาก โฆษณาของ AIS ที่คนป่วยขอความช่วยเหลือออกมาจากค่ายลูกเสือ ที่สระบุรี เพราะเป็นเรื่องจริง ตอนนั้น แค่ระบบ ดิจิตัล ปกติ  ทางศูนย์ก็สามารถค้นหา ตำแหน่งของเครื่องได้ เพราะใช้ วิธีแบบ GPS จากเสาสัญญาณสามเสา ก็หาเจอครับ

ส่วนตอนนี้ อย่างที่บอก Apps ในสมาร์ทโฟน สามารถแชร์ หรือ ล็อคอิน อัตโนมัติ เมื่อเข้าใกล้สถานที่ต่างๆ หรือ แม้แต่ แชร์ ตำแหน่งที่อยู่ ในระบบ  เพือนๆหรือ ผู้ที่ทราบรหัส ก็สามารถเรียกดูได้

ปีที่แล้วเรานัดกันสามกลุ่ม สองกลุ่มเจอกันแล้ว แต่อีกรายต้องไปรับคนต่างชาติ เราเลยเปิด Map เพื่อดูว่า อีกคนตอนนี้ อยู่ที่ไหน (เจ้าตัวไม่รู้ว่า เราแอบเอารหัสมาล็อคอิน)  เลยแกล้งโทรไปอำ เล่น ซึ่งเขาก็อยู่ตรงนั้นจริงๆ 

เพราะฉะนั้น หากใครจะทำก็ได้ครับ ไม่หวง ทำช่องลับไว้ ตอนไม่อยู่ก็เอาเครื่องใส่ใว้ อยากใช้เครื่องก็ปลดออกมา ปิดเสียงเรียกเข้าเสียง ก็เรียบร้อย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 07:14:54 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่านssuebsak
ใช่ครับ ท่าน อดุลย์ โปรดระวัง ของแตก  อิอิ  (อัดคาพวงมาลัย เดี๋ยว สวย  อิอิ)....เห็นด้วยกับ ท่านssuebsak...นับเป็นแนวคิดที่ดีมากๆในการนำเทคโนโลยีมาช่วยสังคมครับ..ขอคารวะหมดจอก   เพราะของ อ ไม่สามารถบอก ตำแหน่งได้ แต่ของท่านssuebsakบอก พิกัดได้  สุดยอด  เป็นการฉลาดในการเลือกเทคโนโลยีมาใช้จริงๆครับ ..ขอให้กำลังใจครับ และผลิตออกมาจำหน่ายไวๆนะครับ ...  จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D