ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ทำกรรมอะไรไว้  (อ่าน 7074 ครั้ง)

ออฟไลน์ meo

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
ไม่รู้ทำกรรมอะไรไว้
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 11:33:16 AM »
ขอระบายความอัดอั้นตันใจหน่อยนะค่ะ คือช่วงวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา ไม่ได้อยู่บ้าน ออกไปทำบุญเลี้ยงพระที่ต่างจังหวัด สาเหตุที่หนีไปต่างจังหวัด เพราะต้องการหนีความรำคาญจากพวกขี้เมาบ้านตรงข้ามที่ชอบส่งเสียงดังเป็นประจำด้วยค่ะ แต่ปรากฎว่าพอกลับมาถึงบ้าน  บ้านโดนขโมยงัดค่ะ มันเอาของมีค่าไปหมดเลย ทั้งคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค โทรทัศน์จอแอลซีดี ทองคำ และพระเครื่องที่พ่อแม่ให้มา และของมีค่าอื่นๆอีกหลายรายการ แจ้งตำรวจไปแล้วแต่ดูเหมือนตำรวจแค่ลงบันทึกไว้เฉยๆไม่มีอะไรคืบหน้า ไม่รู้จะทำอย่างไร ได้แต่นั่งร้องไห้ กลุ้มมากๆค่ะ อุตส่าห์ไปทำบุญแล้วคิดว่าชีวิตจะได้เจอแต่สิ่งดีๆ ทำไมกับมาโดนแบบนี้อีก นี้เริ่มติดต่อนายหน้าขายบ้านแล้วค่ะ ขายขาดทุนก็ไม่เป็นไรค่ะ ยอมรับว่าไม่อยากอยู่ที่นี้แล้วจริงๆ

ขอโทษจริงๆนะค่ะที่มาบ่นให้ทุกคนในนี้ฟัง

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ไม่รู้ทำกรรมอะไรไว้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 12:24:07 PM »
ไม่เป็นปัญหาหรอกครับ  ถือว่า ล้างเคราะห์ไปรอบนึง ไม่มีคำแนะนำใดๆเพิ่มเติม ในเรื่องนี้ เพราะมันไปกับ ไอ้พวกนั้น แล้ว ซึ่งคงยากที่จะตามหาเจอ  ยกเว้น เรามีเอกสารเดิม และตามล่า หรือ ฟลุ๊ก จริงๆ ซึ่งก็น่าจะลำบากพอควร

ขออวยพรให้หาที่อยู่ใหม่ และขายบ้านหลังนั้น ได้อย่างรวดเร็ว ก็แล้วกัน
เพราะคงช่วยได้ไม่มาก โดยจะคอยเป็นกำลังใจให้ 

เข้ามาบ้างนะครับ ไม่มีใครว่าอะไรหรอก  มาบ่นอะไร บ้างก็ได้ มีคนรับฟังเสมอครับ

ออฟไลน์ maxx

• Newbie
  • *
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 01:23:29 PM »
อ้างถึง
ขออวยพรให้หาที่อยู่ใหม่ และขายบ้านหลังนั้น ได้อย่างรวดเร็ว ก็แล้วกัน
เพราะคงช่วยได้ไม่มาก โดยจะคอยเป็นกำลังใจให้ 

เข้ามาบ้างนะครับ ไม่มีใครว่าอะไรหรอก  มาบ่นอะไร บ้างก็ได้ มีคนรับฟังเสมอครับ

เห็นแล้วประทับใจ ขอคารวะในน้ำใจท่าน ssuebsak จริงๆ นี้แหละครับที่เขาเรียก "ลูกผู้ชายตัวจริง"

คุณพระรักษา

ออฟไลน์ maxx

• Newbie
  • *
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 01:30:53 PM »
คงได้แต่เห็นใจเจ้าของกระทู้ แต่เชื่อผมเถอะครับ "ความดีประดุจดังดอกกล้วยไม้ แม้กลิ่นไม่หอมรัญจวลใจ แต่คงทนไซร้ ทุกทิวาราตรี" เป็นคนดีอย่าท้อนะครับ

