ผู้เขียน หัวข้อ: พญานาคที่ใต้คะ  (อ่าน 12423 ครั้ง)

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
พญานาคที่ใต้คะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 07:20:56 AM »
สวัสดีค่ะ  ;D ;D ;D
วันนี้นำเสนอ พญานาคที่ใต้ มาให้ดูค่ะ

Re: พญานาคที่ใต้คะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 07:24:00 AM »
เมนูทะเล ทะเล  :) :)

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 07:25:31 AM »
อีกซะหน่อยนะค่ะ เผื่อเพิ่มอรรถรสในการกินอาหารวันนี้  :) :)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 07:29:56 AM »
แกงเหลืองอร่อยมากค่ะ...รสกลมกล่อม ;) ;)

อักสักชุดนะค่ะ

และปิดท้ายด้วยหลวงปูทวด วัดพะโคะ

โชคดีทุกท่านนะค่ะ

ทริปต่อไปพาไปแวะฝั่งลาว แถวอำเภอเชียงของ
มีเมนูอร่อยมาฝาก อร่อยมากค่ะปลาแม่น้ำโขง

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 07:33:33 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan 
หายไปนาน...กลับทีไรมี ..ของดีๆมาฝากพวกเราอีกแล้ว..ว้าว  งานนี้มีทั้ง..เมนูเด็ด..ทั้ง พญานาคด้วย   ..อิอิ....ถ้าพญานาตแล้ว ต้องนึกถึง บั้งไฟ พญานาค อันลือลั่น ทีราบสูงแน่นอน...แต่นี่ ทางใต้ของเรา..พ่นน้ำ จร้าาาาา   อิอิ   ...ไฟท์ นี้ คงไม่โครจรเข้า ใกล้ บ้าน ท่าน อดุลย์ ..เว็บมาสเตอร์ ผู้ใจดีของเราแน่เลย  เพราะ ว่า สถานการ....อาจไม่เอื้ออำนวย...ขอเอากำลังใจ พี่น้องชาวใต้ ทุกท่านครับ...ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ จงคุ้มครอง   ....จะน่ากลัวอย่างไร..แต่ อาหารของพี่น้องชาวใต้ ...เป็นทีพึ่ง อิ่มอร่อย..ในรสชาิดของ แดนใต้ อัน ทรงคุณค่า ทางโภชนาการ และความอร่อย..ทุกมื้อ  หาที่อื่นไม่มีครับท่าน...แกงเหลืองเห็นแล้ว..น่าอิจฉา ท่าน orawanจัง....น้ำลายไหลนี่แค่เห็นสีสันเท่านั้นนะครับ....ถ้าได้สัมผัสจริงๆ ละก้อ.เฮ้อ .รักคนใต้และภาคใต้ ของเรา ..มากยิ่งทวีคูณ...(แอบ อิจฉา  ท่าน เว็บมาสเตอร์ ของเราอยู่เหมือน กัน  แหละ  อิอิๆๆๆๆๆ....มี ออปชั่นเสริม..เพิ่ม กำลังพล ท่าน ผบ  ด้วย  ว้าว...อาหารก็อร่อย คนก็ใจดี  ..สุดยอด   )....จบข่าว :D :D :D :D :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2013, 07:41:13 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 07:38:52 AM »
ว้าว..จากใต้..ขึ้นเหนือ ทะลุ..LA โอ  ..สุดยอด...จะรอ ชม...เมนูเด็ด ครับ ท่านorawan....(ไส้อั่ว  ชอบๆๆๆๆ)   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล อย่าลืม ภาพคนถ่าย ด้วยนะจ๊ะ...อิอิ (เอา แบบข้างๆก็ได้ให้ลุ้นกัน )

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 10:09:06 AM »
พญานาคตัวนี้อยู่ที่จังหวัดไหนครับท่าน oraora

