ผู้เขียน หัวข้อ: update กฎกระทรวง ....การทํางานเกี่ยวกับไฟฟ้า พ.ศ. ๒๕๕๘  (อ่าน 5434 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
อีกราวๆ 2 เดือน จะมีผลบังคับใช้แล้ว เอามาให้วิศวกรไฟฟ้าได้ศึกษา เพราะมีความข้องเกี่ยวกับสายงานโดยตรงค่ะ
มีชื่อเต็มๆตามนี้ค่ะ
  ตอนนี้นอกจากสภาวิศวกรที่จะเข้ามามีบทบาทกับอาชีพวิศวกรรมควบคุมแล้ว ยังมีกระทรวงแรงงานเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยแบบอ้อมๆนะคะ .....ขอให้มีความสุขกับลายเซ็นอันมีค่านะคะ อิอิ
กฎกระทรวง
กําหนดมาตรฐานในการบริหาร จัดการ และดําเนินการด้านความปลอดภัย อาชีวอนามัย
และสภาพแวดล้อมในการทํางานเกี่ยวกับไฟฟ้า
พ.ศ. ๒๕๕๘

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: update กฎกระทรวง ....การทํางานเกี่ยวกับไฟฟ้า พ.ศ. ๒๕๕๘
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 01:41:29 PM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
 ท่านห่างหายไปนานในหน้ากระดานของสำนักฯเรา แต่หัวใจของท่าน ก็ยังมีคิดถึงและห่วงใยเหล่าบรรดา จอมยุทยุทธ์ ผู้ที่ท่องยุทธจักรนี้ อยู่ไม่ห่างหายครับ .แหม่.คนอะไรช่างน่ารักซะจริงๆ..  ขอบอก  ..เขียนไป น้ำตาไหลไป ..ปลื้ม ในความเป็นห่วง ท่านวิศวกรวิศวกรปลอดภัย ผู้กล้าของเรา..สุดยอดๆๆๆ (แต่ว่า วิศวกรบางคนคน ก็หายห่วงไปไปแล้วนะจ๊ะ  เพราะมีคนมาคอยเตือน  อิจฉา จัง  อิอิ)....
ขอขอบคุณ ท่าน jubu อีกครั้ง  ..และอาจจะขอนำ ประกาศนี้มีขยายให้ทราบ ทั่วกัน ป บอก เหล่า ตั้กม้อ จอมยุทธ์ ที่สำนัก thaiengineering.com  และ สภาวิศวกร ด้วย เห็นมีคนถามมาว่า เรียน วิศวฯ เพื่ออะไร  อยู่ ..งง..เหมือนกัน  อิอิ  ถ้าเห็นประกาศนี้ อาจเข้าใจโจทย์ มากขึ้น  อิอิ   ได้ กุศลกันถ้วนหน้า  จร้าาาาา   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ไม่ทราบว่าจะเเปะ ได้เป่า  ..ที่สภาวิศวกร  อะ...จะลองดู ด้วยใจมุ่งมั่น  ขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 01:48:57 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: update กฎกระทรวง ....การทํางานเกี่ยวกับไฟฟ้า พ.ศ. ๒๕๕๘
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 01:42:37 PM »
ต่อ นะจ๊ะ

ออฟไลน์ Hoteen

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 07:20:04 PM »
รายละเอียดเยอะมากๆๆ

ออฟไลน์ Foampat

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 03:05:49 PM »
แต่เราว่าเป็นแบบนี้ก้อดี เหมือนกัน