คุณพระรักษา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 01:36:09 PM โดย maxx »

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 08:51:17 PM »
สวัสดีครับ ท่าน meo
หายไปนาน คิดว่า ท่านคงไปปลีกวิเวก หนี่ พวกนรกข้างบ้าน ที่มันxxเหล้าแล้วส่งเสียงรบกวนท่าน ที่บ้านติดกัน..จริงด้วย ท่านไปวัดคงเพื่อแผ่เมตตาให้มัน ...เเต่เศร้าครับ ที่มัน พวกนรกไม่อยากรับซะจริงๆ...เอาใหญ่เลย งัดบ้านขโมยของ..ฟังแล้วเศร้าและเห็นใจท่านmeo มากๆเลยครับ...ขอภาวนาให้ ท่านได้สิ่งของที่ท่านรักมากๆกลับคืนโดยไวครับ...เชื่อว่า บุญกุศลที่ท่านทำนั้น ช่วยปัดเป่าได้ ครับ ขอให้เป็นเช่นนั้นจริง เถอะเจ้าปะค้ณ...สู้ๆนะครับ ท่านmeo  มีอะไรมาบ่นให้จอมยุทธ์สำนักฯนี้ฟังได้เลยครับ...ทุกท่านที่นี่ ใจดีครับ...เป็นว่าไม่ต้องกังวล.เล่ามาให้ฟังเลย อย่างน้อย ท่านก็ได้ช่วยอีกหลายท่านให้ระวังครับ  เอ๊า  .หากท่านใดมีคำแนะนำดีๆ  อย่าลังเลรีบมาเลย...ช่วยกันตอนเดือดร้อนนี่ ..ซึ้งสุดๆครับ  พี่น้อง   จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 12:37:00 PM »
แอบมาหัยกำลังใจครับ :)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:17:14 AM »
กล้องวงจรปิด จะช่วยได้เยอะนะคะท่านmeo สมัยนี้ คดีลักทรัพย์ ย่องเบา จับได้เองโดยประชาชนค่ะ ถ้าเรามีหลักฐานพร้อมและชัดเจน ตำรวจเค้าจะดำเนินการต่อให้ค่ะ  :D :D ถ้าหากยังไม่ย้ายออกไปแนะนำให้ติดกล้องวงจรปิดไว้ค่ะ หรือถ้าย้ายไปบ้านใหม่แล้วก็แนะนำให้ติดไว้จะเป็นการดีที่สุดค่ะ ยุคสมัยนี้ เบื้องต้นเราต้องช่วยเหลือตัวเองก่อนค่ะ
1.หาวิธียืดเวลาและความลำบากในการจะเข้าบ้านเราเพื่อกระทำการเลวร้ายค่ะ
2.กล้องวงจรปิด เพื่อเก็บหลักฐาน รูปพรรณ ข้อมูลช่วยในการสอบสวนค่ะ (อันนี้จะมีประโยชน์เมื่อโจรผ่านข้อ1มาได้)