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 01:47:42 PM »
สงขลาค่ะท่านอดุลย์ บริเวณที่จะกระเช้าลอยฟ้า และมีปัญหาฆ่านายกนะค่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 01:55:16 PM »
 ;D ;D ;D รอหน่อยนะค่ะท่านอินฯ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 08:34:57 AM »
ขอขอบคุณ ท่านorawanครับ.ในข้อมูลและภาพสวยๆงามๆที่นำมาฝากครับ  ชมแล้วเสมือนหนึ่งได้เดินทางไปด้วยจริงๆ   ..ไม่แน่นะครับ ท่าน orawan...ไฟท์หน้าอาจมีใครบางคนแถวนี้ ขอร่วมคณะไปถ่ายรูปด้วยก็ได้นะครับ   อิอิ(คราวนี้แหละจะได้เห็นคนถ่ายชัดๆ  ว้าว)...รอชมจร้าาาา       ส่วนพญานาค..ท่าน อดุลย์ อาจไม่สังเกตุก็ได้ เพราะคงจะมาอยู่พร้อมกระเช้าลอยฟ้า หรือเปล่า  .ดูแล้วสวยงามตามมาตรฐาน ของพญานาคครับ...แต่ที่ แถวที่ราบสูงจะมีบั้งไฟด้วย...จะจุดจาก แม่น้ำโขงในวัน ออกพรรษา หรือไงนี่แหละ...ยังถกเถียงกันอยู่ครับว่า เป็นเพราะอะไร ...เป็นปรากฏการที่ นักวิทยาศาสตร์ มึนตึ๊บกันอยู่ขณะนี้ ...ว่ากันว่า...สิ่งลี้ลับในโลกนี้ ยังมีให้เห็นกันอยู่เรื่อยๆครับ...จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ yommatood

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 12:17:52 PM »
นึกถึงไอ้ตัวพ่นน้ำที่สิงคโปร์เลยอ่ะ
อาหารน่ากินมาก ดูแล้วน่าจะรสชาติดี  :)

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 12:35:02 PM »
อาหารน่ากิน ถ่ายภาพได้สวยดี  ถ้ามีเวลาเชิญแวะมาถ่ายภาพสะพานที่นนท์ให้หน่อยดิ่... :P :P :P

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 07:42:46 AM »
อ้างจาก: constantine link=topic=395.msg2706#msg
2706 date=1370583302
อาหารน่ากิน ถ่ายภาพได้สวยดี  ถ้ามีเวลาเชิญแวะมาถ่ายภาพสะพานที่นนท์ให้หน่อยดิ่... :P :P :P

ถ้าผ่านไปแถวนั้นจะถ่ายภาพหัวงู....เอ้อพญานาคแถวสะพานนนท์มาให้ชาวเวปดูคะ ว่าแต่เราจะรู้ได้อย่างไรว่า
ท่านคอนอยู่ตรงไหนจะได้เล็งกล้องถ่ายรูปถูกตำแหน่ง อิอิ ล้อท่านคอนเล่นนะ คงไม่ว่ากันเนอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2013, 07:50:40 AM โดย oraora »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 05:50:31 PM »
อย่าเล็งกล้อง นะครับ เดี๋ยว ตกใจ  มีใครแอบดู  ..อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 05:23:25 PM »
ถ้าผ่านไปแถวนั้นจะถ่ายภาพหัวงู....เอ้อพญานาคแถวสะพานนนท์มาให้ชาวเวปดูคะ ว่าแต่เราจะรู้ได้อย่างไรว่า
ท่านคอนอยู่ตรงไหนจะได้เล็งกล้องถ่ายรูปถูกตำแหน่ง อิอิ ล้อท่านคอนเล่นนะ คงไม่ว่ากันเนอะ
ขณะที่ท่าน oraora กำลังเล็งกล้อง (ถ่ายรูป) หันไปหันมา
ระวังไว้ว่าอาจจะเจอกล้องเซอร์เวย์เล็งสวนมานะครับ
เห็นท่านอินทะเนียร์น้อยบอกว่า
ใช้กล้องนี้แล้ว เห็นได้ชัดทุกหลุมสิว แถมนับขนตาได้อีกต่างหาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2013, 05:25:35 PM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 08:56:26 AM »
ไม่น่ามีปัญหา ครับ ท่าน อดุลย์..เพราะว่าจะได้เห็นคนสวยใจดีกันชัดๆจร้าาาาาา ...ว่าแต่คนส่องกล้องที่สะพานนะระวังหน่อยนะจ๊  เดี๋ยวมีคนมาช่วยส่อง  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D