ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้หน่อยค่ะ  (อ่าน 6484 ครั้ง)

ออฟไลน์ meo

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
รบกวนขอความรู้หน่อยค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 02:35:10 PM »
คือ เพื่อนบ้านตรงข้ามชอบกินเหล้า และเปิดเพลงส่งเสียงดังทุกวันเลยค่ะ ไปบอกเค้าหลายครั้งแล้ว แต่ก็ไม่เคยสนใจเลย แถมเปิดดังกว่าเดิมอีก แจ้งตำรวจแล้วตำรวจก็ไม่สนใจ บางครั้งเปิดเสียงดังตั้งแต่เช้าตรู่จนถึงเที่ยงคืน จะย้ายบ้านหนีก็คงไม่ได้แล้วเพราะบ้านพึ่งซื้อ แล้วที่สำคัญอยู่ก่อนที่เค้าจะย้ายเข้ามาก่อนเป็นปีบ้านก็เงียบดี พอเค้าเพิ่งมาอยู่แค่ 3 เดือนเอง แต่กินเหล้าเปิดเพลงเสียงดังแทบทุกวัน ไม่รู้จะทำอย่างไรดี
เลยอยากรู้จริงๆค่ะว่ามีเครื่องมืออุปกรณ์อะไรที่สามารถ รบกวนเครื่องเสียงของเค้าให้มันใช้งานไม่ได้บ้างค่ะ หรือให้มันหอนก็ยังดีค่ะ คิดว่าพี่วิศวกรคงพอมีคำตอบให้ได้นะค่ะ
ขอขอบคุณสำหรับคำชี้แนะไว้ก่อนล่วงหน้านะค่ะ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: รบกวนขอความรู้หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 06:33:52 PM »
ตอบไปใน ห้องกาแฟแล้วนะครับ  จบข่าว
ปล หรือ ท่านอื่นมั่งครับ อยากฟังด้วยคน    อิิอิ

ออฟไลน์ Indexboro

• Newbie
  • *
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 02:20:31 PM »
บอกเลยคะเกรงใจกันหน่อย

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 04:56:34 AM »
เออๆๆๆ....เรื่องแบบนี้ หากเราอยู่ใน กทม ให้เรียก   1555 สายด่วน กทม นะครับ  ...ถ้าที่อื่นต้องพึ่ง ตำรวจ  หรือ ทหาร ครับ  อย่าเอาตัวไปเสี่ยง เพราะขณะนั้น คนที่อยู่ในสถานที่นั้น อาจอยู่ในอาการที่คุมไม่ได้เเล้วครับ...ขอฝากความเป็นห่วงไปยังท่านIndexboroที่ท่าน มองเขาเหล่านั้น ในแง่ดี แต่อาจผิดสำหรับกลุ่มนี้ เพราะเขาคือ กลุ่มบัวใต้น้ำ..จร้าาาาาา    จบข่าว :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/Mk2Wm1SykAk" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Mk2Wm1SykAk</a>

ออฟไลน์ pipamapa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 11:59:46 AM »
เราว่างดอาหารมื้อเยนนั้นแหระดีสุดลงเร็วมากๆๆๆ

ออฟไลน์ Mukuroka

• Newbie
  • *
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 10:43:09 AM »
ผมว่าให้ผู้ใหญ่ไปคุยกับเค้าตรงๆเลยครับไปตอนที่เค้าไม่เมานะครับถ้ายังไม่เชื่อก็ลองแจ้งตำรวจอีกจนกว่าตำรวจจะมาครับ