ผู้เขียน หัวข้อ: หาบริษัท ตรวจเครน , รอก , สลิง สัญญารายปี  (อ่าน 4707 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
หาบริษัท ตรวจเครน , รอก , สลิง สัญญารายปี
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 04:34:32 PM »
สวัสดีค่ะทุกท่าน ช่วงนี้ jubu จะต้องหายหน้าหายตาไปหลายเพลา เพราะมีภาระกิจหลายอย่างให้รับผิดชอบ แต่ก็ยังคิดถึงบอร์ดนะคะ บางครั้งเข้ามาเปิดอ่าน แต่ไม่ค่อยมีเวลาตอบเท่าไหร่ค่ะ ยังไงๆ ก็ขอฝากกระจายข่าวให้หน่อยค่ะ ต้องการบริษัทมาเซอร์วิสเครน ครบวงจรค่ะ รายละเอียดด้านล่าง ขอบคุณค่ะ
1.service maintenance & part
2.ตรวจรับรองประจำปี คป.1 พร้อม วิศวกรระดับสามัญเซ็นรับรอง

เครนที่มี ขนาด 5 Ton  3 ตัว
           ขนาด 1 Ton  3 ตัว
           รอกโซ่ หลายตัว

ปัจจุบันนี้ไม่มี คป.1 อุปกรณ์ชำรุดสภาพไม่สมประกอบหลายจุดค่ะ แต่ยังมีการใช้งานอยู่
  ทิ้งเบอร์ไว้ หรือติดต่อกลับที่ she@aerofluid.com พร้อม Quotation และรายละเอียดค่ะ
...
รายละเอียดบริษัท http://www.aerofluid.co.th

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: หาบริษัท ตรวจเครน , รอก , สลิง สัญญารายปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 07:31:34 AM »
นับว่าเป็นข่าวดีจาก วิศวกร ปลอดภัยของเราจริงครับ  คือ ท่านjubu..สุดยอด    ความปลอดภัยมาเป็นอันดับหนึ่ง ในหัวใจของวิศวกร ทุกท่านครับ..ถ้าลืมข้อนี้ไปละก้อ  ท่านวิศวกรผู้นั้น อาจต้องไปอยู่ในที่ปลอดภัย แทนนะครับ  ..ที่ไหนอะ..เก็บไว้ในกรง  ..ว้าว  แล้วพวกเถ้าเเก่  ..ละ...อยู่ในที่ไม่ปลอดภัย ที่ไหน  นอกกรง  ..เย๊ย   
...เมื่อเร็วๆนี้ มีข่าว ลวดสลิงลิฟขาด(มันใช้ยังไง จนขาด คุ้มจริงๆ  อิอิ)....ดับไป หนึ่งหรือไงนี่..กรณีนี้ เถ้าแก่ อาจเข้าไปอยู่ในที่ปลอดภัย แทน  อะ.เพราะว่า.อายุการรับรองลวดสลิง จากสามัญ วิศวกร หมดอายุ พอดี  อิอิ (รอดไป เฮ้อ)  .จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ Hoteen

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
Re: หาบริษัท ตรวจเครน , รอก , สลิง สัญญารายปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 07:18:07 PM »
ข่าวนี้น่ากัวมาก

ออฟไลน์ pookkysea

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 04:51:09 PM »
ผมอ่านเเล้วรู้สึกว่ามันเป็นเรื่องที่ร้ายเเรงจริงๆ