หลักๆก็มีเท่านี้ค่ะ
ป้องกันโดยวิธีทางอ้อม ก็ใช้จิตวิทยาทั่วไป สร้างมิตรรอบบ้าน เพื่อช่วยเป็นหูเป็นตาให้แก่กันค่ะ  :) :) ส่วนพวกนิสัยไม่ดีต้องปล่อย แต่เชื่อเถอะค่ะ ไม่มีใครชอบอยู่แล้ว 8) 8)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:53:15 PM »
ขอบคุณ ท่านGaojing  ท่าน jubu   แทนท่านmeoครับ  ที่ให้กำลังใจและเเนะนำ..สู้ๆนะครับ  ท่านmeo..มีอะไรบ่นที่ไหนไม่มันส์มาที่เลย...กองเชียร์เพียบ   อิอิ   จบข่าว :D :D :D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 10:06:19 AM »
ท่านmeoครับ....แผ่เมตตาให้มันเถอะครับ....หากมันยัง เมา และผิดศิล ..คำสั่งสอนของ องค์พระศาสดา แล้วละก้อ  ..ดูคลิปนี้ เป็นตัวอย่างครับ...คนดีเป็นผู้ที่ มีบุญ และเบิกบานครับ   ..คนเลว จะอยู่ที่ไหน ขอให้ พินาศ ...ทำบุญมีค่าคู่คนดีของสังคมครับ  สู้ๆ   เอ๊า ดูกันเลย อาจจะสบายใจขึ้น  อิอิ(ไม่ใช่ เพราะความหล่อของ ท่าน ผบ เรือนจำนะครับ  อิอิ)  จบข่าว :D :D :D :D
ปล เอ๊า...แล้วโรงเหล้า ขาว ..เชียงชุน.ซุ้มยาดอง.. ทั่งประเทศ ..จะทำไงครับท่าน  ..เหงา..ยาว สิจ๊ะ   

<a href="http://www.youtube.com/v/dNMduV5GtPY?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/dNMduV5GtPY?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 10:27:52 AM »
ท่านmeo ครับ...เมื่อวานอ่านข่าวนี้แล้ว เศร้า...มันดันไปตรงกับ หัวข้อกระทูของท่านครับ...เฮ้อ....ชีวิต หลายท่าน หาที่ติไม่ได้เลย..ทั้ง ลาภ ยศ  สรรเสริญ  เงิน ทอง...ใช้กัน ทั้งโคตร..ยังไม่หมด...ไม่ทราบ ทำ บุญหรือ บาป ถึงได้เงินมาหมายขนาดนั้น...อิอิ.....โกง กันตะเพิด...มีเงิน เป็น แสนๆๆล้าน..ว่ากันว่า หากใครไปถูกช่อง มันจะมาเอง...แล้วก็จะเกิด การโลภ  คือ ไม่อยากแบ่งปันให้คนอื่น อีกเลย  แหละ...ดังนั้นเราจะเห็น ปรากฏการณ์ เหล่านี้อยู่บ่อย ในสังคม ที่ คนมีใจดี(คนมีบุญ) อยู่กันมาก เลยเป็นโอกาส พวก สารเลว มันได้ใจ ..สุดท้าย  ก็เป็นทุกข์ แล้ว ฆ่ากัน ..พ่อ แม่ พี่ น้อง ยัง ฆ่า เลย...มีนักการเมือง จังหวัดหนึ่งของไทย ฆ่า บิดาตัวเอง นาน มาแล้ว  แต่ ตัวเอง ก็ไปไม่รอด จบชีวิต เช่นกัน  แล้ว สังคมได้อะไรกับ นักการเมือง กาก  พวก นี้ ก็ได้เรื่อง เล่าขาน ชีวิต บัดซบ  ของพวก กาก ไงครับ  พี่ อินทะเนียร์น้อย  อ๋อเหรอ  อิอิ
..หนุ่ม อินเดีย ท่านนี้ มี อาชีพปั่นสามล้อ เลี้ยงชีพ...รอการมีลูกมา 15  ปี  พอเมีย คลอดลูกออกมาได้  แม่ก็เสียชีวิต..ดังนั้น พ่อมือใหม่เลยต้อง กระเตงลูกมาหาเงินเลี้ยงลูก อย่างที่เห็นในภาพ...ขอปรบมือให้คุณพ่อยอดทรหดและขอให้หนูโตขึ้นด้วยความรู้กตัญญูของ บิดามารดา นะจ๊ะ เป็นคนเก่งของสังคม ถ้าเป็น นักการเมือง อย่ามาเลียนแบบเมืองไทยนะหนู  อิอิ      จบข่าว :D :D :D :D
ปล พี่ ฆ่า น้อง น้องฆ่าพี่ แย่ง มรดก ...เยอะ  มาก  ไม่อยากเล่า   อิอิ